เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:22:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เจอสิ่งเร้นลับ ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องจริง100%*เปรต*เชียงรายเรานี้เอง*มีรูป
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน เจอสิ่งเร้นลับ ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องจริง100%*เปรต*เชียงรายเรานี้เอง*มีรูป  (อ่าน 6381 ครั้ง)
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 23:24:02 »

ดิฉันเจอแบบมาขอส่วนบุญ ในฝันมาเป็นขโยงเลย เด็ก ญ/ช  คนแก่ ถือสลุงกับดอกไม้มาขอแบบหน้าตาเชยเลย
สภาพคนเหล่านั้นใส่เสื้อผ้า ขาด เก่ามาก
อีกรอบ เป็นเด็กชาย อายุประมาณ 10-15 ปี ไม่แน่ใจ เข้าห้อง(หอพัก)มาถามว่ามีกับข้าวให้กินไหม ผมหิวข้าว
แล้วดิฉันก็ตอบว่าอยู่บนหลังตู้เย็นกินเลย จานช้อนอยู่หลังห้องไปเอามาใส่ข้าวเลย
เด็กตอบว่าไม่เป็นไรผมกินกับพื้นได้ เขาก็เทข้าว/กับข้าวผสมแล้วก็กินแบบนั้นเลย
เหตุการณ์นี้คนี้คนละคืนกัน เช้าของอีกวันดิฉันไปทำบุญด่วน
แล้วก็ทำเรื่อยๆๆ :Dแต่เจอแบบเป้งๆๆเหมือน จขกท ยังแล้วก็ไม่อยากเจอ
kai_cr
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 00:29:19 »

ใครได้เลขเด็ดบอกผมตวย  ถ้าถูกรางวัลที่1จะไปทำบุญกับเด็กยากจน
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 01:06:10 »

ดิฉันเจอแบบมาขอส่วนบุญ ในฝันมาเป็นขโยงเลย เด็ก ญ/ช  คนแก่ ถือสลุงกับดอกไม้มาขอแบบหน้าตาเชยเลย
สภาพคนเหล่านั้นใส่เสื้อผ้า ขาด เก่ามาก
อีกรอบ เป็นเด็กชาย อายุประมาณ 10-15 ปี ไม่แน่ใจ เข้าห้อง(หอพัก)มาถามว่ามีกับข้าวให้กินไหม ผมหิวข้าว
แล้วดิฉันก็ตอบว่าอยู่บนหลังตู้เย็นกินเลย จานช้อนอยู่หลังห้องไปเอามาใส่ข้าวเลย
เด็กตอบว่าไม่เป็นไรผมกินกับพื้นได้ เขาก็เทข้าว/กับข้าวผสมแล้วก็กินแบบนั้นเลย
เหตุการณ์นี้คนี้คนละคืนกัน เช้าของอีกวันดิฉันไปทำบุญด่วน
แล้วก็ทำเรื่อยๆๆ :Dแต่เจอแบบเป้งๆๆเหมือน จขกท ยังแล้วก็ไม่อยากเจอ
อ่านแล้วขอไปล็อคห้องลงกลอน ก่อนนะ กลัวววววว ลังเล รูดซิบปาก อายจัง ร้องไห้

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
wiinny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 10:40:10 »

ตรงสะพานฮั้นเมินมาแล้วได้ข่าวมีรถจนราวสะพานต๋ายกั๋น8ศพก่อนหนาแต่มันเมินแล้ว
Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 17:11:55 »

ได้ข่าวเหมือนกันครับ ว่าหลังจากที่ผมเจอ
ผ่านมาหลายปี มีรถชนรถจักรยาน ตาย
แล้วคนที่ถูกชน โดนชนปุ๊บ มีคนเห็นแล้วได้ยินเสียง
เป็นรูปร่างเหมือนคนวิ่งเข้าไปในวัด พร้อมเสียงร้อง

แม่มาเล่นให้ฟังครับ เพราะเพื่อนแม่อยู่แถวนั้น

095-6971238
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 21:17:29 »

ได้ข่าวเหมือนกันครับ ว่าหลังจากที่ผมเจอ
ผ่านมาหลายปี มีรถชนรถจักรยาน ตาย
แล้วคนที่ถูกชน โดนชนปุ๊บ มีคนเห็นแล้วได้ยินเสียง
เป็นรูปร่างเหมือนคนวิ่งเข้าไปในวัด พร้อมเสียงร้อง

แม่มาเล่นให้ฟังครับ เพราะเพื่อนแม่อยู่แถวนั้น
โบว๋วววววววววววววววววว....เสียงอี๊ก่อ
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 21:27:09 »

...น้องผมมันบอกก็เคยเห็น แต่ไม่รู้เป็นยังไง ว่ากันว่าเป็นคนในหมู่บ้าน...

