เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2024, 06:11:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถ้าแฟนคุณเป็นแบบนี้คุณจะ ...
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ถ้าแฟนคุณเป็นแบบนี้คุณจะ ...  (อ่าน 6308 ครั้ง)
noomdoy.wang
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 23:01:39 »

ผมไม่เข้าใจว่าแฟนผมเขาเป็นอะไรมากมั้ยครับพี่ๆ ทุกทีที่อยู่ด้วยกันเขาจะหาเรื่องชวนทะเลาะ ค้นเบอร์โทรศัพท์ที่โทรออก รับสาย ไม่ได้รับสาย ข้อความ ค้นข้อมูลในคอมว่าผมแอบเล่นเอมกับใคร มีเมลล์ซ่อนมั้ย หรือว่าผมแอบเล่นแคมฟ๊อกมั้ย พี่ๆรู้สึกเหมือนผมมั้ยครับ ว่ามันรู้สึกอึดอัดและเสียความรู้สึกมากที่แฟนเราไม่เคยไว้ใจเราเลย ผมคบกับแฟนมาได้ 4 ปีแล้วครับผมหลังๆเริ่มไม่ไหวเขาหึงและระแวงผมเกินมากๆ ใครโทรมาก็บอกให้เปิดสปีคเกอร์โฟนให้เขาได้ยินด้วย ผมอยากถามพี่ๆว่าถ้าแฟนของพี่เป็นแบบนี้พี่ๆจะมีวิธีดำเนินการอย่างไรครับผม ลองแชร์กันดูครับผม ผมเริ่มคิดแล้วว่าผมกับเขาคงจะไปไม่รอดแล้วครับผม ผมไม่มีอิสระเลยครับผม
บทสรุปครับผม
มาขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับผม ตอนนี้ผมกับแฟนผมได้ห่างกันไปละครับ อาจเป็นเพราะผมเองครับที่เป็นคนบ่ชอบฮื้อไผมาขีดกรอบฮื้อ ผมขอโทษหมู่ปี้ๆทุกๆคนโตยนะครับที่เอาเรื่องส่วนตัวมาระบายในนี้ ตอนนี้ผมฮุ้สึกง่อม อยากมีหมู่ อยากมีเพื่อนครับผม ตางไดกิ๋นเหล้า ตางไดจะไปแอ่วกั๋นบอกผมโตยนะครับ ขอสมัครเข้าหมู่โตยสักคนเลาะครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 00:16:44 โดย noomdoy.wang » IP : บันทึกการเข้า
ร้านธนสร
มัธยม
**

ธน ประดับยนต์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 23:13:03 »

cแฮะๆตกที่นั่งเดียวกันอิอิ

ธน ประดับยนต์(จำหน่าย)กล้องติดรถยนต์ กล้องไอพีแคม 
กล้องบ้าน และอุปกรณ์แต่งรถทุกชนิด ปลีก-ส่ง(สินค้าคุณภาพ)
สอบถามหรือติดตามข้อมูลtel:0956978787
line:@tanaaaaa(มี@ด้วยนะ)
fac:@tn99999(มี@ด้วยนะ)
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 23:14:02 »

สาเหตุที่ทำให้คู่รักเลิกกันมากที่สุด
                     สาเหตุที่ทำให้คู่รักเลิกกันมากที่สุด
เอาแต่ใจตัวเอง
เป็นเรื่องธรรมดามาก ที่ทุกคนต้องเอาแต่ใจตัวเองกันอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าใครจะ เอาใจตัวเองมาก หรือน้อยเท่านั้นเองค่ะ บางคนคิดว่าเป็นคนเอาแต่ใจตัวเอง น้อย แต่ความจริงแล้วมากเนี่ย ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่เลย

ทำตัวเป็นเจ้าของมากเกินไป
การที่คุณแสดงตัวให้ใครต่อใครได้รู้ว่า คุณกับเขาเป็นแฟนกันเนี่ย ก็ไม่ใช่เรื่อง แปลก เพียงแต่บางครั้งคุณอาจแสดงความเป็นเจ้าของเขา ในลักษณะที่เป็นเงา ตามตัวกันเลย เช่น ไปไหนไปด้วย ตัวติดกันเป็นปาท่องโก๋ โดยไม่ให้เขามีเวลา ส่วนตัวแม้แต่นิดเดียว ก็อาจเป็นปัญหาได้เหมือนกัน

