เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:06:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  โดนซะแล้วอู่ทำสีเคลมรถแถวนางแล...
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน โดนซะแล้วอู่ทำสีเคลมรถแถวนางแล...  (อ่าน 4297 ครั้ง)
เจ้าชายรองเท้าแตะ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 15:59:32 »

ใครเคยเอารถเข้าอู่ทำสีเคลมรถแถวนางแลบ้างครับ (ไม่อยากเอ่ยชื่อแต่คงรู้กัน)
พอดีผมเอารถไปเคลมมาแต่เจอแบบว่าไม่ประทับใจอย่างมากเลย เลยอยากรู้มากครับว่าคนอื่นเคยมีประสบการณ์โดนอะไรบ้างไหม?  ลังเล

สิ่งที่ผมโดน

1 ไม่ตรงต่อเวลา นัด 3 วัน เอาจริงปาไป 5 วัน แถมยังไม่เสร็จ 100%

2 ทำสีเพี้ยน แก้ใหม่ 3 รอบ (สีขาวมุก)

3 ทำยางขอบสเกิร์ตร่อนหลุด

4 มีรอยเพิ่มจากเดิม รอยขีดข่วน รอยนิ้วมือจากสี

5 งานประกอบไม่เนียน เหมือนลวกๆมาก ลืมต่อกล้องมองหลังต้องเข้าไปอีกรอบ
  ฝากระโปรงหน้าทำสีใหม่มีขอบขรุขระมีจุดลอก

6 มีรอยแตกใต้สเกิร์ตหลังซุ้มล้อซ้ายและขวา จากการถอดประกอบใส่

นี่คือหัวข้อหลักๆที่โดนหนักครับ

ปล. ก่อนหน้านี้เคยไปเคลมที่อู่นี้ตลอดก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะเคลมรอยขีดขวนเล็กน้อยๆกับรอยซุ่มบังโคลนไปชนแล้วถูกับประตูรั้วบ้าน แต่คราวนี้ไปเคลมหนักเพราะโดนชนท้ายมา ต้องเปลี่ยนสเกิร์ตหลังใหม่ บวกกับข้างหน้าเผลอลืมเอาที่ปัดน้ำฝนลงตอนเปิดฝากระโปรงเป็นรอยสกิดถึงเนื้อเหล็กนิดหน่อย แต่อู่ทำสีใหม่ทั้งฝาเลย... ตอนนี้รอติดสติ๊กเกอร์ Strip คู่ บนฝากระโปรงหน้าให้เหมือนเดิมเพราผมใช้ D-max รุ่น X-series อยู่ครับแต่อู่ให้เอารถมาใช้ก่อน เพราะว่ารอสั่งของยังไม่ได้

* ISUZU D-MAX Hi-Lander Cab-4 3.0 Ddi VGS Turbo.jpg (467.71 KB, 900x597 - ดู 1994 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 เมษายน 2013, 16:42:52 โดย เจ้าชายรองเท้าแตะ » IP : บันทึกการเข้า
KOONKONG
ชั้นประถม
*

"เงินทองของมายา...ข้าวปลาสิของจริง"

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 16:20:34 »

ขอนอกประเด็นนะครับ อ่านจบแล้วพอดีเห็นรูปโดนเลยครับรูปสวยสุดยอดจริงๆ

Passavorn
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 11:29:43 »

เคนครับ เหมือนกันหมดทุกข้อ แก้งาน3รอบ ทำสีมาฟองอากาศทั้งคัน ไม่ตรงต่อนัด แต่ของผมเคลมที่ กรุงเทพครับ โวยวายๆทางอู่ให้ค่าเสียเวลามา1000 บาท  เจ๋ง
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 11:33:15 »

เคลมศูนย์ อย่างเดียว ... เลย

ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 12:13:36 »

ก็ว่านั่นแหละครับคราวน้าคงไม่มีอีกละ ทางอู่ก็ขอโทษนะ แต่ต้องเข้าใจหัวอกคนรักรถ
ที่เราเอาไปเคลมเพราะอยากได้สภาพเดิม แต่ดันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ไม่ไหวครับ
ตอนนี้รอติดสติ๊กเกอร์  Strip คู่ บนฝากระโปรงหน้าอยู่ กังวลมากลัวติดไม่ดีไม่เนียนอีกครับ
a8t
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 12:18:22 »

