เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:32:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ~ Coffee By.. Say Hi มุมสงบมุมใหม่ของเชียงราย ~
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 28 พิมพ์
ผู้เขียน ~ Coffee By.. Say Hi มุมสงบมุมใหม่ของเชียงราย ~  (อ่าน 53921 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 21:04:01 »

เห็นรูปแล้วชวนหิวอีกและ อ่ะ พรุ่งนี้ประเดิมเลยดีกว่าจะแวะไปชิมครับ
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 21:05:29 »

เห็นเค็กแล้วคิดถึงรสชาดวันนั้นจังอรอ่ยมากค่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 21:10:07 »

ไปชิมมาแล้วเมื่อเย็นวันนี้พร้อม aunpang ครับ อร่อย ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 01:11:59 »

ขอบคุณ  กีวีสมูทตี้ กะ บลูเบอรี่เค้ก แสนอร่อยค่าาาาา.....  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 06:37:08 »

เห็นเค็กแล้วคิดถึงรสชาดวันนั้นจังอรอ่ยมากค่ะ
สวัสดีคะ ป้ามด คิดถึงเช่นกัน กลับมาเมื่อไร ยิงฟันยิ้ม  เจอกันนะค่ะ
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 06:39:45 »

อ้างจาก: zombie01 link=topic=27120.msg394925#msg394925 dat ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :De ยิ้มกว้างๆ=1285855807
ไปชิมมาแล้วเมื่อเย็นวันนี้พร้อม aunpang ครับ อร่อย ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมาก ยิ้มกว้างๆ  มีโอกาสแวะมาอีกนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 06:42:17 โดย Yajai » IP : บันทึกการเข้า
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 07:05:20 »

เค้กใบเตยกับชาเขียว+วิปครีม อร่อยมากๆค่ะ
บรรยากาศที่ร้านก็ดี๊ดี น่าจะชวนใครสักคนไปนั่งเล่นชิวๆจัง อิอิ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
muneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 07:31:09 »

มา confirm ว่าเค้กที่นี่อร่อยจริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แว่บ..ไปตอดซื้อมาตอนเย็นเมื่อวาน

จริงๆ ก็ตั้งใจซื้อไปฝากเพื่อนอะครับ  แต่เห็นแล้วอดใจไม่ไหว เลยขอชิมด้วยนิดนึง

อู้วววววว  รสอร่อยหวานลิ้น  กลิ่นหอมเตะจมูกเปรี้ยงเลย  อิอิ

ใครยังไม่ได้ชิม แนะนำให้ไปลิ้มลองด่วน !!!
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 09:08:13 »

แหม เชียงรายมีร้านอร่อย  ๆ เพิ่มอีกหนึ่งร้านแล้วหรือนี่  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 10:17:07 »

วันนี้ได้ทานแล้วครับ อร่อยครับ ลุงชัยมาส่งถึงบ้านเลยคับ

โห...  มีเพื่อนแสนดีจังเลยนะคะ  น่าดีใจจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

(ทีกับน้องกับนุ่งโทรมาอวดว่าป้าญาทำเค้กใหม่  แล้วใช้ให้ไปหาทานเอง  ชิชิ โกรธ โกรธ)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 10:22:38 »

เค้กใบเตยกับชาเขียว+วิปครีม อร่อยมากๆค่ะ
บรรยากาศที่ร้านก็ดี๊ดี น่าจะชวนใครสักคนไปนั่งเล่นชิวๆจัง อิอิ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณนะค่ะ น้องAlony คนสวย ยิ้มกว้างๆ
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 10:27:02 »

มา confirm ว่าเค้กที่นี่อร่อยจริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แว่บ..ไปตอดซื้อมาตอนเย็นเมื่อวาน

จริงๆ ก็ตั้งใจซื้อไปฝากเพื่อนอะครับ  แต่เห็นแล้วอดใจไม่ไหว เลยขอชิมด้วยนิดนึง

อู้วววววว  รสอร่อยหวานลิ้น  กลิ่นหอมเตะจมูกเปรี้ยงเลย  อิอิ

ใครยังไม่ได้ชิม แนะนำให้ไปลิ้มลองด่วน !!!
ขอบคุณมากมาย ที่ใจดี แวะมาเยี่ยมกันถึงที่ร้าน ขอให้รวย ถูกหวยนะค่ะวันนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 10:29:27 »

