เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:17:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  *****ผม panuvitมาแล้ว******สำหรับทุกท่านแชร์ให้เยอะๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน *****ผม panuvitมาแล้ว******สำหรับทุกท่านแชร์ให้เยอะๆ  (อ่าน 5373 ครั้ง)
panuvit
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:24:17 »

****ค่อยๆอ่านนะครับและทำความเข้าใจด้วย***                        
                             สวัสดีครับทุกท่าน  ผมpanuvit ตัวจริงเสียงชื่อจริง                        
ช่วงที่ผ่านมาผมได้ทราบข่าวว่ามีการตอบกระทู้ของผมเพราะเปิดงานมานี่งานเยอะมากนะครับ พึ่งทราบเมื่อ                        
น้องที่ทำงานร่วมด้วยโทรมาบอกตอนนั้นผมอยู่ที่พิษณุโลกติดต่อเรื่องยางพาราครับและต้องไปต่อที่โคราชครับ                        
ตอนนั้นผมบอกทุกคนว่าไม่ต้องตอบอะไรมาก วันนี้ผมกลับมาแล้วให้หายข้อสงสัยของทุกๆท่านที่ตอบกระทู้มา                        
แต่ก่อนอื่นบอกว่ามันยาวนะครับขอเป็นตอน นะครับเดี๋ยวทุกคนไม่กระจ่างและทำความเข้าใจด้วยนะครับเพราะ                        
ผมใช้ความจริงบอกและเอกสารมีครบทุกอย่างตรวจสอบได้และมีบุคคลยืนยันและนอนยันครับ                        
***ก่อนอื่นผมขอไม่เปิดเผยชื่อบุคลและบริษัท ร้าน ต่างๆที่ผมกล่าวอ้างมาเป็นส่วนหนึ่งการตอบในครั้งนี้****                        
    ผมทำงานหลายอย่างครับซึ่งกระจายหลายจังหวัด1ในงานของผมคือจัดรถและบุคลเข้าร่วมกับบริษัทต่างๆ                        
ในจังหวัดลำพูนและเชียงใหม่แถวนี้บริษัทเยอะครับส่วนเรื่องรายได้ของแต่ละบริษัทต่างกันตามหน้างานหนัก                        
เบา (ขอเปิดเผยว่าผมไม่มีตัดกินหัวคิวหรือเรียกเก็บค่าคิวใดๆทั้งสิ้น)และหลายที่จะสื่อสานร่วมกันพันธมิตร                        
อาศัยแค่จัดรถมาปล่อยพร้อมงานเพื่อให้ขายง่ายตามประสาของการค้าขาย (แต่ถ้าคำนวนแล้วไม่กำไรผมไม่                        
ทำหรอกใช่ไหม)                        
   ก่อนนั้นผมทราบข่าวจากเพื่อนให้จัดรถพร้อมบุคลให้กับบริษัทแห่งหนึ่งวิ่งขนส่งยาให้กับโรงพยาบาลจาก                        
ลำปาง-เชียงราย ตอนแรกแจ้งว่า จ-ส วิ่งทั่ว สายละ50000หมื่น ต่อมามีการแยกสายวิ่งและราคาต่างกันตาม                        
ระยะทาง(มีเอกสารครบ) ดังนั้นผมติดต่อตรงกับทางสำนักงานใหญ่บริษัทที่กรุงเทพไม่ได้ติดต่อกับเจ้าหน้าที่                        
ลำปางเพราะไม่มีอำนาจในการตัดสินใจ ทางสำนักงานใหญ่บอกว่าให้ผมติดที่นี่ที่เดียวไม่ต้องติดต่อลำปาง                        
ผมก็ติดมาตลอดและประกาศทางเชียงรายโฟกัสที่ผ่านมาเพราะเลือกให้กับผู้คนสายลำปาง-เชียงรายดีกว่าง่าย                        
ดี มีผู้คนสนใจมากมาลงรายชื่อกับผมแต่ผมต้องจัดรถตามสเปคที่บริษัทกำหนดมาคือ รถสีขาวทั้งคันเป็นตู้แห้ง                        
สูง180ซม.ติดแอร์ภายในตู้ด้วยอุณหภูมิ25องค์ศาป้องกันยาละลายรถขอไม่เก่ามากเกินไป(มีเอกสารและรูป                        
รูปต่างส่งให้ผมทางเมล์พร้อม                          
  จากนั้นผมไปสอบถามร้านที่ลำพูนที่ติดตั้งตู้แห้งใหม่และใส่เครื่องทำความเย็นด้วยราคาเท่าไหร่ทางร้านเสนอ                        
มา75000(มีเบอร์โทรครับสอบถามได้แต่ขอไม่บอกเดี๋ยวเขาเสียหาย)ซึ่งแพงมาก ผมแจ้งไปทางกรุงเทพว่า                        
รถของบริษัทติดตั้งที่ไหน ทางกรุงเทพบอกว่า8พันกว่าบาทถ้ารถมาแล้วไปติดตั้งได้แต่ต้องแจ้งรุ่นรถก่อนให้                        
ทราบก่อนทางช่างจะได้จัดมาตามรุ่นได้ถูก ทุกอย่างก็ดำเนินการมาด้วยดี                        
    ช่วงเวลานี้มีผู้คนโทรมาติดเยอะมากผมแค่จดรายชื่อของทุกคนทิ้งไว้ 1ในนั้นมีน้อง คนที่โพสกล่าวผมดัง                        
กล่าวอยุ่ด้วยชื่อ ชัน (ผมขอไม่เปิดเผยชื่อจริงนามสกุลเขาเดี๋ยวกระทบต่อญาติเขา)ผมบอกทุกคนว่ารอรถก่อน                        
รถต้องตามสเปคและให้ทุกคนเช็คสถานะของตัวเองว่าซื้อได้หรือเปล่า(ติดแบคลิส)ช่วงนี้ผมเช็คราคารถเต้นแถว                        
นี้ราคาแพงมาก(ยกตัวอย่างนิสันฟรอนเทีย2700CC.เครื่องธรรมดาราคา285000จัดได้2แสน-2.2แสนขึ้นอยู่กับ                        
คนซื้อดาว์น8.5-6.5หมื่น+ประกันต่างๆรวมเกือบแสนยังอยู่ทุกวันใครสนมาเอาได้นะ)ผมคิดว่าทุกคนไม่ไหว                        
หรอกดาว์น+ทำหลังคาติดแอร์ร้านกล่าวรวมเกือบ2แสนไม่ไหวถอยดีกว่า  ต่อมาเดือนกุมภามีแจ้งจากทางคนรู้                        
จักกันว่ามีรถจากบริษัทจากกรุงเทพสีขาว2คันผมไปดูแล้วซื้อสดกับเพื่อนร่วมกัน                        
    รถนิสสันรุ่นนี้ผมจับมา2คันจากบริษัทกรุงเทพ(ตรวจสอบได้)มีหลังคาและไม่มีหลังคาสีขาว ปี07(มีหลังคา)                        
ปี06(ไม่มีหลัง)รถทั้ง2คันซื้อมา  ราคาปี07  280000  ปี06 ราคา260000(มีเอกสารครบ)ขับมาจากกรุงเทพ                        
พร้อมกันทั้งคู่ มาถึงให้ช่างเช็คเบรคเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรอง ล้างหม้อน้ำ เติมน้ำยาแอร์(เอกสารครบ)                        
ผมเลยจัดคันที่มีหลังคาปี07ให้กับบริษัทนี้ก่อนเช็คไฟแนนท์ก่อนหน้านั้นรุ่นนี้เขาบอกผมว่าได้290000 ผมโทร                        
อีกคนก่อนซึ่งเขาโทรหาผมทุกวันดูมีความกระตือลือล้นดีผมให้มาเก็ตติ้งไปตรวจสอบเขาที่เชียงรายและจ่าย                        
ค่าไปตรวจให้1000บาทพอผ่านไป2วันไป(2วันนี้น้องชันโทรมาคันต่อไปขอผมเถอะ)เก็ตติ้งโทรมาแจ้งว่าซื้อไม่                        
ได้ ติสแบคลิส (โอ๋ย...เซง)ผมก็โทรเรียก น้องชัน มาอีกวัน(วันนี้น้องชันบอกผมว่าเขาไปถามคนที่บ้านที่ทำ-                        
งานขนส่งยาบอกว่าดีน้องงานเบารายได้ดีมีบ้านมีรถเอาเลยหายากจะตายและน้องชันไปถามคนที่ใช้รถรุ่นนี้ที่                        
บ้านว่ารุ่นนี้ดีแรงประหยัดมากใช้ดีคุ้ม  อื่ม....น้องคนนี้เช็คข้อมูลดี)อีกวันมาตามสัญญา(ช่วงนี้เวลานั้นผมติดงาน                        
ในบริษัทในนิคมรอใบซิพปิ้งออกด่าน)อื่ม...น้องเขาเอารถเซฟโคโลลาโด้มาแต่งสวยมากมากับแฟนสาวน้อง                        
สาวแม่แฟนและเด็กเล็กๆ2คนนั่งทานข้าวข้างบริษัทหน้านิคม  ผมบอกว่าเดี๋ยวไปเจอกันตรงโค้งข้างหน้าต้อง                        
ไปทำสัญญาที่เต้นท์ที่ผมต้องยืมโค๋ดประกอบในการซื้อรถและโทรนัดมาเก็ตติ้งมาทำสัญญาผมมาก่อนน้องเขา                        
ตามมา (ดูรถดูหมดทุกอย่าง ทดลองขับด้วยตนเอง โอ้..แรงดีพี่สวยดีมีแต่ที่หุ้มพวงมาลัยไม่ค่อยสวย แบบขี้                        
ไคร่เดี๋ยวหาปอกใส่เอง เปิดกระโปรงเครื่องแห้งมากไม่มีไอ เสียงเครื่องเนียบมาก)แล้วมาเก็ตติ้งก็มา(หล่อด้วย)                        
ผมให้แม่แฟนทำสัญญาซื้อ(โอ้ย...น้องเขาติดภาระส่งน้องโคโลลาโด้อีกคันเท่าไหร่ไม่รู้ ) โอ้...แม่แฟนเขา                        
ทำงานการเกษตรมีบัญชี ธกส.แบบเป็นนะ(ในใจเราโอ้..กลัวผ่านยากมากเสียเวลาอีกเรา)และน้องเขาเป็นคนค้ำ                        
ทำสัญญาเสร็จทุกคนก็ต่างแยกกันไป 1-2วันนี้ต้องรอฝ่ายตรวจสอบไปตรวจที่บ้านน้องเขาทีพะเยา(ช่วงที่รอผม                        
ก็ทำสัญญากับกับคนอื่น  กับรถปี06ครับ)                        
**(ตอนนั้นผมตกลงขาย315000เดิมตั้งกับคนแรก325000ลดมา1หมื่นเอาไววะดาว์น25000Ok.ว่ะ)**                        
panuvit
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:25:21 »