...เปรต อสูรกาย มีครับ...แต่เท่าที่ทราบจากประสบการณ์

ตกใจ...เมื่อประมาณปี 2551-2552  ขณะทำการทุบตึกอุบัติเหตุ ของ รพ.ลำปาง ซึ่งตึกนี้มีผู้เสียชีวิตหลายพันราย มี จนท.หลาย ๆ คนฝันว่ามีผู้เสียชีวิตจำนวนมากร้องไห้ โหยหวน ไม่มีที่ไป..สำหรับผมอดีตเคยทำงานที่ รพ.ลำปาง เชื่อว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นความจริง เพราะบางอย่างมักจะสัมผัสได้...ของแบบนี้ไม่เจอด้วยตนเอง ไม่มีใครเชื่อครับ... ตกใจ 
Ironmaiden

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 22:46:45 »

...น้องผมมันบอกก็เคยเห็น แต่ไม่รู้เป็นยังไง ว่ากันว่าเป็นคนในหมู่บ้าน...

...เปรต อสูรกาย มีครับ...แต่เท่าที่ทราบจากประสบการณ์

ตกใจ...เมื่อประมาณปี 2551-2552  ขณะทำการทุบตึกอุบัติเหตุ ของ รพ.ลำปาง ซึ่งตึกนี้มีผู้เสียชีวิตหลายพันราย มี จนท.หลาย ๆ คนฝันว่ามีผู้เสียชีวิตจำนวนมากร้องไห้ โหยหวน ไม่มีที่ไป..สำหรับผมอดีตเคยทำงานที่ รพ.ลำปาง เชื่อว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นความจริง เพราะบางอย่างมักจะสัมผัสได้...ของแบบนี้ไม่เจอด้วยตนเอง ไม่มีใครเชื่อครับ... ตกใจ 
อันนี้ยืนยันครับ...เพราะผมเคยอยู่หอที่รู้สึกว่ามี และพอไปถามคนแถวนั้น
บอกตรงกันว่า...ก็ไอ้ห้องที่เอ็งอยู่นั่นแหละ คนเขาเห็นเจ้าที่กันบ่อย เป็นผู้หญิงผมยาวแบบโบราณ.......อ้าววววทำไงดีตู...แต่ก็อยู่มาตั้งสองปี....ไม่เห็นจะจะ..เห็นแบบทางอ้อม
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 19:52:20 »

อันนี้ยืนยันครับ...เพราะผมเคยอยู่หอที่รู้สึกว่ามี และพอไปถามคนแถวนั้น
บอกตรงกันว่า...ก็ไอ้ห้องที่เอ็งอยู่นั่นแหละ คนเขาเห็นเจ้าที่กันบ่อย เป็นผู้หญิงผมยาวแบบโบราณ.......อ้าววววทำไงดีตู...แต่ก็อยู่มาตั้งสองปี....ไม่เห็นจะจะ..เห็นแบบทางอ้อม

..เห็นแบบทางอ้อม
เดินอ้อมไปไกลไหมกว่าจะเจอ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
สบายแมน

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 20:46:00 »

แนวท่านเลยนะนั่น อิ อิ ยิงฟันยิ้ม
Ironmaiden

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 21:49:20 »

..เห็นแบบทางอ้อม
เดินอ้อมไปไกลไหมกว่าจะเจอ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
"แนวท่านเลยนะนั่น อิ อิ"

เห็นทางอ้อม...เห็นเป็นเงาดำบ้าง..เสียงเคาะประตูบ้าง(ตีสองตีสาม แล้วไม่มีเสียงเรียกเอาแต่เคาะ)...แต่บ่อยที่สุดคือ...หมาหอนหน้าหอ(หน้าห้องผมเลย)
Ironmaiden

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 22:49:38 »

ใครอยู่ใกล้ไปขอหวยเปรตหน่อย...พรุ่งนี้เช้าๆมาบอกกันด้วย...
m29kiku
ระดับ ป.ตรี
*

ID Line : maczaaplayboy

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 22:57:55 »

หลอน!!

Line : maczaaplayboy
Tel  : 082-6226423 (mac)
Ironmaiden

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 08:04:27 »

หลอน!!

มะมีใครไปขอหวยเปรตแล้วมาแบ่งกันหน่อยรือ...อิอิอิ
Ironmaiden

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 14:34:05 »

เมื่อคืน...ได้หวยมา ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า...
ถ้าถูกจะซื้อหลุยวิดตองไปเซ่นเจ้าแม่
ถ้ามะถูก...คืนนี้จะจุดธูปเก้าดอกไปตบจูบเจ้าแม่...โทษฐานให้หวยผิด...ก๊ากกกก
Ironmaiden

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 16:21:26 »

เมื่อคืน...ได้หวยมา ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า...
ถ้าถูกจะซื้อหลุยวิดตองไปเซ่นเจ้าแม่
ถ้ามะถูก...คืนนี้จะจุดธูปเก้าดอกไปตบจูบเจ้าแม่...โทษฐานให้หวยผิด...ก๊ากกกก
โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ  โดนหวยแอก โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 16:31:00 »

เขามาขอส่วนบุญของพี่ครับ พีมีบุญที่ได้เห็นเขาครับ  ถ้าพี่ทำบุญให้เขาเเล้ว พี่จะมีอะไรดีดีกลับมาครับผม  ผมมีกุมารทองสามองศ์ ครับผม ให้ของที่เขาต้องการ เขาก็ให้โชคเราครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 16:35:40 โดย m11 » IP : บันทึกการเข้า
myiza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:46:26 »

