เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 มิถุนายน 2024, 03:33:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนครับ  (อ่าน 5485 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 01:08:49 »

วันนี้ (5 ทุ่มกว่า) ผมกลับเวียงเชียงรุ้ง ผ่านทางกือนา เลยมาประมาณ 5 โล รถยนต์ผมที่ขับมาตกลงข้างทางลงจมน้ำไป เกือบไม่รอดครับ ดีกระจกหลังแตก หนีออกมาได้ ไม่งั้นจมน้ำตายแน่นอนครับ ตอนนี้ทำแผลที่เหวอะหวะที่มือแล้วครับ เพราะเจอกระจกหลังบาดที่มือ ตอนนี้รถยังจมอยู่ในน้ำ เฉพาะหน้าจม แต่ก้นรถแอ่นอยู่ครับ ใครพอมีรถยกบ้างครับ หรือแนะนำบ้าง ตอนนี้กังวลมากครับ ไม่ได้เมาเลย แต่เหมือนกับว่ามีปัญหาที่ล้อหรือเปล่าไม่รู้ รบกวนช่วยทีครับ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 01:11:38 »

แจ้งไปที่ 191 ครับเขาจะประสานงานให้ครับของตำรวจก็มีนะครับรถยกครับ
เอาใจช่วยครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 01:13:27 »

แจ้งไปที่ 191 ครับเขาจะประสานงานให้ครับของตำรวจก็มีนะครับรถยกครับ
เอาใจช่วยครับ

ตอนนี้ผมกลับมาบ้านแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้แจ้ง 191 ได้อยู่มั้ยครับ
ปล.ผมจะโดนคดีประมาทมั้ยครับ เครียดจริง ๆ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 01:30:36 »

รีบ ๆ แจ้งตำรวจให้ไปยกดีกว่าครับ ถ้าแจ้งอู่ ค่าใช้จ่ายน่าจะสูงกว่า

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 01:32:42 »

ไม่มีคู่กรณี  จะโดนคดีได้ยังไงคะ

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วนะ

ติดต่อรถยกลองเบอร์นี้นะคะ   เชียงรายรถยก 240   โทร  053-717621   และ  053-718296

ต้องทำการยกคืนนี้รึป่าว  หากติดต่อเบอร์ที่ให้ไว้ไม่ได้   ติดต่อกลับกอย่าอีกทีนะคะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 03:15:13 »

ฮืม ฮืม เงียบไปเลย  คุณอาร์ทเป็นยังไงบ้างเอ่ย

นอนไปแล้ว  หรือไปตามเรื่องอยู่นะ

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีน๊า

พรุ่งนี้ ปลีกเวลามารายงานความคืบหน้าหน่อยเน้อ   รออยู่นะคะ  อายจัง อายจัง

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 03:40:40 »

ตอนนี้ ตี 3 .37 น. พอดีแจ้ง 191 ครับ เพิ่งกลับมาเมื่อกี้นี้ครับ ทางรถยกเรียก 3000 (ผมว่าแพงไป) แต่ยกไม่ได้เนื่องจากระดับมันลึกพอสมควร วันนี้คืนนี้เลยต้องมาเอาแรงที่บ้านก่อน ยังตกใจอยู่ครับไม่นึกว่าจะรอดมาได้ พรุ่งนี้คงลางานไปดึงขึ้น มีใครพพอแนะนำรถยกถูก ๆ บ้างครับ และอู่ไหนในเมืองที่รับรถผมบ้าง จะได้ให้ยกไปในเมืองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 13:50:55 โดย @พ่อมดไซเบอร์ (รักเพื่อน ๆ เชียงรายทุกคนครับ!) » IP : บันทึกการเข้า
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 03:50:35 »

เชียงรายพญาวัน  053-774555   ลองถามราคาที่นี้อีกที่ดีมั๊ยคะ

ใจเย็นๆ ค่ะคุณอาร์ท  ไม่เป็นไรมากก็ดวงดีสุดๆ แล้วนะคะ

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 03:54:43 »