ช่วงเวลาที่รอ น้องชันโทรมา                        
น้องชัน   งานนี้ให้แน่นะครับ                        
ผม        เอ่อ...พี่ให้เรานะแหละ                        
น้องชัน   ผมกลัวพี่ไม่ให้ผม                        
ผม        โอ๋ย..พี่พูดคำไหนคำนั้น                        

แล้วน้องเขาโทรมา                     
น้องชัน     พี่ไฟแนนท์ให้  270000 ครับพี่                        
ผม          อ่าว...(ในใจ  แห้วอีกซิเราก็งงกับไฟแนนท์เหมือนกัน)                        
น้องชัน     ผมต้องเพิ่มเงินดาว์ละซิ                        
ผม           อื่ม...(ในใจ45000 จะไหวเปล่าไอ้น้องนี่)                        
น้องชัน     พี่ลดลงได้ไหมครับ                        
ผม          น้องพี่ลดไม่ไหว(ในใจ  แห้วซัวร์)ถ้าไม่ไหวพี่เรียกคนอื่นดีกว่าบริษัทเร่งดีกว่านะ                        
น้องชัน     ผมเอาพี่                        
ผม          ตกลงใช่ไหมงั้นพี่ทำเรื่องโอนเลย                        
   วันต่อมาผมเข้าไปทำเรื่องโอนที่ขนส่ง โทรบอกเขาต้องรอโอนปลายทางจากกรุงเทพ2วันนะ(ยื่นอังคารที่8/                        
2/56 ทำเรื่องได้ศุกร์ที่8/2/56)(เอกสารมี)โทรบอกน้องชัน                        
ผม          ชันโอนแล้วนะ                        
น้องชัน     ครับพี่                        
ผม          ได้เลขทะเบียน  ผย-5909 เชียงใหม่นะ                        
น้องชัน     เลขสวยจังเลยพี่                        
ผม          เอ่อ...งั้นวันจันทร์มาเจอกันที่ลำปางพี่จะพาเราเข้าบริษัทและเอารถไปติดแอร์ด้วยนะและไปทำ                        
             ความรู้จักคนที่นั่นด้วย                        
น้องชัน     ครับพี่                        
ผม          งั้นเจอกันวันจันทร์8.00นะ                        

