เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:41:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  บ้าไปแล้วโรงเรียนเทศบาล 7
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน บ้าไปแล้วโรงเรียนเทศบาล 7  (อ่าน 33138 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 21:15:46 »

สมัยผมเรียนค่าเทอมแปะแล้วแปะอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค่าจิปาถะไถครูเอา ครูรักครูหลง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท1//ดส ครับ  ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 21:32:02 »

ทุกวันนี้ลำพังห้องธรรมดาลมพัดผ่าน เด็กก็อ่อนแอ ตัวซีด ทั้งเป็นหวัด ภูมิแพ้ ไอจาม
นี่ถ้าเป็นห้องปิดติดแอร์ นึกภาพไม่ออก

bubbie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 22:20:48 »

ทำ แพง ระวัง โดนเผานะ เสียดายตังค์ เกิดวันหนึ่ง ทางใต้ระบาดมาเหนือ ฮ่าๆ ขำๆนะ ส่วนตัวแล้วโรงเรียนวัด ก้อได้คับ จบมา ก้อเปนคนดี คนเก่งได้ อยุที่เราอบรม สั่งสอน ตักเตือน ผมเลี้ยงลูกติดดินคับ จะได้เจ้าใจหัวอกชาวบ้าน จะได้บ่ไปเบียดเบียนคนอื่น เหมือนเด็กสมัยนี้ ที่หัวสูง หนักบ่เอา เบาบ่สู้คับ หาผัว รวย ให้ สาวเฒ่าเลี้ยง นั่งจิ้มไอโฟน เล่น โกงคนอื่นอีก หัววอกพร้อม นี้ละคับ ผลจากสังคม ชั้นสูง คิดว่าดีแล้ว
์Nes^.^
(>''.''<)
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

''•''จะรอแค่เธอถึงแม้ใครหาว่างมงาย''•''

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 22:42:26 »

เดียววันหน้าคงจะมีจะเรียน ห้องแอร์ หรือ ห้องพัดลม ดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kungfukick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 23:19:04 »

อย่าไปเรียนเลยครับโรงเรียนนี้ สนามกีฬามีงานอย่างบ่อย ตึงตังๆ เรียนไม่รู้เรื่องเลย

หลานผมบอกมา
13th
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 23:27:13 »

แล้วถ้าเด็กจบมาแล้ว เขารับประกัน ความฉลาดรอบด้าน ให้หรือเปล่าครับ

เด็กในเมืองแน่นวิชาการจริง แต่ด้อยEQ ชอบดูถูกชาวบ้านธรรมดา

(ความเห็นส่วนตัว)
Dek Zens
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 23:42:07 »

ทำ แพง ระวัง โดนเผานะ เสียดายตังค์ เกิดวันหนึ่ง ทางใต้ระบาดมาเหนือ ฮ่าๆ ขำๆนะ ส่วนตัวแล้วโรงเรียนวัด ก้อได้คับ จบมา ก้อเปนคนดี คนเก่งได้ อยุที่เราอบรม สั่งสอน ตักเตือน ผมเลี้ยงลูกติดดินคับ จะได้เจ้าใจหัวอกชาวบ้าน จะได้บ่ไปเบียดเบียนคนอื่น เหมือนเด็กสมัยนี้ ที่หัวสูง หนักบ่เอา เบาบ่สู้คับ หาผัว รวย ให้ สาวเฒ่าเลี้ยง นั่งจิ้มไอโฟน เล่น โกงคนอื่นอีก หัววอกพร้อม นี้ละคับ ผลจากสังคม ชั้นสูง คิดว่าดีแล้ว

แต้เลยครับ สังคมไทยมันเปลี่ยนไปแล้ว มีแต่พวกหัวหมอ
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 00:29:33 »

เทศบาล _1, เทศบาล 2 , เทศบาล 3 , เทศบาล 4, เทศบาล 5, เทศบาล 8 เลือกเอาเลยครับ ย้ายโรงเรียนให้ลูกได้ครับ ถ้าไม่มีปัญญาจ่ายครับ อยากให้ลูกสบายๆ ก็ยอมจ่ายซิครับ เงิน 1500 บาท เพื่อให้ลูกหลาน นั่งเรียนในห้องที่เย็นสบายๆ ไม่มีปัญญาหรือไง จะให้เทศบาลติดให้ฟรีได้ไง งั้น เทศบาล 1 หรือ 2หรือ3 ... เขาอยากติดบ้าง เทศบาลจะเอาเงินที่ไหนมาติดให้ทุกที่ครับ ช่วยๆ เขาหน่อย ครับ

ท่านกำลังดูถูกค่าของเงินไปละเปล่า

ท่านลองคิดดูดี ๆ เน้อ
ลองนึกถึงหัวอกผู้ปกครองที่บางคนต้องจ่ายไปแล้วตั้ง 43,000 บาท
แล้วยังต้องมาจ่ายค่าแอร์อีก 25,000 บาท หรืออย่างน้อยอีก 1,500 บาท

