เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:20:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  สเต๊กที่ไหนอร่อยสุดแนะนำหน้อยค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สเต๊กที่ไหนอร่อยสุดแนะนำหน้อยค่ะ  (อ่าน 6126 ครั้ง)
pimmada2550
ระดับ ป.ตรี

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:23:52 »

สเต๊กที่ไหนอร่อยสุดแนะนำหน้อยค่ะ
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:59:02 »

เคยกินที่ณัฐนันท์  ข้างๆเทศบาล ชร.  วันเสาร์มาขายถนนคนเดิน  ลำแต้ๆๆ  ที่อื่นยังไม่เคยลองเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ้าเหมียว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 16:45:50 »

สบายสเต๊กค่ะ
nuwan jub jub
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 16:46:54 »

สเต็กเฮ้าค่ะทางไปสนามกีฬากลาง
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:03:51 »

บ้านกลางเวียง

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
tip@rin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:39:27 »

สเต๊กเฮาส์
H-A-P-P-Y [[DAY]]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:41:19 »

สบายสเต๊กค่ะ

เมื่อพยายามทำสิ่งใดแล้ว...ต้องพยายามให้ถึงที่สุด...เพราะถ้าหากหยุด โอกาสที่รออยู่ข้างหน้าอาจหลุดลอยไปได้
Lin Yufeng
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:56:00 »

DON's CAFE  (AMERICAN BARBEQUE/STEAKS/WHOLESALE OF FOODS)  อยู่ที่บ้านดอยฮาง ทางเดียวกับทางไปน้ำผุร้อนผาเสริฐ  ปิดวันอาทิตย์  อร่อยๆๆ อยากแนะนำ Recommend ให้เลยร้านนี้  ไกลหน่อยนะ อิอิ....  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 18:18:07 »

ถ้าในเชียงราย

ก็ตรง ปั๋ม เอสโซ่ พอได้อยู่

สวัสดีเชียงราย แถวๆๆ มฟล ก็โอเคครับ

ตอบยากจังเลย เนื่องจากอยู่ที่ว่า กินเนื้อ ชนิดไหน ย่างแบบใด น่ะครับ

เอาเป็นว่า ขอตอบไม่ตรงคำถามละกันครับ

เอาชนิดของเนื้อมาบอกละกันครับ เผื่อประกอบการเลือกกินครับ

เซอร์ลอย นี่เป็นเนื้อส่วนที่ดีที่สุดครับ ในวัวตัวหนึ่งมีเนื้อส่วนนี้ ไม่น่าจะเกิน 10 กิโลกรัม ครับ ทานสเต็กครั้งหน้าอย่าลืมสั่งเนื้อ เซอร์ลอย นะครับ อ้อ ลืมไป บางที่ เรียกว่า ฟิลเล ครับ

ทีโบน อันนี้นี้คงคุ้นเคยกันดี อันนี้เป็นเนื้อติดกระดูกสันหลัง แนวโหดๆๆ จะชอบเนื้อตรงนี้

โชลเดอร์ อันนี้ เนื้อส่วนหัวไหล่

แล้วก็ส่วนสุดท้าย เราเรียกว่า รัมฟ์ ครับ เราเรียกส่วนนี้สันนอกครับ

นอกจากชนิดของเนื้อแล้ว ยังมีวิธีการย่างอีกครับผม

เอามาเผื่อไว้ครับ

เผื่อว่าสั่งสเต็กครั้งต่อไป จะได้ สั่งส่วนของเนื้อได้ถูกใจครับ

กินเอาอิ่ม เอาแค่อยู่ กินยังไงก็ได้ครับ  แต่ถ้ากินเอารสชาติ ต้องลองดูครับผม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
yokey555
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 18:39:35 »

ร้านนี้เลยคร้าบบบ!!!chiangrai cafe เลยสะพานลอยม.ราชภัฏมานิดเดียว(ทางจาไปแม่จัน) ยิ้มเท่ห์
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 10:55:37 »

ในสนามกอลฟ์สนามบินเก่า ราคาสูงหน่อยแต่อร่อย
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 13:53:47 »

ฝากร้านนี้ด้วยนะคะ   ...ปังปอนด์สเต็ก...   ห้าแยกพ่อขุนฯค่ะ 
]http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=28511.new#new
[/url]

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2010, 13:55:45 »

ชอบสเต๊ก ร้านปังปอนสเต๊กค่ะ อร่อยมากๆๆ ยิงฟันยิ้ม

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
Falcao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 10:10:43 »

ปังปอนอร่อนสุดๆ........ ยิ้ม
นู๋นิดออนไลน์
ชั้นประถม
*

สนใจแฟรนไชส์ชาลาลา 0956936986

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 16:51:21 »

ปังปอน  5แยก

สนใจติดต่อ  0956936986
แคคตัสคาเฟ่
Yammy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 16:01:41 »

ตกใจ :oต้องปังปอนครับ  ตกใจ ตกใจ
PSN
ชั้นประถม
*

~ IKigai ~

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 11:14:06 »

เคยไปกินมาหลายที่นะ อร่อยคนละอย่าง

-ร้านปังปอนด์สเต็ก ห้าแยกพ่อขุน เปิดตอนเย็นๆ เนื้อสเต็กอร่อยมักๆๆ

-ร้านสเต็กกันเอง(ไม่รู้ชื่อร้านถูกรึเปล่านะ จำชื่อไม่ได้ แต่ก็ประมาณนี้แหละ)อยู่ตรงข้าม
 โรงเรียนเทศบาล 5 เจ้านี้สเต็กก็อร่อย ขนมปังกระเทียมก็อร่อยสุดๆๆ

แต่ก็ต้องแล้วแต่คนชอบด้วยนะ
JI
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 11:40:02 »

ถ้าถูกและอร่อย ก็ร้านสเต็กกันเอง หน้า ร.ร.เทศบาล 5 เด่นห้า นี่แหละค่ะ อร่อยถูกปาก ร้านอื่นก็อร่อยแต่สู้ร้านนี้ไม่ได้
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2010, 17:06:20 »

ในปั้มเอสโซ่อ่ะครับแยะศรีทรายมูลก่อนถึงบิ๊กซีครับผม จำไม่ได้ว่าชื่อร้านอะไร
แต่ลองไปกินมาแล้วอร่อยดีครับผม มีรูปมาให้ดูด้วย

* รูปภาพ133_resize.jpg (77.13 KB, 500x375 - ดู 896 ครั้ง.)

* รูปภาพ132_resize.jpg (69.57 KB, 500x375 - ดู 891 ครั้ง.)

* รูปภาพ134_resize.jpg (83.25 KB, 500x375 - ดู 898 ครั้ง.)

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
Cyber Prince
ชั้นประถม
*

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2010, 17:09:45 »

ในปั้มเอสโซ่อ่ะครับแยะศรีทรายมูลก่อนถึงบิ๊กซีครับผม จำไม่ได้ว่าชื่อร้านอะไร
แต่ลองไปกินมาแล้วอร่อยดีครับผม มีรูปมาให้ดูด้วย
ร้าน สบาย สเต๊กเฮ้าส์ ครับ อยู่ปั๊มเอสโซ่ ทางไปบิ๊กซี
หน้า: [1] 2 พิมพ์