เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 16:48:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ใครว่างมา...ตอบปัญหา...อะไรเอ่ย
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 พิมพ์
ผู้เขียน ใครว่างมา...ตอบปัญหา...อะไรเอ่ย  (อ่าน 23925 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 10:31:13 »

แต่งเองครับ  แต่งสะสมเอาไว้  แต่งใหม่ก็มี  ถ้าจะเอาของคนอื่นมา ผมก็จะอ้างอิงผู้แต่งครับเป็นการให้เครดิตผู้แต่ง  เอาไว้นึกไม่ออก  ค่อยยืมของผู้อื่นมาโพสครับ

คือวิมาน..ท่านชายหญิง..สวยจริงหนอ.    ห้องหอ
ในโรงหมอ..คนตาย..สถิตขัง.                      ห่องดับจิต/ห้องเก็บศพ
ปล่อยความทุกข์..สุขใจ..ใช้ทุกครั้ง.               ห้องส้วม
เก็บสะตังค์..ทุกสิ้นเดือน..เตือนจ่ายมา          ห้องเช่า
มีทั้งมีด..กระทะ..ตะหลิวช้อน.                       ห้องครัว
มีทั้งหมอน..ผ้าห่ม..กันลมหนา.                      ห้องนอน
มีสมุด..เครื่องเขียน..และตำรา.                       ห้องสมุด
มีผู้ป่วย..มารักษา.แบบเฉียบพลัน.                   ห้องER/ ห้องฉุกเฉิน
มีอยู่สี่..ทุกท่านมี..ที่ตัวอยู่.                             ห้องหัวใจ
ยากจะรู้..ปิดบังไว้..เฉพาะนั่น.                         ห้องลับ
คนร้ายจ๋า..มามะ..มาอยู่กัน.                           ห้องขัง
ใครรู้ทัน..รู้หมด..โปรดตอบมา

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่ทันอีกแล้วอ่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  ทำไมตอบกันเร็วจังเลยค่ะ คะแน ;Dนไม่อัพเลยค่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

จะทันได้ยังง้ายยยยยยย
เพ็ญโพยมโสมส่องมานภากาศ(ช้อบชอบชื่อซะจริงๆ ยิงฟันยิ้ม)
เดินทางด้วยแอร์พอร์ตลิ้งค์.  รถลอยฟ้ารถเมล์. ในตอนนี้ วิ่งมาเพื่อตอบปัญหาโดยเฉพาะ

บอกแล้วงััยคะว่าให้ย้ายหอ ย้ายหอ. 

(เครื่องนี้จะพิมพ์ย้ายหอ. มันออกมาเป็นย้ายหอยทุกที )

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:01:22 »

มีสมุดเครื่องเขียนและตำรา (ห้องเรียน)

๑๐๔๑๐๑๒         44    คะแนน
ปลาทู               34    คะแนน
Fairytale           30    คะแนน
อนัตตา              12    คะแนน
สบายแมน          12    คะแนน
Little   girl          11    คะแนน
asia-for-u           8    คะแนน
Ironmaiden        6    คะแนน
Mamae              4    คะแนน
ศิลาสีรุ้ง              1     คะแนน
ลมเย็น               1     คะแนน

ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:17:26 »

ตกแต่งหน้าเข้าไปให้หล่อสวย
เสียใจด้วยไม่ตัวจริงอย่าเศร้าหมอง
มีมากคู่จริงนะเรื่องคู่ครอง
เจ็บนิดน้องทำจะตายน่าอายใจ
ดูตรวจสอบให้ถ้วนถี่ที่ต่างๆ
เป็นไงบ้างรู้ว่าผิดแล้วใช่ไหม
อยู่ในวัดหัดสงบทั้งกายใจ
ต้องชักใบลอยล่องน้ำตามธารา
มีความสุขสรวลสันต์กันสนุก
แตะต้องถูกกายาเรียกไงหนา
10คำถามคิดได้ให้ตอบมา
จักแทนค่าฝีมือคือคะแนน

❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:36:00 »

ตกแต่งหน้าเข้าไปให้หล่อสวย       สำอางค์  
เสียใจด้วยไม่ตัวจริงอย่าเศร้าหมอง                    สำรอง
มีมากคู่จริงนะเรื่องคู่ครอง                                สำส่อน
เจ็บนิดน้องทำจะตายน่าอายใจ                         สำออย
ดูตรวจสอบให้ถ้วนถี่ที่ต่างๆ                             สำรวจ
เป็นไงบ้างรู้ว่าผิดแล้วใช่ไหม                           สำนึก
อยู่ในวัดหัดสงบทั้งกายใจ                             สำรวม
ต้องชักใบลอยล่องน้ำตามธารา                        สำเภา
มีความสุขสรวลสันต์กันสนุก                          สำราญ                
แตะต้องถูกกายาเรียกไงหนา                           สัมผัส      ฮืม ฮืม                    
10คำถามคิดได้ให้ตอบมา
จักแทนค่าฝีมือคือคะแนน

ขออภัยนะคะ พอดีอยู่แถวนี้ แลบลิ้น ขยิบตา แลบลิ้น ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:38:06 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:41:21 »

อีกแล้ววววววววววววววววววว  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:43:31 »

หนูขอโทษ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:53:28 »

