เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:45:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียดเมียมีชู้ทำไงดี
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เครียดเมียมีชู้ทำไงดี  (อ่าน 8534 ครั้ง)
naphat21
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 19:59:35 »

เครียดมากปีนี้ทั้งปีมีแต่เรื่องไม่รู้จักจบ เดือนเมษาทะเลาะกับแม่เมียพาเมียหนีออกมาเช่าบ้านอยู่ทั้ง ๆที่สร้างบ้านไว้ที่บ้านแม่เมียแต่ไม่ได้อยู่ เดือนสิงหาจับได้เมียมีชู้พยามทำใจว่าจะอยู่ต่อเพราะมีลูกอยู่คนนึงกำลังน่ารักพึ่งจะสองขวบและติดพ่อมากแต่ทำใจไม่ได้ เดือนตุลา เสือกเอารถมาแหกโค้งค่าซ่อม70000 ยังไม่มีปัญญาซ๋อม พฤศจิกา หย่ากับเมีย แต่ก็พกหนี้สินติดตัวมาเยอะทีเดียวเพราะเรารักลูกเลยไม่ฟ้องคนเหี้ยทั้งสองคนเพราะเขาอยู่ในราชการทั้งคู่แถมมันก็มีลูกมีเมียแล้วด้วยมันไม่เอากันแต่เล่นกันเฉย ๆ แต่เราคนค้าขาย อยากจะฆ่ามันทั้งสองคนนะแต่ก็ทำไม่ได้กลัวลูกจะไม่มีที่พึ่งแม่ก็ตายพ่อก็ติดคุกไม่รู้จะทำยังไงจริง ๆ รถถึงต้องแหกโค้ง ปลายเดือนพฤศจิกา เอาเมียใหม่ซะเลยแก้แค้น ปลายเดือนธันวา หนี้สินจวนตัวเพราะไม่มีกะจิตกะใจทำงานมาหลายเดือนแล้ว ตอนนี้เลยต้องรับผิดชอบหนี้ท่วมตัวเลยไม่รู้จะทำยังไงดี หนี้สินเขาก็เร่งมาทุกด้าน 5-6 หมื่นทีเดียว ตอนนี้อยากตายมาก ไม่รู้ว่าจะมีอะไรซวยแบบนี้อีกไหมตอนนี้เมียเก่าก็ได้ทีว่าเขาไม่ผิดเอาเราไปเล่าว่ามันมีเมียใหม่มันเลยเลิกกับเรา พูดไปแล้วก็ตลกดีแค่ความสนุกของคนสองคน แต่ทำลายอีกหลายคน ลูกก็เป็นกำพร้าพ่อ แถมมันยังสอนลูกอีกว่าพ่อไปอยู่กับกะหรี่มันน่าเจ็บใจมาก ใครช่วยบอกทีว่าจะแก้ไขได้ยังไงดี ขอบพระคุณที่ให้คำปรึกษา
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 20:18:41 »

ปลงครับ หนี้สิน ยังไม่มาก ลูกผู้ชายหาใช้ไม่ลำบากครับ
คำแนะนำเรื่องหนี้สิน ให้ลองไปหาแหล่งเงินที่ ดอกไม่โหดครับ เช่น ธกส. ธนาคารต่างๆ
เอามาโปะหนี้ นอกก่อน แล้วผ่อนจ่ายเป้นรายเดือนครับ สู้ๆครับ ผมเองเป็นหนี้หลายแสน  ก็คงต้องหากันต่อไปครับ

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 20:20:38 »

บอกได้คำเดียว สู้คะ ชีวิตเรามีทั้งขึ้นและลง คงไม่มีใครที่จะโชคร้ายตลอดไป และไม่มีใครโชคดีทุก ๆ เรื่อง ขอเรามีแรงใจสู้และอดทนวันหนึ่งมันก็จะผ่านไป เป็นกำลังใจให้นะคะ ปัญหาที่ผ่านเข้ามา ไม่ได้มีเราที่เจอคนเดียว มีคนมากมายที่มีปัญหา บางคนอาจหนักกว่าให้มองดูคนเหล่านั้นนะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 20:27:47 »

อันดับแรกตอนนี้ตั้งอกตั้งใจ...หาเงินใช้หนี้ก่อนครับ....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 21:21:53 »

ทำใจให้ปลง แล้วสู้ต่อไปคับ เป็นกำลังใจให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 21:53:56 »

สู้ๆครับลูกผู้ชายไม่ตายก็หาใหม่ได้ สักวันก็ดีเองครับ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 23:09:36 »

...เอากระดาษขึ้นมา แล้วตั้งสติ...

1.เขียนปัญหาที่เป็นทุกข์ ที่ต้องแก้ไขเร่งด่วนที่สุดเป็นข้อแรก ปัญหารองเขียนข้อต่อไป 1..2...3...4...5..

2.เมื่อได้ปัญหา ทุกข้อ หยิบข้อเร่งด่วนที่สุดมาพิจารณา เขียนวิธีแก้ไข ข้อ 1 ข้อ 2 ...3...4>>>

ุ  3.คัดเลือกข้อที่สามารถทำได้ มา 1 ข้อ

4.วางแผนว่าจะดำเนินการตามแผนอย่างไร ให้ได้สิ่งนั้นมา เขียนเป็น ข้อ 1.2.3>>>

5.เมื่อเสร็จแล้วก็ปฏิบัติตามแผน กำหนดให้แล้วเสร็จภายในวันที่........

...แผนนี้สามารถแก้ไขได้ทุกปัญหาในโลกนี้...

...เป็นหลักแก้ไขทุกข์ ด้วยอริยสัจ 4 คือ ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้านั่นเองครับ.

