เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 06:04:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ลายสะลอง......... มีลูกไก่ Silkie น่ารักมาแบ่งขายจ้า :)
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ลายสะลอง......... มีลูกไก่ Silkie น่ารักมาแบ่งขายจ้า :)  (อ่าน 10676 ครั้ง)
laisalong
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 23:43:55 »

สมัครปุ๊บ ก็ขายปั๊บ  ยิงฟันยิ้ม

ไก่อยู่พะเยา โทร.086-4296268 หรือ 085-0340038

เบอร์โทร.... 086-4296268, 085-0340038

ชื่อบัญชี ลายสะลอง
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาพะเยา
เลขที่บัญชี 781-226515-7

ดูรายการปรับลดและละเอียดเพิ่มเติมหน้าสุดท้ายเน้อ

ตอนนี้เหลือ 29 เมษายน 2556
1. Ameraucana  5 ตัว
2. Orpington 3 ตัว

แบ่งกันไปเลี้ยง ตัวเป็นๆ ตัวละ 250 บาทครับ
กิดวันที่ 9 มีนาคม 2013 ..... 4 ตัว
เกิดวันที่ 14 มีนาคม 2013 ....2 ตัว

ค่าจัดส่ง คิดตามจริง ขอเป็นเชียงรายหรือพะเยาน่ะครับ
ช่วงนี้ลูกไก่กำลังยืดตัวอยู่ อาจจะดูผอมไป แต่ต่อไปอ้วนแน่ครับ

ผมดูบ่ออกว่าตัวผู้ตัวเมียเน้อ เลือกเองตามสบาย
1 ตัว 250 .. 2 ตัว 500 .. 3 ตัว ..750 .. 4 ตัว 1,000 บาท 5 ตัว 1250 .. 6 ตัว 1500
สรุปว่าราคาไม่มีลดครับ เหมาหมดก็ 1500 บาท ถ้าเอากรงมือสองคิดเพิ่ม 500 บาท

ซื้อไก่จากผมไป อนาคตมีสายให้ไขว้ครับ (เล็งๆ สายอังกฤษอยู่ครับ)

คุณลักษณะของ Orpington
... ตัวค่อนข้างใหญ่ อุ้มเล่นแบบไม่ต้องกลัวช้ำ  ยิงฟันยิ้ม เขาว่าหนัก 3-5 กิโลกรัม
... ไข่ก็ใช้ได้ เฉลี่ยปีละ 170-200 ฟอง
... ขนนุ่ม ฟู
... เชื่อง
... โตเร็วมากๆ (แต่ก็กินได้ถ้วยครับ)
... สีที่เล่นกัน ถ้ามาตรฐานก็มีสี Buff (ที่ผมเอามาขาย), ดำ, ขาว , Blue, Splash แล้วก็สี Lavender (สีนี้ผมมีพ่อพันธุ์อยู่ 1 ตัว)

ไก่พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ รับประกันว่าบ่น้อยหน้าใครน่ะครับ สวยมาก ดูรูปได้เลย ถ้าเป็นสายอเมริกา ท้าชนได้เลย แต่ถ้าเป็นสายอังกฤษ ผมขอหลบครับ สู้เขาบ่ได้จริงๆ ทางอเมริกาเขาจะพัฒนาไปทางตัวสูง บ่เน้นขนมากนัก แต่ถ้าเป็นสายอังกฤษเขาเน้นกลมๆ คล้ายลูกบอล ขนฟูมากๆๆๆๆๆๆๆ สายอังกฤษ.นี่แหล่ะสายไก่ในฝันของผมเลย อย่าเอาไปเทียบกับตัว bantam น่ะครับ นั่นกลมไปมากมายเลย