****มีเนื้อหาที่คุยบางอย่างขอไม่เปิดเผยนะครับเพราะจะกระทบหลายฝ่ายหลายที่ครับ****                        
***ช่วงนี้ผมก็ดำเนินเรื่องรถอีกคันและก็ไม่ผ่านหลายคนมาก*****                        
****ช่วงนี้ผมโทรทางบริษัทใหญ่ที่กรุงเทพว่าจะส่งมอบคนเข้าไปดูงานและฝึกงานตามที่บริษัทบอกและรบ-                        
กวนให้น้องเขาเอาประวัติมาส่งให้บริษัทด้วย(บริษัทขอบคุณผมมาอีกด้วย)(การที่ผมคุยกับบริษัทบางอย่างผม                        
ขอไม่เปิดเผยครับ)                        
                 วันจันทร์มาแล้ว                        
 ผมกับแฟนขับรถคนละคันเพื่อให้น้องเขาตามที่นัด8.00น. ผมก๋ะว่าเสร็จประมาณ9.00น.แล้วกลับออฟฟิตที่                        
เชียงใหม่งั้น  ช่วงที่ขับรถโทรติดต่อก็ไม่ได้ ผมถึงที่บริษัท8โมงกว่านิดๆ โทรติดต่อก็ไม่ได้ ผมคิดว่าคงนั่งรถ                        
โดยสารคงปิดมือถือเลยฝากรถให้กับศูนย์ส่งยาที่ลำปางและผมกับแฟนมารอน้องเขาที่สถานีขนส่งที่ลำปาง                        
โทรเท่าไหร่โทรก็ไม่ติด(โทรมือจนปองิก)ผมโทรถามมาเก็ตติ้งว่ามีเบอร์แม่แฟนเขาที่ทำสัญญาไหม เขาก็                        
ให้มา และฝากให้ผมเก็บค่าประกันPAให้ด้วย(ประกันPAคือส่วนหนึงที่ไฟแนนท์บังคับให้คนเช่าซื้อต้องทำใช่                        
ไหมครับ)จนผมโทรติดต่อได้พี่ผมกำลังขึ้นรถครับ(เวลาประมาณ9โมงกว่า) ผมเลยตัดสินใจให้แฟนขึ้นรถตู้กลับ                        
เชียงใหม่ที่ออฟฟิตก่อน(เพราะงานเยอะ) ผมก็โทรหาเขาตลอดว่าอยู่ตรงไหนตลอด เขาก็บอกว่าบอกผมว่า                        
กำลังขึ้นรถครับตั้งแต10โงกว่า(ผมก็งุดหงิดเพราะหลายๆคนโทรหาผมเรื่องงานตลอด)(รอที่ บิ๊กซีลำปาง)                        
(ช่วงนี้ในใจผมคิดว่าไอ้น้องนี่ถ้ามึงซื้อแล้วเจอแก๊งที่หรอกหลวงมึงโดนเชิดรถไปแล้วมึง)                        
รอ รอ รอ และรอ ทานกาแฟตาจนค้างเดินจนทั่วห้าง เจ้าพระคุณ โผล่มาบ่าย2โมงกว่า รเก็ทำสัญญาซื้อขาย                        
กัน(มีเอกสารอยู่ครับ)ซื้อขายในราคา315000ครับเขาจ่ายเพิ่ม450000+ประกันที่ไฟแนนท์ฝากให้เก็บส่งไฟแน                        
นท์7พันกว่า)แล้วผมก็พาเขาไปส่งที่ศูนย์ลำปาง ไปถึงปิดแล้วครับ(ก็เลยให้เบอร์เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์ให้เขาประสาน                        
งานกัน แล้ว)ให้เขาขับรถตามผมมาที่ ร้านติดตั้งแอร์นะครับแล้วผมก็ส่งน้องเขาไปที่สถานีรถโดยสารกลับบ้าน                        
ผมก็กลับเชียงใหม่(บอกตรงๆผมเสียความรู้สึกกับคนที่ไม่ตรงต่อเวลามากครับ)โทรบอกสำนักงานใหญ่แล้วว่า                        
น้องเขารู้จักศูนย์แล้ว(เขาตำหนิผมหน่อยว่า พี่ขอตรงเวลาหน่อยเห็นเจ้าหน้าที่ที่ลำปางบอกว่ายังไม่มาเลย)                        
ผมก็ขอโทษไปและให้เขาส่งประวัติทิ้งไว้ที่ศูยน์หน่อย(เบอร์โทรที่กรุงเทพ+เบอร์เจ้าหน้าที่ศูนย์+เมลล์บริษัท                        
ผมให้น้องเขาหมดแล้ว)วันพุธสำนักงานใหญ่โทรมาบอกว่าทำไมน้องยังส่งเมลล์มาซะที ผมก็แค่ครับ แล้วโทร                        
ตามอีกและเขาโทรนัดกันยังงัยก็ไม่ทราบนะเรื่องการนั่งรถไปฝึกงานกับรถบริษัทก่อน1-2อาทิตย์(ช่วงนี้บริษัท                        
บอกว่าน้องเขาจะได้ค่าฝึกงานด้วย)(รู้สึกว่าน้ำเสียงงุดหงิดมาก)ผมก็ตามเขาตลอดให้ส่งเมลล์(ผมโดนตำหนิ)                        
panuvit
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:26:09 »

และทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดี  มีวันหนึ่งน้องเขาโทรมาว่าจะเบิกน้ำมันกับบริษัททำอย่างไร  ผมก็บอกว่าวาง                        
เงินปะกัน5พันอยากรู้ก็โทรถามสำนักงานใหญ่ดูและผมก็โทรสอบถามสำนักงานเขาก็บอกผมว่าให้เขาติดต่อเอง                        
และรบกวนบอกให้เขาด้วยว่าตอนที่ส่งยาให้รีบหน่อยเพราะจะมียาบางตัวที่จะต้องส่งให้ถึงที่เวลากำหนดไม่งั้น                        
คนไข้อาจเสียชีวิต  ผมก็โทรบอกเขาและวันหนึ่งเขาก็โทรมาบอกว่าพี่ผมจะเริ่มวิ่งงานวันจันทร์ที่18/02/56                        
ผมก็บอกว่า ให้โทรบอกที่กรุงเทพเลยหรือศูนย์ที่ลำปางเพราะมันหมดหน้าที่พี่แล้ว สรุปเขาเริ่มวิ่งงานจริง18/2                        
/56                        
   **สายงานที่เขาวิ่งรับผิดชอบเวียงป่าเป้า แม่สรวย พาน ป่าแดด เทิง เชียงของ โดยประมาณ                     
ซึ่งราคาเที่ยวละ2200 ระยะทาง864กิโลเมตร ผมบอกว่ายังไงวิ่งแล้วประเมินเองแล้วโทรหาสำนักงานใหญ่เลย                        
ถ้าขอเพิ่ม**(ผมไม่รู้ว่าเขาโทรหรือเปล่า)เส้นทางนี้วิ่งถึงเวียงแหน เห็นเจ้าหน้าที่บอก                        