081-023-4072 รถยก 240

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 03:55:22 »

081-023-4072 รถยก 240 พักผ่อนก่อนครับเดียวก็ว่ากัน

จะแก้ไขดันไปกดอ้างอิงซะงั้น ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 04:00:00 โดย >"l!ne-p๐!nt"< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 08:00:06 »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นเรื่องนี้ไปด้วยดีครับ

D-max

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:10:04 »

คนเชียงรุ้งเหมือนกันครับ
มาเป็นกำลังใจ่ครับ
ผมว่าถนนเส้นนี้น่ากลัวมากครับ สำหรับท่านที่ขับรถกลางคืน
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:52:02 »

จ้างรถไถ แถวนั้นมาลากครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 09:59:21 »

รถตกในน้ำกก หรือแค่ร่องน้ำริมถนน ถ้ามีชาวบ้านมาช่วยเอาเชือกรั้งไว้ไม่ให้จมลึกกว่าเดิม
ฝากให้ชาวบ้านแถวนั้น  เป็นหูตาไว้ก่อน หรือวานให้มุดไปเอาของสำคัญไว้ก่อน ทิ้งรถไว้
เตรียมติดต่ออู่ไว้ก่อน ว่าจะเอามาให้เขาซ่อม ประเมินเสียหาย ถ้าแค่น้ำเข้าเครื่อง
กระจกแตก รถบุบนิดหน่อยพอเคาะปะพ่นได้ ก็จะได้เตรียมบอกอาการกับช่าง
ส่วนการกู้ ได้อันไหนเร็วสุด เอาัอันนั้น สามพันบาท ซื้อความคุ้มค่า
ขอบริการกู้ให้เสร็จและยกลากไปจนถึงอู่เลย  ทางตำรวจแค่แจ้งความบันทึกประำจำวันไว้ว่า
เกิดเหตุอย่างไร เดี๋ยวมีคนอื่นมาผสมโรง เรียกค่าเสียหาย  จะได้มีหลักฐานไว้อ้างอิง
ส่วนรถรีบกู้ขึ้นมาเร็วๆ อย่าปล่อยไว้นาน น้ำเข้าไปทุกซอกมุม จะซ่อมยากขึ้นอีก
(การกู้ด้วยรถเล็ก รถไถ ต้องมีจุดยึดตรึง จุดลากให้รถขึ้นมาสะดวก หรือไม่ก็ตามสภาพครับ)

+Mivec Turbo+
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 10:00:40 »

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ รถขึ้นได้หรือยัง แจ้งข่าวด้วยนะครับเป็นห่วง
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 10:04:34 »

มาติดตามข่าว...ด้วยความเป็นห่วง

happytime^^
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 10:11:17 »

เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะคะ
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 10:25:06 »

ได้ความยังงัยมาแจ้งข่าวไวๆ เน้อ  เป็นกำลังใจเจ้า  ตกใจ ตกใจ

എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 10:37:46 »

เป็นไงบ้างครับท่าน รถออกมาหรือยัง ล้อหลุดยางแตกอะไรหรือเปล่า  ไอ้เรื่องความประมาทไม่เกี่ยวครับ เราไม่ีคู่กรณี มีแต่เสียเงินค่าซ่อมกับค่าจ้างยก เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆๆครับ

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 12:42:53 »

เพิ่งเปิดเข้ามาดู
แล้วตกลงว่ารถเอาขื้นมาหรือยัง..
ถ้ายัง..แล้วความลึกขนาดใหน
ถ้าไม่ลึกมากนัก..
เดี๋ยวเอารถ 4WD ที่มีวิ้นซ์ติดหน้ารถไปถึงขึ้นมาให้ ฟรี..
เครื่องยนต์..ไม่น่าจะเสียหายอะไรมากนัก

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์