เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:34:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ที่เชียงรายมีหมอกดจุดจับเส้นรักษาเก่งๆ ช้วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ที่เชียงรายมีหมอกดจุดจับเส้นรักษาเก่งๆ ช้วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 14754 ครั้ง)
RAYICE
i love you
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 23:49:35 »

มีหลายที่  และน่าสนใจ  ยิ้มกว้างๆ

ชั่งหัวมัน
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:13:16 »

มีครับ หมออิน จับเส้นผมไปทำมาแล้วเจ็บหน่อยแต่หายครับต้องจองคิวด้วยแต่คุ้ม 100 บาทถูกมาก ยิ้มเท่ห์

ใช่เลยครับ

ต้องโทรล่วงหน้านะครับ
ผมพยายามไปหาท่านหลายครั้งแล้วรอบว่างของผมกับหมอไม่เคยตรงกันซักที  เลยต้องทนปวดต่อไป

เจ็บหน่อยนี้ แบบร้องเจี๊ยกเลยไหมครับ เพราะผมเคยร้องเจี๊ยกที่ รพ.แม่ฟ้าหลวงมาแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

เสียงร้องแปลกดี  ยิงฟันยิ้ม  ถ้าลองเปลี่ยนเสียงร้องใหม่อาจจะหายเร็วขึ้นนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

งั้นต้องไปนวดที่อื่นแล้วครับ จะได้เปลี่ยนเสียงร้อง   ยิงฟันยิ้ม

พี่ที่สำนักงานเคยไปกดจุดที่ รพ.แม่ฟ้าหลวง แล้วหายครับ
ส่วนผมโดนไปสามครั้ง  แต่ละครั้งถ้าไม่อายหมอ จะแหกปากร้องเลยแหละครับ เจ็บจริงครับ  หลังจกนั้นเจอเหตุการณ์ไม่ประทับใจ เลยเปลี่ยนสถานที่ แต่ก็แค่ทุเลาครับ ไม่หาย
งวดหน้าจะพยายามทำตัวให้ว่างตรงกับหมออิน เผื่อจะหายซะที

หมออินต้องโทรไปนัดเวลาใว้นะครับ แกจะได้ไม่รับลูกค้า ตอนเช้าๆแกจะนวดประมาณ เก้าโมงนะครับ สุ่มสี่สุ่มห้าไป ต้องรอนานอีกเผลอๆไม่ได้นวดอีกลูกค้าคิวยาว

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
moopeem
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2012, 12:35:35 »

จะลองไปดูขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ยิ้มกว้างๆ
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2012, 13:13:26 »

โรงพยาบาลแม่ฟ้าหลวง เค้ามีหมอ เฉพาะทางเลยครับ สวดยอด

PoohK
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 12:10:49 »

คุณหมออินค่ะ เคยนวดแล้วหายจริงค่ะ ตอนนวดเจ็บมาก แต่ต้องทน ต้องกลับไปนวดซ้ำแต่ยังทำใจไม่ได้และก็หายปวดขาแล้วด้วยเลยไม่ยังไม่นวดซ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จริงๆแล้วควรนวนซ้ำค่ะ
เบอร์ติดต่อคุณหมออิน 08-9697-5534
Nightbanness
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 14:59:19 »

เคยไปที่ท่ารถใหม่ มีนักศึกษาแพทย์ฯของราชภัฎฯมีอาจารย์หมดดูแลอีกทีหนึ่ง รักษาฟรี หายค่ะตอนนี้หายแล้วรักษาดีมากน่ายกย่อง
Fabreguz
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2015, 16:57:45 »

แนะนำว่า อาการกล้ามเนื้ออักเสบ ถ้ากดแรงหรือ ไม่ถูกวิธีจะทำให้กล้ามเนื้อช้ำระบม กล้ามเนื้ออ่อนแรงได้นะครับ  ผมแนะนำ  เชียงรายกายภาพบำบัด คลินิก ที่นี่เขารักษาด้วย คลื่นเสียง ,การกระตุ้นไฟฟ้า ยืดกล้ามเนื้อ ,ประคบร้อน นี่แหละครับ  ถ้าจะมีกด ก็จะมีกดจุด และยืดกล้ามเนื้อ ที่ถูกวิธีทางหลักกายภาพ    คลินิกจะอยู่ใกล้สี่แยกแม่กรณ์ หลังเซ็นทรัลเชียงราย 100 เมตร ป้ายสีชมพูครับ  รักษาให้ถูกวิธีจะได้ไม่เป็นเรื้อรังเสี่ยงต่อการผ่าตัดครับ

รู้สึกจะเปิดทุกวัน ลองโทรไปถามเบอร์นี้ 089 - 2611277  หรือเข้าไปดูข้อมูลของหมอในเฟสบุ๊ค 

https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%9A%E0%B8%B3%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%94-%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81-CR-Physical-Therapy-Clinic/174209442640314?ref=hl
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2016, 10:41:34 »

ขอดันกระทู้ค่ะ
มีประโยชน์มากสำหรับกระทู้นี้

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
RakLove
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2020, 12:19:15 »

หมอจิต ที่น้ำพุร้อนโป่งพระบาท ครับ แต่ต้องจองคิวล่วงหน้า คิวยาวมาก

ไม่ทราบตอนนี้ ยังเปิดบริการป่าวครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ
RakLove
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2020, 12:21:01 »

มีเพื่อนเคยแนะนำผมให้ไปที่ โรงพยาบาลแม่ฟ้าหลวงครับ
เพื่อนมันบอกว่า นวดดี กดแล้วหาย เพราะผมก็มีปัญหาเรื่องเส้นเหมือนกันครับ
[/ไม่ทราบตอนนี้ ยังเปิดบริการป่าวครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ
Fabreguz
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2020, 17:15:32 »

แนะนำ เชียงรายกายภาพบำบัด คลินิก เยื้องมุมคนเมือง ก่อนถึงเซ็นทรัลเชียงรายด้านหลัง  มีรักษาเส้นเอ็นอักเสบด้วยเลเซอร์  คลื่นเสียงอัลตร้าซาวด์ กดจุด ยืดกล้ามเนื้อ  จัดหมอนรองกระดูกครับ  ลองโทรไปที่เบอร์  089 - 2611277
หน้า: 1 [2] พิมพ์