เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 10:46:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  บ้าไปแล้วโรงเรียนเทศบาล 7
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน บ้าไปแล้วโรงเรียนเทศบาล 7  (อ่าน 33135 ครั้ง)
Tassanee
บ้านสวย สงบ ร่มรื่น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:41:53 »

หลังๆรู้สึกกระทู้ประเภทเหมือนว่ารับจ้างตอบเยอะ...

เทศบาล เป็นหน่วยงานปกครองส่วนท้องถิ่น ที่พูดมาตลอดว่าหารายได้เองเป็นหลัก ได้จัดสรรงบจากส่วนกลางเป็นส่วนน้อย และบริหารจัดการงบเอง จะเห็นได้จากการได้รับโบนัสในแต่ละปี หากหารายได้เยอะ(จากภาษี,และอื่นๆ) ก็ได้โบนัสเยอะ

ดังนั้น ควรจะหางบมาสนับสนุนเองก่อน จากตรงใหน ก็ไปดูเอาว่า เทศบาลมีรายได้ตรงใหนบ้าง มีกำไรจากงบใหนบ้าง ไม่ใช่เอาความจุดอ่อนผู้ปกครองมาเล่น ผมเชื่อว่าผู้ปกครองเกือบร้อยทั้งร้อย หากมีหนังสือขอความร่วมมือจากโรงเรียนลูกมาถึง ไม่มีก็ต้องมี  ไม่มีก็ต้องหยิบยืม-กู้-จำนำ เพื่อลูก

ผมไม่มีลูกเรียนที่นี่ แต่เคยได้ยินผู้ปกครอง ชาวบ้าน "บ้านฝั่งหมิ่น" บ่นว่าลูกหลานไม่มีที่เรียน เพราะโรงเรียนชุมชนไกล้บ้านที่เคยเป็นโรงเรียนสำหรับคนในชุมชนกลายเป็นโรงเรียนคนรวยไปแล้ว ต้องไปหาที่เรียนให้ลูกที่ค่าเทอมถูกกว่า

ควรจะพิจารณาสิทธิ์คนในชุมชนก่อน ไม่ใช่พิจารณาเงินในบัญชีผู้ปกครองก่อน

.....อยากบอกแบบนี้เลย......โดน
swkkhumpee
กระจกของจริง_มันต้องแตก
ระดับ ป.ตรี

ติดตั้งautodoor

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:46:03 »

ผมมาคิดถึงเด็กดอยชาวไทยภูเขานะอากาศเย็นสบายตลอดทั้งปีแต่มันมีปัจจัยอื่นๆอีกเยอะแยะที่การศึกษาของเขายังไม่ดีเท่าที่ควร  ใจเย็นๆครับท่านผู้ปกครองทั้งหลาย

www.khumpeeglass.comคำภีร์  อลูมินั่ม   khumpeeupvc.com/0613202540/052050593 ติดตั้ง ต่อเติมบานเฟี้ยม บานAUTO   Id line  sahaswing
งานอลูมิเนียม+กระจก/U PVC
บานเลื่อน  บานสวิง  บานกระทุ้ง  ผน
noi 219
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 13:04:29 »

ผู้ปกครองนี้แปลกมาก  ต้องการคุณภาพมาก แต่ไม่อยากจ่ายเงิน เงินกับคุณภาพ กับความสบายมันมาด้วยกัน ผู้บริหารโรงเรียนต้องการปรับปรุงให้มันดีกว่าเดิมก็ต้องใช้เงิน ถ้าคุณไม่เห็นด้วยก็ทักกันในที่ประชุม คุยกันให้เรียบร้อยว่าไม่เห็นด้วย หรือมีคนเห็นด้วยเยอะ ๆ เรารับไม่ได้ก็ย้ายออกไป แต่ถ้ามีคนไม่เห็นด้วยเยอะ ๆ เขาก็ไม่เอากัน ไม่ควรทำเวทีนอกรอบอย่างนี้ 

1 เสียหายโรงเรียน
2  ทำให้กำลังใจในการพัฒนาของเขาเสียด้วย
3 ขาดความสามัคคีกันในหมู่ผู้ปกครองและโรงเรียน

เลิกเถอะครับผม
คุณหนู
คนงาม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 13:13:14 »