อ้างจาก: zombie01 link=topic=27120.msg394925#msg394925 dat ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :De ยิ้มกว้างๆ=1285855807
ไปชิมมาแล้วเมื่อเย็นวันนี้พร้อม aunpang ครับ อร่อย ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมาก ยิ้มกว้างๆ  มีโอกาสแวะมาอีกนะค่ะ

ได้ครับ ไว้โอกาสหน้านะ  ยิ้มกว้างๆ

Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 10:33:35 »

แหม เชียงรายมีร้านอร่อย  ๆ เพิ่มอีกหนึ่งร้านแล้วหรือนี่  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณป้าใหญ่มากค่ะ ที่แวะมาชิมกาแฟ คาปูชิโน่ บ่อยๆ วันไหนมาไม่ไหวบอกนะคะ
เ๋ด๋วจัดส่งให้ถึงที่เลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 13:23:30 »

เที่ยงครึ่งวันนี้ (1 ต.ค.)ได้มีโอกาสไปที่ร้าน วนหาตั้งนาน สุดท้ายได้ย่อนก้นลงสักที บรรยากาศในร้านน่านั่งมากครับ ขอบอก ยิ่งไปเป็นคู่นะ สวีทมั๊กๆๆๆๆ

ผมสั่ง เอสเปรซโซ่ กับ เค้กวนิลาไป พระเจ้าช่วยกล้วยทอด หร่อยมากครับ หอมวานเชียว พี่ยาใจเป็นกันเองมาก ชวนคุยจนเคลิ้มเลย

แต่มีเวลาไม่ถึง 15 นาทีครับ ต้องรีบกลับมาทำงานต่อ ยังไงไว้โอกาสหน้าครับ จะไปเป็นคู่แน่นอน
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 13:43:56 »

เที่ยงครึ่งวันนี้ (1 ต.ค.)ได้มีโอกาสไปที่ร้าน วนหาตั้งนาน สุดท้ายได้ย่อนก้นลงสักที บรรยากาศในร้านน่านั่งมากครับ ขอบอก ยิ่งไปเป็นคู่นะ สวีทมั๊กๆๆๆๆ

ผมสั่ง เอสเปรซโซ่ กับ เค้กวนิลาไป พระเจ้าช่วยกล้วยทอด หร่อยมากครับ หอมวานเชียว พี่ยาใจเป็นกันเองมาก ชวนคุยจนเคลิ้มเลย

แต่มีเวลาไม่ถึง 15 นาทีครับ ต้องรีบกลับมาทำงานต่อ ยังไงไว้โอกาสหน้าครับ จะไปเป็นคู่แน่นอน
ขอบคุณมากค่ะที่แวะมาลองชิม ถึงจะมีเวลาแค่15นาที ก็มีความหมายมากมาย โอกาสหน้าพาเพื่อนที่รู้ใจมาด้วย นะค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 21:07:21 »

อยากกิ๋นที่ป้ายาทำหื้อกิ๋นวันนั้นนะเจ้า อะหยังปั่นกอเจ้า ล้ำลำ เม้าเมา ขมๆ หวานๆ น่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สมูธตี้กินแล้วเมาเจ้า ป้าไลจัง ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 22:28:44 »

อยากกิ๋นที่ป้ายาทำหื้อกิ๋นวันนั้นนะเจ้า อะหยังปั่นกอเจ้า ล้ำลำ เม้าเมา ขมๆ หวานๆ น่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สมูธตี้กินแล้วเมาเจ้า ป้าไลจัง ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

ตกลงใครจะให้เกียรติเป็นป้าครับเนี่ย อิอิ
muneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 02:55:29 »

ตกลงใครจะให้เกียรติเป็นป้าครับเนี่ย อิอิ

ผมว่าไม่ต้องมีใครให้เกียรติใครเพื่อที่จะเป็นคุณป้าหรอกครับ

เพราะว่าแต่ละคนเนี่ย มันเป็นคุณป้าไปโดย auto (อัตโนมัติ) ไปแระครับ  55555+  ยิงฟันยิ้ม
Yajai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 06:44:01 »

เป็นความรู้สึกที่ดีต่อกันมากกว่านะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าไม่ต้องมีใครให้เกียรติใครเพื่อที่จะเป็นคุณป้าหรอกครับ

เพราะว่าแต่ละคนเนี่ย มันเป็นคุณป้าไปโดย auto (อัตโนมัติ) ไปแระครับ  55555+  ยิงฟันยิ้ม
ถูกต้องแล้วคะคุณ หลาน 555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 28 พิมพ์