เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:10:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  คิดยังไงครับ ถ้าผมจะเปิดบ้าน JAMESCOM
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน คิดยังไงครับ ถ้าผมจะเปิดบ้าน JAMESCOM  (อ่าน 11723 ครั้ง)
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 18:24:29 »

ให้กำลังใจเจ้าพ่อห้องไอทีละกันครับ ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 18:31:36 »

ครับ แสดงว่า หลังจากซ่อม มันก็ดีแล้ว (มีครับ เป็นชิบจอครับ ถ้าหายแล้วยุ่งเลย) ปกติมันจะเป็นกับพวก การ์ด3D แยกครับ ถ้าแค่วินเสีย (คิดว่าใช่นะ) จะทำให้กลับดีเหมือนเดิมให้ครับ

ส่วนการถามตอบนอกประเด็นที่ผมได้ตั้งไว้ ขอให้ท่านต่อไป ไม่ควรถามอาการคอมหรือแจ้งขอใช้บริการในนี้นะครับ ซึ่งท่านสามารถเปิดประเด็นใหม่ได้เองเลย แล้วผมหรือสมาชิคท่านอื่นทราบอาการก็จะช่วยกันแสดงความคิดเห็น รวมถึงแนะนำที่ซ่อม หรือสถานที่ซื้อ และบริการ ใกล้บ้าน ตามมารญาติให้นะครับ (พอดีผมไม่ใช่ Staff เลยต้องระวังตัวอะครับ ไม่มีอะไรมาก ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น และให้ข้อคิดเตือนใจ)

แสงสว่างอยู่ข้างล่างนะครับ ดู ดู ให้ดี ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Anti123
Princess Tangled Rapunzel
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:43:55 »

ใจดีจังค่ะ ^^ อยากเจอแบบนี้ซักสิบคน
เราจะได้ไม่ต้องเสียเกือบสามพันค่าซ่อมคอม - -'

My Prince
ฝากลิ้งขายของของแม่ค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 21:05:36 »

ยิ่งอ่าน ยิ่งมันส์ พะยะค่ะ เพค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม วันนี้เข้ามาอ่าน สี่รอบละ  ยิ้มกว้างๆ ชีวิตเจมส์คอมมันจะเหมือน

ชูวิทย์หรือป่าวน้า  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ล้อเล่น แต่ยังไงก็เต็มใจไปเสียเงิน ไม่ใกล้ ไม่ไกล นี่ขนาดยังไม่

ได้ไปลองของนะเนี่ย มันเกิดความรู้สึกแปลก ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม พรุ่งนี้จะแวะไปเยี่ยมเยือน จะไปหา

สินค้า และปรึกษาหาเรื่อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 04:42:39 »

ซวยแล้วเรา งานเข้า เรื่องไม่เอาได้ใหมท่าน ขอเป็นราว
จริงๆ ผมเป็นแบบนี้มานานแล้วท่าน ถ้าเคยติดตามผลงาน แต่มันถึงวันนี้ก็นานมากแล้ว จนของมันขึ้นอะครับ ช่วยเอาออกหน่อย 5555+
เช้านี้ว่าจะเขียนแผ่น win8 ใส่ DVD หน่อย เพราะอยู่ในเครื่อง ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย ไม่ค่อยว่าง (HD ไม่ว่าง) กำลังหาหนูลองยาอยู่พอดี แล้วใครว่างก็เอามา คันมือมาก ใครใช้เป็นไงไม่เห็นตอบลงในโพสเรื่อง win8 เลย ห้องนี้เหงาแย่ (เพราะแบบนี้ผมเลยขอฮามันแทบทุกโพส)

ลูกศิษยังตามผมแทบไม่ทัน รู้แต่ว่าบ้า คำนี้ชัดเลย อิอิ ยิงฟันยิ้ม

*คำเตือน แนะนำว่า ต้องคิดให้ดี เพราะอยู่ใกล้หรือสนิทกันมากๆ มันจะติดเชื่อได้

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 06:23:58 »

