เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2024, 06:35:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนครับ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนครับ  (อ่าน 5482 ครั้ง)
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 02:10:01 »

ขอแสดงความเสียใจต้วยเจ้าขอฮื้อหายเร็วๆเน่อเจ้าตึงกายและใจ ยิ้ม มาจ้าไปน้อย
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 02:27:00 »

ดีแล้วครับพี่อาร์ทไม่เป็นไรมาก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 08:48:39 »

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะครับที่เป็นห่วงใย วันนี้ฝืนร่างกายมาทำงาน ปวดทั้งตัวไปหมด กะว่าบ่าย ๆจะเข้าไปเช็คที่โรงพยาบาลอีกครั้ง

ถามผู้รู้นิดนึงครับ ผมอยู่เวียงเชียงรุ้ง ถ้าจะเข้าไปตรวจที่โรงบาลไทยได้เลยมั้ยครับ

เล่าเหตุการณ์เป็นอุทาหรณ์นะครับ

เรื่องเกิดน่าจะประมาณ 5 ทุ่มกว่า จริง ๆก็ขับเส้นนี้ตลอด 6 ปี ช้าเร็วแค่ไหนก็ระมัดระวังอยู่เสมอ แต่วันนั้น ตรงที่เกิดเหตุเปรี่ยวและมืดมาก มืดสนิทจริง ๆ ผมหักหลบหลุ่มใหญ่มาก เบนรถออกจากขวา โดยที่จะคืนพวงมาลัยกลับเพื่อไปข้างหน้าต่อครับ แต่ปรากฏว่าพอหลบหลุ่มแล้ว เข้าเลนซ้ายตามเดิม พวงมาลัยไม่คืน ตรงดิ่งไปทางร่องน้ำครับ (ถ้าใครนึกภาพไม่ออก ให้นึกถึงทางคันนาครับ ที่มีไหล่ทางความสูงประมาณ 2 ช่วงตัวคน)

เข้าใจว่า รถคงตกไปช่วงนึงและลอยกลับลำรถ หัวรถหันไปทางที่มาครับ ยังมีสติดีอยู่ เลยได้ยินเสียงน้ำกำลังเข้ารถ เปิดประตูขวาก็ไม่ได้ พอหันมาเปิดประตูซ้ายได้ น้ำตีเข้ามาโหมเลยครับ เลยไปนั่งอยู่เบาะหลัง พยายามเปิดประตู อีก 2 ข้างก็เปิดไม่ได้ คิดในใจตายแน่นอน ดีที่มือควานไปเจอกระจกหลังแตกทั้งบาน เลยรอดออกมาได้ รถก็เริ่มจะจมลงไปเรื่อย ๆ เลยตะเกียกตะกายจากน้ำขึ้นมาหนทางได้ครับ

มืดสนิทจริง ๆเพราะผมก็ไม่รู้ และมองไม่เห็นด้วย ว่ากระจกหลังแตก และแตกตอนไหนก็ไม่รู้ โชคดีมากครับ จากนั้นก็พยายามหาทางกลับกะว่าจะเดินไปเรื่อยๆ ก่อนแต่คงไม่ไหวแน่ มือก็เจ็บเลือดออกมากครับ กระจกบาท ดีที่มีน้องขี่มาจากในเมืองกลับบ้านแถวเดียวกัน เลยขอวานไปส่ง น้องเค้าเป็นธุระให้หมดเลยครับทั้งส่ง รพ. ทำแผล และส่งกลับบ้าน

เช้าก็อย่างที่บอกครับ รีบดำเนินการเอารถขึ้น เสียดายรถมากครับ ช่างตีคร่าว ๆ 25000

เมื่อวานทางบ้านพาไปทำพิธีสอดขวัญที่เกิดเหตุให้ครับ มัดข้อไม้ข้อมือ จิตใจเริ่มดีขึ้นแล้วครับ แต่ยังเหลือตรงที่ภาพเดิม ๆ ยังผุดขึ้นมาบ้างอยู่ ตรงจุดที่เกิดเหตุเคยมีเหตุการณ์ตำรวจแถวเชียงรุ้งขับมา 2 คน ตกลงไปตายพอดี ไม่รู้ว่าจะหาตัวตายตัวแทนหรือเปล่า เพราะคนที่ผ่านแถวนั้นก็เคยเจอเงาดำ ๆ ใต้ต้นมะเดื่อหลายคนแล้ว และที่ฟังแล้วน่าตกใจก็คือ คนที่เกือบจะตกลงไป เล่าเหตุการ์ว่าเหมือนมีคนมาขับช่วยทั้ง ๆที่ไม่เห็นตัวใครเลย

