เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:26:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านฟรีสไตล์ ขอเชิญทุกท่านสมาชิกครับ พร้อมสร้างสรรค์สังคมเชียงรายด้วยกัน  (อ่าน 30290 ครั้ง)
ukghost
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #380 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:17:03 »

พี่สาวเพิ่งกลับมาจากถนนคนเดินนะครับ โดนลากออกไปรำวงครั้งแรกในชีวิต  ใส่เสื้อที่ได้ auto2car ไปด้วย กลัวแก๊งค์เมื่อคืนมาเห็นชะมัด อายุยังไม่ถึงเกณฑ์รำวงย้อนยุคนะครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จ๊ากๆๆๆ  ยังค่ะยังไม่เปิด ขอเป็นตั้งแต่วันอังคารที่จะถึงนี้แล้วกันค่ะ น้องหยิน  ว่าจะไปหาซื้อหม้อแถว ๆ เชียงใหม่วันพรุ่งนี้นะคะ  โทร.มาเช็คก่อนได้นะคะถ้าวันไหนตั้งใจจะมา 085-718-7000 อิอิ  (อายจัง)

เข้ามารายงานตัวคับผม  สนุกมากมายจริง ๆ พี่สาวเองก็ไปเป็นครั้งแรกเหมือนกันค่ะ  แต่ทุกคนเป็นกันเองดีมาก สนุกมาก ๆ   หัวเราะกันท้องคัด ท้องแข็ง 

อยากฝากบอกถึงคนที่ยังไม่เคยไปร่วมงานมิตติ้ง แล้วเคอะเขิน ไม่รู้จักใคร ให้ดูพี่สาวเป็นตัวอย่างค่ะ  ไปแล้วติดใจ เจอกันคราวหน้าแน่นอน ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่สาว เปิดร้านแล้วชิมิ ไปทีไรปิดทุกที  ยิงฟันยิ้ม

นอนดึกจังนะครับพี่ วันนี้เป็นไงบ้าง ยังไงฝากเที่ยวเชียงใหม่ด้วยนะครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #381 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:24:22 »

5555 น่าจะถ่ายรูปให้ดูเป็นขวัญตาหน่อย อิอิ
ยังไงสักครู่ขอตัวนอนนะครับ วันนี้เหนื่อย + ยังแฮงค์อยู่เลย เดินทางปลอดภัยนะครับพี่สาว
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #382 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:26:04 »

ดูแล้วมันส์มากครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #383 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:30:41 »

คราวหน้ามาแจมนะครับ คนกันเองทั้งนั้น

AIT

« ตอบ #384 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:32:21 »

คราวหน้ามาแจมนะครับ คนกันเองทั้งนั้น

ดึก ๆ มันไม่มีคนช่วยเฝ้าร้านอ่ะครับจารย์เปิ้ล อิอิ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #385 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:50:48 »

ดึก ๆ มันไม่มีคนช่วยเฝ้าร้านอ่ะครับจารย์เปิ้ล อิอิ

ร้านไรเหรอครับ ว่าง ๆจะไปอุดหนุนบ้าง และปืดกี่ทุ่มครับ หลังจากนั้นก็ได้ ทุกคนพร้อมใจรอ อิอิ
ukghost
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #386 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 01:13:13 »

โดนชมเยอะ นอนไม่หลับเลย ตัวมันลอยจากเตียง 555

ขโมยรูปไปลง Facebook หน่อยนะจ๊ะ  ใครจะตามมาคุยใน facebook ตามมาแอดกันได้เลยค่ะ
www.Facebook.com/Chansawang
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #387 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 09:26:59 »

ยินดีต้อนรับทุก ๆ ท่านด้วยความจริงใจนะครับ
เพื่อสังคมที่ดีงามของเรา
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 16:48:17 »

เงียบจัง ดันๆๆๆๆ
3lacKL43eL
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #389 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 23:53:41 »