วางแหนจะให้ลูกเข้าโรงเรียนนี้เหมือนกันค่ะ 
เงินแป๊ะเจี้ยแรกเข้าบางที่ก็มีใช่มั้ยคะ แต่ถ้าลูกเรียนทีนี่แล้วการเรียนการสอนโอเคไม่แพ้นานาชาติ
ค่าเทอมก็อยู่ระดับพอประมาณไม่โอเวอร์เหมือนนานาชาติ  มีค่านู้นนี่บ้างเพื่อความสะดวกสบาย
ของลูกเรา  ก็โอค่ะ  ยอมจ่าย

ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้  มานะคน
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 13:40:00 »

ผมว่าปัญหานี้..ไม่จบง่าย ถ้าโต้เถียงกันแบบต่างคน..ต่างมีเหตุผล
ทางกลุ่มผู้บริหารโรงเรียน..หรือผู้เกี่ยวข้องในส่วนตรงนี้ เฉพาะเรื่องแอร์นะครับ
เขาทำเพื่อใคร.........................................
แล้วได้ประโยชน์ตรงนั้นตกอยู่กับใคร............
แล้วมีผูปกครองใครคนใหนลองไปนั่งเรียนกับลูกบ้าง..ว่าร้อนหรือไม่ร้อนแล้วถามลูกแล้วหรือยังว่า...ร้อนหรือเปล่า.................
ถ้าผลประโยชน์ตรงนี้..ตกไปอยู่กับคนอื่นที่ไม่ใช่ลูกๆๆๆๆๆๆๆๆของทุกคนที่เล่าเรียนอยู๋ที่นี่
ผมจะเป็นคนแรก..ที่จะไปถาม ผอ.และกลุ่มผู้บริหารด้วยตัวเอง
ลูกผมย้ายออกไปแล้ว 1 คน  ยังอยู่อีก 1 คนในระดับอนุบาล 3 ขึ้นประถม 1 ปีการศึกษาหน้า 
ส่วนตัวผมเอง..ผมยินดีจ่าย 1,500 บาท
เพราะมองในอีกมุมของผม..ผมว่าคุ้ม..
เพราะแอร์..ครู คงไม่บ้าเปิดมันทั้งวัน  ตั้งแต่เริ่มเรียน..เพราะค่าไฟมันจะบานทะโล่ ค่า FT ตัวคูณมันพุ่งทะยาน  ตามค่าใช้ไฟจริง
แล้วหน้าหนาว..ครูคงไม่บ้าเปิด...แล้วถ้าครูจะเปิดใช้งาน  ก็คงจะเป็นช่วงเปิดเทอมหน้า ก่อนจะเข้าฤดูฝน

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 13:55:36 »

ท่านผู้ปกครองที่มีลูกเรียนอยู่ ท.7 แล้ว ไม่เห็นด้วย  หรือเห็นด้วย
ช่วยส่ง PM จดหมายน้อยให้ผมด้วย 
ช่วยระบุเหตุผลด้วยนะครับ  แล้วช่วยบอกด้วยว่าลูกเรียนอยู่ชั้นอะไร บอกชื่อจริงของลูก นามสกุลไม่ต้องบอก   (ทุกอย่างเป็นความลับ ผมจะได้รู้ว่า จริงแล้ว ที่มาออกความเห็นกัน มีลูกเรียนกันจริงหรือเปล่า ผมจะเอาเหตุผลที่อ้างถึงที่แต่ละท่านบอกมาและสัดส่วนของส่วนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย  แจ้งให้ทางโรงเรียนทราบครับ )
ผมก็ช่วยได้เท่านี้แหละครับ  ไม่งั้น..อีก 3 วันก็ไม่จบ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 15:20:54 »

ช่วยแจ้งมาด้วยนะครับ
 แจ้งมาแล้ว 3 ท่าน..

kungfukick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 15:53:11 »

ปัญหาไม่ได้อยุ่ที่ซื้อแอร์หรอก อยุ่ที่เก็บไปแล้วกลัวไม่ได้เอาไปซื้อแอร์ทั้งหมดมากกว่า แลบลิ้น
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 15:56:34 »

ผ.อ มุดหัว อยู่ไหนชี้แจงหน่อย!!!!!!!!!!เรียกสรยุทธ์มาชี้แจงดีกว่าในถาณะสื่อจะเป็นกลางมากกว่าหรือไม่เรียกช่องไทยPBSสถาณีประชาชนมาชี้แจงประเด็นแบบนี้มันมีเงื่อนงำเงินทองไม่เข้าใครออกใครมันต้องชีแจงพร้อมสื่อถ้าบริสุทธ์จริง
THANAPUT

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 16:47:31 »