โดนเหมือนกัน  ทำสี สเกิตร์หลัง  แต่ไม่รู้ว่าละอองสี ติดเต็มทั่วรถ เลย ขัดออกไม่หมด  ไม่รู้ว่าเค้า พ่นสี  โดยที่ไม่ไดเ้ถอดสเกิต  ออกรึเปล่า....พอกันที กับอู่นี้ครับ  เลือกอู่  อื่นแทน แถวพ่อขุนดีกว่าเยอะครับ...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 12:33:39 »

โดนเหมือนกัน  ทำสี สเกิตร์หลัง  แต่ไม่รู้ว่าละอองสี ติดเต็มทั่วรถ เลย ขัดออกไม่หมด  ไม่รู้ว่าเค้า พ่นสี  โดยที่ไม่ไดเ้ถอดสเกิต  ออกรึเปล่า....พอกันที กับอู่นี้ครับ  เลือกอู่  อื่นแทน แถวพ่อขุนดีกว่าเยอะครับ...

เคลมอุบัตติเหตุครั้ง2ก็ว่าเลือกที่นั่นครับ แต่พอไปยื่นเรื่องเคลมผ่านไปเป็นอาทิตย์
ก็บอกว่ากำลังส่งเรื่อง ถามประกันก็บอกว่ายังไม่มีการแจ้งเคลมเข้ามาเลยเปลี่ยนเป็นอู่นี้แทนครับ  
เหตุการณ์นี้เป็นการเคลมอุบัตติเหตุครั้งที่ 3 สำหรับรถคันนี้ครับ

สรุปผมเคลมที่อู่นี้ทั้งสามครั้ง ครั้งสุดท้ายนี่ผิดหวังที่สุดครับ  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2013, 12:35:47 โดย เจ้าชายรองเท้าแตะ » IP : บันทึกการเข้า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 10:56:30 »

อู่ มีอู่ดียวแถวนางแล ออกจาก ม.แม่ฟ้าหลวง เข้าเมืองมาก็เจอเลย  

ลองค้นกระทู้เก่าๆมา เยอะคับผม ชื่อเสีย

วันก่อนเจอฟอร์ด เฟียสต้า ท่านนึง ซ่อมอู่นี้มา เป็นเวลา 1 ปีเต็ม

ซ่อมได้เชี่ยมากกกกก ถึงมากที่สุด หลีกได้หลีกคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 14:39:28 โดย เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN » IP : บันทึกการเข้า

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 11:37:52 »

แถวใหกล้ตึกเบียร์สิงห์หรือเปล่านะ

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 00:43:01 »

แย่เหมือนเดิม
หลายปีผ่านไป
ไม่เคยพัฒนาให้ดีขึ้นเลย

ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 23:20:37 »

