เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 23:51:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ~ Coffee By.. Say Hi มุมสงบมุมใหม่ของเชียงราย ~
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 28 พิมพ์
ผู้เขียน ~ Coffee By.. Say Hi มุมสงบมุมใหม่ของเชียงราย ~  (อ่าน 53928 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 20:49:44 »

เดี๋ยวขอสภาพกับมาเหมือนเดิมก่อนครับ จะไปชิมอีก จองเค๊กวันนั้นด้วยนะครับ
nidchy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 21:27:34 »

ยิงฟันยิ้ม
อร๊อย  อร่อย  อยากกินอีก ยิงฟันยิ้ม

* SDC11358.JPG (86.29 KB, 400x300 - ดู 276 ครั้ง.)
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 00:28:14 »

ยิงฟันยิ้ม
อร๊อย  อร่อย  อยากกินอีก ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ไปแล้วไม่ได้กินเค้กอ่ะ เสียดาย
น้ำหนักตัวเท่าเดิมเลยอ่ะ กะว่าจะขอเพิ่มสักโลสองโลอิอิ
มือใคร ดำๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 12:29:47 »

พี่ญาครับ  ปกติมีเค้กช็อคโกแลตทุกวันหรือป่าว?  อยากกินอะครับ

ถ้ามีวันไหนบอกด้วย  ว่างๆ จะแวะไปซื้ออีกนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีคะ  ถ้ามีเด๋วโทรบอกนะค่ะ ขอเบอร์ด้วยนะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

- 084-8944937 ครับพี่

พี่ครับ น้องฮักแม่จันจะฝากของที่ผมประมูลได้จากเว็บเชียงรายโฟกัสกับซองด้วย

ถ้ายังไงของมาแล้ว วานพี่รบกวนโทรแจ้ง หรือยิงเบอร์หาผมด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลืมไปครับ ขอเบอร์พี่ด้วยดีกว่า เผื่อวันไหนอยากกินอะไร จะได้โทรมาถามครับ อิอิ

[/quo
089-6328464  ของมาแล้วค่ะ คุณน้อง รีบมาเอาเลยนะ ถ้ามาเอาช้า ยึดไว้ไม่คืนนะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 12:33:59 »

ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ไปแล้วไม่ได้กินเค้กอ่ะ เสียดาย
น้ำหนักตัวเท่าเดิมเลยอ่ะ กะว่าจะขอเพิ่มสักโลสองโลอิอิ
มือใคร ดำๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หาอาชีพใหม่ให้น้องสองคนดีไหมเนี้ย ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม นักชิมทั่วไทย5555   แต่ก็ขอบคุณน้องมากๆนะค่ะที่แวะมาหาพี่บ่อยๆ น่าฮักแต้ๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 12:35:52 »

เดี๋ยวขอสภาพกับมาเหมือนเดิมก่อนครับ จะไปชิมอีก จองเค๊กวันนั้นด้วยนะครับ
ได้ค่ะ คุณน้อง ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:32:39 »

ยิงฟันยิ้ม

หาอาชีพใหม่ให้น้องสองคนดีไหมเนี้ย ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม นักชิมทั่วไทย5555   แต่ก็ขอบคุณน้องมากๆนะค่ะที่แวะมาหาพี่บ่อยๆ น่าฮักแต้ๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นักชิมทั่วไทยต้องยกหื้อพี่กอย่าเจ้า

น้องๆมิบังอาจเทียบรัศมีได้เลยเจ้า

แต่ตอนนี้อยากกินเค้ก กะ ชาเขียวปั่น+วิปเยอะๆ(เน้นว่าเยอะๆ อิอิ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
muneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2010, 01:22:59 »

พี่ญาครับ  ปกติมีเค้กช็อคโกแลตทุกวันหรือป่าว?  อยากกินอะครับ

ถ้ามีวันไหนบอกด้วย  ว่างๆ จะแวะไปซื้ออีกนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
สวัสดีคะ  ถ้ามีเด๋วโทรบอกนะค่ะ ขอเบอร์ด้วยนะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

- 084-8944937 ครับพี่

พี่ครับ น้องฮักแม่จันจะฝากของที่ผมประมูลได้จากเว็บเชียงรายโฟกัสกับซองด้วย

ถ้ายังไงของมาแล้ว วานพี่รบกวนโทรแจ้ง หรือยิงเบอร์หาผมด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลืมไปครับ ขอเบอร์พี่ด้วยดีกว่า เผื่อวันไหนอยากกินอะไร จะได้โทรมาถามครับ อิอิ

[/quo
089-6328464  ของมาแล้วค่ะ คุณน้อง รีบมาเอาเลยนะ ถ้ามาเอาช้า ยึดไว้ไม่คืนนะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

- มียึดด้วย  อิอิ  ยิ้มกว้างๆ

เมื่อวานด้วยความโอ้ ลั่ลล้าอะพี่ เห็นบรรยากาศครึ้มๆ นึกว่าครึ้มเข้าหน้าหนาว ก็เลยขี่มอไซด์เล่นๆ ว่าจะมาหาพี่  มาได้เกือบครึ่งทาง โดนฝนไล่ บึ่งกลับบ้านแทบไม่ทัน 555+