ว่าแล้ว ดูรูปเลยครับ

รูปกรงมือสอง ไม่ซื้อไก่ผมบ่ขายเน้อ ซื้อมาแพงก็เสียดายอยู่

ตอบเผื่อมีคนถาม
..ไข่มีเชื้อมีขายหรือเปล่า .... มี แต่ต้องรับความเสี่ยงเอง เรื่องแตกหรือฟักบ่ออก
..แล้วพันธุ์หายากอื่นๆ มีขายไหม .... มี แต่รอนิดหนึ่ง
..ต้นสายไก่พวกนี้เอามาไหน.... ไม่ใช่ในไทยแน่นอนครับ
..ไก่ทำวัคซีนหรือยัง .... อีก 1-2 วันผมจะทำครับ ตอนนี้เลี้ยงในบ้านอยู่ครับ
..เข้าไปดูไก่ในฟาร์มได้หรือเปล่า .... ในช่วงนี้ยังบ่ได้ครับ อนาคตค่อยว่ากันอีกที
..ที่เหลือ โทรถามได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2015, 07:19:12 โดย laisalong » IP : บันทึกการเข้า
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 00:58:25 »

สายพันธ์นี้ เพิ่งเห็นพี่เป็นรายที่สองที่นำเข้ามาครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
laisalong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 09:45:23 »

ขอบคุณท่าน civilroom ที่ช่วยเชียร์เน้อ  ยิงฟันยิ้ม

ลูกไก่ orpington เกิดเมื่อวานอีก 5 ตัว บ่ขาย (ถ้าบ่ได้ราคา  ยิงฟันยิ้ม ไก่ผมน่ะ ยิ่งเล็กยิ่งแพง เพราะมันนารักสุดๆ จ้า) แต่อยากจะโชว์จ้า  ยิงฟันยิ้ม

ชุดแรกใครเหมา ผมแถมไข่ลูกครึ่ง Leghorn กับ Maran อีก 2 ลูกจ้า เกิน หากเกินวันที่ 6 เมษายน ของแถมยกเลิกเน้อ เพราะผมจะเอาตู้ฟัก หรือใครจะซื้อตู้ฟักไข่ผมก็จะขายเหมือนกัน ซื้อมาประมาณ 10000 บาท ฟักได้ 360 ฟอง (รึเปล่า) แบบออโต้ ขาย 6000 บาท แถมไข่ orpington 6 ฟอง สนใจบ่... ถ้าบ่อยากเสียค่าจัดส่งมาขนเองที่พะเยาเน้อ  ยิงฟันยิ้ม

laisalong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 22:23:48 »

ลูกไก่ Orpington 4 ตัวแรก มีคนรับไปดูแลแล้วจ้า

เหลือ 2 ตัวที่เกิดวันที่ 14-3-2013 ถ้าจะให้ผมส่งทางรถทัวร์ ขอส่งวันที่ 5 เมษายน  ให้เขาโตสัก 21 วันค่อยเอาไปเน้อ ชุดใหม่ 5 ตัวยังบ่ขาย

มีคนขอดู Barhma ของผม งั้นจัดให้ ... เป็นสี Buff Laced

ตัวนี้ ใครอยากได้ลูกก็ pre order มาเน้อ ตัวละ 250 บาทเช่นกัน ...

ตอบก่อน เดี๋ยวมีคนถามว่าเป็นพันธุ์อะไร เจ้านี่เป็น Ameraucana เน้อ ในไทยหายากเหมือนกัน

Originol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 22:55:40 »

มีลูกบาร์ม่าแบ่งมั๊ยคับ
laisalong
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2013, 21:00:14 »

ตอนนี้ยังบ่มีครับ
laisalong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2013, 22:03:46 »

ตู้นี้ซื้อมาประมาณเดือนตุลา 2012 (น่าจะใช่) ก็ใช้บ้างสลับกับตู้ตัวอื่นๆ  แต่ผมดันอยากจะได้ตู้ใหม่ คนจ่ายตังค์บอกว่าถ้าขายตัวนี้บ่ออก ก็รอต่อไป  ยิงฟันยิ้ม  จำเป็นต้องปล่อยออกไปก่อน ตัวนี้จ่ายตังค์ไปประมาณ 10,000 บาท ขอขาย 6,000 บาท ตัวนี้มีที่ส่องไข่ด้วยเน้อ ไม่ลดและค่าจัดส่ง ผู้ซื้อเป็นคนออกเน้อ แถมไข่ orpington 6 ฟอง หรือจะเอาไข่ลูกครึ่ง Leghorn x Maran 1 โหลก็ได้  

