เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 20:20:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เจอสิ่งเร้นลับ ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องจริง100%*เปรต*เชียงรายเรานี้เอง*มีรูป
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เจอสิ่งเร้นลับ ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องจริง100%*เปรต*เชียงรายเรานี้เอง*มีรูป  (อ่าน 6407 ครั้ง)
Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 09:40:45 »

** เรื่องจริง100% สำหรับใครไม่คอยได้ทำทําบุญรีบเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมื่อก่อน

หลังจากเมื่อหลายปีก่อนสมัยแมคโครกำลังถมดินจะสร้าง

ผมขับรถมอเตอร์ไซค์จากบ้านดู่ เข้าเมืองเชียงรายประมาณเกือบๆเทียงคืน

ฝนตกนิดๆ มาถึงสพานเลยแมคโครมานิด ตรงข้ามวัดหัวแคร่ เมื่อก่อนยังเป็นป่าอยู่เลย

เจอคนไม่ใส่เสื้อผ้าไม่มีผม ตัวใหญ่ก้มเก็บกินอะไรอยู่ข้างทาง ตอนแรกก็คิดว่าพวกคนบ้า

แต่พอเข้าไปใกล เห็นชัดๆ เขายืนขาตรงหัวติดพื้น กำลังดม และเลียกินอะไรไม่รู้ข้างฟุตบาท

รถมอเตอร์ไซค์ขับมาแค่30-40 เพราะฝมมันตกนิดๆ เขามาใกลประมาณ 100เมตร

กำลังรู้สึกว่า โอว์ขนาดพี่แกก้มหัวอยู่ ยังสู้กว่าเราอีก ขนที่มีในร่างกายทุกเส่นรู้สึกได้เลยว่ามันลุกขึ้นมา

เหมือนกำลัง ร้อนๆแล้วมีคนเอาน้ำเย็นมากๆ มาสาดใส่ รถบังคับแทบไม่ได้ เพราะเราขี่ติดฟุตบาท

น้ำตาไหล มือสั่น หนาว เอาง่ายๆ เกิดมาไม่เคยเจอทั้งที่ยังไม่รู้ว่าตรงหน้าคืออะไร ยังไม่คิดว่าเป็นผีด้วยซำ

แต่ เหมือนสัญชาตญาณ มันบอกก่อนเลย

** ทุกครังที่วัดหัวแคร่ มีงานผมจะไปตลอดครับ เพราะที่นี้มีจริง**
เป็นเรื่องจริง100%   เดียวมาเล่าใหม่เรื่องมันยาวกินข้าวก่อน   รีบเขียนอาจจะผิดขอโทษด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2015, 23:46:58 โดย Nano_Gamer » IP : บันทึกการเข้า

095-6971238
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 09:41:56 »