หึงแบบไร้ขีดจำกัด
คงจะห้ามกันได้ยาก เรื่องความหึงเนี่ย แต่ต้องมีลิมิตกันบ้างนะคะ ไม่ใช่ว่าเพื่อนคุยด้วยก็ยังหน้ามืดตามัว หึงขนาดนั้น คงจะไม่ไหว บางคนเข้าขั้นโทรเช็คตลอด เวลา อันนี้น่าเป็นห่วงมากค่ะ

บอกเลิกทุกครั้งที่ทะเลาะ
ส่วนใหญ่จะเกิดจากฝ่ายหญิงซะมากกว่า จริงๆ แล้วก็พูดแค่อยากให้เขามาง้อเท่า นั้น ซึ่งวิธีนี้จะใช้ได้ผลในช่วงแรกเท่านั้นค่ะ แต่หลังๆ ล่ะก็ เอ้า.. อยากเลิกดีนัก เลิกเลยดีกว่า น้ำตาเช็ดหัวเข่าค่ะ

ไปเจ๊าะแจ๊ะกับคนอื่น
ถือได้ว่าคุณไม่ได้ให้เกียรติคนที่คุณรักเลย ซึ่งทุกคนก็ย่อมหยิ่งในศักดิ์ศรีของตัวเอง บางครั้งอาจทำ เพื่อให้อีกฝ่ายหึงเล่นๆ เป็นการคอนเฟิร์มว่าคุณเองก็มีค่า สำหรับพวกเขา แต่ต้องระวังนะคะ เพราะมองอีกมุมคือคุณไม่แคร์ความรู้สึกของ เขาเลย และถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ไม่รู้จะอยู่ด้วยกันไปทำไม อีกกรณีหนึ่งที่หิงหรือชายไปชอบเพื่อนของฝ่ายหนึ่ง นอกจากจะทำให้มิตรภาพระหว่างเพื่อนแตกสะบั้นแล้ว คนอื่นจะมองคุณเป็นคนไม่ดีเอามาก ๆ ด้วย ข้อนี้ต้องคิดให้ดีค่ะ

เชื่อเพื่อนมากเกินไป
บางครั้งเพื่อนก็ไม่อยากให้คุณมีแฟน ซึ่งก็โทษไม่ได้อีกนั่นแหล่ะค่ะ เพราะจากที่ เคยเจอกัน ทานข้าวด้วยกันทุกวัน ก็กลับกลายเป็นว่า คุณไปตัวติดกับแฟนแทน หรืออาจจะด้วยความหวังดีมากเกินไป ก็เลยคิดแทนคุณไปหมด ว่าแฟนคุณดีพอ สำหรับคุณหรือเปล่า

โกรธแล้วไม่พูดด้วย
เป็นสาเหตุที่ทำให้คู่รักเลิกรากันมากที่สุดเลยก็ว่าได้ อาการแบบนี้จะทำให้อีกฝ่าย รู้สึกว่าตัวเองไม่มีค่า หรือบางทีเรื่องที่โกรธอาจมาจากความเข้าใจผิด แล้วไม่พูด กัน ก็ไม่สามารถปรับความเข้าใจกันได้

นัดแล้วไม่เป็นนัด
การเลื่อนนัด ประเภท เลื่อนแล้วเลื่อนอีก หรือว่ามาเลทแบบ นัดเช้ามาบ่ายนัด บ่ายมาเย็น อาการแบบนี้เนี่ย บางคนเขารอบ่อยๆ รอไปรอมา เลิกรอตลอดไปเลยก็มีนะคะ

พูดจาข่มกันต่อหน้าคนอื่น
อาจจะเพียงแค่อำกันเล่น แต่บางคนอำกันแรงเกินไป อาจจะเกิดการทะเลาะกัน ได้ ซึ่งเป็นสาเหตุเล็กๆ ที่จะนำไปสู่ความบานปลายได้ค่ะ

โกหก
บางคนโกหกเป็นนิสัย ทั้งที่บางทีไม่ได้ตั้งใจ แต่ถ้าอีกฝ่ายเข้าใจก็คงไม่เป็นไร แต่ขอบอกว่าเรื่องอย่างนี้ น้อยคนนัก ถึงจะยอมเข้าใจค่ะ