มี กลอน พึ่งแต่งสดๆกระทันหัน มาให้ท่านเข้าใจความรู้สึกกันครับ ร้อนๆ

ความหมายของผมนั้นคือ
ชีวิตเรา มันสั้นแท้
ที่แน่ๆ ให้ปล่อยจิต
คิดไป ตามประสงค์
คิดสิ่งได หวังสิ่งได
อย่าได้ปลง จงมุ่งชน
ก้าวไป ดังที่เราฝันนั้นสุดๆไปเลย เอย (สงสัยจบ แฮ่วๆ 5555+)

เอาใหม่ๆ
อย่าได้ปลง จงมุ่งชน ก้าวไป ดังใฝ่(ฝัน)เอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 09:41:22 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

คอมต้นไม้
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 09:09:48 »

ท่านครับอันนี้เป็นท่านใช่ใหมครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281736.0

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 10:38:02 »

เอ้า หัวหน้าพรรค เข้ามาแก้ตัว เอ้ยมาชี้แจงหน่อย เดียวจะดังไปกันใหญ่  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ สาวกอย่างผม

และอีกหลาย ๆ ท่านคงจะรอฟังอยู่

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
JAMESCOM1

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 12:42:05 »

โทษที ที่ปล่อยให้รอลุ้นนานไปหน่อย  ไม่ใช่มวยโอลิมปิคนะ อิอิ
ทำยังกับติดละคร ไปได้ อะจัดไป ตอนต่อไปมาแล้ว อิอิ
(แฟนคลับก่อนก็ได้ ยังไม่ต้องรีบเป็นสาวก)

ตามลิ้งนี้นะครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281736.0
ความว่า
---------------------------------------
ลองทำเล่นขำๆนะครับ ถ้าดูให้ดี ของแท้ต้องมี 1ดาว แถมภาพที่รับรองการมีตัวตนก็ต้องอยู่บนคำว่า ออนไล เขาเรียกว่า ล้อเลียนครับ
คือถ้าผมเจตนาจริงๆ ผมเล่นคำว่า Staff ไปแล้ว จริงหรือเปล่า และอีกอย่างนะครับ แค่การยืนยันโดยการส่งที่อยู่หรือบัตรประชาชนอะไรก็ตาม ตามกฎของทางเว็บนั้นก็ไม่ใช่เรื่องยาก แล้วผมก็ไม่ใช่ใครที่มาหลอกลวงซื้อขายในนี้ด้วย พอดีผมไม่ค่อยซื้อขายในนี้เลยไม่จำเป็นต้องให้ความมันใจกับลูกค้าขนาดนั้นก็ได้
บางท่านมากกว่าที่เป็นแฟนพันแท้ หรือมีการยืนยันจริงๆ ดันแอบขายของเสีย หรือใกล้จะเสียมากกว่า เพราะเจ้าของมักรู้ดีกว่าลูกค้าเสมอ แล้วชอบปิดงำ อำพลาง หรือซ่อนเล้นจุดอ่อนนั้นไว้ ไม่พูดไม่บอก เป็นต้น อิอิ  แลบลิ้น

ผม ปู่เจมส์ นาย อนุพงค์ ลือเลิศ (เบอร์โทรด้านล่าง)
จบ รร.บ้านสันโค้ง และ สวค. ม.1-ม.6
บ้าน 98 สันสลี ซอย 11 ถ.ศรีทรายมูล อ.เมือง จ.เชียงราย 5700
เป็นคนเชียงรายมาโดยกำเนิด เติบโตมาจาก เทิง และ พาน โดยปู่ย่าตายายที่นั้น
พ่อชื่อ นาย สมเกียรติ ลือเลิศ เป็นคนไม่มีเส้น เส้นไม่ใหญ่ ไม่โกงกิน โอเคมะ
ตำแหน่งบ้าน ที่อยู่ ดูในเว้บได้ Google map แค่กด like
อนุญาติให้ชวนกันมาแยะ และเข้ามาลุม