ถัดมาเป็นพ่อพันธุ์ Leghorn ขาย 3,000 บาท ถ้าให้ไปส่งที่เชียงราย ขอเพิ่ม 500 บาท ของแถมเอาไข่ของเจ้าตัวนี้กับแม่ Maran ล่ะกัน 6 ฟองพอ... อธิบายความวิเศษของตัวนี้ก่อนว่ามันบ่ได้ออกไข่เป็นทองคำหรอก แต่รับประกันว่าไม่น่าจะมีสายตัวนี้ในประเทศไทย หลีกหนีความเป็นเลือดชิดได้เลย เป็นไก่สายประกวด หรือว่าเป็นสายไก่ดัง ประมาณนี้ครับ ..ข้อมูลบางส่วนผมเก็บในคอมพิวเตอร์มันหาบ่เจอครับ  ยิงฟันยิ้ม คือว่ามันสวยมาก แต่บ่รู้ว่าไข่จะเป็นอย่างไรเน้อ เพราะมันเป็นตัวผู้ ผมเอาไข่เข้ามา 1 หรือ 2 โหล ได้เจ้านี่ตัวเดียวเอง เลยหมดใจ บ่ทำต่อ แบ่งให้คนที่สนใจไปเลี้ยงครับ ผมได้เตรียมแผนสำหรับคนที่เอาไก่ตัวนี้ไป คือ ให้หาตัวเมียมาสัก 4 ตัวจากคนละที่  เอาเจ้าหงอนแดงเป็นพ่อพันธุ์ ให้แยกเป็น 4 สาย ทำ line breed เพื่อคงสายเลือดเจ้าหงอนแดงไว้ครับ ... เดี๋ยวยาวไป คนรับไป โทรมาถามรายละเอียดเพิ่มเติมล่ะกัน เจ้าตัวนี้อายุ 168 วันครับ    

Leghorn ขายแล้วจ้า

ตัวท้ายสุด เป็นพ่อพันธุ์ Orpington อายุ 187 วัน ราคาก็เหมือนกับ Leghorn  ... มี 2 ตัว เอา 2 ตัว ก็ 6,000 บาท ...สงสารเจ้าตัวผู้สองตัวนี่ ถูกจ่าฝูงไล่ กินข้าวกินปลาบ่ค่อยได้ ตัวซูบไปนิดหนึ่ง รับประกันว่าสวยแซ่บเลย ถ้าเอาตัวนี้ไปเทียบ RIR  เรื่องน้ำหนัก  ...RIR 3.9 2.9 ผู้ เมีย .... Orpington 4.5 3.6-4.8  ผู้เมีย ...ส่วนไข่ก็สูสีกันครับ ....ใครรับไป ผมจะบอกเรื่องการเอาไปใช้งาน คือว่า ให้เปลี่ยนพ่อโร๊ดเป็น Orpington แทน มี sex-link เหมือนกัน ลูกตัวผู้มีจุดขาวที่หัว โตขึ้นจะออกไปทาง Barred Plymouth Rock ส่วนลูกตัวเมืยโตขึ้นจะคล้ายกับตัว gold ... แห่ะแห่ะ เขียนจากความจำ ใครซื้อไปผมจะกลับไปค้นที่เคยโน๊ตไว้ ... ผมบ่อยากจะหาไก่ Barred Plymouth Rock ตัวเมียมาเข้าคู่  งั้นปล่อยไปก่อน ..ดูรูปไก่ที่จะปล่อยล่ะกัน  อีกตัวหารูปบ่เจอ แต่ก็คล้ายๆ กันครับ