ถ้ารู้ยังงี้แล้วก็อย่าทำตัวไม่ดี ให้ครัยเค้ามาบอกเลิกล่ะ

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
~[ พะแนงไก่ ]~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:31:08 »

ผู้หญิงก็งี้แหล่ะค่ะ

แสดงว่าแฟนคุณรักคุณมาก

แต่เรื่องบ้างอย่างมากก็เป็นเรื่องส่วนตัวเน้อ

เข้าใจค่ะ

ยังไงก็สู้ๆๆนะค่ะ

*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:35:35 »

ผมจะอดบ่ได้แล้วครับผม เล่นหาเรื่องมาทะเลาะกันทุกครั้งที่เจอกันอย่างนี้ผมว่าผมคงบ่ไหวละครับ คบกันมาเมินแล้วนะครับ แต่หลังๆทำให้ผมรู้สึกว่าอึดอัด บ่ม่วนเหมือนตอนคบกับได้ 1-2 ปีก่อนแล้วครับผม ใครมีประสบการณ์รบกวนแชร์ผมหน่อยนะครับ
hydejime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:51:42 »

จากที่อ่านมา ...ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ทำตัวน่าสงสัยหรือเคยทำอะไรไม่ดีมาก่อนแฟนคุณคงไม่ทำตัวเเบบนี้ เพราะว่า 1 - 2 ปีเเรกเค้าไม่เป็นเเบบนี้ ถ้าเป็นคนนิสัยขี้ระแวงอยู่แล้วมันก็ต้องแสดงออกตั้งเเต่เเรกๆที่คบกัน ไม่ใช่กว่าเพิ่งจะเกิดพักหลังๆ แสดงว่าคุณคงต้องทำไรไม่ดีมาสักอย่างแหละค่ะ ของยังงี้ต้องทำใจค่ะ ถ้ารักกันต้องอดทนจนกว่าความเชื่อใจจะกลับมา

ปล...คือความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ ถ้าไม่ถูกยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ อิอิ
~[ พะแนงไก่ ]~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 10:55:57 »

อย่า อยู่เพราะทน

เราขอสนับสนุนให้ทุกคนอยู่กัน ด้วยความรัก

Mylovesss
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:20:35 »

ถ้าคุณไม่มีอะไรในกอไผ่..
ให้คุณเธอเป็นเลขาส่วนตัวซะเลยซิครับ  โทรศัทพ์โทรเข้าก็ให้เธอรับ  จะโทรออกก็ให้ต่อให้ จะนัดกับใครก็ให้เธอนัดให้  เดี๋ยวซักพักเธอก็จะรู้เองว่าเราไม่มีไร (เคยใช้ได้ผลมาแล้ว  ยิงฟันยิ้ม)
witoonaha
มัธยม
**

ทำงานเพื่อลูก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:27:23 »

เอาแต่ใจตัวเอง
เป็นเรื่องธรรมดามาก ที่ทุกคนต้องเอาแต่ใจตัวเองกันอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าใครจะ เอาใจตัวเองมาก หรือน้อยเท่านั้นเองค่ะ บางคนคิดว่าเป็นคนเอาแต่ใจตัวเอง น้อย แต่ความจริงแล้วมากเนี่ย ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่เลย

ทำตัวเป็นเจ้าของมากเกินไป
การที่คุณแสดงตัวให้ใครต่อใครได้รู้ว่า คุณกับเขาเป็นแฟนกันเนี่ย ก็ไม่ใช่เรื่อง แปลก เพียงแต่บางครั้งคุณอาจแสดงความเป็นเจ้าของเขา ในลักษณะที่เป็นเงา ตามตัวกันเลย เช่น ไปไหนไปด้วย ตัวติดกันเป็นปาท่องโก๋ โดยไม่ให้เขามีเวลา ส่วนตัวแม้แต่นิดเดียว ก็อาจเป็นปัญหาได้เหมือนกัน

หึงแบบไร้ขีดจำกัด
คงจะห้ามกันได้ยาก เรื่องความหึงเนี่ย แต่ต้องมีลิมิตกันบ้างนะคะ ไม่ใช่ว่าเพื่อนคุยด้วยก็ยังหน้ามืดตามัว หึงขนาดนั้น คงจะไม่ไหว บางคนเข้าขั้นโทรเช็คตลอด เวลา อันนี้น่าเป็นห่วงมากค่ะ

