เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:52:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียดเมียมีชู้ทำไงดี
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เครียดเมียมีชู้ทำไงดี  (อ่าน 8537 ครั้ง)
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 12:12:34 »

มาให้กำลังใจค่ะ ชีวิตแจงอาจจะแย่กว่าคุณอีกมั๊ง แต่แจงก็ไม่เคยทำอะไรเพื่อประชดใคร ตอนนี้ตั้งใจทำงานเพื่อเลี้ยงลูก 2 คน
และพยายามปลดหนี้ทั้งหมดด้วยตัวเอง เพื่อนๆและก็ญาติพี่น้องก็บอกนะคะว่าทำไมไม่หาผู้ชายดีๆรวยๆสักคนชีวิตจะได้สบาย
แต่แจงคิดว่าแจงยังมีสมองกับสองมือ สามารถหาและสร้างทุกอย่างด้วยตัวเอง สิ่งเดียวที่ทำให้แจงสู้ได้ก็คือแม่และลูกค่ะ
คุณลองมองหากำลังใจจากคนในครอบครัวดูนะคะ ทำอะไรก็คิดถึงลูกให้มากๆ หนี้สินสักวันก็หมดแล้วเริ่มต้นชีวิตใหม่นะคะ
อย่าทำอะไรเพื่อประชดใครเลยนะคะ ไม่ดีหรอกค่ะ

สู้ๆนะคะ

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 13:33:15 »

สู้ๆนะค่ะ ตราบที่มีล้มหายใจเราไม่มีทางแพ้ค่ะ
ความดีและความจริงที่เรามีต่อให้เค้าพูดอะไรยังไงก้ออย่าไปสนใจค่ะ
ตั้งใจแก้ปัญหาทีละเปราะค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
ittisara
วิถีชีวิตที่ดีย่อมไม่หยุดยั้งการพัฒนา
ชั้นประถม
*

มีดคมอยู่ในฝักคนล๊วกอยู่ในใจ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 14:15:56 »

ลูกผู้ชายชาติทหาร ไม่มีไรที่ตกต่ำหรอกครับ
เดินหน้าสู้ แล้วจะมีสักวัน ยิ้มแบบ เต็มหน้า
((ขึ้นชื่อว่าเสือยังไงก็กินเนื้อ))
wayu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 15:10:27 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท นะครับ ขนาดคนเป็นแฟนกันเค้ามีแฟนใหม่ยังเจ็บเจียนตาย
นี่เป็นครอบครัวแล้วคงไม่ต้องอธิบาย ยังใงมันก็จะผ่านไปครับ เอาตางหน้าเป๋นไปเตอะครับ กำลังใจป่ะเลอะ สู้ครับ

เมื่อสายลมพัด สัมผัสต้องกาย  รับรู้ไว้
ความคิดถึง ห่วงใย  ของฉัน ได้โอบกอดรอบกายเธอ
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 15:42:33 »

ค่อยๆแก้ไปทีละเรื่อง ใช้เวลาหน่อย
ไม่นานก็คงจะดีขึ้นเรื่อยๆๆๆ
คนดีผีคุ้มเนาะๆๆๆๆ
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 16:04:09 »

พี่ทำดีแล้วครับ...ถ้าเป็นผมชู้ตายคู่ครับ...แต่ขอให้พี่สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
หรือถ้าค้าขายอะไร บอกได้นะครับ จะไปอุดหนุนครับ
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2014, 18:08:08 »

รักได้ ก็เลิกรักได้ครับ เค้าไม่ใช่พ่อใช้แม่เรา หาคนที่รักเราดีกว่า ส่วนหนี้สิน 5 - 6 หมื่นไม่มากเท่าไรครับ คนเป็นหนี้เยอะกว่านีก็มีครับ  ผมมีหนี้ หลายรอบแล้ว รอบแรก ล้าน กว่าบาท ค่อย ๆ ใช้ รอบ 2 5 แสนกว่า ๆ ตอนนี้ยังใช้ไม่หมด ผมค้าขายเหมือนกัน  ลูกผู้ชายเรื่องแค่นี้ให้ถือว่าเรื่องเล็กๆ ครับ ปล่อยเค้าไปที่ชอบ ๆ อนาคตเรากับลูกยังอีกไกล นึกถึงหน้าลูกไว้ครับ เรายังอยากจะอยู่เห็นลูกเราประสบความสำเร็จในชีวิตอยู่นะ ผมว่า 
โลกนี้ยังน่าอยู่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2014, 10:25:37 »

...เอากระดาษขึ้นมา แล้วตั้งสติ...

