เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 16:26:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  โดนซะแล้วอู่ทำสีเคลมรถแถวนางแล...
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน โดนซะแล้วอู่ทำสีเคลมรถแถวนางแล...  (อ่าน 4298 ครั้ง)
เก้า...ยอด
ชั้นประถม
*

นักรบ....ย่อมมีบาดแผล

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 12:55:25 »

อู่แถวในเมือง  ห้าแยกพ่อขุน ฯ  ก้อโดนเหมือนกันครับ   ห่วยสุดๆๆ
Bounce
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2013, 07:21:47 »

อู่แถวในเมือง  ห้าแยกพ่อขุน ฯ  ก้อโดนเหมือนกันครับ   ห่วยสุดๆๆ

ช่วยขยายความหน่อยครับ อู่แถวห้าแยกเป็นยังไงบ้างรอฟังอยู่  ตกใจ

kae_kai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 21:54:25 »

ยังห่วยแตกเหมือนเดิมเนาะ อู่วีอาร์ใช่ไหมครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:34:29 »

ยังห่วยแตกเหมือนเดิมเนาะ อู่วีอาร์ใช่ไหมครับ

มีอู่เดียวนั่นแหละคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
cbeforl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 18:54:47 »

โดนมาหมาดๆครับ อู่ VR เคลมสีชุดแต่งรอบคัน แทนที่จะถอดพ่นดัน มักง่ายพ่นกับตัวรถแถมเปิดประตูพ่นอีกต่างหาก โดนเต็มๆครับของแต่งvip ทั้งหลายของผม บอกว่าทำแค่ชุดแต่งแต่ละอองสีเพียบเต็ม กันสาด กระจกหลัง ด้านหน้าทำสีไม่ถอดเสกิร์ต ด้วยทำแม่งทั้งกันชนเลยคราบสีเต็มกันชนเลยครับพี่น้อง มักง่ายแบบไม่ถอดซักชิ้นเลย โครตเซียนเลย(เซียน กากๆๆ)เจ็บใจมากเข้าไป พบเจ้าของอู่ก็บอกจะรับผิดชอบ ขัดสีให้ใหม่ทั้งหมดแต่ผ่านมา7 วันละเงียบเป็นเป่าสากเลย5555 พอกันทีอู่ VR คนที่รักรถและแต่งรถคงเข้าใจความรู้สึกผมนะครับ ปล.ทำสีชุดแต่งแต่เหมือนเก็บสีทั้งคันเลย
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 19:31:36 »

ไม่รู้ว่าจะเข้ามาห้ามทันรึเปล่า

งานละอองสี ระวังจะได้ของแถมเป็นรอยทั้งคันนะครับ
นัดวันแล้วก็เข้าไปเฝ้าเลยครับ
ให้ลองขัดให้ดูจนจบสัก 1 ชิ้นก่อน ถ้าไม่มีรอยค่อยปล่อยให้ทำทั้งคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 19:38:11 โดย ฺB Wash Car Detailing » IP : บันทึกการเข้า
cbeforl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:15:44 »

ไม่รู้ว่าจะเข้ามาห้ามทันรึเปล่า

งานละอองสี ระวังจะได้ของแถมเป็นรอยทั้งคันนะครับ
นัดวันแล้วก็เข้าไปเฝ้าเลยครับ
ให้ลองขัดให้ดูจนจบสัก 1 ชิ้นก่อน ถ้าไม่มีรอยค่อยปล่อยให้ทำทั้งคัน
ขอบคุณมากนะคร้าบบบบจะได้เฝ้าระวังไว้คร้าบบบ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 10:32:45 »

ได้แต่ทำใจคัรบ
NiKong
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 22:27:00 »

VR โดนมาเหมือนกัน มีคนแนะนำไปทำ บอกว่าใช้ได้

ผลคือ สีห่วย ทำสีที่นึง แต่รถมีรอยขีดข่วนเพิ่มอีกหลายที่ แถมของหายด้วย(อันนี้พลาดเองลืมมีดพับสวิสไว้ในรถ แต่ก็แสดงให้เห็นว่าคนงานอู่ VR ตั้งใจหาของมีค่าในรถเพื่อขโมย ไม่งั้นมันจะเปิดเก๊ะรถเพื่อสิ่งใด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)
รถสีดำ ไม่ได้เคลมประกันนะครับ จ่ายเงินสด

สรุป อู่นี้ ลาขาดจ้า ห่วยสวดยวด ไม่รู้แม่มแนะนำมาได้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 22:16:50 โดย NiKong » IP : บันทึกการเข้า

jutamas somwan
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2013, 00:06:48 »

ป่าห้าหรือว่านางแลครับจะได้ช่วยกันไม่ต้องเข้าไปครับเค้าจะได้ปิดไปเลยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์