เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:40:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  *****ผม panuvitมาแล้ว******สำหรับทุกท่านแชร์ให้เยอะๆ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน *****ผม panuvitมาแล้ว******สำหรับทุกท่านแชร์ให้เยอะๆ  (อ่าน 5374 ครั้ง)
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 14:43:51 »

ช่วงเวลาที่รอ น้องชันโทรมา                        
น้องชัน   งานนี้ให้แน่นะครับ                        
ผม        เอ่อ...พี่ให้เรานะแหละ                        
น้องชัน   ผมกลัวพี่ไม่ให้ผม                        
ผม        โอ๋ย..พี่พูดคำไหนคำนั้น                        

แล้วน้องเขาโทรมา                     
น้องชัน     พี่ไฟแนนท์ให้  270000 ครับพี่                        
ผม          อ่าว...(ในใจ  แห้วอีกซิเราก็งงกับไฟแนนท์เหมือนกัน)                        
น้องชัน     ผมต้องเพิ่มเงินดาว์ละซิ                        
ผม           อื่ม...(ในใจ45000 จะไหวเปล่าไอ้น้องนี่)                        
น้องชัน     พี่ลดลงได้ไหมครับ                        
ผม          น้องพี่ลดไม่ไหว(ในใจ  แห้วซัวร์)ถ้าไม่ไหวพี่เรียกคนอื่นดีกว่าบริษัทเร่งดีกว่านะ                        
น้องชัน     ผมเอาพี่                        
ผม          ตกลงใช่ไหมงั้นพี่ทำเรื่องโอนเลย                        
   วันต่อมาผมเข้าไปทำเรื่องโอนที่ขนส่ง โทรบอกเขาต้องรอโอนปลายทางจากกรุงเทพ2วันนะ(ยื่นอังคารที่8/                        
2/56 ทำเรื่องได้ศุกร์ที่8/2/56)(เอกสารมี)โทรบอกน้องชัน                        
ผม          ชันโอนแล้วนะ                        
น้องชัน     ครับพี่                        
ผม          ได้เลขทะเบียน  ผย-5909 เชียงใหม่นะ                        
น้องชัน     เลขสวยจังเลยพี่                        
ผม          เอ่อ...งั้นวันจันทร์มาเจอกันที่ลำปางพี่จะพาเราเข้าบริษัทและเอารถไปติดแอร์ด้วยนะและไปทำ                        
             ความรู้จักคนที่นั่นด้วย                        
น้องชัน     ครับพี่                        
ผม          งั้นเจอกันวันจันทร์8.00นะ                        

****มีเนื้อหาที่คุยบางอย่างขอไม่เปิดเผยนะครับเพราะจะกระทบหลายฝ่ายหลายที่ครับ****                        
***ช่วงนี้ผมก็ดำเนินเรื่องรถอีกคันและก็ไม่ผ่านหลายคนมาก*****                        
****ช่วงนี้ผมโทรทางบริษัทใหญ่ที่กรุงเทพว่าจะส่งมอบคนเข้าไปดูงานและฝึกงานตามที่บริษัทบอกและรบ-                        
กวนให้น้องเขาเอาประวัติมาส่งให้บริษัทด้วย(บริษัทขอบคุณผมมาอีกด้วย)(การที่ผมคุยกับบริษัทบางอย่างผม                        
ขอไม่เปิดเผยครับ)                        
                 วันจันทร์มาแล้ว                        
 ผมกับแฟนขับรถคนละคันเพื่อให้น้องเขาตามที่นัด8.00น. ผมก๋ะว่าเสร็จประมาณ9.00น.แล้วกลับออฟฟิตที่                        
เชียงใหม่งั้น  ช่วงที่ขับรถโทรติดต่อก็ไม่ได้ ผมถึงที่บริษัท8โมงกว่านิดๆ โทรติดต่อก็ไม่ได้ ผมคิดว่าคงนั่งรถ                        
โดยสารคงปิดมือถือเลยฝากรถให้กับศูนย์ส่งยาที่ลำปางและผมกับแฟนมารอน้องเขาที่สถานีขนส่งที่ลำปาง                        
โทรเท่าไหร่โทรก็ไม่ติด(โทรมือจนปองิก)ผมโทรถามมาเก็ตติ้งว่ามีเบอร์แม่แฟนเขาที่ทำสัญญาไหม เขาก็                        
ให้มา และฝากให้ผมเก็บค่าประกันPAให้ด้วย(ประกันPAคือส่วนหนึงที่ไฟแนนท์บังคับให้คนเช่าซื้อต้องทำใช่                        
ไหมครับ)จนผมโทรติดต่อได้พี่ผมกำลังขึ้นรถครับ(เวลาประมาณ9โมงกว่า) ผมเลยตัดสินใจให้แฟนขึ้นรถตู้กลับ                        
เชียงใหม่ที่ออฟฟิตก่อน(เพราะงานเยอะ) ผมก็โทรหาเขาตลอดว่าอยู่ตรงไหนตลอด เขาก็บอกว่าบอกผมว่า                        
กำลังขึ้นรถครับตั้งแต10โงกว่า(ผมก็งุดหงิดเพราะหลายๆคนโทรหาผมเรื่องงานตลอด)(รอที่ บิ๊กซีลำปาง)                        
(ช่วงนี้ในใจผมคิดว่าไอ้น้องนี่ถ้าคุณซื้อแล้วเจอแก๊งที่หรอกหลวงคุณโดนเชิดรถไปแล้วคุณ)                        
รอ รอ รอ และรอ ทานกาแฟตาจนค้างเดินจนทั่วห้าง เจ้าพระคุณ โผล่มาบ่าย2โมงกว่า รเก็ทำสัญญาซื้อขาย                        
กัน(มีเอกสารอยู่ครับ)ซื้อขายในราคา315000ครับเขาจ่ายเพิ่ม450000+ประกันที่ไฟแนนท์ฝากให้เก็บส่งไฟแน                        
นท์7พันกว่า)แล้วผมก็พาเขาไปส่งที่ศูนย์ลำปาง ไปถึงปิดแล้วครับ(ก็เลยให้เบอร์เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์ให้เขาประสาน                        
งานกัน แล้ว)ให้เขาขับรถตามผมมาที่ ร้านติดตั้งแอร์นะครับแล้วผมก็ส่งน้องเขาไปที่สถานีรถโดยสารกลับบ้าน                        
ผมก็กลับเชียงใหม่(บอกตรงๆผมเสียความรู้สึกกับคนที่ไม่ตรงต่อเวลามากครับ)โทรบอกสำนักงานใหญ่แล้วว่า                        
น้องเขารู้จักศูนย์แล้ว(เขาตำหนิผมหน่อยว่า พี่ขอตรงเวลาหน่อยเห็นเจ้าหน้าที่ที่ลำปางบอกว่ายังไม่มาเลย)                        
ผมก็ขอโทษไปและให้เขาส่งประวัติทิ้งไว้ที่ศูยน์หน่อย(เบอร์โทรที่กรุงเทพ+เบอร์เจ้าหน้าที่ศูนย์+เมลล์บริษัท                        
ผมให้น้องเขาหมดแล้ว)วันพุธสำนักงานใหญ่โทรมาบอกว่าทำไมน้องยังส่งเมลล์มาซะที ผมก็แค่ครับ แล้วโทร                        
ตามอีกและเขาโทรนัดกันยังงัยก็ไม่ทราบนะเรื่องการนั่งรถไปฝึกงานกับรถบริษัทก่อน1-2อาทิตย์(ช่วงนี้บริษัท                        
บอกว่าน้องเขาจะได้ค่าฝึกงานด้วย)(รู้สึกว่าน้ำเสียงงุดหงิดมาก)ผมก็ตามเขาตลอดให้ส่งเมลล์(ผมโดนตำหนิ)                        

tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 14:47:22 »

อ่านแค่นี้ ก้อรู้แล้ว ใคร ชนะ เลิศ  นางงาม  18 เวที หลังจากนั้น จะประกวดกี่เวที ก้อตกเวที .....  เฮ้ย ม่ายช่าย ตกรอบ  ยิงฟันยิ้ม
บทสนทนา  ยิ่งกว่า สคริป เค้าถ่ายหนัง อ่ะ
                 ได้ทั้ง อารมณ์
                 ได้ทั้ง วิว ทิวทัศน์
                 ได้ทั้ง การเว้นวรรค   เว้นตอน  
                 ได้แม้กระทั้ง การถอนหายใจ เป็น เฮื่อก ๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อันนี้ขอชมน่ะ เป็นผู้มีความจำเป็นเลิศ     ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2013, 20:58:13 โดย tiskorn » IP : บันทึกการเข้า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 15:08:27 »

มาลงชื่อติดตามด้วยคน

13th
มัธยม
**

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 19:01:13 »

สำหรับผมนะ ถ้า ขายของ แล้ว ไม่รับผิดชอบ แค่นี้ผมก็คิดว่า ไม่ใช่ลูกผู้ชายละ

tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 23:17:18 »

อายจัง อายจัง อายจัง
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 09:47:54 »

ตามข่าว
Aor-phn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2013, 18:27:41 »

ใช่ป่องเพื่อนเรามั้ยนะ   ขยิบตา
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2013, 18:55:15 »

ขอแสดงความคิดเห็นจากก้นบึ้งของแกนสมองของดิฉันน่ะค่ะ.ตั้งใจอ่านน่ะ..." อะไรก็ตามถ้าเราทำแบบตรงไปตรงมาปัญหาย่อมจะไม่เกิดแน่นอน"แต่ถ้ากระทำตรงข้ามกันก็ต้องยอมจำนนต่อฟ้าดินค่ะ... ยิ้มกว้างๆ
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2013, 15:00:02 »

ขอแสดงความคิดเห็นจากก้นบึ้งของแกนสมองของดิฉันน่ะค่ะ.ตั้งใจอ่านน่ะ..." อะไรก็ตามถ้าเราทำแบบตรงไปตรงมาปัญหาย่อมจะไม่เกิดแน่นอน"แต่ถ้ากระทำตรงข้ามกันก็ต้องยอมจำนนต่อฟ้าดินค่ะ... ยิ้มกว้างๆ

คำตอบสุดท้าย .......    ถูกต้องแล้ว คร๊าบ ๆๆๆๆๆ
akoms
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2013, 15:03:33 »

+1ครับ กรรมใดใครก่อ.....

เดี๋ยวนี้เวรกรรมมันติดจรวดแล้วนะครับพี่น้อง

อาคม ทรงเจริญ
085-2951870 (1-2-call)
MurcielagOz
Devil's Triangle :)
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

• บีต้าร์ • Line : Unlimittimez

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 06:29:58 »

คำตอบสุดท้าย .......    ถูกต้องแล้ว คร๊าบ ๆๆๆๆๆ

+1 เห็นใจจริงๆ

gamexat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 07:13:21 »

จะเข้ามาดูรถทีไรต้องแวะอ่านกระทู้นี้ก่อนตลอด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 00:00:00 »

ออม เด็กหอ อยากมีรถ ถ้าเจอ แบบนี้ ก้อ ไม่ต้องการ เชื่อ พี่ซัน แต่ไม่ได้กลัว คนเต้น หรือ โชว์รูมขายรถ แต่ กลัวโดนหลอก  อายจัง อายจัง อายจัง
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์