เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:56:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เคยไปเที่ยวเกาหลีแล้วติดตม.จะไปอีกรอบได้ไหม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน เคยไปเที่ยวเกาหลีแล้วติดตม.จะไปอีกรอบได้ไหม  (อ่าน 26384 ครั้ง)
kunchiang16
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 13:05:22 »

เคยไปเที่ยวเกาหลีแล้วติดตม.จะไปอีกรอบได้ไหม

คือเรื่องมีอยู่ว่า เดินทางไปเกาหลีเพื่อไปเที่ยว(ย้ำค่ะ เที่ยวจิงๆ) ซื้อตั๋วไปกลับเอง 15 วัน โดยมีเพื่อนเป็นคนไทยที่ไปทำงาน(ไม่ถูกกฏหมาย) และมีเพื่อนคนเกาหลี แต่พอถึงด่านตรวจพาสฯ เค้าถามหลายคำถามอยู่น่ะค่ะ แต่สุดท้ายเค้าถามเราว่า  พักที่ไหน เราไม่ได้เตรียมที่อยู่มาค่ะ แล้วเราเองก้อพูดอังกฤษได้ไม่เก่งพอด้วยค่ะ พอเค้าถามเยอะขึ้นตอบไม่ได้ค่ะ แถมไม่ได้จองโรงแรม เพราะจะไปพักบ้านเพื่อนที่เกาหลี แถว ชองนัม เลยโดนถามต่อเลยค่ะ เรามาคนเดียว ครั้งแรก และพูดเกาหลีไม่เป็น จะบอกว่ามีเพื่อนเป็นคนไทยทำงานอยู่นั่นก้อไม่ได้ เดี๋ยวซวยเพื่อน เลยเรียกตัวไปนั่งร๊อๆๆตั้งแต่7โมงเช้า จนถึง10โมง สรุปว่าไม่ให้เข้าเมืองค่ะ ต้องรอเครื่องบิน ทุ่มหนึ่ง ดิฉันต้องรอ 12 ชั่วโมงเร้ยทีเดียว  ทำไมเค้าเคร่งจังซึ่งเราเองก้อมีคนเกาหลีที่เป็นเพื่อนมารอเซ็นรับตั้งแต่เช้า เพราะกลัวไม่ผ่านนั่นแร่ะ กลายเป็นว่าไม่ได้เจอกันค่ะ ดิฉันเร้ยถูกจำกัดบริเวณค่ะ อยากบอกว่าทางตม เกาหลีมีเจ้าหน้าที่ที่พูดไทยบ้างอังกฤษบ้างแค่คนเดียว ขนาดให้เบอโทรคนเกาหลีไปยังไม่โทรตามให้ค่ะ ติดต่อใครไม่ได้ตู้โทรศัพท์ให้เราโทรติดต่อเพื่อนยังไม่มีเร้ยค่ะ   เค้าไม่ได้ช่วยเหลือหรือดูแลไรเร้ย หน้าตาเราก้อไม่ใช่คนจะหนีไปทำงาน ซวยเร้ยค่ะ
แต่ยังอยากไปอีกค่ะ ไม่หลาบจำอิอิ..เสียเงินไป 22000 ค่าตั๋วรอบแรกไปแล้ว
ใครพอแนะนำวิธีผ่านตมได้บ้างค่ะ หรือต้องจองโรงแรมหรือไปกะทัวร์ดีค่ะ จะผ่านไป เพราะตัวเองหน้าพาสปั๊มออกนอกประเทศไปแร้ว แต่ไม่มีปั๊มรับจากประเทศไดๆ กลับออกจากเกาหลีถึงไทย โอว์ เหมือนvip ค่ะ มีคนมารับส่งถึงที่ ดูแลส่วนตัว...น่าขำตัวเองจิงๆค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 20:49:10 โดย kunchiang16 » IP : บันทึกการเข้า

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 13:10:22 »

ไปกะทัวร์ง่ายก่าครับ

คนดีต้องมีที่ยืน...
kunchiang16
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 13:15:15 »