ต่อๆ ครับ ตามคำเรียกร้อง ยิงฟันยิ้ม

ผมพยายามขับรถให้ออกจากฟุตบาท เพื่อให้ไปติดเกาะกลางถนน เพราะถนน มันสี่เลน
ไม่งันขี่ไปเจอพี่แกเต็มๆ ลักษณะการยืนของแก่ คือยืนก้มหัวมาทางผมจึงอาจมองไม่เห็นผม
เพราะก้มหน้าอยู่ ลองคิดดูมือก็สั่น หนาวก็หนาว กลัวจนน้ำตาไหลเลย ทั้งที่ไม่รู้มันคืออะไร
ปากก็พูดว่า เป็นคน เป็นคน เพื่อปลอบใจตัวเอง  ผมขับผ่านพี่แก เหมือนไม่สนใจ หรือไม่เห็นเลย
รถทางผม ที่เข้าเมืองไม่มีซักคัน อีกฟากก็ไม่มีเลย มีแค่ ไฟกลางถนน ที่เป็นทางยาว พอให้เห็นชัดๆ
สังเกตดู จะมองก็ไม่กล้ามอง จะไม่มองก็ไม่ได้เพราะ กลัวมันวิ่งมาหา ลองคิดถ้าวิ่งมาหาจบเลยเรา
เดินไม่ออกแน่เลย ดีนะขี่รถอยู่  มองดูพี่แก ไม่สนใจอะไรเลย เอาแต่ เอามือ2ข้างลูบไปตามดินข้างๆ
ฟุตบาท มือก็ลูบไป จมูกก็ดมเหมือนหมาที่ดมอาหารแต่เป็นคน แต่การดมหรือเคลื่อนไหวช้ามากๆ
ถ้าเป็นคนอากาศเย็นฝนก็ตก ต้องมีทีท่าหนาวมั่งละ หัวโลน ผิวขาว ตัวใหญ่ลำบึก ก้มตัวอยู่ หลังงอ
ตรงหัวติดพื้น ขาตรง ดูแล้วเหมือยืนตรงแล้วตัวหักลงมายังงั้นเลย ความสูงที่ก้มอยู่เท่าๆกับผมยืนเลย ถึงผมจะขับรถ
แต่ก็ดูออก เพราะตั้งแต่อยู่ตรงสะพานตรงขามร้านขายกระเบื้อง ก็มองเห็นมาแต่ไกล แล้วก็พยายามมองให้ชัดว่าใคร
ดูไกลๆ คิดว่า คนบ้า แต่เข้ามาใกล้คิดว่า พระ เพราะหัวโลน แต่มาถึงอีก100 เมตร ร่างกายผมมันไม่รับรู้แล้วว่าตัวอะไร
ขับผ่านมา ตัวสั่นตลอดทาง มาหายตรง สี่แยก ตรงแถวศาลเจ้าพ่อเสือ หน้าโรงแรมบ้านล้านนา พอจอดรถ เหมือเรา หนาว แล้วอาบน้ำอุ่น
ไม่หนาวไม่มีความรู้สึกกลัวเลย งง  จอดรถ นั้งคิดอยู่เป็น 10นาทีว่า กูเป็นไรวะเมื่อกี้ เกิดไรขึ้น  คิดอยู่ว่าอยากกลับไปดูอีกรอบ
เพราะไม่แน่ใจ (ขนาดเจอขนาดนี้ผมยังไม่แน่ใจเลย เพราะเป็นคนเชื่อคนยากถ้าไม่เจอกับตัวจะไม่เชื่อ)
เลยมาคิดว่าถ้ามันเป็นผีจริงเราไม่รอดแน่ถ้าไปอีกรอบ แต่ถ้าไม่ใช้ก็แล้วไป  แต่คิดไปคิดมา กลับดีกว่าเพราะแอบออกมาจากบ้าน
มีเรื่องกับที่บ้านนิดหน่อน เป็นจริงๆที่เขาบอกคนจะเจอผีก็คือคนที่ดวงตกสุดๆกับคนดวงดีสุดๆ  วันนี้ดวงตกที่สุดมีแต่เรื่อง
พอตอนเช้าไปวัดถามยาย เขาบอกผมไปเจอเขาเองแต่เขาไม่เห็นเรา เพราะดวงเรายังไม่ถึงฆาต เพราะถ้าเขาเห็นเรา
เราจะต้องเจอ อุบัติเหตุ หรือ หัวใจวาย หรือ อะไรก็ได้ที่จะเกิด เลยไปถวายสังฆทานที่วัด  ตั้งแต่นั้นมาถ้า สี่ทุ่มจะไม่ผ่านทางนั้นเลย
แต่ตอนนี้ ตรงที่ผมเจอ มันเป็นห้องแถวให้เช่าไปแล้วครับ รู้สึกจะเป็นร้านขายพวก โต๊ะ เก้าอี้ไม้

แต่ทุกครั้งที่วัดมีงานจะไปทำบุญวันหัวแคร่ตลอดเพราะวัดนี้ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ  เจอมากับตัวเต็ม2ตาเลย
กลายเป็นว่าตั้งแต่เจอก็เริ่มทำบุญบ่อยขึ้น เริ่มไม่ฆ่าสัตว์ เพราะรู้แล้วนิว่ามันมีจริง5555
เคยคิดจะไปบอก รายการล่าท้าผีให้มาลอง แต่กลัวจะลบหลู่สถานที่ เดียวเจออีกไม่เอาแล้ว
ใครคิดว่าผีไม่มีจริงลองไปเที่ยวดูนะครับ จะได้เจอกันถ้วนหน้า อยากให้เจอเหมือนกับผมจะได้
หันมาทำบุญเข้าวัดกัน เพราะสิ่งเหล่านี้มันมีอยู่จริง 5555    

เป็นเรื่องจริง100% ทุกคำพูด ให้ไปสาบานที่ไหนก็ได้ หรือจะให้ไปชี้ให้ดูยังได้เลย(ตอนเช้านะ)
จบแล้วขอบคุณครับ

รูปครับ *เมือก่อนมันไม่มีไฟขนาดนี้ครับอันนี้ถ่ายตอน2ทุ้ม ของจริงเจอตอน เทียงคืน

เจอตรงจุดนี้ครับ เกือบ10ปีก่อน ตรงนี้มืดมากๆ เป็นป่าต้นยูคาลิปตัส
ตอนนี้กลายเป็นห้องแถวไปหมดแล้ว เลยไม่คอยน่ากล้วเท่าไร
Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

ตรงนี้ที่ผมขี่รถไปเพื่อหลบครับ
Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

ภาพนี้ตรงข้ามกับวัดครับจุดที่เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2015, 23:50:17 โดย Nano_Gamer » IP : บันทึกการเข้า

095-6971238
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 10:24:42 »

กะลังมันสสสสสสส์...อารมณ์ค้างเลย...อิอิ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 10:49:13 »

เปรต..วัดขัวแคร่...น่าจะใช่..