บ่ซื้อ ก็แวะมาทักทายกันได้เน้อ  ยิงฟันยิ้ม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 เมษายน 2013, 11:07:15 โดย laisalong » IP : บันทึกการเข้า
Pchank
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2013, 00:41:36 »

มาช่วยเชียร์ครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
taromumu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2013, 05:59:56 »

อยากได้บราม่าห์ พอมีแบ่งก่อครับ
laisalong
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2013, 09:36:54 »

อยากได้บราม่าห์ พอมีแบ่งก่อครับ

ตอบรวมๆ ไปก่อนเน้อ เพราะมีหลายสายเหมือนกันที่โทรมาถามถึงเรื่อง Barhma  ต้องถามก่อนว่าสนใจสีไหน ถ้าเป็นตัว Light หลายท่านเลี้ยงอยู่ แต่ผมบ่มีจ้า  ยิงฟันยิ้ม   ลองสอบถามเจ้าอื่นๆ ดูเน้อ เท่าที่รู้ราคาลูกไก่ 2-3 อาทิตย์จะเริ่มที่ 500 บาท จนไปถึงตัวละ 1,000 บาท

ส่วนผมจะเล่นสีใหม่ๆ ตามเมืองนอกครับ ที่ลงโชว์เป็นตัว Buff Laced Barhma ในไทยคนที่มีอาจจะยังบ่เผยแพร่ เท่าที่เผยแพร่ก็ยังบ่เคยเห็นใครเอามาลง  ยิงฟันยิ้ม แล้วตอนนี้ผมเล็งสีหายากอีก 2 สีอยู่ครับ

ถามต่อว่าทำไมถึงสนใจ Barhma ครับ

มาช่วยเชียร์ครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณหลายๆ ที่เข้ามาเชียร์เน้อ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2013, 09:39:26 โดย laisalong » IP : บันทึกการเข้า
laisalong
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2013, 09:45:46 »

เจ้าฟู เป็นไก่ที่เราเรียกกันว่า "silkie" ครับ สีเขาอาจจะเพี้ยนไป เพราะผมใช้แสลมปิดข้างนอกกันแดดที่ร้อนแรงครับ ตอนนี้ยังบ่สามารถแบ่งให้ท่านที่สนใจไปเลี้ยงได้ ต้องรอๆๆๆๆๆๆๆๆ

โชว์แค่สองตัวก่อนเน้อ

อันนี้เป็นไก่ Orpington อีกตัวที่บอกว่าจะแบ่งให้ผู้ที่สนใจนำไปแต่งสายไก่ลูกครึ่งครับ

laisalong
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 09:42:36 »

เจ้าตัวข้างบน มีชื่อว่า Black Ameraucana ความจริงมันก็มีหลายสีอยู่ แต่ที่ผมมีเพียง 3 สี คือ Black Blue Splash ตัวผู้เขาว่าหนัก 3 กิโล ตัวเมียหนัก 2.5 กิโล ไข่ปีละประมาณ 250 ฟอง ใช้ได้เลยตัวนี้ เลี้ยงดูเล่นก็สวยแจ่มมีเคราเป็นสง่า หรือเลี้ยงเอาไข่ก็บ่แพ้พวกพันธุ์ไข่ทั้งหลายเน้อ

ข้างล่าง โชว์เฉยๆ เพราะมีแค่ตัวเดียวอยู่ เป็นสีที่บ่ได้สั่งแต่ได้มา ...Lavender Orpington

พะเยา ......ร้อนจริงๆ

laisalong
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 23:05:31 »

ลูกไก่ orpington ชุดแรก 4+2 ถูกแบ่งและจองหมดไปตั้งแต่วันเสาร์ที่ 30 แล้วเน้อ .... ขออภัยเน้อ