บอกเลิกทุกครั้งที่ทะเลาะ
ส่วนใหญ่จะเกิดจากฝ่ายหญิงซะมากกว่า จริงๆ แล้วก็พูดแค่อยากให้เขามาง้อเท่า นั้น ซึ่งวิธีนี้จะใช้ได้ผลในช่วงแรกเท่านั้นค่ะ แต่หลังๆ ล่ะก็ เอ้า.. อยากเลิกดีนัก เลิกเลยดีกว่า น้ำตาเช็ดหัวเข่าค่ะ

ไปเจ๊าะแจ๊ะกับคนอื่น
ถือได้ว่าคุณไม่ได้ให้เกียรติคนที่คุณรักเลย ซึ่งทุกคนก็ย่อมหยิ่งในศักดิ์ศรีของตัวเอง บางครั้งอาจทำ เพื่อให้อีกฝ่ายหึงเล่นๆ เป็นการคอนเฟิร์มว่าคุณเองก็มีค่า สำหรับพวกเขา แต่ต้องระวังนะคะ เพราะมองอีกมุมคือคุณไม่แคร์ความรู้สึกของ เขาเลย และถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ไม่รู้จะอยู่ด้วยกันไปทำไม อีกกรณีหนึ่งที่หิงหรือชายไปชอบเพื่อนของฝ่ายหนึ่ง นอกจากจะทำให้มิตรภาพระหว่างเพื่อนแตกสะบั้นแล้ว คนอื่นจะมองคุณเป็นคนไม่ดีเอามาก ๆ ด้วย ข้อนี้ต้องคิดให้ดีค่ะ

เชื่อเพื่อนมากเกินไป
บางครั้งเพื่อนก็ไม่อยากให้คุณมีแฟน ซึ่งก็โทษไม่ได้อีกนั่นแหล่ะค่ะ เพราะจากที่ เคยเจอกัน ทานข้าวด้วยกันทุกวัน ก็กลับกลายเป็นว่า คุณไปตัวติดกับแฟนแทน หรืออาจจะด้วยความหวังดีมากเกินไป ก็เลยคิดแทนคุณไปหมด ว่าแฟนคุณดีพอ สำหรับคุณหรือเปล่า

โกรธแล้วไม่พูดด้วย
เป็นสาเหตุที่ทำให้คู่รักเลิกรากันมากที่สุดเลยก็ว่าได้ อาการแบบนี้จะทำให้อีกฝ่าย รู้สึกว่าตัวเองไม่มีค่า หรือบางทีเรื่องที่โกรธอาจมาจากความเข้าใจผิด แล้วไม่พูด กัน ก็ไม่สามารถปรับความเข้าใจกันได้

นัดแล้วไม่เป็นนัด
การเลื่อนนัด ประเภท เลื่อนแล้วเลื่อนอีก หรือว่ามาเลทแบบ นัดเช้ามาบ่ายนัด บ่ายมาเย็น อาการแบบนี้เนี่ย บางคนเขารอบ่อยๆ รอไปรอมา เลิกรอตลอดไปเลยก็มีนะคะ

พูดจาข่มกันต่อหน้าคนอื่น
อาจจะเพียงแค่อำกันเล่น แต่บางคนอำกันแรงเกินไป อาจจะเกิดการทะเลาะกัน ได้ ซึ่งเป็นสาเหตุเล็กๆ ที่จะนำไปสู่ความบานปลายได้ค่ะ

โกหก
บางคนโกหกเป็นนิสัย ทั้งที่บางทีไม่ได้ตั้งใจ แต่ถ้าอีกฝ่ายเข้าใจก็คงไม่เป็นไร แต่ขอบอกว่าเรื่องอย่างนี้ น้อยคนนัก ถึงจะยอมเข้าใจค่ะ

ถ้ารู้ยังงี้แล้วก็อย่าทำตัวไม่ดี ให้ครัยเค้ามาบอกเลิกล่ะ

ตอบซะยาวเลย ประสบการณ์เยอะนะเนี้ยะ
แต่อยากบอกคุณJIM2U  ว่ารูปเก่าคุณดูดีกว่ารูปนี้เยอะเลย ยิงฟันยิ้ม
เกี่ยวไรกันมั้ยเนี้ยะ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:29:43 »