1.เขียนปัญหาที่เป็นทุกข์ ที่ต้องแก้ไขเร่งด่วนที่สุดเป็นข้อแรก ปัญหารองเขียนข้อต่อไป 1..2...3...4...5..

2.เมื่อได้ปัญหา ทุกข้อ หยิบข้อเร่งด่วนที่สุดมาพิจารณา เขียนวิธีแก้ไข ข้อ 1 ข้อ 2 ...3...4>>>

ุ  3.คัดเลือกข้อที่สามารถทำได้ มา 1 ข้อ

4.วางแผนว่าจะดำเนินการตามแผนอย่างไร ให้ได้สิ่งนั้นมา เขียนเป็น ข้อ 1.2.3>>>

5.เมื่อเสร็จแล้วก็ปฏิบัติตามแผน กำหนดให้แล้วเสร็จภายในวันที่........

...แผนนี้สามารถแก้ไขได้ทุกปัญหาในโลกนี้...

...เป็นหลักแก้ไขทุกข์ ด้วยอริยสัจ 4 คือ ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้านั่นเองครับ.

...ฝากคำสอนของพระพุทธองค์ "จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาทเถิด" การกระทำไม่ดีทั้งหลาย จะพาตัวเราจมดิ่งลงสู่นรก(ความทุกข์)

...ทำจิตใจให้สบาย พระเจ้ากำลังทดสอบความอดทนของท่าน ถ้าผ่านพ้น ท่านจะพบทางสวรรค์.
สุดยอดครับ วิธีแก้ปัญหาที่ละเอียดและสามารถทำได้ครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2014, 11:31:15 »

อย่าโกรธนะครับ...ถ้าจะบอกว่า...อย่ามองว่ามันเป็นความซวยเลย ท่านลองมานั่งคิดทบทวนและแก้ปัญหาที่ต้นเหตุดีกว่า... ยิ้มเท่ห์
  - ต้นเหตุ ของปัญหาทั้งหมดเกิดจากตัวเราเองรึเปล่า...เพราะเห็นว่ามีเรื่องกับทั้งแม่ยาย และ เมียตัวเอง
  - หนี้สินที่ก่อขึ้น ท่านนำมันมาใช้ให้เกิดประโยชน์จริง ๆ รึเปล่า
  - ถ้าดูแล เมียท่านอย่างเพียงพอ เขาคงไม่อยากออกไปหาความสุขข้างนอก
  - เอารถแหกโค้ง ขับรถท่านต้องมีสติ ยิ่งถ้ามีคู่กรณี ท่านจะเดือร้อนมากกว่านี้
  - หากหาเมียใหม่ทันที เพราะเพียงแค่อยากประชดเมียเก่า ระวัง หนีเสีย ปะ จรเข้
  - อย่ามองแค่ว่า ตัวเองถูกกระทำ ลองคิดย้อนกลับไปดูว่า ท่านทำเขาก่อน รึเปล่า

ปล. เพราะรู้สึกว่า ท่าน จขกท. จะเป็นคนอารมณ์ร้อนอยู่เหมือนกัน...ปัญหาต่าง ๆ มันจึงเกิด...ลองปรับหันมาปรับปรุงตัวเอง ค่อย ๆ ตั้งหลักใหม่ หากท่านรักลูกจริง ก็จงเป็นตัวอย่างที่ดีแก่ลูก...ถ้าไม่รู้ตัวเองว่า บกพร่องอะไรบ้าง ก็ลองถามๆ และ ขอความคิดเห็น จากผู้หลักผู้ใหญ่ ทีเคารพนับถือ หรือ คนรอบข้างดู...แล้วท่านอาจพบทางสว่าง...โชคดีครับ... ยิงฟันยิ้ม
ทีคำมอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2014, 15:28:01 »

อีก 1 กำลังใจครับผมก็เคยเจอปัญหาแบบพี่เหมือนกันหรืออาจร้ายกว่าด้วยซ้ำครับ เมียมีชู้เจ็บสุดๆ  มีสติครับเรื่องหนี้สินเดี๋ยวก็หมดเองครับ ตอนนี้ผมก็มีหนี้สหกรณ์ครู  ล้านกว่าชั่งมันครับ ตอนเมียผมหนีไปรู้ชึ้งดีครับว่าเป็นอย่างไรกว่าจะผ่านไปได้  แต่ก็ขอบใจมันที่ทำให้พบคนที่ดีกว่าจนทุกวันนี้ผมมีพร้อม  ทั้งบ้าน  รถ ที่ดิน และครอบครัวดีๆกับคนใหม่ จนเมียเก่ากลับมาอิจฉาครับ  ทำดีต่อไปและอโหสิให้เขาครับแล้วจะดีเองครับ
oyoyo *^_^*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2014, 17:39:16 »

อย่าจมอยู่กับอดีต ให้ติดอยู่กับปัจจุบันและมองไปที่อนาคต...