เยื่อมเยือนได้ทุกวัน จนถึงเที่ยงคืน

อยู่เว็บนี้มานานแล้วครับ อย่างมากก็แค่กวนๆ และก็ประจำอยู่ห้อง ไอที-เทคโนโลยี โพสเล่นแทบทุกวัน จึงไม่ค่อยเห็นผมในห้องนี้นะครับ ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน ฝากตัวด้วย
และขอฝากลิ้งนี้ไว้ด้วย ช่วยแนะนำด้วยครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=282169.20

อีกอย่างนะครับขอให้เข้าใจเจตนาของ Staff ที่เขาหวังดีที่เตือนพวกท่าว่า มันเป็นตัวอย่างเพื่อเตือนสติท่าน ให้ได้ระวังตัวของท่านเองด้วย เพราะทางเว็บจะไม่รับผิดชอบใดๆ ในความเสียหายที่อาจเกิดขึ้นกับพวกท่านเอง เพราะทางเว็บและ staff ไม่ได้รู้เห็นอะไรด้วยเลย ยกเว้นว่าจะเป็นบุคคลที่ยืนยันตัวตนแล้ว ท่านก็สามารถติดต่อขอ ชื่อที่อยู่ได้ครับ ซึ่งทางเว็บก็ช่วยได้เพียงเท่านี้ ถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น จึงเรียนมาเพื่อทราบ
และ ซึ่งหยิบยกรูปผมมาเป็นตัวอย่าง ซึ่งขอบคุณมาก เพราะได้ทำประโยดให้ได้บ้างไม่มากก็น้อย อีกอย่่างเป็นทางอ้อม เพื่อจะแสดงให้เห็น เพื่อโอกาศต่อไปจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อผู้ไม่หวังดีก่อนจะสาย เป็นต้น

อีกกรณี ถ้ามันไม่ถูกต้องและเกินกว่าเหต สมาชิคและ Staff ที่พบเห็นก็คงเตือนก่อนหน้านี้แล้ว ถ้ารุนแรงหน่อยก็แบนไปแล้วโดยสมาชิคไม่ได้ชีแจงด้วยซ้ำ ยังไงมันก็แค่รูป ไม่ได้เอาไปใช้ฆ่าใครที่ใหน ขอบคุณทีมงาน และ Staff ทุกท่าน ถ้าให้ดีก็สามารถ เอาไอดีผมเป็นตัวอย่างได้ ทุกห้องโพส ผมอนุญาติครับและยินดีเป็นอย่างมาก
(ถือว่าซ้อมหนีไฟ หรือเมายาจับตัวประกัน)

JAMESCOM1

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 12:52:01 »

ยังไงก็แนะนำ ยืนยันชื่อที่อยู่จริง ได้ในเว็บนะครับ แล้วจะได้สัญลักษณ์พิเศษ
เพื่อความอุ่นใจในการติดต่อซื้อขาย

InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 13:26:01 »

ผมว่า การเป็นผู้ให้มันมีความสุขนะ ถ้าท่าน จขกท.คิดว่าทำแล้วมีความสุข ผมว่าทำไปเถอะครับ
prowardsara
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 13:34:50 »

เย้ย เอาจริงอ่ะ เพิ่งเข้ามาอ่าน อย่าลืมไปแก้ เอาสัญลักษณ์ออกด้วย แล้วไปยืนยันชื่อจริงที่อยู่จริง
แหม ใช้ VIP ซะเนี่ยน ไม่ดีนะ ผิดศีล ที่นะที่ไม่ได้ ทำด้วยอีกคน ไม่ั้งนละ บวมหมด ทั้งร้าน (แนะนำ) เปิดเลย อย่าลืมให้มีทำวัดเช้า วัดเย็นด้วยละ ร้านคอมอ่ะ
Anti123
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 14:05:52 »