วันนี้เอารถไปติดสติ๊กเกอร์มาแล้วครับ และสิ่งที่กลัวก็เป็นจริง สติ๊กเกอร์คำว่า X-series หลังกระบะติดไม่ตรง สติ๊กเกอร์ Strip คู่ด้านหน้าก็สั่งมาผิดเป็นสีเทา ติดเเล้วไม่ใช่เลยเอาออก ทั้งที่ของผมเป็นสีดำ ไม่ไหวแล้วครับผมโมโหมากเพราะว่าเสียเวลามาหลายครั้งแล้วไม่เสร็จซักที ทางอู่ก็บอกว่าข้างหลังตรงแล้วมันหลอกตา ทั้งที่ดูยังไงมันก็ไม่ตรง เขาบอกแก้ใขไม่ได้แล้วจะทำให้สติ๊กเกอร์เสีย แล้วก็มีหัวเราะกันอีกซึ่งผมไม่ตลกด้วยเลย ส่วนสติ๊กเกอร์ด้านหน้าจะสั่งมาให้อีกที ทั้งที่ผมก็บอกไปแล้วว่าเช็คให้ดีก่อนโทรเรียกมาติด เพราะไม่อยากเสียเวลา เค้าก็บอกว่าศูนย์ ISUZUส่งของมาให้ผิดเป็นติดรถสีดำซึ่งรถผมเป็นสีขาว อยู่ที่ไหนจะไปติดให้ที่บ้าน ผมเลยบอกว่าคราวที่แล้วก็พูดแบบนี้ แต่ผมต้องใช้รถมาทำงานในเมือง ส่วนบ้านพักอยู่ที่บ้านดู่ ทางอู่ก็บอกมาว่าบ้านดู่ได้ แต่ในเมืองไกลเกินไปต้องมาติดที่อู่เอง แต่อู่ก็บอกว่าคราวนี้จะไปติดให้ในเมือง ผมเลยบอกไปว่าไม่เอาแล้วครับคราวนี้เขาต้องยอมจ่ายค่าแรงในการติดสติ๊กเกอร์ให้กับศูนย์ ISUZU เพราะผมจะเอาไปติดที่ศูนย์เองเพราะไม่ไว้ใจอู่แล้ว และต้องสั่งสติ๊กเกอร์ให้ตรงกับของเดิมทุกอย่าง ที่ติดเอียงก็ต้องติดใหม่ เพราะสติ๊กเกอร์ข้างหลังกระบะแกะแล้วมันจะเสียมีรอยแตกตามขอบสติ๊กเกอร์ต้องสั่งอันใหม่อย่างเดียว ทีแรกเหมือนจะไม่ยอมแต่ผมบอกไม่ยอมจะเอาเรื่องแน่ เลยยอมส่งไปติดที่ศูนย์และจ่ายค่าติดตั้งให้ นี่ยังไม่รวมเรื่องเดิมที่ทำสีเพี้ยนสีไม่ดีอีก คงจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับกับทางอู่นี้ ผมละเพลียกับอู่นี้จริงๆ...  โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 23:25:27 โดย เจ้าชายรองเท้าแตะ » IP : บันทึกการเข้า
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 11:20:47 »

ถ้าเครมประกัน ต้องเผื่อใจครับเรื่องเวลา สมมุติว่า รถเราเครมประกัน รถอีกคันจ่ายสด ช่อมสีสเกิร์ทเหมือนกัน แผลพอ ๆ กัน สีเดียวกัน รุ่น

เดียวกัน ท่านว่าเขาจะทำให้คันไหนก่อน  ยิงฟันยิ้ม

อันนี้จากประสบการณ์ครับ อยากรู้รัยเกี่ยวกับวงการนี้ถามได้ครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ
ระดับ ป.ตรี

เพื่อลูก

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 13:15:24 »

ผมก็โดน อู่แถวๆนั้นแหละ แม่งชุ่ย ไม่อยากอธิบาย รถควั่มซ่อมเป็นแสน ฝนตกน้ำซึมเข้ารถซะงั้น ผ่านมา 2เดือนเองนะเนี้ย เบื่อมาก

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=304208.0 สวนยาง9ปี 29ไร่.  ขายครับขายจะได้ใช้เงินซักที
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2013, 00:36:34 »

ถ้าเครมประกัน ต้องเผื่อใจครับเรื่องเวลา สมมุติว่า รถเราเครมประกัน รถอีกคันจ่ายสด ช่อมสีสเกิร์ทเหมือนกัน แผลพอ ๆ กัน สีเดียวกัน รุ่น

เดียวกัน ท่านว่าเขาจะทำให้คันไหนก่อน  ยิงฟันยิ้ม

อันนี้จากประสบการณ์ครับ อยากรู้รัยเกี่ยวกับวงการนี้ถามได้ครับ

ผมไม่รู้นะว่า เคลมประกันกับจ่ายสดต่างกันอะไรยังไงตรงไหน แต่สำหรับผมผมบอกแล้วว่ารอได้เพราะจะได้เอารถเข้าไปทำทีเดียว ไม่ใช่ของมาไม่ครบแล้วโทรมาแจ้งให้ไปทำ และเรื่องระยะเวลาก็บอกแล้วว่ากี่วันเสร็จก็ได้ขอให้เนียนๆดีๆ ไม่ต้องเร่งแล้วงานไม่ดี แต่นัดแล้วต้องตามนัดเพราะผมทำงานประจำต้องเสียเวลาเสียลูกค้าไปรับรถ คุณลองขี่รถราคาเกือบล้านแล้วโดนอย่างผมบ้างสิครับ ของแบบนี้ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก....  ลังเล
ที่1ในใจตลอดไป ธนธรณ์ ลีคงบับ
ระดับ ป.ตรี

เพื่อลูก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2013, 01:54:49 »