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:47:19 »

แถวนั่น ได้ข่าวว่าเจอกันบ่อย....

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:16:07 »

อยากเห็นมั่งจังเลย นั่นมันนานหรือยังครับ ปีใหนเดือนใหน จะได้แวะไปพบเจอมั่ง สมัยเรียนราชพัด กลับดึกๆขี่ผ่านบ่อยไม่เคยเจอ เฮ่อ เสียดาย ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
สบายแมน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:34:45 »

ขะใจ๋เวยๆมาเล่าต่อแหล่...........ทำบุญยังบ่าปอต้องเลิกทำบาปตวยนะครับ เรื่องนี้มีจริงผมเชื่อ คอนเฟริม!!!!!!! ยิ้ม
Barbara
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:36:39 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 13:32:52 โดย Barbara » IP : บันทึกการเข้า

Bad sometimes good .
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:02:52 »

อยากเห็นมั่งจังเลย นั่นมันนานหรือยังครับ ปีใหนเดือนใหน จะได้แวะไปพบเจอมั่ง สมัยเรียนราชพัด กลับดึกๆขี่ผ่านบ่อยไม่เคยเจอ เฮ่อ เสียดาย ยิงฟันยิ้ม

ขอให้เจอนะครับ เอาแบบวิ่งตามรถเลยจะได้รู้จักกันสนิทๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
สบายแมน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:22:53 »

มันแล้วแต่บุพกรรมของแต่ละคนนะที่จะเห็น ผมก็ไม่เคยเห็น แต่มีคนบอกว่า
คนที่จะเห็นผี จะต้องมีบุญหรือว่าบาป หรือบุพกรรมที่เกี่ยวข้องกัน ถ้าเป็นคนมีบุญ
เขาก็แสดงตัวมาขอส่วนกุศล ตามแต่จะจูนกันติด เช่น อาจเห็น อาจได้ยิน อาจได้กลิ่น อาจรู้สึก
แล้วแต่คนอีกที แต่ถ้าคนที่มีบาปก็อาจเห็นแต่อาจเห็นเป็นสิ่งลวงตา มีเรื่องเล่าว่าในสมัย
พุทธกาล มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งมีฐานะยากจน หนุ่มคนนั้นเป็นคนก้าวร้าว ไม่มีศีล และมักด่าว่า
บุพการีเสมอ วันหนึ่งมีเรื่อจะออกเดินทางไปทะเล หนุ่มคนนั้นก็อยากไปแต่ไม่มีเงินพอจึงไป
ขอเงินจากแม่แต่ว่าแม่ก็ไม่มีเงินมากพอ มีเพียงแต่ใช้ซื้อข้าวปลาอาหารเท่านั้น หนุ่มคนนั้นโกรธ
จึงด่าทอแม่ตนเองพลักแม่ตนเองแล้วแย่งเอาเงินไป และแล้วเด็กหนุ่มก็ได้ขึ้นเรื่อสมใจ
พอเรือแล่นไปถึงกลางมหาสมุทรก็เกิดคลื่นลมแรงจนเรือจะอัปปาง นายเรือจึงบังคับเรือจนไปเจอ
เกาะๆหนึ่ง ทุกคนในเรือต่างดีใจที่เจอเกาะและพายุสงบลง แต่แล้ว พอขึ้นเกาะไปได้ต่างก็เห็นเป็น
ภาพของสัตว์ที่ต้องใช้กรรม เป็นภาพของการถูกทรมานอย่างสาหัส ภาพของเปรตที่ถูกมัดมือมัดเท้า
ภาพที่ถูกกงจักรปั่นตรงหัว ภาพที่ถูกโซ่ไฟลามคอ  ต่างร้องหวยหวน ทุกคนต่างหวาดกลัวในภาพที่
น่าสยดสยอง มีเพียงแต่มานพหนุ่มที่เห็นเป็นงานรื่นเริง มีเสียงดนตรีที่ไพเราะ มีคนสวมพวงมาลัย สวยงาม
ที่หัวและที่คอ มีดอกไม้และอาภรที่สวยงามประดับประดาช่างน่ารื่นเริง......พวกเปรตรู้ว่าจะมีคนมา
รับกรรมแทนตนแล้วต่างยินดีแย่งกันมอบ พวงมาลัยและสิ่งของให้ มานพก็เอาโซ่มาคล้องคอด้วยความยินดี
นับจากนั้นมานพหนุ่มก็ต้องใช้กรรมเยี่ยงเปรตที่เกาะแห่งนั้น