เอาเป็นว่า บ่ายๆ ค่อนเย็น วันอาทิตย์เจอกันนะครับ พี่มีอะไรที่เกี่ยวกับช็อคโกแล็ตบ้างอ่า เก็บๆ แบ่งไว้ให้ผมบ้างน้า   อยากกินจริงๆ นะเนี่ย  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 19:46:17 »

แอบมาดันให้พี่สาวคนงามครับ
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 20:08:17 »

วันนี้มะได้ทานข้าวเย็นอีกแล้ว สมู๊ทตี้ชาเชียว ป้าญาเป็นเหตุ  อร่อยมั่ก ๆ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 21:18:31 »

วันนี้มะได้ทานข้าวเย็นอีกแล้ว สมู๊ทตี้ชาเชียว ป้าญาเป็นเหตุ  อร่อยมั่ก ๆ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จริงด้วยเน๊อะๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSCF4789.JPG (209.67 KB, 800x622 - ดู 192 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 21:27:04 »

บ่ายนี้ไปฉลองป้ายใหม่   Coffee by Say Hi...  สีชมพูสดใสน่ารัก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

และชาเขียวสูตรใหม่เข้มข้นที่ป้าญาภูมิใจนำเสนอ  อร่อยและหอมมากเลยค่ะ   จุมพิต

สูตรเดิมก็ว่าอร่อยแล้วน๊า....   ขยิบตา ขยิบตา   ใครรักชาเขียวช้าไม่ได้แล้วน๊า..  ยิ้มเท่ห์

แถมท้ายด้วย ชามะนาวเย็นฉ่ำชุ่มคอค่ะ

* DSCF4781.JPG (220.23 KB, 800x622 - ดู 201 ครั้ง.)

* mix.jpg (262.79 KB, 700x700 - ดู 190 ครั้ง.)

* DSCF4791.JPG (268.1 KB, 615x800 - ดู 186 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 22:19:48 »

กอย่า  ถ้าร้านป้าญาไม่มีคนเข้าร้านล่ะก๊อ  อย่ามาโทษเราน๊ะ กิ้ว กิ๊ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
archan
เตรียมอนุบาล
*

..รสแซ่บอีสานแท้..

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 00:00:59 »

แค่เห็นชาเขียว ก็เหมือนได้กลิ่นหอมลอยมาเลยครับ
คงต้องได้ไปลิ้มลองซักวัน

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 01:01:41 »

ป้าญาเจ้า ขอเมนูแนะนำหน่อยเจ้า

บ่อเอาชาเขียวละเน้อ อิอิ กินแล้วแสลงใจ๋

อยากลืมคนที่เกยสั่งหื้อบ่อยๆ เมื่อก่อนน่ะ

เปลี่ยนดีกว่า มีที่แบบกินแล้วทำให้ลืมเธอหรือเปล่า? คิคิ ขำๆเน้อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nidchy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 02:49:44 »

ป้าญาเจ้า ขอเมนูแนะนำหน่อยเจ้า

บ่อเอาชาเขียวละเน้อ อิอิ กินแล้วแสลงใจ๋

อยากลืมคนที่เกยสั่งหื้อบ่อยๆ เมื่อก่อนน่ะ

เปลี่ยนดีกว่า มีที่แบบกินแล้วทำให้ลืมเธอหรือเปล่า? คิคิ ขำๆเน้อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมนูเหล้าปั่นบ๋ออโลนนี่ รับรองลืมได้แน่ๆ ชั่วขณะหนึ่ง อิอิอิ
muneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 03:09:12 »

วันนี้มะได้ทานข้าวเย็นอีกแล้ว สมู๊ทตี้ชาเชียว ป้าญาเป็นเหตุ  อร่อยมั่ก ๆ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จริงด้วยเน๊อะๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- โอ้โห  Presenter  สมู้ทตี้ชาเขียว  ชื่ออะไรครับเนี่ย?  สวยจริงๆ เลย  ฮิ ฮิ  ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 07:31:57 »

บ่ายนี้ใครจะชวนผมบ้างน้อ
noomprg
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 08:41:30 »

นี่เลย น้อง ลาสเบอรี่ 

สะกดจะอี้ก่อหา LAST BERRY 555

ลืมสิ่งไม่ดีเก่าๆ และขอให้เจอใหม่ คนสุดท้าย ที่ใช่
เน้อน้อง ยิ้ม

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
yaiya
มัธยม
**

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 09:42:05 »

วันนี้มะได้ทานข้าวเย็นอีกแล้ว สมู๊ทตี้ชาเชียว ป้าญาเป็นเหตุ  อร่อยมั่ก ๆ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จริงด้วยเน๊อะๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- โอ้โห  Presenter  สมู้ทตี้ชาเขียว  ชื่ออะไรครับเนี่ย?  สวยจริงๆ เลย  ฮิ ฮิ  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ม่ายบอก ความลับ อิอิ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 28 พิมพ์