ไปกะทัวร์ง่ายก่าครับ

เห็นที่ติดตม กะเรา 12 คน วันนั้น มากะทัวร์ทุกคนค่ะ
แล้วในกรณีเราจะ ซื้อทัวร์ไปอีกรอบ จะได้ไหมนร๊ะ

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 13:17:30 »

มีใครพอแน่ะนำได้ค่ะ ว่าจะไปอีกรอบได้ไหมเอ่ย
หรือว่าต้องไป เรียนภาษาอังกฤษ หรือภาษาเกาหลี เพื่อความมั่นใจ....
แล้วถ้าซื้อทัวร์ไป เชียงรายเรามีี่ที่ไหนขายทัวร์บ้างค่ะ ขอคำแนะนำค่ะ

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 15:29:43 »

ตม เกาหลี นี่แล้วแต่ดวงครับ

แนะนำว่า ถ้าไปเที่ยวจริงๆ (ไม่ได้กะโดดวีซ่า) ให้จองโรงแรมที่พักให้เรียบร้อยครับ จองผ่านเวปได้เยอะแยะเลยครับ agoda hotelclub booking.com hostelworld แล้วก็นำไปโชว์ด้วยครับ

เตรียมแผนการท่องเที่ยวไปให้เค้าดูด้วยก็ได้ครับ เพราะตอนที่แฟนผมไปเค้าก็ถามแฟนผมประมาณว่า ตั้งใจจะไปเที่ยวไหนบ้าง

เตรียมตั๋วเครื่องบินขากลับไปโชว์ด้วยจะช่วยได้มากครับ

ส่วนเรื่องซื้อทัวร์นีไม่มีผลสักเท่าไหร่ครับ พ่อผมไปเกาหลีกับทัวร์ ก็ยังมีคนโดนส่งกลับครับ อีกอย่างเราโดนเรียกเข้าห้องเย็น ไกด์ก็เข้ามาช่วยไม่ได้ครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 16:19:25 »

ตม เกาหลี นี่แล้วแต่ดวงครับ

แนะนำว่า ถ้าไปเที่ยวจริงๆ (ไม่ได้กะโดดวีซ่า) ให้จองโรงแรมที่พักให้เรียบร้อยครับ จองผ่านเวปได้เยอะแยะเลยครับ agoda hotelclub booking.com hostelworld แล้วก็นำไปโชว์ด้วยครับ

เตรียมแผนการท่องเที่ยวไปให้เค้าดูด้วยก็ได้ครับ เพราะตอนที่แฟนผมไปเค้าก็ถามแฟนผมประมาณว่า ตั้งใจจะไปเที่ยวไหนบ้าง

เตรียมตั๋วเครื่องบินขากลับไปโชว์ด้วยจะช่วยได้มากครับ

ส่วนเรื่องซื้อทัวร์นีไม่มีผลสักเท่าไหร่ครับ พ่อผมไปเกาหลีกับทัวร์ ก็ยังมีคนโดนส่งกลับครับ อีกอย่างเราโดนเรียกเข้าห้องเย็น ไกด์ก็เข้ามาช่วยไม่ได้ครับ

ขอบคุนมากค่ะ แสดงว่าตัวเราซวยมากค่ะ แค่ไปเที่ยวก้อไม่ได้เที่ยวแถมเสียค่าตั๋วไปฟรีๆทั้งไปทั้งกลับสองหมื่นกว่า หุหุ คิดว่ามีคนเกาหลีมาเซ็นรับรองถ้าติดตม ดันไม่ติดต่อให้เราซะงั้น ทีเข้าประเทศเรางี้ โคตรง่ายเร้ยค่ะ

CodeRed
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 16:55:07 »

ไม่เต้นท่า กังนัมสไตร์ให้เขาดูละ เผื่อ ตม.เกาหลี เขาจะให้ผ่าน + +.

เป็นความคิดเห็นที่ติดตลกนะครับ

ส่วนที่จะลักลอบเข้าเมือง ให้ผ่าน ตม. นั้นมีหลาย วิธี ครับ
ที่ฮิตๆ คือ ทะเบียนสมรส อ่ะครับ
คือ ไทย-ไทย หรือ ไทย-เกาหลี ครับ

คนที่คิดว่าตนเองเป็นผู้นำแต่ไม่มีผู้คนเดินตามเลยก็เปรียบเสมือนผู้ที่กำลังเดินเล่นเท่านั้น
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 17:22:56 »

ไม่เต้นท่า กังนัมสไตร์ให้เขาดูละ เผื่อ ตม.เกาหลี เขาจะให้ผ่าน + +.

