เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:57:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ที่เชียงรายมีหมอกดจุดจับเส้นรักษาเก่งๆ ช้วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ที่เชียงรายมีหมอกดจุดจับเส้นรักษาเก่งๆ ช้วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 14749 ครั้ง)
moopeem
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:09:24 »

ที่เชียงรายมีหมอกดจุดจับเส้นรักษาเก่งๆ ช้วยแนะนำหน่อยครับ ไม่ใช่นวดผ่อนคลาย ขอแบบนวดรักษาอาการนะครับ เคยยกของหนักยกผิดท่าหลังเดาะ ถ้ามีช่วยบอกหน่อยครับอยากหาย ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2012, 20:08:33 โดย moopeem » IP : บันทึกการเข้า
Ammyama
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:22:26 »

เคยไปนวดกับหมอแปด ร้านซักอบรีดหน้ารร.นานาชาติเชียงราย ตอนนั้นปวดเอวมากเดินแทบไม่ได้เลย ไปนวดติดกัน 3 วัน เดินสบายบรื๋อเลยค่ะ จขกท.ลองไปดูนะคะจะได้ไม่ทรมานอยู่อย่างงี้ ^^

นุชจรินทร์  085-1071555  ^_____^
พรมตัวหนอน+ผ้าขนหนูนาโนฯ+ผ้าห่มนุ่มนิ่ม
☆ขออภัย☆แม่ค้างดไปขายที่ถนนคนเดิน&ม่วนแล้วนะคะ★
♥คุณลูกค้าสั่งซื้อได้ทางโทรศัพท์/line ค่ะ♥
Line ID : aalover_zeng
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:30:06 »

มีเพื่อนเคยแนะนำผมให้ไปที่ โรงพยาบาลแม่ฟ้าหลวงครับ
เพื่อนมันบอกว่า นวดดี กดแล้วหาย เพราะผมก็มีปัญหาเรื่องเส้นเหมือนกันครับ
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 23:26:44 »

หมอจิต ที่น้ำพุร้อนโป่งพระบาท ครับ แต่ต้องจองคิวล่วงหน้า คิวยาวมาก

Omize
*

no need captions

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 00:46:23 »

แนะนำ คลินิกพิเศษศูนย์การแพทย์ทางเลือก ฝ่ายการแพทย์แผนไทยประยุกต์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงเลยครับ ทันสมัยที่สุดในเชียงรายแล้ว

won't go home without you
ging
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 15:28:09 »

ถนนคนเดิน.. ชื้อป้าปั๋น เสาร์นี้จะอยู่ที่เต๊นท์ ป้าน้อยข้างในสุด ซ้ายมือ(เก้าอี้นวดสีขาว) รับรองหายแน่ๆ เพราะนวดและดีมาแล้ว
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 15:40:31 »

คุณนิเวศน์ ครับ อยู่ที่โรงพยาบาลมหาวิทยาัลัยแม่ฟ้าหลวง
เป็นมือ 1 ของโรงพยาบาลเลยครับ
ผมเคยปวดไหล่(เป็นออฟฟิตซินโดม) หมอว่าอย่างงั้น
แล้วรักษาโดยการกดจุด จับเ้ส้น นวดคลายเส้น โดยคุณนิเวศน์นี่แล่ะ
ตอนทำเจ็บมาก แต่พอรุ่งขึ้นหายเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.mfu.ac.th/mfuhospital/Thai%20traditional%20medicine.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 15:47:22 โดย maekok_14 » IP : บันทึกการเข้า
salungkhum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 16:30:57 »

แม่หมอแสงเดือนครับ  ซอยตรงข้ามปั้ม shell สาขาประตูเชียงใหม่

ซอยเดียวกันกับทางเข้าโรงเรียนสอนเต้น kid  น่ะครับ   บ้านแกจะอยู่ติดกับรั้วของโรงเรียนเลย

ลองเข้าไปดูนะครับ
mamajang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 17:07:29 »

มาที่โรงพยาบาลส่งเสริมตำบลบ้านดู่ได้ค่ะที่นี่นักการแพทย์แผนไทยก็เก่งนะคะ(สวยด้วยอิอิ)มีคนที่เป็นไหล่ติดมากนานมาที่นี่ก็อาการดีขึ้นอาจารย์ก็ชอบมากันบอกว่านักการแพทย์แผนไทยนวดดี ถ้าใช้สิทธิ์การรักษาที่เป็นบัตร 30 บาทของโรงพยาบาลเชียงรายฟรีคะแต่ถ้าเป็นของนอกเขต ครั้งล่ะ 250 บาทคะ อบสมุนไพรก็มี ประคบสมุนไพรก็มี ลองมาูนะค่ะ
ongtong
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 18:06:48 »

ฝังเข็มไหมคับหายเลย เร็วด้วย หมอวิศิษฏ์ 081-6715307
vitits
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 21:35:11 »