แบ่งเปน 3 โซน 3โซนตี้ว่า 1.โซนหนุ่มโสด 2.โซนสาวๆ 3.โซนคนมีครอบครัว แม่นก่อคับ อิอิ

แซวเล่นเน้อคับ อยากไปแต่มะกล้าไปอิอิ เป็นไข่ เอ้ย!!!เป็นไข้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2010, 03:01:05 โดย 3lacKL43eL » IP : บันทึกการเข้า

Originalize
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #390 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 08:49:34 »

เป็นแมงโม้ค่ะ เต็มตัว และเต็มใจที่เป็น เอ...วันที่1ตุลาหรือคะสนใจนะคะแต่ต้องถามสมาชิกก่อนว่าแต่ละท่านพร้อมกันไหม เพราะทุกคนก็มีงานที่ต้องรับผิดชอบค้อนข้างเยอะค่ะ แต่ว่าพวกเราห้องแมงโม้รู้สึกดีใจที่ทางร้าน ได้ให้เกียรติเชิญพวกเรา ไปที่ร้านนะคะ ขอบคุณมากค่ะเดี๋ยวแจ้งกลับอีกครั้งนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
top-of-siam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #391 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 10:33:00 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #392 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 10:42:59 »

จะครั้งไหนกะไม่ได้ไปกะเค้าสักที  ร้องไห้
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #393 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 10:52:38 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตะคืนแมงโม้ก็ไปร่อนกันที่ร้าน"ม่วนขนาด"  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้เป็นการมีทติ้งอย่างเป็นทางการอะไรหรอกค่ะ แต่เป็นลักษณะเพื่อนฝูงพบปะสังสรรค์กันมากกว่า ร้าน"ฟรีสไตล์" ก็เคยไปกัน "ลมฝน" ก็มี "ปลาหมึกต้นฟ้า" ก็บ่อย 

ว่าจะพิมพ์ตั้งแต่เมื่อวานเหมือนกัน แต่ก็กลัวดราม่าน่อ  ยิงฟันยิ้ม คือ ถ้ามีมีทติ้ง อยากให้เป็น "มีทติ้งสมาชิกเชียงรายโฟกัส" อะไรแบบนี้มากกว่าอ่ะค่ะ จะได้เข้าถึงทุกกลุ่มเลย แบบนั้นน่าจะสนุกมากกว่านะ เพราะคิดว่าจริงๆแต่ละกลุ่มเขาก็มีไปพบปะสังสรรค์กันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องกะเกณฑ์อะไรให้เป็นทางการก็ได้

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #394 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 10:56:47 »

ตะคืนแมงโม้ก็ไปร่อนกันที่ร้าน"ม่วนขนาด"  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้เป็นการมีทติ้งอย่างเป็นทางการอะไรหรอกค่ะ แต่เป็นลักษณะเพื่อนฝูงพบปะสังสรรค์กันมากกว่า ร้าน"ฟรีสไตล์" ก็เคยไปกัน "ลมฝน" ก็มี "ปลาหมึกต้นฟ้า" ก็บ่อย 

ว่าจะพิมพ์ตั้งแต่เมื่อวานเหมือนกัน แต่ก็กลัวดราม่าน่อ  ยิงฟันยิ้ม คือ ถ้ามีมีทติ้ง อยากให้เป็น "มีทติ้งสมาชิกเชียงรายโฟกัส" อะไรแบบนี้มากกว่าอ่ะค่ะ จะได้เข้าถึงทุกกลุ่มเลย แบบนั้นน่าจะสนุกมากกว่านะ เพราะคิดว่าจริงๆแต่ละกลุ่มเขาก็มีไปพบปะสังสรรค์กันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องกะเกณฑ์อะไรให้เป็นทางการก็ได้