และผู้ปกครองที่เหลือก็จ่ายค่าเทอม 11,000 บาท หรือ 13,000 บาท ซึ่งขอขึ้นมาแล้ว
แล้วยังต้องมาจ่ายค่าแอร์เพิ่มอีก

จริงอยู่การพัฒนาเป็นสิ่งที่ดี
แต่การพัฒนาควรนึกถึงหลักความพอดี ค่อยเป็นค่อยไป

"พัฒนาไปอย่างช้า ๆ แต่ ยั่งยืน"
ดีกว่ามั้ย

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
PhotoMaster
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 00:37:21 »

ไม่บ้าหรอก ก็เป็นปกติแหละ เชียงรายนิ  ยิงฟันยิ้ม

จองปากเปล่า ได้ปากแตก
natdanai
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 00:43:16 »

ถ้าติดแอร์แล้ว ละอ่อนเรียนเก่งขึ้น มีความรู้ความสามารถ พัฒนาประเทศหื้อมันเจริญผมว่าติดไปเต๊อะครับ สนับสนุนเต็มที่ (แต่ถ้าติดแล้วมันจะหลับในห้องสบาย อาจารย์สอนก่อบ่าฟัง มีข้อดีอย่างเดียวคือโรงเรียนไฮโซครับ)

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน [088-2323856 : เบน]
Ming_8lnw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 01:03:29 »

สมัยผม อาจารย์ร้อนทีพาไปเรียนใต้ต้นไม้
yosd49
ชั้นประถม
*

คนเหนือ ใจดี มีน้ำใจ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 01:08:04 »

วันนี้พึ่งได้รับหนังสือจากโรงเรียน
เรื่องขอความอนุเคราะห์ติดแอร์ห้องเรียนทุกห้องเรียน
อ้างถึงการประชุมผู้ปกครองเมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2555
จะบังคับให้ผู้ปกครองเลือกจ่ายว่าจะจ่าย ดังนี้
1. สบทบเงินจำนวน  1,500 บาท ต่อนักเรียน 1 คน
2. เป็นเจ้าภาพติดตั้งแอร์จำนวน ..... เครื่อง เครื่องละ 25,000 บาท
โดยจำนวนที่จะติดตั้งทั้งหมด 34 เครื่อง

ไอ้เราก็นึกว่าเทอมหน้าขึ้นค่าเทอมไปอยู่แล้ว
นักเรียนเก่าขึ้นค่าเทอมเป็นคนละ 11,000 บาท
นักเรียนใหม่ อ.1 และ ป.1 คนละ 13,000 บาท

ยังมาเก็บค่าแอร์อีก โรงเรียนเทศบาลน่ะท่านน่ะ จะเอาแบบโรงเรียนนานาชาติเลยเหรอ
ทราบมาว่า โรงเรียนประถมอันดับ 1 ของเชียงรายคือ โรงเรียอนุบาลเชียงราย
และโรงเรียนประถมอันดับ 2 ของเชียงราย คือ โรงเรียนบ้านสันโค้งจรูญราษฎร์
(นับจากสถิติที่จำนวนเด็กจบป.6 สอบเรียนต่อม.1 สามัคคี จุฬาภรณ์ ดำรงฯ ท.6 ได้มากที่สุด)
ก็ยังไม่ได้ติดแอร์ทุกห้องเรียนขนาดนี้เลยเน้อ!!!!

จะสรุปให้ฟังว่าผู้ปกครอง (บางคน) ที่จะเอาลูกหลานเข้าเรียน ป.1 ปีการศึกษา 2556 ที่จะถึงนี้
จะต้องจ่ายเงินค่้าเทอมสำหรับเทอมที่ 1/2556 ของลูกดังนี้
   1. ค่าแป๊ะเจี๊ยะในฐานะที่ลูกของท่านสอบเข้าไม่ได้ 30,000 บาท
   2. ค่าเทอม 13,000 บาท ยังไม่รวมค่าชุดนักเรียนและค่าหนังสือเรียน
   3. ค่าแอร์เครื่องละ 25,000 บาท หรืออย่างน้อยสุดก็ 1,500 บาท

รวมแล้ว 68,000 บาท หรืออย่างน้อยสุดก็ 44,500 บาท

555 อยากหัวเราะให้ฟันหักจริง ๆ
    ลูกข้าราชการก็เบิกได้แค่ไม่เกินคนละ 1,600 บาทสำหรับ ป.1

สงสัยใกล้จะเป็นโรงเรียนลูกเทวดาเข้าไปทุกทีแล้วละมั้งเนียะ
   ผู้ปกครองท่านอื่น ๆ ว่าไงกันบ้างเนียะ เฮ้อ!!!

