เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:14:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  จำหน่ายไข่เชื้อไก่โร๊ดไอแลนด์เรดสำหรับนำไปฟัก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน จำหน่ายไข่เชื้อไก่โร๊ดไอแลนด์เรดสำหรับนำไปฟัก  (อ่าน 1285 ครั้ง)
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 20:44:17 »

ตอนคุยโทรศัพท์ก็ดันลืมถามชื่ออาจารย์ นะครับ จะได้เรียกได้ถูก ยิ้ม

ผม เฉลิมพล ครับ

ยินดีครับผม อาจารย์สิงหา  ครับถ้าพึ่งเลี้ยงยินดีหื้อคำปรึกษาได้ตลอดครับเพราะผมอยากจะสร้างเครือข่ายอยู่เหมือนกั๋นครับผมเลี้ยงทั้ง  ไก่ไข่ ไก่ชน นกกระทาครับ ยินดีหื้อคำปรึกษาครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 21:47:36 »

ขอบพระคุณครับ ยิ้ม
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 10:55:23 »

พรุ่งนี้มีนัด อย่าลืมนะครับอาจารย์ ยิ้ม
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 12:52:23 »

ผมจะกลับเย็นนี้ละครับพรุ่งนี้ช่วงประมาณก่อนเที่ยงถ้าว่างเข้ามาเลยกะได้ครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 13:38:27 »

สัก 11 โมง ดีไหมครับอาจารย์
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 14:15:14 »

ได้ครับตกลงตามนั้นครับมาถึงโทรบอกผมตวยเน้อ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 16:37:37 »

ครับกระผม ยิ้ม
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2014, 13:58:34 »

ใครสนใจติดต่อมาแล้วลงเบอร์ได้นะครับจะแจ้งไปตามคิวนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
taspot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2014, 12:30:02 »

อยากได้สัก 10 ชุดส่งได้ไหมคับ ยิงฟันยิ้ม
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2014, 14:59:54 »

อยากได้สัก 10 ชุดส่งได้ไหมคับ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนครับ ราคานี้สำหรับท่านที่มารับเองนะครับถ้าใกล้ๆก็ส่งให้ได้แต่ถ้าไกลก็ต้องคิดค่าขนส่งตามระยะทางนะครับ  094-6260699 ติดต่อมาได้ครับ

taspot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2014, 15:32:38 »

ขุนตาลคับ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 00:14:49 »

ขุนตาลคับ

มารับเองสะดวกมั๊ยครับเพราะไม่รู้ว่าจะส่งไปให้ยังไงถ้าไปส่งเองค่าขนส่งคงจะเยอะน่ะครับถ้ายังไงช่วยแจ้งด้วยนะครับถ้ายังสนใจจะได้จัดเตรียมให้
taspot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 16:27:23 »

คับผม
siambbpark
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 21:59:53 »

ไข่ยังมีอีกไหมครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 07:44:08 »

สวัสดีครับ อ.สิงหา

ผมเพิ่งกลับมาจาก งาว ครับ หลังจากที่รับไก่อาจารย์มา
ขอบพระคุณมากครับ ไก่ อ.สิงหา หล่อ และสวยมากครับ ใครที่อยากได้ไว้ทำพันธุ์ รับรองต้องชอบครับ
อ.สิงหา กรุณาแบ่งให้ผมมา 3 ตัว ครับ ผู้ 2 เมีย 1

จะรบกวนสอบถาม อ.สิงหา ดังนี้ครับ
1. ไก่ ผมต้องทำวัคซีนอะไรอีกหรือเปล่าครับ อาจารย์ ทำอะไรถึงไหนแล้วครับ?
2. ไก่ตัวเมีย ก่อนหน้าที่ อ. จะเอามาให้ผม ผสมพันธุ์อยู่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าผสมพันธุ์ นี่ ผสมกับตัวผู้ที่ให้ผมมาหรือว่าตัวอื่นครับ?
3. ตัวผู้ใหญ่กับตัวเมีย เป็นไก่คนละชุดกัน ผมเอาผสมกันได้เลยใช่ไหมครับ? (จำไม่ค่อยได้ตอนคุยกันว่าเป็นพ่อแม่เดียวกันหรือเปล่า)
4. ตัวผู้ที่เป็นไก่รุ่น เป็นลูกของ ตัวผู้ใหญ่ ใช่ไหมครับ? แล้วแม่ตัวผู้นี่เป็นแม่ตัวนี้ด้วยหรือเปล่าครับ?