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
เฮียพง
แฟนพันธุ์แท้เชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2014, 18:30:44 »

เลิก แล้วหาเมียใหม่ซะ

Tel.086-7320469
teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2014, 07:29:14 »

อย่าโกรธนะครับ...ถ้าจะบอกว่า...อย่ามองว่ามันเป็นความซวยเลย ท่านลองมานั่งคิดทบทวนและแก้ปัญหาที่ต้นเหตุดีกว่า... ยิ้มเท่ห์
  - ต้นเหตุ ของปัญหาทั้งหมดเกิดจากตัวเราเองรึเปล่า...เพราะเห็นว่ามีเรื่องกับทั้งแม่ยาย และ เมียตัวเอง
  - หนี้สินที่ก่อขึ้น ท่านนำมันมาใช้ให้เกิดประโยชน์จริง ๆ รึเปล่า
  - ถ้าดูแล เมียท่านอย่างเพียงพอ เขาคงไม่อยากออกไปหาความสุขข้างนอก
  - เอารถแหกโค้ง ขับรถท่านต้องมีสติ ยิ่งถ้ามีคู่กรณี ท่านจะเดือร้อนมากกว่านี้
  - หากหาเมียใหม่ทันที เพราะเพียงแค่อยากประชดเมียเก่า ระวัง หนีเสีย ปะ จรเข้
  - อย่ามองแค่ว่า ตัวเองถูกกระทำ ลองคิดย้อนกลับไปดูว่า ท่านทำเขาก่อน รึเปล่า

ปล. เพราะรู้สึกว่า ท่าน จขกท. จะเป็นคนอารมณ์ร้อนอยู่เหมือนกัน...ปัญหาต่าง ๆ มันจึงเกิด...ลองปรับหันมาปรับปรุงตัวเอง ค่อย ๆ ตั้งหลักใหม่ หากท่านรักลูกจริง ก็จงเป็นตัวอย่างที่ดีแก่ลูก...ถ้าไม่รู้ตัวเองว่า บกพร่องอะไรบ้าง ก็ลองถามๆ และ ขอความคิดเห็น จากผู้หลักผู้ใหญ่ ทีเคารพนับถือ หรือ คนรอบข้างดู...แล้วท่านอาจพบทางสว่าง...โชคดีครับ... ยิงฟันยิ้ม
   ครับขออีกครั้งนะครับ  ขอขอบคุณ จขกท. ที่นำเอาเหตุการณ์นี้มาโพส  จะด้วยอารมณ์ใดก็ตาม   ถือว่าเป็นประโยชน์ต่อคนอีกหลายคนที่เข้ามาอ่านถือว่าเป็นกรณีศึกษาได้ดีมาก ๆ  (เหมือนที่ท่าน ting ) ได้คอมเมนต์ไว้ มีสติแล้วคิดบวกที่สำคัญตรวจสอบตนเองอยู่เสมอ  อย่าคิดว่าตัวเองเป็นฝ่ายถูกเสมอและคนอื่นเป็นฝ่ายผิดตลอด ผมเคยอ่านที่ใดมาครั้งหนึ่งว่ากฏของความเจริญก้าวหน้ามี 2 ข้อ คือ 1 ต้องพัฒาตนเองอยู่เสมอ  2. หากคิดว่าตนเองดีอยู่แล้วให้กลับอ่านข้อที่ 1 อีกครั้งครับเรื่องทุกเรื่องหากเราทำได้เช่นนี้ก็จะดีมากครับจะได้ไม่วุ่นวายเหมือนทุกวันนี้ไงครับ
zazazazaooo
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 14:16:38 »

สู้ๆคับ ขอทานเค้ายังสู้ชีวิต ยังอยากมีชีวิตอยู่ เรามีเยอะกว่าเขามาก
ตั้งใจคับ เป็นกำลังใจให้อีกคนเด้อ
อ้ายๆจะไปปาก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 18:20:30 »

...เอากระดาษขึ้นมา แล้วตั้งสติ...

1.เขียนปัญหาที่เป็นทุกข์ ที่ต้องแก้ไขเร่งด่วนที่สุดเป็นข้อแรก ปัญหารองเขียนข้อต่อไป 1..2...3...4...5..

2.เมื่อได้ปัญหา ทุกข้อ หยิบข้อเร่งด่วนที่สุดมาพิจารณา เขียนวิธีแก้ไข ข้อ 1 ข้อ 2 ...3...4>>>

ุ  3.คัดเลือกข้อที่สามารถทำได้ มา 1 ข้อ

4.วางแผนว่าจะดำเนินการตามแผนอย่างไร ให้ได้สิ่งนั้นมา เขียนเป็น ข้อ 1.2.3>>>

5.เมื่อเสร็จแล้วก็ปฏิบัติตามแผน กำหนดให้แล้วเสร็จภายในวันที่........