หมดอารมเงินสดก่อห่วยเหมือนเก่าครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=304208.0 สวนยาง9ปี 29ไร่.  ขายครับขายจะได้ใช้เงินซักที
badboy14
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 17:12:54 »

โชคดีของผมไป รถผมชนสองเดือนละยังไม่ได้ไปแคลมวันนั่นกะจะเอาไว้แล้วทางผ่านพอดี ดันเลย ขี้เกลียดกลับรถก็เลยไม่ได้เอารถไว้ เห็นประกันบอกว่ามีสองอู่ทางขนส่งใหม่ไม่ทราบใครเคยลองใช้บริการหรือเปล่าครับว่าดีหรือเปล่า
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 11:18:57 »

ผมไม่รู้นะว่า เคลมประกันกับจ่ายสดต่างกันอะไรยังไงตรงไหน แต่สำหรับผมผมบอกแล้วว่ารอได้เพราะจะได้เอารถเข้าไปทำทีเดียว ไม่ใช่ของมาไม่ครบแล้วโทรมาแจ้งให้ไปทำ และเรื่องระยะเวลาก็บอกแล้วว่ากี่วันเสร็จก็ได้ขอให้เนียนๆดีๆ ไม่ต้องเร่งแล้วงานไม่ดี แต่นัดแล้วต้องตามนัดเพราะผมทำงานประจำต้องเสียเวลาเสียลูกค้าไปรับรถ คุณลองขี่รถราคาเกือบล้านแล้วโดนอย่างผมบ้างสิครับ ของแบบนี้ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก....  ลังเล

โดนบ่อยครับ ทุกวันนี้รถก็ยังเป็นรอย แต่ยังไม่เคลม เพราะเสียเวลาครับ ไปเครมช่วงงานเราไม่มาก อู่งานไม่เยอะครับสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย

ถ้าไม่กนักหนาจริง ๆ ผมจะยังไม่เครมครับ แล้วก่อพารถไปเครมจะวางแผนหารถสำรองมาใช้ครับ ไม่ฝากอนาคตเรื่องงานตัวเองกับรถที่

เครมอยู่อู่เพราะความแน่นอนคือความไม่แน่นอน พลาดมาไม่คุ้มกับงานที่เสียไปครับ

อ่อผมขับรถคันล่ะล้านสองแสนกว่าบาทครับ แต่เป็นราคาเมื่อ 17 ปีที่แล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 22:11:39 »

เจอมาจากอู่แห่งหนึ่งแถวๆนั้น  แต่ได้บทเรียน
วันตกลงราคาซ่อม ช่างว่า 5 วันเสร็จ ผมไม่ใช่ช่างแต่คิดว่าไม่เสร็จแน่ เผื่อไว้ 10 วัน
15 ธันวา  เอาเข้าอู่ ช่างว่า 7 วันเสร็จ
20 ธันวา  (เป็นวันที่ 6) โทร.ถาม ช่างว่าอีก 6 วัน คือวันที่ 26
25 ธันวา  โทร.หาช่างเพื่อนัดเวลารับรถ ในวันที่ 26 แต่ช่างว่ากำลังทำสี รับได้เย็น ๆ 28
27 ธันวา  โทร.หาอีกเื่พือนัดเวลารับรถ ช่างไม่รับสายแล้ว เมียช่างว่ารับได้ บ่าย2 วันที่ 28
28 ธันวา  บ่าย 2 ไปถึงอู่  ช่างกำลังประกอบส่วนต่าง ๆ ช่างว่ารับได้ พรุ่งนี้ 9 โมง (เวร แล้วทำไมไม่โทร.มาบอกก่อน)
29 ธันวา  10.30 น. ไปถึงอู่ ช่างกำลังประกอบ และพ่วงสายแบต เพื่อสตาร์ทเครื่อง
สรุป 15 วัน (จากที่บอกครั้งแรก 5 วัน) และงานไม่เนียน แหวนรองไม่ใส่ให้ สติกเกอร์ไม่ติดแล้วเงียบ ส่วนที่ตีราคาเปลี่ยนใหม่ ไม่เปลี่ยนใช้ของเดิม ก็ไม่คืนตังก์ ต้องทักท้วงเอง เลิกเลยชาตินี้กับอู่นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 22:13:58 โดย chau » IP : บันทึกการเข้า