คืออ่านทู้ของคุณตั้งแต่เมื่อวาน งงบ้างเล็กน้อย เป็นเพราะเราเข้าใจยากหรือยากที่จะเข้าใจอ่ะเนี่ย - -
จขกท หรือ คุณเจมส์ที่เขาเรียกกัน เป็นคนอ.เทิงเหมือนกันเลย ^^ อุคริ

My Prince
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
JAMESCOM1

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 14:32:44 »

ไม่เข้าใจตรงใหนถามได้ครับ เพราะบางประโยคมันสั้น ตัดความ กระชับ ซึ่งการจะเข้าใจเองนั้นต้องล้ำลึกหน่อย โดยใช้การพิจราณาอย่างมาก บ้างก็ต้องมีประสบการแยะด้วยถึงจะเข้าใจได้ง่าย

คำตอบคือทั้งสองอย่างครับ เข้าใจยากหรือยากที่จะเข้าใจ ถ้าอะไรมันง่ายก็ไม่ใช่เจมส์คอมอะซิ แต่เจมส์คอมชอบทำสิ่งยากๆให้มันง่ายๆ ถ้าสิ่งง่ายๆแล้วเอามาทำให้ยากๆ แบบนี้จะเอาไว้ทำให้ผู้ฟังหรือสาวกมึนครับ เมื่อมึนได้ที่ก็จะเข้าทำการสะกดจิตต่อได้เลย อิอิ ล้อเล่น
พอดีมีญาติ อยู่ที่เชียงของกับพะเยาอีก นี่ถ้าผมถูกหวยนะ ญาติจะมีแทบทุกจังหวัดเลยครับ
ได้ข่าวว่า นามสกุลผมนี้ แม่จันก็เหมือนจะมีนะ ไม่รู้ว่าญาติทางใหน งง ไปหมด

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 15:13:45 »

ไม่เข้าใจตรงใหนถามได้ครับ เพราะบางประโยคมันสั้น ตัดความ กระชับ ซึ่งการจะเข้าใจเองนั้นต้องล้ำลึกหน่อย โดยใช้การพิจราณาอย่างมาก บ้างก็ต้องมีประสบการแยะด้วยถึงจะเข้าใจได้ง่าย

คำตอบคือทั้งสองอย่างครับ เข้าใจยากหรือยากที่จะเข้าใจ ถ้าอะไรมันง่ายก็ไม่ใช่เจมส์คอมอะซิ แต่เจมส์คอมชอบทำสิ่งยากๆให้มันง่ายๆ ถ้าสิ่งง่ายๆแล้วเอามาทำให้ยากๆ แบบนี้จะเอาไว้ทำให้ผู้ฟังหรือสาวกมึนครับ เมื่อมึนได้ที่ก็จะเข้าทำการสะกดจิตต่อได้เลย อิอิ ล้อเล่น
พอดีมีญาติ อยู่ที่เชียงของกับพะเยาอีก นี่ถ้าผมถูกหวยนะ ญาติจะมีแทบทุกจังหวัดเลยครับ
ได้ข่าวว่า นามสกุลผมนี้ แม่จันก็เหมือนจะมีนะ ไม่รู้ว่าญาติทางใหน งง ไปหมด

จ๊างมันเต๊อะอ้ายเฮ๋ย งงไปติกๆ - -'
อะหยังคือสาวกเจ๊า?**
ละก่ะอะหยังคือพวกแฟนคงแฟนคลับ แฟนพันแท้ วีไอพี มันคือ อีหยัง สวยงงปั่ดโท๊ะ

My Prince
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 16:42:04 »