เห็นด้วยกับทั้งสองคนครับ และอีกอย่างกระทู้นี้หลายชื่อจริง ๆ 555

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #395 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 11:44:11 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตะคืนแมงโม้ก็ไปร่อนกันที่ร้าน"ม่วนขนาด"  ยิงฟันยิ้ม

ว่าจะพิมพ์ตั้งแต่เมื่อวานเหมือนกัน แต่ก็กลัวดราม่าน่อ  ยิงฟันยิ้ม คือ ถ้ามีมีทติ้ง อยากให้เป็น "มีทติ้งสมาชิกเชียงรายโฟกัส" อะไรแบบนี้มากกว่าอ่ะค่ะ จะได้เข้าถึงทุกกลุ่มเลย แบบนั้นน่าจะสนุกมากกว่านะ เพราะคิดว่าจริงๆแต่ละกลุ่มเขาก็มีไปพบปะสังสรรค์กันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องกะเกณฑ์อะไรให้เป็นทางการก็ได้

เห็นด้วยกับทั้งสองคนครับ และอีกอย่างกระทู้นี้หลายชื่อจริง ๆ 555

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นด้วยความเคารพครับ ก่อนอื่นขอชี้แจงอย่างนี้นะครับ
1. มินิมิตติ้ง ถูกจัดขึ้นมาด้วยเป้าหมายหลักคือการพบปะกันโดยที่มิได้ย้ำว่า จะต้องเป็นการดื่มในสิ่งที่มึนเมากัน และที่สำคัญแล้ว เราเริ่มต้นที่ชมรมกระดกแก้ว ที่เป็นกลุ่มที่ติดต่อทักทายอันดับแรก แท้จริงนั้น ทางผมเองและทางร้าน มิได้มีการแยกแยะว่าต้องเป็นกลุ่มไหน ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจ

2. และทุกครั้งที่จัดมิตติ้งขึ้นนั้น ทางผมและทางร้านมิได้บังคับแต่อย่างใด สุดแล้วแต่ความสมัครใจของทางสมาชิกทุกท่าน และทุก ๆครั้งที่ผ่านมา ผมก็เชื่อมั่นได้ว่า ทุกคนมีความสุขกลับไปทั้งนั้น (แต่ถ้าสมาชิกท่านใดไม่ได้รับความสะดวกสบายยังไง บอกได้ครับ ทางผมและร้านจะได้ทำการปรับปรุงและพัฒนาต่อไป)

3. ข้อความนึงที่ท่านสมาชิกดังกล่าว ใช้ว่า "ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ " เรียนด้วยความเคารพครับ ผมในฐานะผู้ตั้งกระทู้เชิญชวน และเป็นส่วนหนึ่งของร้านฟรีสไตล์ ย่อมที่จะเชียร์ร้านตัวเองเป็นเรื่องธรรมดา โดยที่มิได้เบียดบังหรือบังคับว่า ห้าหรือไม่ต้องไปร้านไหนนอกจากร้านนี้ ผมเชื่อว่า สมาชิกที่เปิดร้านอาหาร หรือแม้ว่าจะไปรับประทานที่ไหน ทุกท่านก้ได้รับความอิ่มและบันเทิงอย่างเต็มที่ ซึ่งเหมือนกับหลาย ๆท่านมาที่ร้านฟรีสไตล์

4. และจากข้อ 3 ผมก็มีความยินดีเสมอที่ทุกท่านได้เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิด ไม่ใช่เฉพาะสิ่งของมึนเมา ทางร้านมีเมนูอีกหลายอย่าง ที่เรียกได้ว่า ครบเครื่องแม้กระทั่งเด็กตัวเล็ก ๆก็สามารถจัดเมนูให้รับประทานได้ และทุกครั้งที่ผมเข้าบอร์ด "ที่พัก ร้านอาหาร" ผมยังนึกชื่อนชมกับร้านทุกร้าน เพราะผมมีความตั้งใจว่า สักวันถ้าผมมีเวลาว่าง ผมจะได้ไปแวะชิมทุก ๆที่