ยังไงเป็นอุทาหรณ์เตือนสติคนขับรถแล้วกันครับ
Cyber Prince
ชั้นประถม
*

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 08:53:57 »

น่ากลัวมาก ขนลุกเลย เรื่องการรักษา ไม่แน่ใจว่าต้องให้โรงพยาบาลเชียงรุ้งเขียนใบส่งตัวให้ก่อนรึเปล่านะครับ ถึงจะไปรักษาต่อที่โรงพยาบาลในเมืองได้
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 09:15:48 »

เข้ามาแสดงความห่วงใยด้วยคนครับ
ตรงนั้น เห็นทีต้องเอาผ้าแดง ตุงแดงไปผูกไว้เป็นที่หมายตามั้งครับ
เผื่อสมาชิกที่อ่านเวป ได้เห็นจะได้ทราบว่าเป็นจุดอันตราย จะได้ระวังตัวเมื่อผ่าน
ถ้าเป็นแนวของพรรคพวกผมตะก่อน  เขาจะตั้งชื่อโค้ง เป็น นามของคนที่ได้รับหรือก่อเหตุนั้น ครับ
เช่น โค้งพ่อมด  เป็นต้น
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ คลายเครียดครับ

K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 09:35:56 »

เข้ามาแสดงความห่วงใยด้วยคนครับ
ตรงนั้น เห็นทีต้องเอาผ้าแดง ตุงแดงไปผูกไว้เป็นที่หมายตามั้งครับ
เผื่อสมาชิกที่อ่านเวป ได้เห็นจะได้ทราบว่าเป็นจุดอันตราย จะได้ระวังตัวเมื่อผ่าน
ถ้าเป็นแนวของพรรคพวกผมตะก่อน  เขาจะตั้งชื่อโค้ง เป็น นามของคนที่ได้รับหรือก่อเหตุนั้น ครับ
เช่น โค้งพ่อมด  เป็นต้น
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ คลายเครียดครับ

หุหุ  ลุงโด้    คิดได้ไง     โค้งพ่อมด....     ฮาเลย    จากที่อ่านของพ่อมดข้างบน กำลังขนหัวลุก

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

>> A.P.COMPUTER <<
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 10:03:25 »

เง้อกะว่าหายไปไหนเงียบเลย.. หุหุ

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 11:45:42 »

สู้ๆคับ ขอให้ผ่านตรงนี้แล้วโชคดีถูกเลขถูกหวยเน้อคับอ้าย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 19:40:06 »

ไม่รู้จะช่วยยังไง แต่ก็เอาใจช่วยครับ โชคดีมากนะครับที่ออกมาทัน
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 20:41:22 »

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ยังนอนผวาอยู่ครับหลับไม่เต็มตาจริง ๆ เหมือนได้เกิดใหม่เลย
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 22:08:27 »

-ฟังแล้วขนลุกเลย พึ่งผ่านเส้นนั้นอาทิตย์ที่แล้ว-
ขอให้หายป่วยไวๆๆครับ
ยังไงรถก็ซ่อมได้ คนไม่เป็นไรก็พอ กรวดน้ำ ทำบุญครับ ^^
Lจ้าXญิJlม็๑nsาe
ชั้นประถม
*

I walk alone,,,

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:24:15 »

ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วค่ะ    ยิ้มกว้างๆ

ผู้หญิงไม่ใช่สิ่งของที่อยากจะใช้ก็เรียกหา อยากจะลาก็ไปโดยไม่บอก ผู้หญิงเป็นคนมีหัวใจ เจ็บได้ เสียใจเป็นเหมือนอย่างคุณนั้นแหล่ะ ให้เกียรติกันบ้างครั้งสุดท้ายก่อนจะไปก็ยังดี
AIT

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 01:17:20 »

เส้นนี้ขับกลางวันยังว่าเปลี่ยวเลย กลางคืนยิ่งแล้วใหญ่
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 17:51:18 »

ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นไรเงินทองหาใหม่ได้ถ้าตายไม่รู้จะไปอยู่ไหน
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์