เยี่ยมเลยครับ ดีสำหรับทุกๆคน เอาใว้แก้ปัญหาเบื้องต้นได้

ยังไงก็ฝากเพลงนี้ให้  ยิ้มกว้างๆ

วันนี้ คุณอยากทำเพราะใจรัก และสนุกที่จะทำ
แต่ซักวันหนึ่ง คุณจะคำนึงถึงรายได้ในแต่ล่ะชั่วโมงที่คุณทำงาน  ที่คุณต้องเสียเวลาไปครับ

หากไม่เดือดร้อนเรื่องนี้ เพราะไม่ได้ทำเป็นอาชีพ ก็แล้วแต่คุณเจมส์เถิดครับ

ความสุขของคนเรา มีไม่กี่อย่างหรอกครับ
หากทำแล้วมีความสุขก็ดีครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แต่ผมก็เห็นด้วยกับท่านนี้นะ หากคุณเจมส์มีภาระทางภาษีมากๆแล้วจะเข้าใจเองอย่างท่องแท้ครับ  แต่ถ้าคุณเจมส์เป็นผู้ที่มีอิสระทางด้านการเงินแล้วละก็ แล้วแต่ความฝันเลยครับ ขี้จักรยานเล่นทั้งวันยังใหว  ยิ้มกว้างๆ

วันนี้อาจมีพร้อม อิสระด้านเวลา สุขภาพ เงิน  วันหนึ่งอายุมากเข้า เอาแค่อิสระทางด้านสุขภาพก็เป๋แล้ว ไมเกรน ปวดหัว มือสั่น ตาฝ้าฟาง หรืออิสระพวกนี้อาจไม่อยู่กับเราทั้งหมดก็ได้ครับ โชคดี  ยิ้มกว้างๆ

JAMESCOM1

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:28:23 »

ขอบคุณครับ ทุกคำแนะนำ แต่ผมอยากให้ฟังเพลงนี้ แทนความรู้สึกของผม
มันจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุด (คุณให้เพลงดีๆนั่นมา เรามอบเพลงดีๆนี้ให้)

และผมยินดีต้อนรับกับผู้ที่อยากร่วมอุดมการ และผู้ที่จะมีอุปการคุณในอนาคต
ซึ่งผมจะแจกแจงให้ทราบข้อมูลเพิ่มเติมต่อไป

แต่ที่แน่ๆ น่าจะมี ลงวินโดว์เฉพาะ XP ให้ฟรี เพื่อเป็นการศึกษา และการเปิดตัว บ้านเจมส์คอม อย่างเป็นทางการ
ซึ่งก็ยังไม่แน่ใจว่า กี่เดือน กี่ปี ดี แต่ยังไงนั้น ทั้งหมดก็แล้วแต่การอุปการคุณ การส่งเสริม การแนะนำ หรือซ้ำเติมด้วยปัจจัย หรือตามแต่ศรัทราท่าน แน่นอน

มีน้อยให้น้อย มีมากให้มาก แต่อยากให้สนับสนุนกันน้อยๆ แต่ให้รักกันไว้นานๆ เป็นเบื้องต้นก่อน จะดีที่สุด (ถือว่าทำบุญ)