ไปทำอะไรไว้ บอกมาซะดีๆ ....  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:32:53 »

ให้เธอทำงานแทน รับสายแทน นอกเวลาก็ให้รับและ ตอบคำถาม รับเรื่องงาน
แทนเราสักพักนึง แล้วมาบอกเราต่อนึง  ยอมทนสักพัก เดี๋ยวหล่อนก็เลิกตอแย
เดี๋ยวก็เบื่อไปเอง  เรื่องอื่นๆ ให้เรารับเรื่องที่ทำงานในเวลาทำงานอย่างเดียว
มีเมล์ก็ให้เป็นเรื่องงานอย่างเดียว  อยากตรวจสอบ ก็ให้ตรวจซะให้หลาบ
ไม่รู้ทำไร ก็เอาให้เธอตรวจซะให้หายอยาก  ไปงานก็ให้เธอตามไปดูด้วย ให้นั่งรอ
ในรถ หรือเดินๆนั่งๆรอก็ลองสักสามสี่ครั้ง ต่อไปคงไม่ถามอีกแล้วว่าไปทำอะไรบ้าง
 ปรับความน่ารำคาญนี้ให้กลายเป็น
เรื่องสนุกสำหรับเราก็สิ้นเรื่อง
(เคยถูกสอบสวนเรื่องไปตีกอล์ฟใช้เวลานาน กลัวไปแว่บที่อื่น
เลยหาโอกาสพาไปเดินด้วย  ครั้งเดียวตั้งแต่เช้าจรดสาย แดดก็ร้อนขึ้นๆ
 และเป็นครั้งเดียวจริงๆ ต่อไปเมื่อไปตีกอล์ฟ ไม่เคยถามจู้จี้เลย
และไม่คิดจะตามไปด้วยจนบัดนี้)

~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:33:31 »

ไม่ไว้ใจ ไม่ให้เกียรติ แบบนี้อยู่ยาก

ว่าแต่ จขกท ไปสร้างวีรกรรมอะไรหรือเปล่า
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:33:41 »

ไปทำอะไรไว้ บอกมาซะดีๆ ....  ยิงฟันยิ้ม
555 บ่ได้ยะอะหยังค๊าบบบบบบบบบบ แต๊หนาครับ เชื่อผมก่อนิ เค่อๆ แค่แชร์ครับผม ผมเครียดครับ 555
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 11:34:10 »

ไม่ไว้ใจ ไม่ให้เกียรติ แบบนี้อยู่ยาก

ว่าแต่ จขกท ไปสร้างวีรกรรมอะไรหรือเปล่า
นั่นละครับ หมายถึงว่าเขาไม่ค่อยให้เกียรติผมเลยนาครับ อันนี้ผมให้ความสำคัญมากๆเลย
NeKo
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 12:20:47 »

ผู้หญิงเป็นแบบนี้เฉพาะ บางคนเน้อเจ้า
อาจเป็นเพราะรักมาก ก็เลย หึง หวงมาก
เป็นกำลังใจ จขกท สู้ สู้
i_mai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 12:33:18 »

จขกท ไปทำอะไรให้เค้าระแวงรึป่าวคะเนี่ย

รักมาก หวงมาก เป็นธรรมดาค่า   ผู้หญิงยิ่งกว่าละคร ^^

Noo++kai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 12:43:07 »

เมื่อก่อนเคยเป็นเพราะแฟนไปสร้างวีรกรรมไว้ ตัวเค้าก็ยอมรับว่าได้ทำจริง ๆ เลยทำให้รู้สึกระแวง  ไม่ไว้ก็จะเข้าไปอ่านประวัติการสนทนาในเอ็ม  ดูข้อความ  เบอร์โทรเข้า-ออก ในมือถือ  

แต่ไม่ได้แอบทำนะ  ทำให้เห็นเลย  ซึ่งแฟนก็ไม่ได้ว่าหรือตีโพยตีพาย เหมือนเค้าจะรู้ว่าที่เรากลายเป็นคนแบบนี้เพราะอะไร  พอนาน ๆ ไป  เค้าก็ไม่มีพฤติกรรมที่ส่อว่าจะออกนอกลู่นอกทาง  ก็เริ่มเบื่อที่จะต้องคอยจับผิด  คอยระแวงก็เลิกทำไปเองค่ะ