ปัญหาไม่ได้อยุ่ที่ซื้อแอร์หรอก อยุ่ที่เก็บไปแล้วกลัวไม่ได้เอาไปซื้อแอร์ทั้งหมดมากกว่า แลบลิ้น
เท่าที่ทราบมา มาประเมินราคากันหลายร้าน  รวมทั้งร้านที่ผมพอรู้จักกันเป็นส่วนตัว
แอบสอบถามมา ได้เรื่องว่า..ราคาที่ได้มาทั้ง 12 ห้อง ประมาณ 6 แสนบาท
แทบไม่เหลือกำไรอะไรเลย..แล้วทางโรงเรียนยังต่อราคาลงอีก
ขั้นตอนการจัดซื้อ  ผมมั่นใจว่านาจะโปร่งใส เพราะเช็คกับทางร้านที่ไปประเมินราคามาแล้ว  ไม่มีนอก  ไม่มีในแน่นอน..
ผมขอให้ท่านที่มีบุตร เรียนที่ ท.7 แจ้งมาทางผมได้เลย ถึงคืน 24.00 นะครับ
หลัง 24.00 น. ผมขอปิดรับความคิดเห็นเด้อ..อย่าว่ากัน ไม่ยังงั้น..ไม่จบปัญหาเสียที
อาจจะมีการเรียกประชุมกันใหม่แล้วโหวต..
หรือ..เลิกไปเลยไม่ต้องติด
ท่านใดที่มีลูกเรียน ท.7 ยืนยันมาเลยครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 16:59:25 »

เท่าที่ทราบมา มาประเมินราคากันหลายร้าน  รวมทั้งร้านที่ผมพอรู้จักกันเป็นส่วนตัว
แอบสอบถามมา ได้เรื่องว่า..ราคาที่ได้มาทั้ง 12 ห้อง ประมาณ 6 แสนบาท
แทบไม่เหลือกำไรอะไรเลย..แล้วทางโรงเรียนยังต่อราคาลงอีก
ขั้นตอนการจัดซื้อ  ผมมั่นใจว่านาจะโปร่งใส เพราะเช็คกับทางร้านที่ไปประเมินราคามาแล้ว  ไม่มีนอก  ไม่มีในแน่นอน..
ผมขอให้ท่านที่มีบุตร เรียนที่ ท.7 แจ้งมาทางผมได้เลย ถึงคืน 24.00 นะครับ
หลัง 24.00 น. ผมขอปิดรับความคิดเห็นเด้อ..อย่าว่ากัน ไม่ยังงั้น..ไม่จบปัญหาเสียที
อาจจะมีการเรียกประชุมกันใหม่แล้วโหวต..
หรือ..เลิกไปเลยไม่ต้องติด
ท่านใดที่มีลูกเรียน ท.7 ยืนยันมาเลยครับ

เอาใจช่วยผู้ปกครองที่ไม่สนับสนุนการติดแอร์ครับ  pm  ไปหาท่าน THANAPUT  ได้เลยนะครับ 

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
THANAPUT

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 17:21:27 »

ผ.อ มุดหัว อยู่ไหนชี้แจงหน่อย!!!!!!!!!!เรียกสรยุทธ์มาชี้แจงดีกว่าในถาณะสื่อจะเป็นกลางมากกว่าหรือไม่เรียกช่องไทยPBSสถาณีประชาชนมาชี้แจงประเด็นแบบนี้มันมีเงื่อนงำเงินทองไม่เข้าใครออกใครมันต้องชีแจงพร้อมสื่อถ้าบริสุทธ์จริง
ใจเย็นครับท่าน  เงื่อนงำเรื่องเงิน่วนต่าง ไม่น่าจะมี
ปัญหาน่าจะมาจากการ สื่อสาร และข้อความที่พิมพ์ลงในสารสำพันธ์ระหว่างโรงเรียนและผู้ปกครอง  
ร้านที่ไปเสนอราคาติดตั้งมีประมาณ 5 ร้านค้าใหญ่
ในนั้น..ผมรูจักเป็นการส่วนตัว 2 ร้าน
ถามแล้วครับ..ไม่มีแบบที่เราคิด..
แต่..การเก็บ 1,500 บาท  มันแฝงรวมค่าไฟแล้ว มันเลยดูสูงไป
ไม่เป็นไร..เด๊ยวผมเป็นหน้าเสื่อถามให้เอง

corner_online
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 17:48:42 »