...ฝากคำสอนของพระพุทธองค์ "จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาทเถิด" การกระทำไม่ดีทั้งหลาย จะพาตัวเราจมดิ่งลงสู่นรก(ความทุกข์)

...ทำจิตใจให้สบาย พระเจ้ากำลังทดสอบความอดทนของท่าน ถ้าผ่านพ้น ท่านจะพบทางสวรรค์.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มกราคม 2014, 23:19:07 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
palmmer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2014, 23:56:33 »

มีสติ แค่นั้นเองครับ
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 00:34:10 »

สู้ต่อไปครับ ถ้าปลงได้ก้ปลง แต่สำหรับผมเป็นคนปลงยากอย่าเผลอโอกาสมาให้ก็แล้วกันจองเวรจองกรรมจนลมหายใจสุดท้าย ใครทำไรไว้ตั้งแต่อนุบาลประถมผมยังไม่ลืมเลย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มกราคม 2014, 00:36:38 โดย หนอนน้อย » IP : บันทึกการเข้า

Tel.087-7268139
STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 05:19:25 »

คิดถึงลูกให้มากๆๆคะพี่ เเล้วสู้ๆๆกันใหม่นะคะ ชีวิตเรามีค่าคะ สู้ สู้ นะคะ

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
gordoner
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 07:33:46 »

สู้ๆคับเป็นกำลังใจให้คับ
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 07:43:10 »

ทำตามที่เขาว่าเลยครับ ไม่ต้องไปฟังเขา
หาคนใหม่ แต่ให้ดีกว่าเดิม
มาช่วยกันสร้างฐานะใหม่
ให้เขาเห็น แล้วเสียดายเรา
สะใจดี ลูกก็เป็นลูกเราตลอดไป
ผู้หญิงที่ดียังมีอีกมากมาย
เป็นกำลังใจให้ครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 08:22:48 »

ครับ ? ไม่เป็นไรเรื่องเก่าที่ผ่านเก็บไว้เพื่อเอามาคิดแก้ไข เอามาเป็นข้อคิดเตือนใจเพื่อ
1. ตั้งสติให้ดี (เหมือนกับทีท่าน  bkav) ได้ให้ข้อคิดนั่นแหละทางออกที่ดี  อย่าได้ทำตัวประชดอะไรกับใครเขาเลย  แล้วคุณจะเป็นคนแรกที่ขอบคุณเมียคุณทีเขามีชู้ที่ทำให้เป็นเช่นนี้  ที่ทำให้คุณลุกขึ้นมาสู้มีความพยายามขึ้น และ อย่าพึงมีครอบครัวคงไม่มีใครที่จะมาแบกภาระของเรา   คนอื่นที่เขารวยกว่าเรา  คนอื่นที่เขาด้อยกว่าเรา  ก็ยังล้ม  ตั้งสติให้ดีมีความพยายาม  อย่าได้อิจฉาใครที่เขาดีกว่าเรา, อย่าเข้าข้างตนเองว่าตนเองดี, และอย่าดูถูกตนเองว่าตนเองนั้นด้อยกว่าใคร คงทำอะไรไม่ได้   ทุกสิ่งทุกอย่างนั้นไม่แน่นอนวันนี้เราล้ม พรุ่งนี้เราลุก  คำว่า" ทำไม่ได้อย่าให้มี"  มีแต่คำว่า "ทำอย่างไรให้มัน
ได้" ครับ    ผ่านบททดสอบนี้ให้ได้นะครับทุกคนเป็นกำลังใจช่วย   ใครเขาพูดอะไรว่าอะไรให้คิดบวกเข้าไว้จะได้สบายใจ  หวัดดีปีใหม่ครับ
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 08:36:13 »

สู้ สู้ ครับ1กำลังใจ

tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 08:43:52 »

เป็นกำลังใจให้ครับ (คนที่แย่กว่าเรายังมีอีกเยอะ เขายังอยู่ได้ )
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 09:31:31 »

สู้อย่างเดียวค่ะสู้ให้สุดๆไปเลยปีนี้โชคต้องเข้าข้างคุณค่ะ ใครจะว่าไงช่างเขาอย่าใส่ใจไม่นานคณจะหลุดพ้นเป็นกำลังใจให้ค่ะ
E22XYI
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 09:38:24 »

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าท้อถอย เมื่อคุณยังมีลมหายใจและยังมีชีวิตให้เดินต่อครับ สู้ๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
คนข้างๆ
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 09:46:49 »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ...สู้ๆนะครับ.เราเครียดตัวเองที่เสีย..
เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ.ถ้าเราเป็นคนดีนะครับ..สักวันเขาต้องเสียใจแน่นอน
เวรกรรมเห็นในชาตินี้ครับ...
tumlamutjeet
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 10:13:07 »

สู้ๆคับ อีก 1กำลังใจ เพราะ ตกอยู่ในสถานะเดียวกัน
head2inter
มัธยม
**

รับทำเว็บไซต์ รับซ่อมคอมและเครื่องใช้ไฟฟ้า โทร 0820354542

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 10:56:35 »

ผมก็เคยตกอยู่ในสภาวะเดียวกันครับ บอกได้คำเดียวเลยครับว่า ต้องใช้ชีวิตอย่างมีสติ ล้มแล้วต้องรีบลุกครับ อย่าล้มนาน เพราะคนที่คอยจะซ้ำเรามีรออยู่แล้ว จากนั้นพยายามทำตัวให้ดีขึ้นครับ ทำให้ผู้หญิงคนนั้นได้รู้ว่าเขาคิดผิดที่ทำแบบนั้นกับเราครับ สู้ๆครับ

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์