รถอีกคัน                  
ที่จะจัดเข้าร่วมนะมาหลายคนมากจัดไม่ผ่าน บางคนบอกว่าจะเอาเงิน ธกส. มาขอให้พี่โอนเป็นชื่อผมก่อน                        
และออกค่าโอนก่อนด้วยครับโอนเสร็จรบกวนส่งเมล์รูปรถและหน้าที่มีชื่อผมด้วยครับ มาหาผมดูสภาพมากพอ                        
ส่งเมลล์ให้แล้ว มันบอกว่างัยพี่ไม่ผ่านไม่ได้(ใจอื่ม...)ผมก็บอกว่างั้นโอนเงินค่าโอนรถให้พี่ด้วย (คันนี้โอน2ต่อ                        
5พันกว่า)มันบอกว่างัยผมไม่มีเงินครับลูก3ครับตกงานด้วย(วันที่มาหาผมขับวีออสมานะรุ่นล่าเชียว)อยู่ที่เชียง                        
รายนะแหละ(ใจอยาก จัดชุดหนักเลย แต่ก็กลัวบาปกรรม)(เอกสารมีนะครับ)ผมก็เลยโมโหประกาศขายตัด                        
เลย ปี06ซื้อมา260000 ไฟแนนท์ 270000 ตั้งขายตัดหลายเวป235000 ลงคืนเดียว คนแพร่มาเอาไปเลยครับ                        
ขอ230000 โอนออกเอง  จ่ายสดเลย(มีเอกสารครบและเบอร์พร้อมครับ)ตรวจสอบได้ ขาดทุน30000(โอ้ย..                        
สุดยอด)                      ช่วงเวลาที่ผ่านมา                        
ผมก็ตัดรถมาขายส่ง ตามออร์เดอร์หลายคันครับและยุ่งกับงานขายส่งให้ลูกค้าหลายจังหวัด และไปพักผ่อน                        
แถวชะอำและหัวหินครับกับครอบครัวและทีมงานอีก50คนและ+กับชมรม บิ๊กไบด์อีกหลายสิบคันครับ(จัดชุด                        
ใหญ่ที่รีสอร์ท   แต่ต้องกลับมาก่อนวันที่9/04/56 ทางบ้านโทรมาบอกว่าญาติที่ป่วยเสียชีวิตครับ อยู่สงกรานที่                        
บ้านเชียงราย และต้องไปงานเลี้ยงของหลายตำบล เพราะนายกแต่ละที่เขาจัดให้ในฐานะผู้ป้อนงานให้ชุมชน                        
ในตำบลแต่ละที่มีงานทำโดยผมเป็นรับซื้อรับรองราคาและสนับสนุนงานต่อเนื่องครับ(ตรวจสอบได้)จนกลับมา                        
เชียงใหม่วันที่17/04/56 รีบมาเพราะเป็นส่วนหนึ่งของชมรมรถมอเตอร์ไซด์คลาสสิก                        
       เปิดงาน18/04/56ยุ่งมาก ลูกค้าก็เยอะออร์เดอร์งานก็เยอะวุ่นอยู่  ช่วงบ่าย  น้องชัน                        
โทรมา  บอกว่า  พี่ผมซื้อรถที่พี่มานะจำได้ไหม (ไอ้เราก็ยุ่งจ่ายเงินอยุ่)นึกก่อนขายหลายคันมาก นึกได้ เอ่อ                        
น้องชันบอกว่ารถพังแกนเทอร์โบเสีย(หัก)(ในใจนึกเลย ขับแบบตีนผีมาก)น้องเขาบอกว่า20000บาท พี่รับผิด                        
นะ (ได้ยินตกใจ)ผมก็บอกว่าน้องรถพี่ขายออกไปแล้วนี่  เขาก็ว่าผมขับ80จ่ายค่างวดไปเดือนเดียวพังแล้ว                         
พี่เอารถน้ำท่วมมาขายให้ผมนะช่างบอก ผมก็ว่าไม่ใช่น้อง(ยุ่งดวย) พี่ต้องรับผิดชอบ  ผมยุ่งบอกเขาไปและวาง                        
สาย  และเขาก็ไม่โทรมาผมก็ตรวจสอบเลย                        
1.โทรสอบถามช่างวิศวกรที่ท่านทำงานอยู่ศูนย์นิสสันมา10กว่าปี(เชียวชาญ)ถามสาเหตุอาการของแกนเทอร์โบ                        
หัก                          
ท่านบอกว่า   1.ตอนเช้าๆสตาทเครื่องแล้วเยียบแรงๆนะพังแน่นเพราะระบบกำลังทำงานน้ำมันเครื่องไปฉีดไม่                        
                  ทันท่านบอก                        
   2.น้ำมันเครื่องไม่มีการเปลี่ยนทำให้เหนียวตัวอุดตันหัวฉีด เหล็กกับเหล็กเสียดสีกันหักพัง                     
   3.การใช้น้ำมันเครื่องผิดประเภทของเครื่อง                     
   4.การใช้หัวเชื้อเติมลงในเครื่องทำให้หัวฉีดแข็งอุดตัน                     
   5.การที่น้ำมันเครื่องเหนียวตัวทำให้เทอร์โบอืดทำให้ต้องเร่งเยอะและชดน้ำมันมาก                     
      *ท่านบอกว่าพึ่งได้ยินว่านิสสันแกนเทอร์โบหักเพราะแกนมันใหญ่(คงตีนผีจริงๆ)แล้วหัวเราะ*                     
              **ผมรู้สาเหตุล่ะและขอเชิญผู้รู้มาบอกสาเหตุครับของอาการเสียของเทอร์โบด้วยครับ**                        
                              ***ผมมีเบอร์ ชื่อท่าน แสดงตัวตนที่แท้ได้(ไม่ได้โม้)***                        