ปัญหาตอนนี้คือผู้ปกครองอีกหลายท่านไม่ได้เล่นเวปเชียงรายโฟกัสเนียะซิ
จะเอาเป็นบรรทัดฐานตรงนี้ไปเลยมันก็คงกระไรอยู่
ขอออกเป็นความเห็นส่วนตัวอีกครั้งได้มั้ยว่า...
ให้ทำเป็นหนังสือสอบถามความคิดเห็นผู้ปกครองทุกคนเลยอีกครั้ง

หากผลการโหวตเป็นเช่นไรก็คงต้องยอมรับความคิดเห็นของคนส่วนใหญ่แล้วล่ะ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 17:54:00 »

ปัญหาตอนนี้คือผู้ปกครองอีกหลายท่านไม่ได้เล่นเวปเชียงรายโฟกัสเนียะซิ
จะเอาเป็นบรรทัดฐานตรงนี้ไปเลยมันก็คงกระไรอยู่
ขอออกเป็นความเห็นส่วนตัวอีกครั้งได้มั้ยว่า...
ให้ทำเป็นหนังสือสอบถามความคิดเห็นผู้ปกครองทุกคนเลยอีกครั้ง

หากผลการโหวตเป็นเช่นไรก็คงต้องยอมรับความคิดเห็นของคนส่วนใหญ่แล้วล่ะ

ตามนี้เลยยิ่งดีครับ ทำหนังสือสอบถามความคิดเห็น ส่งไปให้ผู้ปกครองทุกท่าน ย้ำนะครับ ว่าต้องส่งให้ทุกท่าน  แล้วมาหาข้อสรุปหลังได้รับความคิดเห็นจากผู้ปกครองอีกทีครับ  ผู้ปกครองทุกคนต้องมีส่วนร่วม ไม่ใช่ตัดสินกันแค่กลุ่มคณะกรรมการ.....

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
THANAPUT

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 18:09:23 »

เท่าที่ผมอ่านหลายๆความเห็น ปัญหาหลักๆมีดังนี้
1. ค่าแอร์ 1,500 บาท ตกใจ ตกใจ
2. เงินเก็บแล้วไปอยู่ไหน  รวมค่าไฟหรือยัง..ค่าไฟระหว่างเทอม  เงินใครจ่าย..
3. ส่วนนึงยอมจ่าย..อีกส่วนไม่จ่าย..จะทำยังไงดี..
4. ถ้าโหวตกันระหว่างผู้ปกครอง ติดแอร์หรือ ไม่ติดแอร์..ถ้าผลโหวตออกมาส่วนใหญ่บอกว่าติดแอร์.. หลายๆท่านที่ค้าน..ต้องรับผลโหวตนะครับ..
แล้วต้องช่วยกันจ่าย 1,500 ถ้วนหน้าด้วย ปัญหาจะได้จบ บางอาจจะต้องฝืนทนจ่าย ร้องไห้ ร้องไห้
แต่ถ้าท่านใดไม่อยากจ่าย..ผมก็คงจะไปว่าอะไรไม่ได้..
แต่ถ้ามติ ส่วนใหญ่ออกมาว่าไม่ติด..ก็ไม่ติดตามมตินั้นครับ
ต้องเคารพมติเสียงส่วนใหญ่  จะโหวตยังไง หรือแบบใหนทางโรงเรียนคงจะดำเนินการเอง   อาจจะมีสารสัมพันธ์ไปอีกรอบ..หรือไม่มีเลย..
หรืออาจจะติดเฉพาะห้องที่ผู้ปกครองพร้อม  พอขึ้นชั้นใหม่ปีหน้า..ก็ย้ายแอร์ไปด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่น้องครับ..พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปถามด้วยตัวเอง..ปัญหาจะได้จบไป
อยากให้ถามอะไร..แจ้งมาทาง PM  พร้อมยืนยัน ชื่อครูประจำชั้นที่ลูกเรียนอยู่ และชื่อของลูกด้วยครับ แต่ผมจะไม่บอกว่าใครถาม แต่จะเขียนคำถามไปถามด้วยตัวเอง
ผมยืนอยู่ข้างผู้ปกครองเด้อ..ทุกอย่างว่ากันด้วยเหตุผล แล้วก็ความเหมาะสม
คืนนี้หลัง 24.00 น. ผู้ดูแลบอร์ดช่วยล็อคกระทู้ด้วยนะครับ

Mylovesss
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 18:33:44 »