แต่ตอนนี้ก็มีรุ่นใหม่จ่อคิวอยู่ จองได้เลยครับ

มีลูกไก่ลูกครึ่ง Leghorn x Maran ให้จองตัวละ 50 บาท ได้รับไก่ประมาณสิ้นเดือนเมษา ค่าจัดส่ง ผู้ซื้อออกเน้อ ใครซื้อไก่ลูกครึ่งมีข้อแม้ว่า ถ้าซื้อไปแล้ว ได้โปรดถ่ายรูปเป็นระยะให้ผมด้วยเน้อ อยากจะรู้เหมือนกันว่าโตขึ้นเขาจะเป็นอย่างไร ต่างประเทศเขาสลับเป็น Maran x Leghorn เพราะเป็น sex-link ครับ

พ่อ Leghorn ก็ตามรูปเลย สวยมากๆๆ เลี้ยงอย่างดี เป็นพวกบ้าพลังครับ ส่วน Maran เป็นสาย Cottage Hill ใครเล่น Maran จะรู้จักสายนี้เป็นอย่างดีครับ ตอนนี้ไข่ยังอยู่ในตู้ฟัก น่าจะได้ลูกวันที่ 16 เมษานี้ครับ

เอารูป orpington ชุดใหม่มาลง ชุดนี้ผมจะเก็บไว้ต่อสายครับ
และรูปเจ้าฟู วันนี้ปล่อยเขาวิ่งเล่น ... ช่วงนี้เปื้อนไปบ้างเพราะเอาข้าวสุกผสมน้ำ เติมรำให้เขากินคลายร้อน กินเสร็จต้องแกะข้าว ปัดรำที่ติดตามขน

laisalong
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 20:43:58 »

ตัวนี้ หายากเหมือนกันเน้อ เคยอ่านแว๊ปๆๆ ว่าสถิติการไข่เคยทำไว้ที่ 364 ฟองต่อปี
เอามาลงเฉยๆ เน้อ .....ยังบ่มีลูกไก่ขาย ต้องรอยาวๆ เลย ตัวนี้จะเก็บไว้ทำสายไก่ลูกครึ่งจ้า

ของที่มีขาย
...  ลูกไก่ orpington  ตัวละ 250 บาท (ผมแยกเพศบ่ออกเน้อ)
...  พ่อพันธุ์ Leghorn 1 ตัวๆ ละ 3,000 บาท
...  พ่อพันธุ์ Orpington 2 ตัวๆ ละ 3,000 บาท
...  ไข่ Leghorn x Maran ฟองละ 30 บาท
...  ตู้ฟักไข่มือสอง 6,000 บาท  อัตโนมัติ 360 ฟอง

เปิดจอง
... ลูก Leghorn x Maran  ตัวละ 50 บาท

ทุกรายการ ผู้ซื้อเป็นผู้ออกค่าขนส่งเน้อ

feno
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 20:55:25 »

พอจะมีลูกsilky แบ่งขายไหมคับแล้วราคาเท่าไหร่คับ ยิ้ม ยิ้ม

KHUN TAR FARM จำหน่วยลูกเฟรนบลูด็อก อิงลิชบลูด็อก เกรดคุณภาพ ทุกตัวมีใบเพดดรีกรี
Line: Tar-MFU
เบอร์-0956979602 ต้าร์
laisalong
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2013, 10:59:56 »

พอจะมีลูกsilky แบ่งขายไหมคับแล้วราคาเท่าไหร่คับ ยิ้ม ยิ้ม

silkie ของผมตอนนี้ยังบ่มี

คุณ feno ชอบเจ้าฟูสายไหนครับ เท่าที่เห็นก็จะมีที่เขาเรียกไก่ดำญี่ปุ่น เข้าใจว่าเป็นสายดั้งเดิม ที่ถูกฝรั่งเอาไปพัฒนาต่อ ซึ่งพัฒนาแยกเป็น 2 กลุ่มใหญ่ ก็พวกทางอังกฤษ ตัวจะสูงกว่า เห็นหงอนชัดเจน โดยมากจะเห็นเป็นสีขาวน่ะ ส่วนอเมริกา ก็จะตัวเตี้ยกว่า ขนฟูเต็มหัว เห็นมีสีหลากหลายครับ ของผมจะเห็นสายทางอเมริกา ฟูไปทั้งตัวครับ