ไม่รู้ว่าใครเคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้างหรือเปล่า ผมอาจเล่าไม่ถูกที่สุดแต่เรื่องก็ประมาณนี้ครับ
Ironmaiden

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:32:16 »

ขอให้เจอนะครับ เอาแบบวิ่งตามรถเลยจะได้รู้จักกันสนิทๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวผมไปเชียงรายเมื่อไหร่จะชวนท่านเจมไปขอเลขเด็ด...แบบจอดรถยืนขอกันประจันหน้ากันไปเลย...ตัวเลขจะได้ไม่คลาดเคลื่อน
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:34:04 »

เดี๋ยวผมไปเชียงรายเมื่อไหร่จะชวนท่านเจมไปขอเลขเด็ด...แบบจอดรถยืนขอกันประจันหน้ากันไปเลย...ตัวเลขจะได้ไม่คลาดเคลื่อน

เจอแล้วอย่าบอกนะว่ารู้มาจากผม เดียวกลัวมีพิเศษให้ ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
Ironmaiden

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:37:00 »

เจอแล้วอย่าบอกนะว่ารู้มาจากผม เดียวกลัวมีพิเศษให้ ยิงฟันยิ้ม
ไม่บอกหรอก...แต่ผมจะเอาเลขมาบอกท่านด้วย...เข้าท่าดีไหมหล่ะ
Nano_gamer
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:39:50 »

ไม่บอกหรอก...แต่ผมจะเอาเลขมาบอกท่านด้วย...เข้าท่าดีไหมหล่ะ
เกรงใจครับ เก็บไว้เลย กลัวถูกอย่างอืนด้วย ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
สบายแมน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:40:14 »

ผมเคยได้ยินแต่เสียงแต่แค่เสียงก็หนาวแล้วบรึ๋ยยยยยยย
ผีก็เหมือนไฟฟ้า มองด้วยตา อาจคิดว่าไม่มี
ถ้าเราเจอ สายไฟเปลือย อยู่สองอันแล้วไม่มีเครื่องมือวัน
เราก็คงไม่รู้หรอกว่ามันมีไฟหรือเปล่า สิ่งที่นักวิทยาศาตร์
ยังพิสุจน์ไม่ได้ว่ามี ในวันนี้ไม่ได้หมายความว่ามันไม่มีอยู่จริง
500 ปีก่อนใครจะรู้ว่ามนุษย์สามารถพูดคุยกันได้ แม้อยู่ห่างกัน
ข้ามประเทศ
Addmobile
สวัสดีครับ

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:41:20 »

อั้ยยะก่อดูรูปuserท่านไมเด้นฮั้นก้าว่าเปิ่นเป๋นหยั๋งบ่กลัว
หนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:47:05 »

อย่าไปหวังอะไรกับสัมภเวสีเลยครับ เขาทุกข์กว่าเราอีกให้เลขไม่ได้หรอก ........ ต้องแม่ย่านางครับ อิ อิ ยิงฟันยิ้ม
aekdk
มัธยม
**

Tel/Line 087-7865539 เอก

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:47:58 »

กล้วจะไปปะใส่ขนาดหลู้
 ยิ่งไปทางนั้นบ่อยอยู่แล้ว

ตังค์ ตังค์ เซอร์วิส บ.หัวฝาย (ถ.เด่นห้า-ดงมะดะ)
ซ่อมเครื่องทำน้ำอุ่น แก๊ส&ไฟฟ้า เครื่องซักผ้า ทีวี
 ติดจานดาวเทียม กล้องวงจรปิด
คอมพิวเตอร์ โน๊ตบุค ปริ้นเตอร์ เครื่องถ่าย
ใกล้ไกลไปหมด (ตามตกลง)
สบายแมน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:48:26 »

ดูกันจ๊าดหลายคนเล่าเรื่องฮื้อฟังพ้องก่าครับกำลังฮ็อท..... ยิงฟันยิ้ม

เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
  ใครเคยเจอสิ่งเร้นลับมังครับผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเรื่องจริง100%เชียงรายเรานี้เอง สบายแมน, way_ต้นน้ำเพชร, Nano_Gamer, aekdk, OaChi, Ironmaiden, BearBeauty, Siranoi, a150, bek, รวมช่าง และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  
Ironmaiden

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 14:14:22 »

เกรงใจครับ เก็บไว้เลย กลัวถูกอย่างอืนด้วย ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณค๊าบบบ...

อั้ยยะก่อดูรูปuserท่านไมเด้นฮั้นก้าว่าเปิ่นเป๋นหยั๋งบ่กลัว
หนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปตวยกั๋นบ๋อ...ก๊ะว่าท๊าฟังเลขอย่างเดียวปอ...อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์