ผมเชื่อว่าปัญหาเกิดจากการสื่อสาร เหมือนท่าน THANAPUT ว่า ผมว่าไหนๆ ท่านก็อาสาออกหน้าแทนผู้ปกครองคนอื่นแล้ว ฝากแนะนำทางโรงเรียนจัดประชุมผู้ครองชี้แจงรายละเอียด พร้อมตอบข้อซักถาม แล้วลงมติ ไปเลยดีกว่ามั้ยครับ เพราะครั้งก่อนแยกคุยกันคนละห้อง มันเลยไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน  อีกอย่างถ้าทำแบบสอบถาม เดี๋ยวจะมีไม่เชื่อมติ ตามแบบสอบถามกันอีก หรือ มีเหตุข้องใจอะไรอีก  ประชุมครั้งเดียวน่าจะได้ข้อสรุป

ป.ล. แต่ส่วนตัวผมเห็นด้วยครับและพร้อมจ่ายครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 19:28:43 »

เทศบาล _1, เทศบาล 2 , เทศบาล 3 , เทศบาล 4, เทศบาล 5, เทศบาล 8 เลือกเอาเลยครับ ย้ายโรงเรียนให้ลูกได้ครับ ถ้าไม่มีปัญญาจ่ายครับ อยากให้ลูกสบายๆ ก็ยอมจ่ายซิครับ เงิน 1500 บาท เพื่อให้ลูกหลาน นั่งเรียนในห้องที่เย็นสบายๆ ไม่มีปัญญาหรือไง จะให้เทศบาลติดให้ฟรีได้ไง งั้น เทศบาล 1 หรือ 2หรือ3 ... เขาอยากติดบ้าง เทศบาลจะเอาเงินที่ไหนมาติดให้ทุกที่ครับ ช่วยๆ เขาหน่อย ครับ
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ กำกึ้ดคนมีเงิน เป๋นจ่ะอี้ลู้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เจอคนแบบนี้ส่ายหัวหนี้ดีกว่าครับ ยิงฟันยิ้ม
แต้ครับท่าน ยิ้มกว้างๆ เพราะผมคงบ่ามีปัญญาส่งครับ ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 19:34:18 »

เทศบาล _1, เทศบาล 2 , เทศบาล 3 , เทศบาล 4, เทศบาล 5, เทศบาล 8 เลือกเอาเลยครับ ย้ายโรงเรียนให้ลูกได้ครับ ถ้าไม่มีปัญญาจ่ายครับ อยากให้ลูกสบายๆ ก็ยอมจ่ายซิครับ เงิน 1500 บาท เพื่อให้ลูกหลาน นั่งเรียนในห้องที่เย็นสบายๆ ไม่มีปัญญาหรือไง จะให้เทศบาลติดให้ฟรีได้ไง งั้น เทศบาล 1 หรือ 2หรือ3 ... เขาอยากติดบ้าง เทศบาลจะเอาเงินที่ไหนมาติดให้ทุกที่ครับ ช่วยๆ เขาหน่อย ครับ
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ กำกึ้ดคนมีเงิน เป๋นจ่ะอี้ลู้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เจอคนแบบนี้ส่ายหัวหนี้ดีกว่าครับ ยิงฟันยิ้ม
แต้ครับท่าน ยิ้มกว้างๆ เพราะผมคงบ่ามีปัญญาส่งครับ ยิ้มกว้างๆ

ก็เพราะว่ามีคนคิดจะอี้นะกะครับ  บ้านเฮาถึงได้เป็นกั๋นเป็นชนชั้น ส่งลูกเรียนโรงเรียนค่าเทอมแพงๆ มันบะได้วัดว่าลูกคุณใหญ่มาจะเป็นคนดีหนาครับ  ดีบะดี อาจจะถอนทุนคืนก้ได้ครับ

ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 19:43:13 »

ก็เพราะว่ามีคนคิดจะอี้นะกะครับ  บ้านเฮาถึงได้เป็นกั๋นเป็นชนชั้น ส่งลูกเรียนโรงเรียนค่าเทอมแพงๆ มันบะได้วัดว่าลูกคุณใหญ่มาจะเป็นคนดีหนาครับ  ดีบะดี อาจจะถอนทุนคืนก้ได้ครับ
อืมมม ครับ ยิ้ม ยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
THANAPUT

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 19:43:43 »

ท่าน۰•ฮักแม่จัน©®
คืนนี้รบกวนท่านปิดการตอบกระทู้ด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เพราะพรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปถามด้วยตัวเอง ทุกคำถาม..มีคำตอบแน่นอน
ปัญหาจะได้จบไป..มันยังงั้น 10 หน้าก็ไม่พอ
เพราะต่างคนต่างมีเหตุผลในตัวเอง.. ตกใจ ตกใจ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์