ถ้าคุณ feno รีบมี ลองค้นหาทางอีสาน จะเห็นเป็นพวกไก่ดำญี่ปุ่นน่ะ ลูกไก่เดือน รู้สึกตัวละ 300 บาท ถ้าเป็น silkie ก็จะแพงกว่าครับ

แว๊ป ๆ ว่าในเวปนี้ก็มีขายน่ะ ทรงคล้ายๆ ทางอังกฤษครับ ลองค้นดูอีกทีเน้อ

ของผมต้องรอ......ครับ  ยิงฟันยิ้ม

feno
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2013, 11:05:31 »

อยากได้สายพันธุ์ที่ขนฟูๆมากที่สุดอะคับ แล้วตอนนี้พอมีสักคู่ไหมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KHUN TAR FARM จำหน่วยลูกเฟรนบลูด็อก อิงลิชบลูด็อก เกรดคุณภาพ ทุกตัวมีใบเพดดรีกรี
Line: Tar-MFU
เบอร์-0956979602 ต้าร์
laisalong
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 11:45:13 »

อยากได้สายพันธุ์ที่ขนฟูๆมากที่สุดอะคับ แล้วตอนนี้พอมีสักคู่ไหมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าสนใจ silkie ของผม รอไปก่อนเน้อ  ยิงฟันยิ้ม

.
.
.

รายการเดิมๆ
...  ลูกไก่ orpington  ตัวละ 250 บาท (ผมแยกเพศบ่ออกเน้อ)
...  พ่อพันธุ์ Leghorn 1 ตัวๆ ละ 3,000 บาท
...  พ่อพันธุ์ Orpington 2 ตัวๆ ละ 3,000 บาท
...  ไข่ Leghorn x Maran ฟองละ 30 บาท
...  ตู้ฟักไข่มือสอง 6,000 บาท  อัตโนมัติ 360 ฟอง

เปิดจอง
... ลูก Leghorn x Maran  ตัวละ 50 บาท

ทุกรายการ ผู้ซื้อเป็นผู้ออกค่าขนส่งเน้อ

ลูกไก่ orpington ตามหัวกระทู้ครับ  คู่นี้หน่วยก้านดี ตอนเก็บบ่รู้ว่าเป็นตัวผู้ ตัวเมีย เพียงเห็นแล้วชอบ กะว่าจะเก็บไว้ต่อสายพันธุ์ เมื่อกี้ไปดู คล้ายๆ ว่าจะเป็น ผู้ 1 เมีย 1 งั้นขายคู่นี้ 600 บาท บ่รวมค่าส่ง (บ่รับประกันเน้อ ว่าผมจะเดาถูก)  ถ้าคนซื้อ อยากจะเห็นภาพ เดี๋ยวเย็นนี้ จะกลับมาถ่ายรูปให้ดูอีกที ถ้าบ่มีใครซื้อ ผมจะเอาไปไว้เก็บที่ฟาร์มเน้อ

อาทิตย์หน้า (อาจ) จะมีลูกไก่ชุดใหญ่ออกมา ขอปล่อยออกไปก่อนครับ

laisalong
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 11:28:10 »

Orpington เลี้ยงดูเล่นก็น่ารัก ถ้าจะเลี้ยงไว้กินไข่ก็เยี่ยม
แม่พันธุ์ของผมไข่มาตั้งแต่ต้นเดือนกุมภาพันธู์ ตอนนี้ก็ยังไข่บ่หยุด (อาจจะเว้น 1 วัน แล้วกลับมาไข่ต่อ) อากาศในกรง 36-39 องศาเลย

ไข่ลูกครึ่งที่จะขาย สีแบบนี้เลย  ยิงฟันยิ้ม ฟองละ 30 บาทจ้า
Pchank
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 15:34:12 »

ยืนยันตามออร์เดอร์ที่เคยแจ้งไว้นะครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์