ผมเคยเป็น ไปนวดที่วัดเชียงยืนครับ(สันโค้งหลวง) ไปหาหมอนวดชื่อป้าไล ตัวเล็ก ๆ นวดหายครับ

กลุ่มจิตตภาวนาความไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
Gussoza
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 21:41:48 »

เคยไปที่ท่ารถใหม่ค่ะ เป็นนวดรักษานะคะ ของราชภัฏ ไว้สำหรับฝึกงานของนักศึกษา  คนนวดเป็นนักศึกษาค่ะ แต่มีคนดูแลควบคุมอีกทีหนึ่ง ที่นี่ฟรีค่ะ แต่มีตู้ให้หย่อนตามกำลังศรัทธา

สุรัสวดี นางแลม่านสวย 053-176074, 081-5943105
ผ้าม่านสั่งตัด ผ้าม่านสำเร็จรูป ม่านปรับแสง มู่ลี่ ม่านไม้ไผ่
E-mail: SNanglae@gmail.com
https://www.facebook.com/SuruswadeeCurtain
moopeem
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 17:28:49 »

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ยิ้มกว้างๆ
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 13:10:25 »

หมออินที่สันตาลเหลืองเลยครับ รับรองไม่เหมือนใครแน่นอน โทรเลย 089 697 5534

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
✿‧: น้ำทิพย์﹎。❤
ชั้นประถม
*

รักครอบครัว ^^

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 13:58:42 »

มีเพื่อนเคยแนะนำผมให้ไปที่ โรงพยาบาลแม่ฟ้าหลวงครับ
เพื่อนมันบอกว่า นวดดี กดแล้วหาย เพราะผมก็มีปัญหาเรื่องเส้นเหมือนกันครับ

สบู่กวาวเครือขาว..
สนใจสินค้า แอดไลน์หรือโทรสอบถามเลยนะจร้า
LINE : alive_p
TEL :  094-348-7420
FACEBOOK : https://www.facebook.com/quiddity.ploy 

Add เฟสแม่ค้าได้ค่ะ
google11997
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 13:45:14 »

มีครับ หมออิน จับเส้นผมไปทำมาแล้วเจ็บหน่อยแต่หายครับต้องจองคิวด้วยแต่คุ้ม 100 บาทถูกมาก ยิ้มเท่ห์
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 16:42:21 »

มีครับ หมออิน จับเส้นผมไปทำมาแล้วเจ็บหน่อยแต่หายครับต้องจองคิวด้วยแต่คุ้ม 100 บาทถูกมาก ยิ้มเท่ห์

ใช่เลยครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 19:37:39 »

ใช่เลยครับ

ต้องโทรล่วงหน้านะครับ
ผมพยายามไปหาท่านหลายครั้งแล้วรอบว่างของผมกับหมอไม่เคยตรงกันซักที  เลยต้องทนปวดต่อไป

เจ็บหน่อยนี้ แบบร้องเจี๊ยกเลยไหมครับ เพราะผมเคยร้องเจี๊ยกที่ รพ.แม่ฟ้าหลวงมาแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
Sherpiko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 23:39:17 »

ใช่เลยครับ

ผมพยายามไปหาท่านหลายครั้งแล้วรอบว่างของผมกับหมอไม่เคยตรงกันซักที  เลยต้องทนปวดต่อไป

เจ็บหน่อยนี้ แบบร้องเจี๊ยกเลยไหมครับ เพราะผมเคยร้องเจี๊ยกที่ รพ.แม่ฟ้าหลวงมาแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

เสียงร้องแปลกดี  ยิงฟันยิ้ม  ถ้าลองเปลี่ยนเสียงร้องใหม่อาจจะหายเร็วขึ้นนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 23:45:20 »

ใช่เลยครับ

เสียงร้องแปลกดี  ยิงฟันยิ้ม  ถ้าลองเปลี่ยนเสียงร้องใหม่อาจจะหายเร็วขึ้นนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

งั้นต้องไปนวดที่อื่นแล้วครับ จะได้เปลี่ยนเสียงร้อง   ยิงฟันยิ้ม

พี่ที่สำนักงานเคยไปกดจุดที่ รพ.แม่ฟ้าหลวง แล้วหายครับ
ส่วนผมโดนไปสามครั้ง  แต่ละครั้งถ้าไม่อายหมอ จะแหกปากร้องเลยแหละครับ เจ็บจริงครับ  หลังจกนั้นเจอเหตุการณ์ไม่ประทับใจ เลยเปลี่ยนสถานที่ แต่ก็แค่ทุเลาครับ ไม่หาย
งวดหน้าจะพยายามทำตัวให้ว่างตรงกับหมออิน เผื่อจะหายซะที

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
หน้า: [1] 2 พิมพ์