เป็นความคิดเห็นที่ติดตลกนะครับ

ส่วนที่จะลักลอบเข้าเมือง ให้ผ่าน ตม. นั้นมีหลาย วิธี ครับ
ที่ฮิตๆ คือ ทะเบียนสมรส อ่ะครับ
คือ ไทย-ไทย หรือ ไทย-เกาหลี ครับ

555 เต้นม่ะเป็น มิน่าร่ะ ไม่ผ่านตม.  อิอิ  ส่วนตัวไม่คิดลักลอบน่ะค่ะกะไปเที่ยวจิงๆ แต่ไม่อยากวัดดวง  ให้ชัวร์ไปเร้ยว่า ผ่าน คิดว่านับจากรอบนี้ถ้าผ่านคงต้องไปปี 1-2 ครั้ง  ลุ้นค่ะ

Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 17:55:14 »

ถ้าครั้งแรกไม่ผ่าน รอสองน่าจะยากอ่ะคับ  ลังเล

คนดีต้องมีที่ยืน...
tw.thanawat
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 18:32:13 »

ข๋อยขนาดเปินไปแอ่วเกาหลีแล้วเฮายังบ่เกยไปแอ่วใหนเลยยกเว้นสามเหลี่ยมทองคำ เศร้า

tw. แม่จัน เชียงราย 090-6713894
A1
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 18:58:41 »

ไม่ยากครับไปได้อีก
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 19:00:00 »

กำลังจะไปเที่ยวเกาหลี ญี่ปุ่น พอดีเลย เศร้า เศร้า เศร้า

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
auinoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 19:08:58 »

ถ้าโดนส่งกลับ ครั้งที่สองคงเข้ายากครับ เนื่องจากมีประวัติส่งกลับติดอยู่ อีกอย่างประเทศที่ไม่ต้องใช้ Visa นี่ขึ้นอยู่กลับเขาจริงๆ ว่าจะให้เข้าหรือไม่ให้เข้า
และผู้หญิงจะเข้ายากครับ หรือสงสัยถึงขั้นเอาเข้าห้องสอบทีเดียวครับ
ไปกับทัวร์ก็ใช่ว่าจะได้เข้าทุกคนนะครับ มีส่งกลับเหมือนกันนะครับ
แนะนำว่า ควรเก็บพาสปอร์ทเล่มเก่าที่หมดอายุแล้ว แต่มีประวัติว่าเข้าประเทศนั้นออกประเทศนี้แนบไปให้เขาดูด้วยจะสะดวกครับสำหรับประเทศที่ไม่ต้อง วีซ่า
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 20:41:11 »

ถ้าครั้งแรกไม่ผ่าน รอสองน่าจะยากอ่ะคับ  ลังเล

นั่นแร่ะค่ะ ที่กังวัลตอนนี้  กลัวมีประวัติเข้าไม่ได้นี่แร่ะค่ะ ทำไงดีเนี้ยะ

kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 20:47:23 »

ถ้าโดนส่งกลับ ครั้งที่สองคงเข้ายากครับ เนื่องจากมีประวัติส่งกลับติดอยู่ อีกอย่างประเทศที่ไม่ต้องใช้ Visa นี่ขึ้นอยู่กลับเขาจริงๆ ว่าจะให้เข้าหรือไม่ให้เข้า
และผู้หญิงจะเข้ายากครับ หรือสงสัยถึงขั้นเอาเข้าห้องสอบทีเดียวครับ
ไปกับทัวร์ก็ใช่ว่าจะได้เข้าทุกคนนะครับ มีส่งกลับเหมือนกันนะครับ
แนะนำว่า ควรเก็บพาสปอร์ทเล่มเก่าที่หมดอายุแล้ว แต่มีประวัติว่าเข้าประเทศนั้นออกประเทศนี้แนบไปให้เขาดูด้วยจะสะดวกครับสำหรับประเทศที่ไม่ต้อง วีซ่า