...แผนนี้สามารถแก้ไขได้ทุกปัญหาในโลกนี้...

...เป็นหลักแก้ไขทุกข์ ด้วยอริยสัจ 4 คือ ทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้านั่นเองครับ.

...ฝากคำสอนของพระพุทธองค์ "จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาทเถิด" การกระทำไม่ดีทั้งหลาย จะพาตัวเราจมดิ่งลงสู่นรก(ความทุกข์)

...ทำจิตใจให้สบาย พระเจ้ากำลังทดสอบความอดทนของท่าน ถ้าผ่านพ้น ท่านจะพบทางสวรรค์.

ยอดเยี่ยม ตามนี้คับ
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 19:02:00 »

สู้ๆครับ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
LoveYou2
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 19:20:40 »

เรื่องแบบนี้ ไม่โดนด้วยตัวเองไม่เข้าใจหรอกครับ เศร้า เศร้า เศร้า

คนเรามีพื้นฐานอยู่ที่รักตัวเองอยู่แล้วครับ
รักตัวเองมากๆ ครับ ผมเคยเป็นแบบนี้เคย
คิดฆ่าตัวตายหนีปัญหา แต่พอคิดว่าถ้าฆ่าตัวตายแล้วปัญหาไม่จบล่ะทำยังไง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตไม่มีอะไรมากเลย แต่คนเราทำให้มันมาก ทำให้มันยาก
ยึดติดกับคนอื่นมากเกินไปครับ

ถ้าคิดได้และผ่านมาได้ มันจะกลายเป็นเรื่องเล็กๆ ครับ สู้ๆครับท่าน
zazazazaooo
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 00:04:12 »

เห็นแล้วกีชื่นใจ แทนมากคับ คนเชียงราย ด้วยกัน
เป็นกำลังใจให้กัน มันน่าอยู่ขึ้นเยอะเลยคับ
liverpool cr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 10:26:14 »

สู้ต่อไปครับ
หนี้สิ้น ค่อยๆใช้ครับ ไม่ต้องหนีเดินหน้าเข้าสู้ครับ พูดกับเจ้าหนี้ตรงๆหาวิธีแก้ปัญหาครับ
ผมมีหนี้ 5 - 6 ล้านครับ จากการทำธุรกิจที่ผิดพลาดเมื่อ 3 - 4 ปีก่อน ตอนนั้นผมคิดอย่างเดียวจะอยู่ได้อย่างไร แต่มันก็ยังผ่านมาแล้ว(ถึงหนี้จะไม่ค่อยลดเลยก็ตาม) สู้ๆๆครับ เป็นหนึ่งกำลังใจ

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราครับ
moonoisuki
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2014, 03:24:40 »

ยังมีคนที่แย่กว่าคุณอีกเยอะคะ สถานการณ์เดียวกัน แต่จำนวนหนี้ครึ่งค่อนล้าน
แถมเป็นผู้หญิง ที่ต้องเลี้ยงลูกเองอีก

กรณีคุณ หนี้ไม่ถึงแสนถือว่าน้อยมาก
พยายามตั้งใจ ทำงานหาเงินมาผ่อนชำระไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดคะ

อยุ่ที่ตัวคุณเอง ว่าตั้งใจจะลุกขึ้นเมื่อไหร่
ถ้าล้มแล้วไม่ยอมลุก คุณก็ไปต่อไม่ได้คะ

แต่ขอบอกนะคะ ผู้หญิงคนนึงที่ต้องรับภาระหนี้สินที่สามีทิ้งไว้ให้
ต้องทำมาหากิน พร้อมๆกับเลี้ยงลูก และเลี้ยงพ่อแม่ไปด้วย
คิดดูคะ เขาเหนื่อยและท้อแค่ไหน แต่เขาไม่เคยหยุดนิ่งที่จะก้าวเดินไปข้างหน้าคะ

กำลังใจสำคัญที่สุด คุณต้องสร้างมันขึ้นมาด้วยตัวของคุณเอง
ถ้าใจคุณไม่สู้ แล้วใครหน้าไหนจะมาสู้แทนคุณคะ

สู้ๆคะ^^

ถ้าไม่เริ่ม "ก้าวแรก"...แล้วจะมีก้าวต่อไปได้อย่างไร

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ช่วยอุดหนุน และขอบคุณเชียงรายโฟกัสที่ให้โอกาสนำเสนอสินค้าคะ^^
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์