5. ร้านฟรีสไตล์ เป็นร้านที่มีทุกกลุ่มทุกอาชีพ ทุกวัยเข้าแวะเวียนมารับประทานอย่างต่อเนื่อง โดยมิได้มุ่งเน้นว่าเป็นกลุ่มใครเป็นพิเศษ ที่ผ่านมา ขอบพระคุณทาชมรมกระดกแก้ว ที่มากันอย่างต่อเนื่อง หรือบางครั้งที่มิได้นัดกันอย่างเป้นทางการ ก็แวะมาทุกครั้งที่ผมไม่อยู่ รวมถึงกลุ่มแมงโม้ ที่ผมมิได้มีโอกาสได้ต้อนรับสักครั้ง และทุกครั้งก็พลาดกันทุกที จนเป็นที่มาของ มินิมิตติ้งครั้งที่ 3 ขึ้น หากการตั้งกระทู้นี้ผิดพลาดด้วยความเข้าใจที่ต่างกัน หรือขัดแย้งผู้ใด ผมคงได้แค่รับฟังอย่างเดียวและคงต้องระงับมิตติ้งไป

6. ทุกครั้งที่จัดมิตติ้งขึ้น ทางชมรมกระดกแก้วและผม ได้คุยถึงกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมทุกครั้ง  "ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ " และไม่ได้มีจุดประสงค์หลักคือการดื่มแต่อย่างใด แต่ถ้าเป็นมุมมองของบางท่าน ผมคงไม่แก้ตัว เพราะเราไม่ได้อัดบันทึกเสียงการสนทนา นอกจากรูปภาพที่สื่อออกมาในอีกแง่มุมนึง

7. ประโยคที่ว่า "จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ " ขอบพระคุณครับในคำแนะนำ ส่วนตัวผมถือว่าเป็นคำติชมส่วนหนึ่งและไม่นิยมในการด่าครับ เพราะผมไม่อยากฆ่าตัวเองโดยเอาบอร์ดกระทู้นี้เป็นเครื่องมือของความแตกแยก เพราะไม่ว่าใครจะอยู่กลุ่มไหน ชมรมอะไร และไม่ว่าใครจะเป็นสมาชิกหรือไม่ได้เป็น ทุกคนคือพี่คือน้องกัน ยึดหลักการเดียวเหมือนกันทุกคนคือ สร้างสรรค์สังคมเชียงรายไปด้วยกัน

สุดท้ายขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็น การที่ทางผมและร้านจัดขึ้นมาในแต่ละงานแต่ละชื่อ ผมก็เชื่ออย่างนึงว่า นอกจากได้เจอะเจอกันได้กินอาหารและดิ่มร่วมกัน แต่ทุกครั้ง เราได้มีการแลกเปลี่ยนคุยกันเสมอ การตั้งชื่อเป็นการนัดกัน ซึ่งก็เป็นหลักการทั่วไปของการพบปะที่มีวันและเวลาบอกให้ชัดเจน เพื่อความแน่นอนและป้องกันความลาดเคลื่อน ท่านใดที่สงสัยหรือสอบถามอย่างไร ยินดีที่จะตอบทุกคำถามครับ แต่ไม่อยากให้เกิดเป็นอารมณ์ส่วนตัวต่อกัน เพราะผมจะคุยด้วยเหตุผล (สงวนสิทธิ์สำหรับท่านที่ผมไม่ตอบ แค่รับรู้ว่าผมไม่อยากสนทนาด้วยเท่านั้น ไมได้เจาะจงนะครับ เพราะผมแค่ไม่อยากให้เป็นกระทู้ที่ฮิตเท่านั้น)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2010, 11:47:35 โดย @พ่อมดไซเบอร์ (รักเพื่อน ๆ เชียงรายทุกคนครับ!) » IP : บันทึกการเข้า
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #396 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 11:53:22 »