จขกท. ต้องหาคำตอบให้ได้ก่อนว่าได้ทำอะไรที่ทำให้แฟนเกิดความไม่ไว้ใจ หรือระแวงหรือปล่าว
หลังจากนั้นต้องคุยกันให้เข้าใจ  แสดงให้เค้าเห็นว่าเราไม่ได้มีพฤติกรรมอย่างที่เค้าคิด  ทำให้เสมอต้นเสมอปลาย  แต่ถ้าทำแล้วแต่แฟนคุณยังไม่เลิก ก็ต้องคุยกันขั้นเด็ดขาดแล้วล่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะ  สู้ ๆ  ยิ้มกว้างๆ
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 12:44:27 »

มีอยู่ 2 อย่าง  ยิงฟันยิ้ม

อย่างแรก รักมาก ก็เลยหวง แล้วก็อยากรู้ทุกอย่าง ต้องตรวจสอบว่าแอบนอกใจ๋ก่อ ถ้าบริสุทธิ์ใจ๋บ่ต้องกั๋ว เขาแค่อยากฮู้เฉยๆ ขอแค่ได้ฮู้เรื่องส่วนตั๋วของแฟน จะฮู้สึกว่าเป๋นคนสำคัญ เพราะผู้หญิงต้องก๋ารเป๋นคนสำคัญเสมอ

อย่างตี้สอง อยากเลิก หรือแอบชอบคนอื่นอยู่ แต่ก็ยังบ่แน่ใจ๋ตั๋วเก่าเตื่อ ก็เลยหาเรื่อง เริ่มทำตัวงี่เง่า (เผื่อค้นเจอเมจเสจ จะเอาเป๋นข้ออ้างบอกเลิก) ยิงฟันยิ้ม

ฮี่ๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

aomamp
ชั้นประถม
*

ความทุกข์เกิดขึ้นจริงๆ เพียงครั้งเดียว แต่ความคิดเกิดวนเวียนซ้ำซาก

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 12:54:03 »

ไปทำอะไรให้เค้าระแวงหรือเปล่าคะหรือว่าไม่ค่อยมีเวลาให้เขาแล้วเขาอาจจะเกิดอาการน้อยใจและขี้ระแวงคุณหรือเปล่ามีไรก็พูดกันตรงๆดีกว่าคะความจริงเป็นสิ่งไม่ตายนะคะหันหน้าเข้าคุยกันดีกว่าคะ
Rooney2549
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 13:00:40 »

ให้เธอทำงานแทน รับสายแทน นอกเวลาก็ให้รับและ ตอบคำถาม รับเรื่องงาน
แทนเราสักพักนึง แล้วมาบอกเราต่อนึง  ยอมทนสักพัก เดี๋ยวหล่อนก็เลิกตอแย
เดี๋ยวก็เบื่อไปเอง  เรื่องอื่นๆ ให้เรารับเรื่องที่ทำงานในเวลาทำงานอย่างเดียว
มีเมล์ก็ให้เป็นเรื่องงานอย่างเดียว  อยากตรวจสอบ ก็ให้ตรวจซะให้หลาบ
ไม่รู้ทำไร ก็เอาให้เธอตรวจซะให้หายอยาก  ไปงานก็ให้เธอตามไปดูด้วย ให้นั่งรอ
ในรถ หรือเดินๆนั่งๆรอก็ลองสักสามสี่ครั้ง ต่อไปคงไม่ถามอีกแล้วว่าไปทำอะไรบ้าง
 ปรับความน่ารำคาญนี้ให้กลายเป็น
เรื่องสนุกสำหรับเราก็สิ้นเรื่อง
(เคยถูกสอบสวนเรื่องไปตีกอล์ฟใช้เวลานาน กลัวไปแว่บที่อื่น
เลยหาโอกาสพาไปเดินด้วย  ครั้งเดียวตั้งแต่เช้าจรดสาย แดดก็ร้อนขึ้นๆ
 และเป็นครั้งเดียวจริงๆ ต่อไปเมื่อไปตีกอล์ฟ ไม่เคยถามจู้จี้เลย
และไม่คิดจะตามไปด้วยจนบัดนี้)

เห็นด้วยมากมาย
พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส อิอิ

ทำแบบนี้เหมือนกัน
ดีขึ้นเยอะ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์