รบกวนด้วยครับ

นับถือ
เฉลิมพล คมวัฒน์วรโชติ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 07:58:48 »

ให้วัคซีนอหิวาเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ครับเพราะช่วงนี้เป็นฤดูฝนครับ ตัวผู้ใหญ่กับตัวเมียผสมกันได้หรือว่าจะผสมกับตัวผู้ตัวอื่นก็ได้ครับเพราะเป็นคนละสายกัน ส่วนตัวผู้เล็กเป็นลูกของตัวผู้ตัวใหญ่ครับ ชี้แจงตามนี้นะครับ ฝาก ID LINE ไว้ด้วยนะครับจะได้รับเข้ากลุ่มแลกเปลี่ยนสนทนากันครับ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 08:01:02 »

มีครับต้องการจำนวนเท่าไหร่ติดต่อมาได้ครับแต่ตอนนี้ต้องรอตามคิวนะครับ
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 11:45:41 »

ให้วัคซีนอหิวาเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ครับเพราะช่วงนี้เป็นฤดูฝนครับ ตัวผู้ใหญ่กับตัวเมียผสมกันได้หรือว่าจะผสมกับตัวผู้ตัวอื่นก็ได้ครับเพราะเป็นคนละสายกัน ส่วนตัวผู้เล็กเป็นลูกของตัวผู้ตัวใหญ่ครับ ชี้แจงตามนี้นะครับ ฝาก ID LINE ไว้ด้วยนะครับจะได้รับเข้ากลุ่มแลกเปลี่ยนสนทนากันครับ

ขอบพระคุณครับอาจารย์ Line ID ผมนะครับ cj928998 ครับ
แล้วสรุปว่า ตัวเมียนี่ ก่อนหน้าที่จะเอามาให้ผม ทำการผสมพันธุ์อยู่หรือเปล่าครับ พอดีไข่มา 2 ฟอง ว่าจะเอาเข้าฟัก แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีเชื้อ ถ้าผสมนี่ ผสมกับตัวผู้ตัวอื่นหรือตัวที่ให้ผมมาครับ?

อ๋อ แล้วก็ผมสังเกตเห็นอีกอย่างหนึ่งคือ ไก่อาจารย์สีจะน้ำตาลเข้มกว่าไก่ของผมอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ  เป็นเพราะอะไรหรือครับ? ทั้งๆ ที่เป็นไก่โร๊ด เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 11:48:04 โดย mr.yentafo » IP : บันทึกการเข้า
mr.yentafo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 11:47:37 »

มีครับต้องการจำนวนเท่าไหร่ติดต่อมาได้ครับแต่ตอนนี้ต้องรอตามคิวนะครับ

ผมเข้าคิวด้วย 1 คิว นะครับ เอา 3 ชุด ครับ ได้เมื่อไหร่แจ้งได้เลยครับ
singha2527
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 12:40:33 »

ขอบพระคุณครับอาจารย์ Line ID ผมนะครับ cj928998 ครับ
แล้วสรุปว่า ตัวเมียนี่ ก่อนหน้าที่จะเอามาให้ผม ทำการผสมพันธุ์อยู่หรือเปล่าครับ พอดีไข่มา 2 ฟอง ว่าจะเอาเข้าฟัก แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีเชื้อ ถ้าผสมนี่ ผสมกับตัวผู้ตัวอื่นหรือตัวที่ให้ผมมาครับ?

อ๋อ แล้วก็ผมสังเกตเห็นอีกอย่างหนึ่งคือ ไก่อาจารย์สีจะน้ำตาลเข้มกว่าไก่ของผมอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ  เป็นเพราะอะไรหรือครับ? ทั้งๆ ที่เป็นไก่โร๊ด เหมือนกัน

เก็บฟักได้เลยครับแต่ลูกน่าจะเป็นของตัวผู้ที่เป็น ฮาร์โก้ ส่วนที่สีออกเข้มนั้นน่าจะอยู่ที่สายพันธุ์มากกว่าครับเพราะว่าของผมตอนที่ซื้อมาตอนแรกได้พันธุ์มาจากเกษตรจังหวัดพะเยาครับเพื่อนซื้อมาแบ่ง ส่วนเรื่องไข่ที่จองผมจะเตรียมหื้อเน้อครับรอตามคิวแล้วผมจะบอกน่อครับตอนนี้กะลังแบ่งตัวเมียมาใส่ตัวผู้ฮาร์โก้ตวยจะลองดูลูกครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์