มิตติ้งกันทุกศุกร์เลยดีมั้ยครับ 555 ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ มันไม่ถี่ไปหรอครับ  มิตติ้งกันกันบ่อยเกินไปบางทีมันก็ไม่สนุกตื่นเต้นนะครับ จริงๆผมก็ไม่เคยไปนะครับได้แต่ติดตามอ่านบรรยากาศในนี้เอา จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดชวนกันเมาซะงั้น กิจกรรมเช่นไปถ่ายรูปก็มีประโยชน์ ไปทำบุญ ไปหาความรู้เพิ่มอะไรก็ได้ครับ เป็นต้น ชวนเมากันทุกศุกร์แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ

ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ เป็นแค่เสียงหนึ่งนะครับ อย่าด่าอย่าว่ากันเลย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตะคืนแมงโม้ก็ไปร่อนกันที่ร้าน"ม่วนขนาด"  ยิงฟันยิ้ม

ว่าจะพิมพ์ตั้งแต่เมื่อวานเหมือนกัน แต่ก็กลัวดราม่าน่อ  ยิงฟันยิ้ม คือ ถ้ามีมีทติ้ง อยากให้เป็น "มีทติ้งสมาชิกเชียงรายโฟกัส" อะไรแบบนี้มากกว่าอ่ะค่ะ จะได้เข้าถึงทุกกลุ่มเลย แบบนั้นน่าจะสนุกมากกว่านะ เพราะคิดว่าจริงๆแต่ละกลุ่มเขาก็มีไปพบปะสังสรรค์กันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องกะเกณฑ์อะไรให้เป็นทางการก็ได้

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นด้วยความเคารพครับ ก่อนอื่นขอชี้แจงอย่างนี้นะครับ
1. มินิมิตติ้ง ถูกจัดขึ้นมาด้วยเป้าหมายหลักคือการพบปะกันโดยที่มิได้ย้ำว่า จะต้องเป็นการดื่มในสิ่งที่มึนเมากัน และที่สำคัญแล้ว เราเริ่มต้นที่ชมรมกระดกแก้ว ที่เป็นกลุ่มที่ติดต่อทักทายอันดับแรก แท้จริงนั้น ทางผมเองและทางร้าน มิได้มีการแยกแยะว่าต้องเป็นกลุ่มไหน ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจ

2. และทุกครั้งที่จัดมิตติ้งขึ้นนั้น ทางผมและทางร้านมิได้บังคับแต่อย่างใด สุดแล้วแต่ความสมัครใจของทางสมาชิกทุกท่าน และทุก ๆครั้งที่ผ่านมา ผมก็เชื่อมั่นได้ว่า ทุกคนมีความสุขกลับไปทั้งนั้น (แต่ถ้าสมาชิกท่านใดไม่ได้รับความสะดวกสบายยังไง บอกได้ครับ ทางผมและร้านจะได้ทำการปรับปรุงและพัฒนาต่อไป)

3. ข้อความนึงที่ท่านสมาชิกดังกล่าว ใช้ว่า "ทำไมไม่เปลี่ยนไปร้านอื่นๆกันบ้าง เพื่อนสมาชิกที่เป็นเจ้าของร้านก็เยอะนะ " เรียนด้วยความเคารพครับ ผมในฐานะผู้ตั้งกระทู้เชิญชวน และเป็นส่วนหนึ่งของร้านฟรีสไตล์ ย่อมที่จะเชียร์ร้านตัวเองเป็นเรื่องธรรมดา โดยที่มิได้เบียดบังหรือบังคับว่า ห้าหรือไม่ต้องไปร้านไหนนอกจากร้านนี้ ผมเชื่อว่า สมาชิกที่เปิดร้านอาหาร หรือแม้ว่าจะไปรับประทานที่ไหน ทุกท่านก้ได้รับความอิ่มและบันเทิงอย่างเต็มที่ ซึ่งเหมือนกับหลาย ๆท่านมาที่ร้านฟรีสไตล์