อืม....สงสัยมันจะเป็นธุรกิจไปแล้ว คิดถึงตอนที่ผมยังเป็นนักเรียนจัง
ตอนผมเรียน ป1-ม6 ผมเสียเทอมล่ะ ไม่ถึง 2000 ด้วยซ้ำ

อะหยั่งปะล้ำปะเหลือ

ขุนริน สุราวอด มอดกลับแกล้ม
yosd49
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 01:09:52 »

เทศบาล _1, เทศบาล 2 , เทศบาล 3 , เทศบาล 4, เทศบาล 5, เทศบาล 8 เลือกเอาเลยครับ ย้ายโรงเรียนให้ลูกได้ครับ ถ้าไม่มีปัญญาจ่ายครับ อยากให้ลูกสบายๆ ก็ยอมจ่ายซิครับ เงิน 1500 บาท เพื่อให้ลูกหลาน นั่งเรียนในห้องที่เย็นสบายๆ ไม่มีปัญญาหรือไง จะให้เทศบาลติดให้ฟรีได้ไง งั้น เทศบาล 1 หรือ 2หรือ3 ... เขาอยากติดบ้าง เทศบาลจะเอาเงินที่ไหนมาติดให้ทุกที่ครับ ช่วยๆ เขาหน่อย ครับ

ท่านกำลังดูถูกค่าของเงินไปละเปล่า

ท่านลองคิดดูดี ๆ เน้อ
ลองนึกถึงหัวอกผู้ปกครองที่บางคนต้องจ่ายไปแล้วตั้ง 43,000 บาท
แล้วยังต้องมาจ่ายค่าแอร์อีก 25,000 บาท หรืออย่างน้อยอีก 1,500 บาท

และผู้ปกครองที่เหลือก็จ่ายค่าเทอม 11,000 บาท หรือ 13,000 บาท ซึ่งขอขึ้นมาแล้ว
แล้วยังต้องมาจ่ายค่าแอร์เพิ่มอีก

จริงอยู่การพัฒนาเป็นสิ่งที่ดี
แต่การพัฒนาควรนึกถึงหลักความพอดี ค่อยเป็นค่อยไป

"พัฒนาไปอย่างช้า ๆ แต่ ยั่งยืน"
ดีกว่ามั้ย

ติดแอรืไปก้อบ่ใจ้ยะหื้อละออ่น เรียนเก่งขึ้นคับปี่
โหดเกิ๊น

yosd49
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 01:12:36 »

ตอนจะเอาโรงเรียนประจำชุมชน(ฝั่งหมิ่น)นี้มาทำเป็น ท.7 บอกว่าต้องการพํฒนาลูกหลานในพื้นที่ เอาเข้าจริงๆลูกหลานคนบ้านฝั่งหมิ่นได้เรียนไม่กี่คน เพราะผู้ปกครองทนแบกรับค่าเทอมไม่ไหว กลายเป็นโรงเรียนสำหรับลูกหลานผู้มีอันจะกิน

ชื่อโรงเรียน-สังกัด-งบลงทุน-ก่อสร้าง เป็นเงินของหลวง แต่เก็บค่าเทอมยังกะโรงเรียนเอกชน
สงสัยใสเขาขึ้นตามค่าแรงก้าครับ ค่าเรียนวัน 300 บาท อิอิ
ปล.ผมล้อเล่นเน้อ บ่ดีโขดผมหนา

ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 07:21:53 »

ถ้าติดแอร์แล้ว ละอ่อนเรียนเก่งขึ้น มีความรู้ความสามารถ พัฒนาประเทศหื้อมันเจริญผมว่าติดไปเต๊อะครับ สนับสนุนเต็มที่ (แต่ถ้าติดแล้วมันจะหลับในห้องสบาย อาจารย์สอนก่อบ่าฟัง มีข้อดีอย่างเดียวคือโรงเรียนไฮโซครับ)
ผมว่าจะปากั๋นหลับมากกว่า ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Tamon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:04:17 »

ก็ไปเรียนโรงเรียนอื่นก็ได้มีเยอะแยะถ้าผู้ปกครองไม่ยึดติดก่อนเอาลูกเข้าเรียนก็ควรศึกษาก่อนว่าค่าเทอมเท่าไหร่การเรียนการสอนเป็นอย่างไรพอไปไหวไหมนี่เขาเรียนก็เรียนกับเขวพอมีปัญหาก็มาบ่นว่าแพงอย่างนั้นอย่างนี้ก็เคยได้ยินเรื่องค่าเทอมของโรงเรียนนี้ก็ประมาณนี้แหละตั้งนานแล้ว
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:31:04 »

+1คับ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:36:27 »

+1คับ
สุดยอด!
+ ๑๐๐๐๐๐๐๐๐

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
hino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:53:26 »

ขาหน้าหล่มจ่อง ลูกบ่าว ป.4 (ขี้ไก่แล้ว)อยู่ฮั่นเนอะ
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 08:57:35 »

เผือกร้อนๆมาแล้ว.. ตกใจ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์