โปรโมชั่นนี้ ขอมอบให้กับสมาชิคทุกคนที่มีไอดีใน chiangraifocus.com เท่านั้น
เพื่อรับการบริการ โดยขอให้โพสแจ้งอาการและความประสงค์เข้่ามาในห้อง ไอที - เทคโนโลยี ก่อน เพื่อยืนยันการเป็นสมาชิค และนัดหมายกันล่วงหน้า ซึ่งบางที่อาจไม่ได้เป็นอะไรมาก เพื่อนสมาชิคก็จะสามารถแนะนำได้ด้วย ท่านก็จะได้ไม่เสียเวลาเดินทาง หรืออาจสะดวก คือเพื่อใช้บริการกับสมาชิคที่สามารถช่วยเหลือท่านได้ ใกล้บ้านท่าน
ซึ่งสิ่งพิเศษนี้ หาไม่ได้ และไม่มีในเว็บบอร์ดใหน ในประเทศแน่นอน ที่นี่ที่เดียว แห่งนี้แห่งเดียว และจังหวัดเชียงรายเท่านั้น อิอิ
สรุปง่ายๆก็คือโพสปกตินี่หละ ถ้าผมอยู่(บางทีไปต่างถิ่น) ผมทำให้ได้ ผมว่าง พอช่วยเหลือได้ ผมก็จะโพสแซม โพสแซว โพสคุยเล่นเอง ซึ่งไม่จำเป็นว่าจะต้องระบุว่าจะให้ผมทำให้หน่อยช่วยหน่อย ก็ได้ แต่ถ้ามันยากนักหรือไม่สะดวก ฉุกเฉิน จะเข้ามาหาเลยก็ไม่ว่า แค่โทรมาก่อนก็พอ (เพราะส่วนตัวผมคิดว่าถ้าจะช่วยใครจริง อย่าเรื่องมาก อิอิ)

จึงขอคำแนะนำจากสมาชิคด้วย และควรไม่ควรแล้วแต่จะโปรด กับเจ้าของเว็บนี้ และขอคำอนุญาติจาก staff ด้วยก็ยิ่งดี ซึ่ง ถ้าผู้ใดไม่คัดค้านอย่างมีเหตผล ผมก็จะถือว่าสมาชิค เจ้าของเว็บ และ staff ห้องนี้ เแทนป็นคำตอบแบบสั้นๆได้ว่า UP TO YOU  ยิ้มกว้างๆ
(สรุปได้ว่า เงียบๆและไม่ต้องพูด ไม่ต้องบอก ก็ยังได้ อิอิ)

จึงเรียนมาให้ทราบ
                                                                              รักนะจุบๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 10:09:57 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 08:12:58 »

ทำไปเหอะ อย่างน้อยก็มีคนสนับสนุนคุณ คิดเสียว่า"คนฮักเต๊าผืนหนัง คนจังเต๊าผืนเสื่อ" ยิ่งมีความ

คิดแบบคุณ มันมีน้อยไง ส่วนใหญ่ทุกคนทำแล้วหวังผลตอบแทน ให้แก่ชีวิตตนทั้งนั้น แม้กระทั่ง

ผมเอง!!!! แต่จะมีสักกี่คนบนผืนโลกใบนี้ (ว่างี้เลย) ที่มีอุดมคติ ทำแบบคุณ ///ยิ่งทำตัวเด่น มันก็

เป็นภัย (เข้าหาตัวเอง) คนที่กลัวเสียผลประโยชน์ มันก็มีเยอะไง เพราะเป็นที่มาของคำว่ารายได้

หากคุณทำโดยไม่แสดงเจตนารมณ์ ออกมาให้คนในเวปเห็น คุณก็ทำได้ ใช่ไหม แค่ตอบคำถาม?

หรือแสดงความคิดเห็นไปเรื่อย ๆ ? แต่พอคุณตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา แน่นอนแหละ ย่อมมีผู้ที่ไม่เห็นกับ

ความคิดคุณ และผู้ที่เห็นด้วยว่าเป็นเรื่องดี (มองอีกมุมคือคิดเสียว่าเป็นการตลาดอันแยบยล) ยิ้มเท่ห์

คนที่หมั่นไส้คุณมันก็คงเยอะอยู่ แต่เมื่อเราคิดทำไปแล้ว โดยเจตนาอันแน่แน่ว มีหลักฐาน มี

พยานบุคคลที่สามารถแสดงให้เห็นว่าคุณทำเรื่องนี้จริง ไปกลัวทำไม กับคำพูดของคนอื่น ว่าไหม

อันเรื่องภาพ vip คหสต.ผมว่ามันเป็นการล้อเลียน ทำเอาสนุก เอาฮา เพราะดูแล้วลายเซ็นต์