4. และจากข้อ 3 ผมก็มีความยินดีเสมอที่ทุกท่านได้เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิด ไม่ใช่เฉพาะสิ่งของมึนเมา ทางร้านมีเมนูอีกหลายอย่าง ที่เรียกได้ว่า ครบเครื่องแม้กระทั่งเด็กตัวเล็ก ๆก็สามารถจัดเมนูให้รับประทานได้ และทุกครั้งที่ผมเข้าบอร์ด "ที่พัก ร้านอาหาร" ผมยังนึกชื่อนชมกับร้านทุกร้าน เพราะผมมีความตั้งใจว่า สักวันถ้าผมมีเวลาว่าง ผมจะได้ไปแวะชิมทุก ๆที่

5. ร้านฟรีสไตล์ เป็นร้านที่มีทุกกลุ่มทุกอาชีพ ทุกวัยเข้าแวะเวียนมารับประทานอย่างต่อเนื่อง โดยมิได้มุ่งเน้นว่าเป็นกลุ่มใครเป็นพิเศษ ที่ผ่านมา ขอบพระคุณทาชมรมกระดกแก้ว ที่มากันอย่างต่อเนื่อง หรือบางครั้งที่มิได้นัดกันอย่างเป้นทางการ ก็แวะมาทุกครั้งที่ผมไม่อยู่ รวมถึงกลุ่มแมงโม้ ที่ผมมิได้มีโอกาสได้ต้อนรับสักครั้ง และทุกครั้งก็พลาดกันทุกที จนเป็นที่มาของ มินิมิตติ้งครั้งที่ 3 ขึ้น หากการตั้งกระทู้นี้ผิดพลาดด้วยความเข้าใจที่ต่างกัน หรือขัดแย้งผู้ใด ผมคงได้แค่รับฟังอย่างเดียวและคงต้องระงับมิตติ้งไป

6. ทุกครั้งที่จัดมิตติ้งขึ้น ทางชมรมกระดกแก้วและผม ได้คุยถึงกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมทุกครั้ง  "ด้วยความเคารพ การจะพบป่ะรู้จักกันไม่จำเป็นต้องไปดื่มก็ได้ครับ " และไม่ได้มีจุดประสงค์หลักคือการดื่มแต่อย่างใด แต่ถ้าเป็นมุมมองของบางท่าน ผมคงไม่แก้ตัว เพราะเราไม่ได้อัดบันทึกเสียงการสนทนา นอกจากรูปภาพที่สื่อออกมาในอีกแง่มุมนึง

7. ประโยคที่ว่า "จะด่าผมก็ได้นะครับมือไม่พายอย่า... แต่ด้วยความเคารพ ถึงแม้ไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวันครับ เปลี่ยนการดื่มกินเป็นชวนเพื่อนๆไปทำกิจกรรมอย่างอื่นบ้างก็ดีครับ " ขอบพระคุณครับในคำแนะนำ ส่วนตัวผมถือว่าเป็นคำติชมส่วนหนึ่งและไม่นิยมในการด่าครับ เพราะผมไม่อยากฆ่าตัวเองโดยเอาบอร์ดกระทู้นี้เป็นเครื่องมือของความแตกแยก เพราะไม่ว่าใครจะอยู่กลุ่มไหน ชมรมอะไร และไม่ว่าใครจะเป็นสมาชิกหรือไม่ได้เป็น ทุกคนคือพี่คือน้องกัน ยึดหลักการเดียวเหมือนกันทุกคนคือ สร้างสรรค์สังคมเชียงรายไปด้วยกัน