สวดยอดครับ แฟรี่เทล   นัสสึ ยอมซูฮกแล้ว55555

Fairytale           40    คะแนน
ปลาทู               34    คะแนน
อนัตตา              12    คะแนน
Little   girl          11    คะแนน
asia-for-u           8    คะแนน
ศิลาสีรุ้ง              1     คะแนน
ลมเย็น               1     คะแนน

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:53:50 »

กระทู้นี้ มาแรงจริงๆ...แฮะ.... ยิงฟันยิ้ม

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
>_อนัตตา_<

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 11:58:29 »

หนูขอโทษ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ไม่เป็นไรหรอกค่ะเพื่อนเลิฟฟฟฟฟฟ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:12:32 »

[center](ชุดนี้คำตอบเชื่อมต่อกันได้นะครับ)

ใช้เหยาะปรุงรสชาติของอาหาร
อยู่ในน้ำลำธารวานรักษา
ใช้เวทมนตร์ปราบวิญญาณอ่านมนตรา
น่ากลัวหนาบินได้สวมใส่คน
นักมวยใส่ขึ้นเวทีมีเป็นผืน
ตอนกลางคืนนอนท่านี้ผีไม่สน
วงดนตรีอีสานขวัญใจชน
รู้สึกตนก่อนหน้าถึงเหตุการณ

>_อนัตตา_<

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:17:03 »

สวดยอดครับ แฟรี่เทล   นัสสึ ยอมซูฮกแล้ว55555

Fairytale           40    คะแนน

มีเยาะเย้ย มีเยาะเย้ย  แลบลิ้น  อย่าลืมให้รางวัลด้วยน่ะค่ะท่านฟ้า  ยิ้มกว้างๆ
สบายแมน

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:18:27 »

[center](ชุดนี้คำตอบเชื่อมต่อกันได้นะครับ)

ใช้เหยาะปรุงรสชาติของอาหาร......น้ำปลา
อยู่ในน้ำลำธารวานรักษา......ปลาหมอ
ใช้เวทมนตร์ปราบวิญญาณอ่านมนตรา......หมอผี
น่ากลัวหนาบินได้สวมใส่คน......ผีเสื้อ
นักมวยใส่ขึ้นเวทีมีเป็นผืน.....เสื้อคลุม
ตอนกลางคืนนอนท่านี้ผีไม่สน.....คลุมโปง
วงดนตรีอีสานขวัญใจชน......โปงลาง
รู้สึกตนก่อนหน้าถึงเหตุการณ์.......ลางสังหร [/center]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:36:07 โดย สบายแมน » IP : บันทึกการเข้า
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:02:45 »

นี่ก็เจ๋ง  ท่านสบายแมน  เยี่ยมครับ

สบายแมน          20    คะแนน

ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:14:44 »

คืออะไรปิดหน้าโผล่มาขน
ชอบทุกคนสิ่งนี้มิมีขม
พอปิดหลังโผล่มาดันเห็นนม
ตอบให้ชมคืออะไรให้บอกมา

อีกคำถามถ่างขาเอาหน้าแทรก
มิใช่แปลกลามกนะเธอจ๋า
ถามอีกคำอะไรนะแก้วตา
อยู่หว่างขาของเราเอ้าทายดู

สามคำตอบ คำตอบละ 2 คะแนน ไม่ลามกนะครับ แหะๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:17:37 โดย ฟ้า » IP : บันทึกการเข้า

สบายแมน

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:20:20 »

ตอบให้ชมคืออะไรให้บอกมา......ตู้เย็น

มิใช่แปลกลามกนะเธอจ๋า.....กระจก
อยู่หว่างขาของเราเอ้าทายดู......เบาะรถ

สามคำตอบ คำตอบละ 2 คะแนน ไม่ลามกนะครับ แหะๆๆๆๆ

ยากครับมั่ว..... ยิงฟันยิ้ม
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:24:41 »

ยังไม่เข้าเป้าล่อต่อคำถาม
พยายามตามคิดอีกนิดไหม
จะคอยดูอยู่ด้วยช่วยเอาใจ
ใครมือไวไขตอบมอบคะแนน

ฟ้า

นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:37:26 »

ตอบให้ชมคืออะไรให้บอกมา............ขนม

มิใช่แปลกลามกนะเธอจ๋า.................แว่นตา
อยู่หว่างขาของเราเอ้าทายดู.............รถเครื่อง

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:45:10 »

เยี่ยมครับ  ท่านนายตะเข้  ถูกหมดเลย

สบายแมน          20    คะแนน
นายตะเข้            6    คะแนน

ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 14:06:47 »

ข้อนี้ 3 คะแนน

เป็นสิ่งเล็กมีพลังมหาศาล
มีอยู่เกือบทุกบ้านสิ่งนี้หนา
แม้จะถูกค่าน้อยด้อยราคา
ขาดขึ้นมาหงุดหงิดคิดให้ดี

นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 14:17:28 »

ข้อนี้ 3 คะแนน

เป็นสิ่งเล็กมีพลังมหาศาล
มีอยู่เกือบทุกบ้านสิ่งนี้หนา
แม้จะถูกค่าน้อยด้อยราคา
ขาดขึ้นมาหงุดหงิดคิดให้ดี..........................คีม ขยิบตา แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 พิมพ์