2.จากนั้นโทรสอบถามช่างซ่อมที่ซ่อมเทอร์โบ(แบบเชียวชาญไม่ใช่บ้านๆ)สอบถามราคาซ่อมและเทอร์โบใหม่                        
   1.ซ่อมเปลี่ยนแกนและอุปกรณ์แต่ชุดเดิมรวมซ่อม2000-3000บาทแล้วแต่อาการหนักเบา                     
   2.เปลี่ยนของใหม่แท้(ไม่ใช่ของปิว)10000บาทโดยประมาณ                     
   3.ของเซียงกงสภาพดีๆ2000-5000บาทให้ช่างไปเองดีนะ                     
   **ท่านก็บอกว่าพึ่งได้ยินว่าแกนเทอร์โบหักนะคุณ**                     
   **ซ่อมที่อื่นถ้าเขาเอารุ่นอื่นมากลึงใส่รับประกันได้เครื่องพังแน่นอน**                     

panuvit
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:26:49 »

3.ผมยังโทรไปถามเซียงกงว่ารถนิสันฟรอนเทีย2.5เครื่องydราคเท่าไหร่                        
   1.เขาบอกรอเป๊บเช็คก่อน(รอซักครู่)  3-4พันบาทน้องต้องเอาตัวอย่างเทียบและสั่งกรุงเทพ1วันได้                     

ซัดๆผมรู้สาเหตุและราคาของเทอร์โบหมดแล้วแต่ผมงานยุ่งนะครับเลยไม่ได้สนใจ ทำงานต่อตอนซัก2-3ทุ่ม                        
ผมได้รับโทรศัพจากท่านหนึ่งเสียงคุ้นๆ ใช่เลยเป็นคุณท่านที่ทำงานอยู่กับศูนย์ลำปางที่น้องเขาบอกว่ารูจักลุง                        
เขานะในโพสแต่ผมทำเป็นไม่เคยรู้จักมาฟังบทสนทนานะครับ                        

ผม   สวัสดีครับ                     
คุณท่าน   เบอร์นี้ใช่ไหมที่มีงานขนส่ง ผมสนใจขนส่งยาแถวลำพูนสารภีเชียงใหม่                     
ผม   ไม่มีแล้วครับเต็ม                     
คุณท่าน   ผมอยากได้ของบริษัทแห่งหนึ่งที่เชียงใหม่ไม่ได้หรือ                     
ผม   โอ้ย...คุณจะไปขอซื้อคิวของคนอื่นเขาเขาก็ขายเป็นแสน ซิคุณ                     
คุณท่าน   มันต้องซื้อด้วยหรือ                     
ผม   อ้าว...คนเขาทำงานราคาคงที่มาตลอดใครจะให้คุณฟรีละ(ในใจบ้าโง่หรือเปล่า)                     
คุณท่าน   แล้วที่อื่นมีไหม                     
ผม   ยังไม่ได้เช็คกับคนที่รู้จักเลยเป็นขนของโซห่วยทั่วไปส่งให้ห้างหรือร้านขายส่งทั่วไปที่ใหญ่ๆส่ง                     
   ภาคเหนือตอนบน                     
คุณท่าน   ผมคงไม่เอาขอใกล้ๆแถวสารภีเชียงใหม่นี่                     
ผม   แล้วพักอยู่ทีไหนครับ                     
คุณท่าน   ผมพักอยู่หลังบิ๊กซีลำพูน                     
ผม   (หัวเราะในใจ)พี่บ้าหรือหลังบิ๊กซีลำพูนมีแต่วัวกินหญ้าพี่ไปนอนอะไรกับวัว                     
คุณท่าน   แถวนี้แหละ                     
ผม   แถวไหนผมไปหา                     
คุณท่าน   ผมพึ่งมาอยู่ลำพูนกับเพื่อน4-5วันอยากได้งาน                     
ผม   วันหลังเจอกันได้                     
คุณท่าน   นัดกันเจอบ๊กซีแล้วกัน                     
ผม   เอ่อ..ค่อยโทรมาใหม่                     
คุณท่าน   ครับแล้วเจอกัน                     
   จบ....   คงมาล่อให้ผมไปหา                     
   มาวันไหนบอกด้วยนะครับเพื่อนๆผมรอเยอะเลย                     

วันอังคารตอนเกือบจะเที่ยงคืนผมนั่งดูรายการตีสิบช่อง3ดูณเดชนะ(แฟนคลับแบบหน้าตาคล้ายกัน)                     
   มีหมายเลขโทรศัพ082 6904139โทรมา(นึกว่าณเดชโทรมา)ฟังบทสนทนานะครับผมบันทึกชื่อไว้                     
   ในเครื่อง เรียกว่า   คุณงง                     
      (คุณ   งงใช้ภาษาพ่อขุน(คงหลงยุคมา) ผมใช้ภาษากลาง                  
ผม    สวัสดีครับ               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงอยู่ที่ไหน               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    อ๋าว..มีธุระอะไรหรือครับ               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงอยู่ที่ไหนบอกมา               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    ผมอยู่ที่ลำพูนครับพี่               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงอยู่ที่ไหน               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    อ๋าว..มีธุระอะไรหรือครับ               (น้ำเสียงหวานเบา)      
ผม    อยู่ลำพูน               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   เอ่อนั่นแหละ               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
คุณงง   มึงไปโกงใครมา               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    ผมไปโกงอะไรใคร กับคุณ               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงอยู่ทีไหนมีงบอกมา               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
panuvit
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:27:35 »

ผม    ผมไปทำอะไรคุณ               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงบอกมา               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    คุณเป็นลูกค้าผมจังหวัดไหนบอกมา               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   มึงทำอะไร               (น้ำเสียงหนักแน่นมากกกกกกกกก)      
ผม    ผมค้าส่งทั่วประเทศ  ผมไปโกงคุณจังหวัดไหนบอกมา               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   เงียบ....(เหมือนป่าช้า)                     
ผม    ฮะโหล               (น้ำเสียงหวานเบา)      
คุณงง   เงียบ....(เหมือนป่าช้า)                     
ผม    ฮะโหล               (น้ำเสียงหวานเบา)      
ผม    ปิดโทรศัพ                     
   โทรไปใหม่รับสาย                     
ผม    ฮะโหล  1โหล   2โหล               (น้ำเสียงหวานเบา)      
ผม    บ้า...ปิดโทรศัพ                     