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
T_MS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2013, 08:53:32 »

อู่กลางเคลมประกัน มีอยู่อู่เดียวแหละค่ะแุุถวนางแลอ่ะ

ปกติก็เคลมที่นั่นนะค่ะ มันต้่องแล้วแต่รุ่นรถแล้วก็ประกันด้วยนะคะรู้สึก
อย่างเราทำประกัน ทิพยะ เพื่อนทำของ ธนชาต
เอาเข้าไปเปลี่ยนกันชนหน้าเหมือนกัน ของเรารอสั่งอะไหล่ประมาณอาทิตย์นึง
พอได้ของก้เอาเข้าไปใส่ ประมาณ 2 ชั่วโมงก็เสร็จ
ส่วนของเพื่อนรออาทิตย์กว่า ๆ เกือบสองอาทิตย์
เห็นทางอู่บอกว่าประกันยังไม่ส่งอะไหล่มาให้
พออะไหล่มาก็เอาไปใส่แป๊ปเดียว แุถมอู่ยังซ่อมสีแถว ๆ ประตูกับติดสติ๊กเกอร์ให้ฟรีด้วย

เรื่องอย่างนี้ดู ๆ ไปคล้ายกับการเสี่ยงดวงอ่ะค่ะ
จะว่าเขาไม่ดี แต่ก็เห็นรถเข้าที่นั่นเยอะแยะ
อาจารย์ เพื่อน ๆ ที่มอก็เอารถไปซ่อมที่ันั่นหมดนะคะ
ไ่ม่เห็นมีใครบอกมีปัญหาอะไรนะคะ
ไม่รู้สิ อาจจะดวงดีก็ได้ ^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2013, 00:56:59 »

อู่กลางเคลมประกัน มีอยู่อู่เดียวแหละค่ะแุุถวนางแลอ่ะ

ปกติก็เคลมที่นั่นนะค่ะ มันต้่องแล้วแต่รุ่นรถแล้วก็ประกันด้วยนะคะรู้สึก
อย่างเราทำประกัน ทิพยะ เพื่อนทำของ ธนชาต
เอาเข้าไปเปลี่ยนกันชนหน้าเหมือนกัน ของเรารอสั่งอะไหล่ประมาณอาทิตย์นึง
พอได้ของก้เอาเข้าไปใส่ ประมาณ 2 ชั่วโมงก็เสร็จ
ส่วนของเพื่อนรออาทิตย์กว่า ๆ เกือบสองอาทิตย์
เห็นทางอู่บอกว่าประกันยังไม่ส่งอะไหล่มาให้
พออะไหล่มาก็เอาไปใส่แป๊ปเดียว แุถมอู่ยังซ่อมสีแถว ๆ ประตูกับติดสติ๊กเกอร์ให้ฟรีด้วย

เรื่องอย่างนี้ดู ๆ ไปคล้ายกับการเสี่ยงดวงอ่ะค่ะ
จะว่าเขาไม่ดี แต่ก็เห็นรถเข้าที่นั่นเยอะแยะ
อาจารย์ เพื่อน ๆ ที่มอก็เอารถไปซ่อมที่ันั่นหมดนะคะ
ไ่ม่เห็นมีใครบอกมีปัญหาอะไรนะคะ
ไม่รู้สิ อาจจะดวงดีก็ได้ ^^

อ่านดีๆครับผมไม่ได้ว่ารอประกันนานอะไรเลย
 แค่เพียงบอกว่าพร้อมเมื่อไหร่ก็บอกไม่ได้รีบ
แต่นัดต้องเป็นนัดเพราะผมเสียเวลาเสียลูกค้าที่ต้องเอารถไปทำหลายๆครั้ง
เรื่องระยะเวลารอประกันเคลมน่ะผมรู้เพราะนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่เคลม
 ผมไม่ใช่พวกโลกสวยและไม่ได้โพสเพื่อหวังโจมตีอะไรเลย
ดีก็ดีแย่ก็แย่ว่ากันไปตามเนื้องาน คนโชคดีก็พูดได้ แต่คนโชคร้ายมันเจ็บใจนะครับ
คงไม่เกิดเหตุการ์แบบนี้ถ้ามีคำว่า "มาตรฐาน"โกรธ
หน้า: [1] 2 พิมพ์