เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 22:54:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  หาเพื่อนไปปฏิบัติธรรม วัดดอยกองข้าว วันที่ 22-24 กรกฎาคม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาเพื่อนไปปฏิบัติธรรม วัดดอยกองข้าว วันที่ 22-24 กรกฎาคม  (อ่าน 948 ครั้ง)
นางฟ้าชาตาน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2013, 10:42:14 »

หาเพื่อนไปปฏิบัติธรรม วัดดอยกองข้าว วันที่ 22-24 กรกฎาคม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2013, 15:09:19 »

พร้อมที่จะไปก็ไปได้เลยครับ ชีแยะอยู่แล้ว ไม่ต้องรอใคร
แต่ถ้ามือใหม่ ก็บอกครับ อาจหาเวลาไปเป็นแรงใจได้ พอดีฝึกได้ที่เลย อยากฝึกวิชาใหม่ด้วยพึ่งได้มา

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
นางฟ้าชาตาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 12:02:26 »

พร้อมที่จะไปก็ไปได้เลยครับ ชีแยะอยู่แล้ว ไม่ต้องรอใคร
แต่ถ้ามือใหม่ ก็บอกครับ อาจหาเวลาไปเป็นแรงใจได้ พอดีฝึกได้ที่เลย อยากฝึกวิชาใหม่ด้วยพึ่งได้มา
ขอบคุณมากค่ะ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 22:02:56 »

ว้า แย่จังอิอิ ได้คิวชัดเจนแล้วว่า เสา-ทิต ผมน่าจะติดธุระไปเชียงใหม่ครับ (ดีที่ไม่ได้รับคำไว้ก่อน เพราะไม่แน่ใจ) ส่วนวันอาทิต 14 นี้มีอบรมอะไรบางอย่างที่โรงแรมทั้งวัน ถ้าได้แวะคุยกับชีก็บอกไปว่า เจมส์ก็จะแวะมาเล่นชาญ แต่ติดธุระ 555+

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
นางฟ้าชาตาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 21:15:54 »

ว้า แย่จังอิอิ ได้คิวชัดเจนแล้วว่า เสา-ทิต ผมน่าจะติดธุระไปเชียงใหม่ครับ (ดีที่ไม่ได้รับคำไว้ก่อน เพราะไม่แน่ใจ) ส่วนวันอาทิต 14 นี้มีอบรมอะไรบางอย่างที่โรงแรมทั้งวัน ถ้าได้แวะคุยกับชีก็บอกไปว่า เจมส์ก็จะแวะมาเล่นชาญ แต่ติดธุระ 555+
ว่าจะไปวันอาทิตย์อ่ะค่ะ วันอาทิตย์ที่ 21 ตอนเย็น กลับวันที่ 23 ค่ะ เป็นวันหยุดอ่ะค่ะ
ปกติ ทำงานวันจันทร์-ศุกร์ ส่วน เสาร์-อาทิตย์เรียนค่ะ
jirapraserd
midafXD
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 11:53:42 »

ไปแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยครับ อยากจะทราบว่า ที่วัดมีพระกี่รูป
ตอนเช้า มีพระทำวัตรเช้าหรือปล่าว  อาหารการกินเป็นยังไง
ตอนกลางวัน ทำอะไรบ้าง ตอนเย็น ตอนกลางคืน
เขาสอนปฏิบัติธรรมอย่างไร พระทักทายหรืออัธยาศัย ยิ้มแย้มแจ่มใสหรือปล่าว
แม่ชีที่อยู่ที่นั่นเป็นยังไงบ้าง สถานที่ปลอดภัยหรือปล่าว
เป็นภูเขา จะมีดินถล่ม ดินสไลส์ ใส่ที่อยู่หรือปล่าว
ชาวบ้านแถว ๆ นั้น มาทำบุญที่วัดบ้างไหม

ไปแล้วก็มาเล่าให้ฟังบ้าง จะได้เป็นข้อมูลเพื่อแนะนำคนที่สนใจ

นางฟ้าชาตาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 15:41:09 »

ไปแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยครับ อยากจะทราบว่า ที่วัดมีพระกี่รูป
ตอนเช้า มีพระทำวัตรเช้าหรือปล่าว  อาหารการกินเป็นยังไง
ตอนกลางวัน ทำอะไรบ้าง ตอนเย็น ตอนกลางคืน
เขาสอนปฏิบัติธรรมอย่างไร พระทักทายหรืออัธยาศัย ยิ้มแย้มแจ่มใสหรือปล่าว
แม่ชีที่อยู่ที่นั่นเป็นยังไงบ้าง สถานที่ปลอดภัยหรือปล่าว
เป็นภูเขา จะมีดินถล่ม ดินสไลส์ ใส่ที่อยู่หรือปล่าว
ชาวบ้านแถว ๆ นั้น มาทำบุญที่วัดบ้างไหม

ไปแล้วก็มาเล่าให้ฟังบ้าง จะได้เป็นข้อมูลเพื่อแนะนำคนที่สนใจ
ไว้ไปมาก่อนนะค่ะ เดวจะมาเล่าให้ฟังค่ะ
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 20:17:22 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=426951.0

หน้า: [1] พิมพ์