ตอนนั้นผมอยู่ที่ไซด์งานมีเพื่อนซัก50คนถ้าบอกให้ คุณพี่งงมาหาถูกที่  นับแล้วซัก 100บาทานะ                     
   สงสารพี่เขา  แล้วออกเดินทางไปพิษณุโลกเพื่อไปติดต่อเรื่องยางพาราให้ลุงผมที่อยู่เชียงของ                     
   เพราะราคาต่างจากที่เชียงรายมาก สงสารชาวสวน ที่เชียงรายรับซื้อหน้าสวน28-30บาท พิษณุโลก                     
   โรงงาน53บาทแล้ว  (มีเบอร์นะสนป๋ะ) แล้วต่อไปที่อีสานแถวโคราชไปหาลูกค้านะ น้องที่ทำงาน                     
   ร่วมกับผมโทรมาบอกว่า พี่ผมกะว่าจะลงประกาศขายยางรถหน่อยโดยใช้ชื่อพี่เข้าระบบ พอมาดู                     
   เห็นกระทู้พี่โผล่ขึ้นมาเยอะมาก อ่านแล้วมันมากพี่(รู้ดีกันนะ)ผมเลยไม่ลงประกาศและสมัครเวป                     
   มาสเตอร์ใช้ชื่อผมเข้าไปอธิบายบางอย่างของพี่เขาพร้อมแนบรูปไปด้วย                     
     ผมบอกว่าไม่ต้องไปตอบอะไรหรอกเดี๋ยวเถียงกันไปกันมาเงียบไปก่อนเดี๋ยวพี่กับไปจัดการเอง                     
   ไม่ต้องให้คนอื่นเข้าไปสมัครตอบหรอก  เดี๋ยวเจ้าเวปของเขาเสียหาย                     

กลับมาถึงที่ลำพูน25/04/56เวลา19.46น.ไปที่สภอ.ลำพูน ไปให้บันทึกประจำวันว่า  คุณงง มาข่มขู่เวลาวัน                        
ถุกต้อง และปรึกษาอธิบายให้กับร้อยเวรฟังทั้งหมดถึงทุกอย่าง  ท่านก็บอกว่าตอนนี้คุณเป็นผู้เสียหายนะทั้ง                        
ข่มขู่ หมินประมาทต่างๆคุณเอาผิดได้ ได้เดี๋ยวให้ทนายผมมาแล้วกัน(เพื่อน) กับบ้านมาอธิบายให้ทุกกกกก....                        
ท่านได้รับรู้ถึงเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น   และผมจะตอบเรื่องของน้อง ชันเขา ให้เคลียนะครับ                        

panuvit
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:28:19 »

รถคันปี07 ซื้อมา 280000                     
   ขาย                315000                     
   กำไร               350000                     
   ค่าใช้จ่าย                     
   ค่าโอน                       2405                     
   เสริมหลังคา+ทำสี         6000                     
   เติมน้ำยาแอร์                 600                     
   เปลี่นน้ำมันเครื่อง           900               
      +ล้างหม้อน้ำ      1100      *ความจริงมันก็ปกติแต่กลัวมีปัญหาทีหลัง*         
เปลี่ยนลุกปืนล้อ+เช็คเบรคก่อนออก กทม.คนละครึ่งกับผู้ขาย    1130                        
   น้ำมันจากกรุงเทพ            1400         
ตั๋วเครื่องบินไปกรุงเทพ ไม่รวมของเพื่อนกับแท็กซี่               2500         
      รวม      16035       ไม่รวมกาแฟ3แก้วที่นั่งรอลำปางนะ            
      กำไรสุทธิ  18965 บาท เท่านี้เอง                  
อีกคัน06ซื้อ260000ขาย230000ขาดทุน 30000เบ็ดเสร็จขาดทุนโดยประมาณ1หมื่นกว่า                        
   *****เอกสารครบทุกอย่างทุกรายการ บุคลต่างมีครบหมดไม่ได้แอบอ้างขึ้นมาครับ*****                     
      เดี๋ยวตอบให้ครบเลย   น้องชัน นะและทุกๆคนด้วย                  
เรื่องแจ้งเครื่องไม่ตรง    ตอบ     ก็มาดูและทดลองขับเองแถวยังเช้คจากคนที่ใช้ที่บ้านแล้วนี่ไม่เอาก็เท่านั้น                        
                 ไม่เอาก็ไม่ว่าอะไรนี่แล้วมาเอาทำไม                  
เรื่องราคาวิ่งไม่ได้เลย    ตอบ     แล้วทำไมไม่โทรไปขอที่สำนักงานใหญ่ล่ะเบอร์ก็ให้แล้วนี่แถมยังรู้จักคนที่                        
                                        เป็นเพื่อนลุงทำไมไม่เขาช่วยให้เขาขอสิ                        
เรื่องการรับรถร่วม         ตอบ      ผมดิวกับสำนักงานใหญ่(เจ้าของ)โดยตรง  แล้วจะมาฟังทำไมกับเพื่อนลุง                        
                                         มึงว่ะ ใครใหญ่กว่ากัน เอ้ย แล้วเพื่อนลุงมึงทำไมไม่บอกมึงก่อนมาหากูว่ะ                        
                                         ทั้งที่สำนักงานใหญ่ให้ติดประกาศตั้งนาน แล้วเพื่อนลุงมึงไม่ติดล่ะมันเกี่ยว                        
                                         อะไรกับกูว่ะ ในเมื่อกูทำอาชีพนี้มันผิดกฏหมายหรือบอกมาซิ  มึงไปซื้อรถ                        
                                         ที่อื่นแล้วเขามีงานให้มึงไหม  ค่าคิวกูไม่ได้เรียกเก็บ หัวคิวกูก็ได้กินแล้ว                        
                                         มึงว่ากูโกงมึงตรงไหน  ถ้าโกงวันที่ส่งรถให้กูไม่ต้องรอมึงจนตาค้างหรอก                        
                                         กูเอารถ  เชิด แล้วหักซิมทิ้งก็พอมึงผ่อนลูกกุญแจ สิ                        
เทอร์โบพังราคา2หมื่น    ตอบ   มึงโดนที่นั่นหรอกแล้ว                        
เขาบอกว่ารถน้ำท่วม      ตอบ   ใครให้เขาเอารูปถ่ายรถคันนี้มาประกอบแล้วมาหากูมันเคยเห็นคันนี้จมน้ำจริง                        
                                       พยานบุคลพร้อมถ้าไม่มี  กูฟ้องกลับแน่ กูเรียกเต็มที่ ทนายพร้อมแล้ว                        
รายได้ไม่ตรงอย่างที่บอก       ตอบ    รถทุกที่ราคาจ้างราคากลางหมดทุกบริษัทรู้หมดว่าคนที่เอารถมาร่วมจะได้                      
ไม่มีเงินจ่ายค่างวด                 อะไรยังไง  ไม่งั้นมันจะวิ่งกันทำไม มึงทำไมไม่บอกให้ทุกคนทราบว่าตัวมึง                  
                 มีภาระอะไรบ้าง น้องโคโลราโด้ เท่าไหร่ทำไม่บอกที่ต้องส่งให้คนอื่นรับรู้บ้าง                  
                 ส่วนเรื่องเหลือแล้วเดี๋ยวรอฟังดูนะอีกที                  
จ่ายประกันอีก5พัน             ตอบ     ก็มึงไปเบิกน้ำมันบริษัทนี่ เขาช่วยมึงไม่ต้องออกก่อนหักหลัง                         
                     บริษัทไม่ได้มี      บ่อน้ำมัน มาบริจากนี่ ซัดป๋ะ                  
แอร์อีก8พัน               ตอบ     ก็แจ้งตั้งแต่แรกแล้วนี่มาโวยทำไม  ทำไมกูถึงเลือกคันนี้ให้มึงก็มันมีหลังคา                        
               และกุยังไปเสริมให้ความสูงได้แล้วส่งเมลล์รถและหน้าเล่มทะเบียนรับทราบ                  
               แล้วนี่ก็ผ่านแล้ว เพื่อให้มึงประหยัด ถ้ากูให้อีกคันมึงตู้ไปติดเอง+แอร์ที่ร้านนั้น                  
               75000 มึงไหวหรือเปล่ากูสงสารมึงนะเนียะ                  