สุดท้ายขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็น การที่ทางผมและร้านจัดขึ้นมาในแต่ละงานแต่ละชื่อ ผมก็เชื่ออย่างนึงว่า นอกจากได้เจอะเจอกันได้กินอาหารและดิ่มร่วมกัน แต่ทุกครั้ง เราได้มีการแลกเปลี่ยนคุยกันเสมอ การตั้งชื่อเป็นการนัดกัน ซึ่งก็เป็นหลักการทั่วไปของการพบปะที่มีวันและเวลาบอกให้ชัดเจน เพื่อความแน่นอนและป้องกันความลาดเคลื่อน ท่านใดที่สงสัยหรือสอบถามอย่างไร ยินดีที่จะตอบทุกคำถามครับ แต่ไม่อยากให้เกิดเป็นอารมณ์ส่วนตัวต่อกัน เพราะผมจะคุยด้วยเหตุผล (สงวนสิทธิ์สำหรับท่านที่ผมไม่ตอบ แค่รับรู้ว่าผมไม่อยากสนทนาด้วยเท่านั้น ไมได้เจาะจงนะครับ เพราะผมแค่ไม่อยากให้เป็นกระทู้ที่ฮิตเท่านั้น)

ขอบคุณครับ
ปรบมือให้เฮียอาร์ทดังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ---จ้าวว--อุตส่าห์พิมพ์ให้ซะยาว--
เชียงรายโฟกัสจงเจริญ คิคิ-- เอาน่าๆ พี่น้อง--ชิวๆเนอะจ้าว พี่ป๊อกไม่ดื่มเหล้ายังม่วนได้ขนาดนี้เลยเนอะ--คนอื่นๆไม่กินเหล้ากะม่วนกันจ้าว--เรารักประเทศไทย--รักคนไทยทุกคน-จ้า ยิงฟันยิ้ม
80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #397 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 11:59:03 »

ผมว่าทุกร้านดีหมดนะครับไม่ว่าร้านไหน ก็มีดีคนล่ะอย่าง
แต่มันอยู่ที่ว่าไปร้านไหนแล้วสบายใจมากกว่า เห่อๆๆๆ
เท่าที่อ่านมาก็เป็นแค่การแสดงความคิดของแต่ล่ะคน
ความคิดปิดกั้นกันไม่ได้คับ สามัคคีคือพลัง ไม่ว่ากันเนาะ

ยินดีคับ www.auto2cars.com

painfull
มัธยม
**

« ตอบ #398 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:00:31 »

ว่างๆกะแวะมาที่ร้านเน่อจ้าว--หอบของเหลือใช้มาด้วยกะได้ค่ะ--ไม่ต้องดื่มเหล้ากะได้นะค๊ะแวะมาทักทายกัน-จิบน้ำเย็นสักแก้ว--(ไม่คิดตังค่ะ) หยิบของติดไม้ติดมือจากบ้านมาบริจาคด้วยก้อดีค่ะ--หรือจะเป็นตังเหรียญกะได้นะค๊ะ--ชมรมกระดกแก้วเปิ้ลเอากระปุกกฐินมาไว้ให้--หรือจะเอาหนังสือ นิตยสาร หรือหนังสือดีๆมีประโยชน์มาบริจาคที่ร้านก็ได้นะค๊ะ---แวะเอาของมาบริจาคแค่นี้กะถือว่ามิตติ้งและกะทำบุญด้วย--แถมทางร้านยังได้บริการลูกค้าด้วยรอยยิ้มตวยถือว่าทำบุญอีกทางหนึ่งนะค๊ะ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #399 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2010, 12:01:37 »

ผมในนามของสมาชิกเชียงรายโฟกัสคนนึง ตอบด้วยความรู้สึกเท่าที่จะตอบได้ และยังมความรู้สึกดีดีกับทุกท่าน ไม่ว่าจะเห็นหน้าหรือไม่เคยเห็นหน้าก็ตาม ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยจากใจจริง และหากท่านใดที่ต้องการให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมดีดีมีประโยชน์ สามารถเรียกผมได้นะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 พิมพ์