คืนนี้ได้นอนเปิดไฟแน่ๆนี้แค่นึกภาพตวยหนาเนี่ย หึ๋ยยย!!โดยส่วนตั๋วบ่เกยเห็นมีแต่มีคนตั๊กอยู่ครั้งนึง”ซึ่งคนๆนี้บ่ไจ่คนไทย แกมาจากบาหลี”  จำแม่นเลยว่าเป็นเดือนมิถุนาฯ2ปีที่แล้ว ปาลูกค้าไปเลี้ยงข้าวให้บริษัทตามปกติหน้าที่ เราสังเกตุว่าทำไมบาหลีแมนคนนี้ผ่อหน้าเราหมั่นขนาดสักกำกินข้าวเสร็จ แกบอกผจก.เรา ถามเราหน่อยว่าเกยไปทำบ่ดีกับผู้หญิงกับละอ่อนไว้พ่องก่อ เขาเห็นเหมือนมีละอ่อนคอยมายุ๊กยิ๊กดึงผมดึงแขน กระโดดไปมาอยู่กับเราอยู่เรื่อยเลย เราก่นึกบ่ออก ส่ายหัวลูกเดียวเลย แกพูดภาษาอะไรไม่รู้ฟังบ่ออก สักกำแกก่ให้ผจก,ถามเราว่า”แล้วผู้หญิงล่ะ?ผิวขาวผอมๆหน้าเหมือนกั๋นเลยเห็นแว๊บๆตั้งแต่ออกบริษัทมาแล้ว (-"-)! เต้าอั้นแหล่ะ รู้เลยว่าแม่กรูแน่ๆ เราก่บอกว่าสงสัยที่เห็นจะเป็นแม่เพราะท่านเสียเป็นมะเร็งตับไปเมื่อปี48 !!!!! โดยรอบข้างจาวหมู่ปากันลุกหนีกันหมดเลยแต่ละคน ไปนั่งค่อนกับผจก,กันหมด ผจก.แกก่ล่ามต่อว่า แล้วละอ่อนล่ะนึกดีๆไปยะหยั๋งเกี่ยวกับคนท้องหรือเคยเอาเปิ้นออกไหม เขาถึงได้ตวยมาเอาคืน นี่เขาจะเอาคืนหนักหลายครั้งละ ยังดีมีคนคอยป้องให้ !!!ขนลุกพร้อมกับนึกออกทันที ตอนเรียนมหาลัยเกยขับรถไปส่งเพื่อนไปรพ.เพื่อการนั้น, แต่ไม่ได้ช่วยคิดหาสถานที่นะ แค่ไปส่งเฉยๆ!! แกบอกเกี่ยวเต็มๆ ให้ลองนึกดูว่าที่ผ่านมา เรื่องงานที่วางแผนมาดี ไม่น่าพลาดก็พลาด ติดขัดแม้แต่ขึ้นบันไดยังสะดุจหรือเปล่าล่ะ (แหง๋สิเรามันคนสะเพร่าไม่เรียบร้อยอยู่แล้วนี่) บอกตามตรงเชื่อครึ่งนึงตั๊กเรื่องแม่เพราะเกยสัมผัสในคืนเฮือนเย็นในคืนวันเผามาแล้วไป(นอนโม้งเก่าแม่ หมอน+ผ้าห่มของแม่หม๊ด )แต่เรื่องละอ่อนบ่ค่อยเชื่อจนถึงตอนแยกย้ายกันกลับบ้านแหล่ะผจก.แกตะโกนตามหลังมา”บาหลีแมนเค้าทายว่าแท็กฯคันแรกไม่รับเธอว่ะแนท555+” เรายิ้มก่อนจะเดินไปยืนรอแท็กซี่ คันแรกจอดปุ๊บเราบอกปลายทาง เค้ากดมิเตอร์ตอบรับไปส่ง เราปิดประตูแล้วหันไปโบกมือบ๊ายบายยิ้มอย่างผู้ชนะพนัน  แต่ล้อหมุนยังไม่ครบรอบ โชเฟอร์เค้าหันมาขอโทษเราละบอกแก๊สจะหมดกลัวกลับไปส่งกะไม่ทัน ...ทุกคนที่ยืนรอส่งเราพร้อมใจกัน งง+หลอน คืนนั้นเราไม่นอนเลยกลัว เช้าไปใส่บาตร กลับห้องหอบเสื้อผ้าไปอยู่กับเพื่อนเป็นอาทิตย์ หลังๆ เวลาเราสะดุจโน่นนี่บ่อยๆ เคาก็ไปทำบุญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:49:08 โดย myiza » IP : บันทึกการเข้า
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 22:15:31 »

วันนี้วันพระใหญ่ซะด้วย ตอนดึกไม่ออกไปไหนดีกว่า อายจัง

095-6971238
Ironmaiden

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 00:13:49 »

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ  โดนหวยแอก โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
ฮึ่ม...คืนนี้เจ้าแม่ใบ้หวย....
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์