panuvit
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:29:04 »

เรื่องเทอร์โบพัง                  
  ก่อนจะขายรถให้ทุกคันไม่ดีไม่เอาหรอก กูเป็น ช่างมาก่อน10ปี ดูรถเป็น หลายคนสั่งรถไม่ปัญหาเลย                        

จะขอถามนะ โปรดแสดงหลักฐานมาตอบด้วยมั่วๆไม่เอาพูดใครก็พูดได้ ลิ้นไม่มีกระดูกไม่เอา                     

1.ทำไมไม่บอกว่ารถวิ่งไปกี่กิโลแล้วทำไมบอกว่าผ่อนได้เดือนเดียว เสียแล้ว  จำได้คันนี้ไมลล์ดิจิตอลนะ8หมื่น                        
 กว่าก่อนมอบให้ วิ่งวันละ864กม.  คูณ ด้วยนับแต่การทำงานน่าจะ 40วันอย่างต่ำ เท่ากับ34560 กม.ทำไมไม่                        
บอกทุกคนทราบ  งวดเดียว มันดูสั้น ไปแล้ว2เดือนก็ดูสั้น  ระยะทางมันยาว                        
2.ช่วงที่วิ่งรถดูแลรถอย่างไรบ้าง สาเหตุเทอร์โบหักก็ทราบแล้วนี่  น้ำมันเครือ่งเปลี่ยนทุก1หมื่นหรือเปล่าให้1.5                        
 หมื่น อ่ะ ขอใบเสร็จด้วยและน้ำมันที่เปลี่ยนด้วยและผลแลปของน้ำมันที่ค้างอยู่ด้วย มั่วๆมาบอกไม่เอาซัดป๋ะ                        
เอามานั่งมานอนยันกัน  แต่กูสรุปว่ามึงไม่เปลี่ยนแน่พอมึงไม่เปลี่ยนเครื่องก็อืดมึงก็เหียบแล้วมาบอกว่าขับ80                        
ตลอด เป็นไปไม่ได้เพราะที่กรุงเทพบอกว่าตอนส่งยาเร่งหน่อย  มึงขับ80  คนไข้รอยาสำคัญจากมึงตายหมด                        
พอเครื่องมันอืดมันก็กินน้ำมัน แล้วน้ำมันก็ไปลดรายได้มึงลงสิ ต่อให้ที่เคยบอกว่าให้ไปติดอุปกรณ์ประหยัดนั้น                        
มันก็เอาไม่อยู่หรอกเว้ย  น้ำมันไม่ฉีดเหล็กเสียดสีเกิดความร้อนมันก็หักสิว่ะ บ้า นี่ยังดีเครื่องไม่พังด้วย ยังมา                        
ให้รับผิดชอบค่าซ่อม 2หมื่น  โว้ย2หมื่นไปซื้อเครื่องมาใส่ใหม่ไม่ดีหรือ                        
        มึงเคยขับน้องโครลาโด้มาแบบ จุ้ยสาวไปวันๆ  พอมาขับขนส่งทำไมไม่มองระยะกิโลบ้างมัวแต่มองสาว                        
ข้างทางล่ะซิ  โธ่...เอ้ย                         
3.ที่บอกว่าเงินไปดาว์นวีโก้ cng นี่ดูเงินดาว์นก่อนเท่าไหร่ค่างวดกี่ปีช่วงดอกเบี้ยเท่าไหร่ แล้วรถเอามาขนส่ง                        
รถใหม่มึงไม่เสียดายรถหรือ แล้วขับแบบมองสาวข้างทางตลอด ต่อให้วีโก้cngก็เถอะพังคาตีนมึงแน่  แล้วช่วง                        
ที่มึงมาหากูเป็นช่วงที่เรื่อง นโยบายรถคันแรก ไปถามเขาซิได้รถเมือไหร่  แล้วกูจะต้องรอมึงมาหรือ กูก็เสียคำ                        
พูดกับบริษัทสิโว้ย    กูวาจาแน่นอนล้านเปอรืเซ็นต์ ไม่งั้นไม่มาถึงวันนี้หรอกตัวจริงชื่อจริง ลงกระทู้ยังใช้ชื่อ                        
 panuvitเลย  มึงชื่อชันยังมาใช้Jobzyเลย  18น่าไม่พอให้36มงกุดว่ะ                        