ด้านล่างก็ระบุที่อยู่เป็นหลักแหล่ง มีแผนที่ชัดเจน ไม่น่ากลัวเท่าพวกที่ไม่แจ้งที่อยู่ อะไรสักอย่าง

แถมบางคนที่ลงทะเบียน vip ซื้อขาย มันโกงหน้าด้าน ๆ ไปแล้วก็มี แต่ก็เป็นหน้าที่ของแอดมิน

ที่ต้องคอยตรวจตราดูแลความสงบเรียบร้อยของเวป ซึ่งเป็นหน้าที่ของท่านเหล่านั้น และสมาชิก

ที่คอยช่วยสอดส่องดูแล ช่วยเวปอีกทาง แต่บางคนมันไม่ฟังอะไร มาถึงมันสันนิฐาน ฟันธงไปเลย

ว่าหมอนี่ มาโกง มาไม่ดีชัวร์ แทนที่จะเดินสายกลางไปก่อน แล้วค่อยฟันธง///// เอาสรุปว่า ลุย

โลด    จากสาวกรุ่นใหญ่ มาใหม่ซิง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สวค.เหมือนกั๋น แต่คงรุ่นพี่หลายปี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 09:38:35 »

การตลาดอันแยบยล อือ คำนี้ผมชอบนะ ถูกใจดี

ข้อคิด
การที่ได้ทำสิ่งใดที่มาจากใจ หรือจิตวิญญาณ ความเชื่อ(bodyslam) ความฝัน ความหวัง สิ่งเหล่านั้นนี่หละที่ทำให้การมีชีวิตอยู่มันมีค่า มีความหมาย เป็นคุณค่า เป็นพลัง ที่ทำให้มีชีวิตอยู่ต่อไป

บ่อยครั้งเรามักจะถามตัวเองว่า เราเกิดมาเพื่ออะไร
เราเกิดมาเราได้อะไรบ้าง เรามีอะไรบ้าง
พวกคุณให้อะไรกับเราบ้าง ประเทศให้อะไรกับเราบ้าง
แต่เราไม่เคยถามตังเองเลยว่า เรา.
ได้ให้อะไรกับ เรา(ตัวเอง) เขา และ ประเทศบ้าง
(คุ้นๆมะ อิอิ)                                        จอห์น ...........เลนนอน

เรื่องบางเรื่องไม่ถือครับ ถ้าเรื่องนั้น จริงๆผมเองเงียบๆก็ได้ มันไม่มีอะไร ไม่นานเขาก็ลืม
แต่เพื่อความบริสุทใจ เลยกล้าเปิดเผยตัว และชี้แจง มันก็จบ เรื่องแบบนั้นมัน ขำๆ
ส่วนผมเองก็เกรียน ยอมรับ ซึ่งที่ทำลงไปนั้น ตั้งใจอยู่แล้ว และพร้อมที่จะรับในทุกๆสิ่งที่จะเกิด หรือไม่คาดคิด ใครไม่ขำ ผมขำคนเดียวได้ ถ้าขำไม่ออกหน่อย ก็แบนไม่กี่เดือนเอง เดี๋ยวผมก็กลับมาขำใหม่ (เพราะซาดิส แต่น่ารัก)

ถ้ารู้จักนกบางตัว มันมีนกชนิดหนึ่ง มันจะรอวันสลายตัวเอง แต่พอได้เกิดใหม่ ร่างใหม่ อีกครั้ง กลับยิ่งแรง ยิ่งมีพลัง ยิ่งเก่งกล้า ยิ่งสามารถ หรือเกรียนกว่าเดิมเสมอ อิอิ

“สุขทุกข์ อยู่ที่เจมส์ อุ่ยใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”      พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 09:51:56 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 09:50:59 »

เป็นโปรโมชั่น ที่น่าสนใจครับ

ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์