เอาละซิ ทำไงดีร่ะงั้น ต้องไปทำพาสใหม่เร้ยดีไหมค่ะ เผื่อจะรอดไม่ซวยติด ตม อีกรอบ แต่ที่ได้ยินจากคนอื่นบอกว่า ไปกะทัวร์ % ผ่านก้อสูงอยู่น่ะค่ะ ขนาดมีงานที่แน่นอนชัดเจนในไทย ยังไม่ผ่าน งั้นสุดท้ายน่าจะหน้าตาเราไม่ผ่านค่ะบ้านนอกเกิน...จะไปให้ได้สิ้นปีนี้ด้วย อยากไปๆๆๆใครแนะนำได้บ้างค่ะ

kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 20:47:51 »

ไม่ยากครับไปได้อีก

แนะนำด้วยน่ะค่ะ ยังไงดีเอ่ย

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 21:28:31 »

ไม่ต้องทำเล่มใหม่หรอกครับ. เพราะยังไงเราก็มีชื่อในระบบของเค้า

ลองเดินทางไปเที่ยวประเทศอื่นขั้นกลางสักหน่อยดีกว่าครับ

หน้าขาว เข้า. โดนเด้ง. แล้วยังหน้าขาวเข้าอีก. สุ่มเสี่ยงจังครับ

ลองตามรอยละคร กี่เพ้า. ไปมาเก๊า-ฮ่องกง. สักรอบ แล้วค่อยเขยิบไปเกาหลีก็ดีนะครับ

หรือถ้าอยากได้บรรยากาศเกาหลีนิดๆ ก็ขอวีซ่าไปเที่ยวไต้หวัน. ก่อนก็ดีครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ. คนชอบเที่ยวเหมือนกัน

ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
litespeed
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 23:28:03 »

มีเพื่อนผู้หญิงเคยโดนส่งกลับรอบแรกเหมือนกัน
รอบสองไปตอนแต่งงานแล้ว พร้อมสามีและลูกผ่านฉลุย

เรื่องโดนส่งกลับนี่เหมือนเคยเห็นใครตั้งกระทู้ในpantipไว้
ลองหาข้อมูลดูอีกทีนะครับ
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 04:35:34 »

ไม่ต้องทำเล่มใหม่หรอกครับ. เพราะยังไงเราก็มีชื่อในระบบของเค้า

ลองเดินทางไปเที่ยวประเทศอื่นขั้นกลางสักหน่อยดีกว่าครับ

หน้าขาว เข้า. โดนเด้ง. แล้วยังหน้าขาวเข้าอีก. สุ่มเสี่ยงจังครับ

ลองตามรอยละคร กี่เพ้า. ไปมาเก๊า-ฮ่องกง. สักรอบ แล้วค่อยเขยิบไปเกาหลีก็ดีนะครับ

หรือถ้าอยากได้บรรยากาศเกาหลีนิดๆ ก็ขอวีซ่าไปเที่ยวไต้หวัน. ก่อนก็ดีครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ. คนชอบเที่ยวเหมือนกัน

ยิงฟันยิ้ม

ยุ่งยากจังเน๊าะ ค่ะ แต่ก้อยังดีมีทางออกบ้าง เริ่มถอดใจบ้างร่ะ

kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 04:37:27 »

มีเพื่อนผู้หญิงเคยโดนส่งกลับรอบแรกเหมือนกัน
รอบสองไปตอนแต่งงานแล้ว พร้อมสามีและลูกผ่านฉลุย

เรื่องโดนส่งกลับนี่เหมือนเคยเห็นใครตั้งกระทู้ในpantipไว้
ลองหาข้อมูลดูอีกทีนะครับ

กรณีเราไปเที่ยวเองเหมือนเดิม ไม่ได้ไปแต่งงานเหมือนเค้า คงจะยากพอดู เด่วจะลองไปหาดูกระทู้ที่บอกไว้น่ะค่ะ เผื่อมีข้อมูลดีๆ ขอบคุนค่ะ

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์