***ผมใช้สมองครับไม่ใช้อารมณ์  โกรธคือโง่โมโหคือบ้า  กินข้าวไม่ได้กินหญ้านะ  บ้านไม่มีนาเลยไม่ต้องไป                        
หาทำนาบนหลังคน   เงินมีเยอะซื้อข้าวทั้งโกดังโรงสีมากินก็ยังได้  เป็นที่ให้คนอื่นมาตลอดถึงได้สื่งนั้น                        
กลับมา(บุญ)  คนไม่ขยันไม่ต้องมาหา  ทุกคนต้องขยัน   ผมพ่อตายตอนอายุ13 แม่ตายอายุ17 มีพี่ชาย1คน                        
น้องสาว1คนพิการตั้งแต่เกิด มี3พี่น้องจบ  ม.3  แต่ทุกคนเรียกด๊อกเตอร์ว่ะ เลี้ยงตัวตัวเองมาตลอดไม่มีที่พึ่ง                        
ขยันเป็นหลักหนักเอา(ข่นขี้เลื่อยวันหมื่นกิโลทำมาแล้ว)เบาก็สู้  แหงนหน้ามองฟ้าก้มหน้าไม่อายดินสุดท้าย                        
ก็กลายเป็นดินเหมือนกันทั้งหมด   มาถึงทุกวันนี้ญาติพี่น้องภูมิใจในตัวจะตาย   บางคนครึ่งหนึ่งยังไม่ได้ แล้ว                        
 มาตัดสินผม เป็นจำเลยของสังคม  มองคนอย่ามองด้านเดียว  บางคนในสายตาคนอื่นมองไม่ดีแต่อีด้านหนึ่ง                        
ยังมีคนเห็นความดีของเขา                        
****สุดท้ายเมื่อทุกท่านได้อ่านแล้วคิดว่าผมผิดหรือเปล่าตัดสินเองนะครับผมมีหลักฐานทุกอย่าง  เอกสารนี้จะ                        
ถูกส่งมอบพร้อมกับหลักฐานให้กับตำรวจ1ชุด ทนาย1ชุด ผม1ชุดใครสงสัยไปดูได้ที่สภอ.ลำพูน*****                        
****ส่วนน้องชันนะพี่ขอแค่ตอบชี้แจ้งให้ทุกคนทราบด้วยว่าที่นั่งพิมพ์ทั้งหมดจริงหรือเปล่า จะมาสู้คดีกับพี่ได้                        
นะขอหลักฐานแน่นๆหน่อยแบบน้ำขุ่นๆไม่เอา  และยังไม่ลบเรื่องที่กล่าวอ้างชื่อในทางเสียหายบนโซเซี่ยวเน็ต                        
เวค  ให้หมดภายใน 1เดือนพี่ขอฟ้องหมิ่นประมาทนะ  10ล้านขาดตัวเอาเงินไปทำบุญนะเดี๋ยวน้องชันก็ได้บุญ                        
ร่วมกับนะ  ส่วนเพื่อนของลุงกับน้องชัน พี่ยังไม่ส่งรายงานนี้ให้บริษัทดูนะ กลัวน้องและเพื่อนของลุงตกงานนะ                        
พี่ยังให้น้องมีโอกาส  การให้โอกาสคือการให้ที่ยิ่งใหญ่นะ  แล้วช่วยปริ้นรายงานงานนี้ไปถ่ายเอกสารนะเอาไป                        
แจกคนที่น้องพูดถึงพี่เสียหาทั้ง ลำปาง พะเยา เชียงรายด้วยนะเขาจะได้รู้ความจริงนะ****                        
   ***ท้ายสุดนี้สำคนที่ว่าผมต่างๆนานาผมไม่โกรธและเอาความหรอก แค่ออกมาแสดงคำขอโทษ                     
   ครับพี่  ขอโทษครับน้อง ก็พอครับ(ไม่งั้นบาปติอตัวเน้อ) ส่วนเจ้าของเวปนี้นับจากนี้1เดือนผมขอ                     
   ให้ทางเวป  ลบ ชื่อผมออกจากระบบด้วยและ กระจายให้เข้าใจด้วยครับเวปนี้ดีมาก ตรงดี หลังจาก                     
   นี้ผมขอไม่มอบสิ่งต่างลงในเวปนี้อีกนะครับ(เสียดายอนาคตหลายคน)เพราะทำให้เข้าใจผิดอีก***                     
********ผมคนเจียงฮายคับไม่มีทางลืมบ้านเกิดเมืองนอนผมหรอก มีแต่จะนำสิ่งดีๆให้บ้านเกิดมากกว่า                        
เกิดเจียงฮายตอนตายผมก็ขอไปตายบ้านเกิดผมดีกว่า(ฮักเจียงฮาย)*****                        
****ขอฮื้อทุกคนเจอแต่สิ่งดีดีในชีวีตนะครับบ่าดีไปเจอเรื่องร้ายๆ(ผมเจอมาเยอะแล้ว) ขอฮื้อรวย รวย ทุกคน                        
ครับ  ไปก่อนล่ะเน้อ*****                        
         P A N U V I T               
         สวัสดีครับ               
**ตั้งหน้าทำงานไม่ต้องไปสนเรื่องไร้สาระ**                        
panuvit
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 04:30:00 »

ตัดสินเองเน้อ
m@yZaR
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ดีที่สุดของคนเราไม่เท่ากัน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 05:31:23 »

เข้ามาอ่านความอีกข้าง

ชีวิตเราใช้ซะั ไม่ต้องรอเกษียณ
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 07:34:10 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 07:44:04 »

ตอบได้ละเอียดดีครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 07:53:05 »

เหนื่อยยยยยย เน้อ

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 08:02:47 »

รถคันปี07 ซื้อมา 280000                     
   ขาย                315000                     
   กำไร               350000                     
   ค่าใช้จ่าย                     
tendo_souji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 08:27:03 »

ท่านข้างบน เค้า พิม ผิด
ถ้าท่านใด เคยซื้อขายรถมือสองจะทราบดี ค่าใช้จ่ายในการซื้อขาย จัดไฟแนนซ์ มันเยอะ เกือบ หมื่นได้ ถ้าซื้อรถมาปล่อยต่อ ถ้าไม่บวกบ้าง ค่าใช้จ่ายเหล่านี้ ใครจะเป็นคนรับ ต้องเข้าใจด้วย

ส่วน ที่น้องเค้าบอกว่ารถพัง เครื่องไม่ใช่ รถน้ำท่วมเนี่ย ต้องพิจารณาดูก่อนซื้อแล้วครับ ไม่ใช่ ให้คนขายมารับผิดชอบ พูดตรง ๆ คือคุณไม่ดูรถให้ดีก่อน ถึงเค้าจะย้อม ไม่ย้อม ของแบบนี้ มันดูออก ครับ ถ้าดูเป็น

อีกอย่างเห็นว่าน้องเค้าเพิ่งได้วิ่ง มันยังไม่โปร จะให้รายได้เทียบกับคิวที่วิ่งมานานแล้วคงไม่ได้ ต้องไปเรื่อย ๆ ก่อน ไม่ใช่มาวิ่ง สองสามเดือน จะเอาเป็นหมื่นเป็นแสน คงไม่ไหว
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 08:47:55 »

อื่ม ....

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
panuvit
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 09:15:45 »

จุมพิต
panuvit
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 09:35:24 »

โกรธ
panuvit
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 10:10:27 »

ไปเที่ยวกันไหมมมมม

* DSCF0759.JPG (166.37 KB, 500x375 - ดู 1537 ครั้ง.)
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 10:15:59 »

เหนื่อยยยยยย เน้อ

เฮาเปลี่ยนมาเป๋น  "อิดเน้อ"  แตนกั๋นบ๋อ

a_pong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 10:23:32 »

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2013, 13:57:22 โดย a_pong » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์