เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:40:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >> ป.5 - 6 แต่งกลอน ชุด 2 เรียนเชิญทุกท่านมาร่วมโหวตให้คำแนนเป็นกำลังใจเด็ก.!<<
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน >> ป.5 - 6 แต่งกลอน ชุด 2 เรียนเชิญทุกท่านมาร่วมโหวตให้คำแนนเป็นกำลังใจเด็ก.!<<  (อ่าน 22538 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 23:50:19 »

............
รายนี้ยิ่งไปกันใหญ่... ยิงฟันยิ้ม เฮ๊อ! กลุ้ม
ยังมีรางวัลชมเชยอีก 6 รางวัล จะทะยอยลงให้ดูจ้า..

ยิงฟันยิ้ม น่ารักมากมาย  ยิงฟันยิ้ม เอิ๊ก เอิ๊ก
 มีความสุขจัง ยิ้มกว้างๆ  ขอบคุณท่านอาจารย์ศิลาน้อยและเด็กๆค่ะ

เพ็ญโพยม โสมส่องมานภากาศ  เรารู้นะว่าเธออยากไปกินไข่พะโล้อีกครึ่งฟองที่เหลือ
 ของน้อง ป.๕ ถ้าเธอไม่แบ่งเรา เราจะโป้งเธอด้วย  โกรธ      
     ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ก๊ากกกกกกกกกก
 เธออย่าลืมทำการบ้านที่ครูไร้ศิษย์ เขาสั่งนะ
๕๕๕๕๕๕
ดญ. เพ็ญโพยม โสมส่องมานภากาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:55:49 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 07:47:47 »

วันนี้รอดูผลงานของเพื่อนเราต่อค่ะ

รวมทั้งของ ดญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสง(ลิลี่) ยิงฟันยิ้ม ก๊ากกกกกกกกกกก

จากเรา ดญ. เพ็ญโพยม  โสมส่องมานภากาศ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 08:09:42 »

สายหน่อยจะลงต่อให้จบ..
เพราะวันนี้มีภาระกิจ ความแล้วเสร็จไม่แน่ใจว่าเมื่อใด..
""""""""""
นี่เป็นการแข่งขันและประกวดประชันกันในห้อง..
.................
     รางวัลที่ 1 บ้านพร้อมที่ดิน 2 กระสอบ
     รางวัลที่ 2 มะขามน้อย 2 ขวัก
     รางวัลที่ 3 เปลือกมะโอ 2 ถุง (แคบหมู)
     รางวัลชมเชย 10 รางวัล .. ลูกอมเมรุท่อน รางวัลละ 2 กระสอบพร้อมถ่านไม้ยูคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 08:13:20 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 09:08:49 »

ผลงานของเด็กชาย ป. 5
...................

ผลงานของเด็กชย ป. 6
..................

ผลงานของเด็กหญิง ป. 5
.........................

ผลงานของเด็กหญิง ป. 6
.............

ผลงานของเด็กชาย ป. 6
...........................

ประทับใจรางวัลใดกด ไลท์ ให้ด้วย ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 09:20:32 »

ทั้ง 13 สำนวนนี้..
     ท่านคณะกรรมการผู้ทรงอาวุธทุกท่าน..และท่านที่ไม่ลงชื่อเช้าด้วย
     สามารถออกความคิดเห็น จัดเรียนรางวัลที่ 1 - 3 และเรียงลำดับรางวัลชมเชยอีก 10 สำนวน เพื่อใช้ประกอบพิจารณาจัดลำดับใหม่อีกที..
เมื่อได้ข้อสรุป วันพฤสัสบดีหน้าจะแจงรางวัดแล้ว... ยิงฟันยิ้ม

❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:14:24 »

วันนี้รอดูผลงานของเพื่อนเราต่อค่ะ

รวมทั้งของ ดญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสง(ลิลี่) ยิงฟันยิ้ม ก๊ากกกกกกกกกกก

จากเรา ดญ. เพ็ญโพยม  โสมส่องมานภากาศ

รูดซิบปาก เพ็ญโพยม เธอไม่เคยจำนามสกุลเราได้ซักทีนะ

เราหน่ะ ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสงแจ่มจันทร์นฤมล

วันนี้คงต้องสุมหัวกับเพื่อนเราอีก 2 คน
ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง แพรงพราวพรรณราย
ด.ญ.มนฐิตรามารศรี กัญญากรวีอรุณรัศมี

จาก นักเรียน ชั้น ป.๘ ง

* mimi_nendo4_resize.jpg (45.74 KB, 800x427 - ดู 342 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:19:55 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:42:46 »

อยากได้มะขาม 2 ขวัก ขอส่งผลงานเข้าร่วมประกวดด้วยค่ะ
   จาก แก๊งค์กลอนป๋องแป๋ง ป.๘ ง  ยิงฟันยิ้ม

ขอสิงสู่อยู่ห้องนี้กลอนผีบ้า
กับบรรดานักเรียนชั้นประถม
งูไก่ไข่ขีดเขียนไปค่อยค่อยงม
จึงจะสะจึงจะสมประสบการณ์

คำฝรั่งยังสเนค สเนค ฟิชฟิช
ให้มาคิดคำไทยไหวมั้ย..อ๊า  ลังเล
คงต้องพึ่งกาลวันและเวลา
กำลังใจจากเพื่อนยา..พาเราเดิน  (สู้โว้ย...)

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:53:05 »

ทั้ง 13 สำนวนนี้..
     ท่านคณะกรรมการผู้ทรงอาวุธทุกท่าน..และท่านที่ไม่ลงชื่อเช้าด้วย
     สามารถออกความคิดเห็น จัดเรียนรางวัลที่ 1 - 3 และเรียงลำดับรางวัลชมเชยอีก 10 สำนวน เพื่อใช้ประกอบพิจารณาจัดลำดับใหม่อีกที..
เมื่อได้ข้อสรุป วันพฤสัสบดีหน้าจะแจงรางวัดแล้ว... ยิงฟันยิ้ม

ขอเสนอให้โหวตเลยค่ะ

ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ขอให้โหวต กับเด็กๆด้วย นะคะ โดยไม่จำกัดว่าเป็นใคร
ขอให้ได้แค่อ่านและพึงพอใจค่ะ
เป็นกำลังใจให้เด็กๆทุกคน
( เราจะมีรางวัลให้เด็กทุกคนค่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 10:56:36 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 11:53:10 »

เมื่อก่อนชื่อ ระรี้ระริก สะกิดมณี นะ เปลี่ยนชื่อ

เป็น  ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง แพรงพราวพรรณราย
ก็ไม่บอก โกรธ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:05:28 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 11:55:17 »

หมายเลข 1 .......... คะแนน
หมายเลข 2 .......... คะแนน
หมายเลข 3 .......... คะแนน
หมายเลข 4 .......1... คะแนน
หมายเลข 5 .......... คะแนน
หมายเลข 6 .......... คะแนน
หมายเลข 7 .......... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 ....1...... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 4 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 5 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 .....1..... คะแนน
คัดลอกไปให้คะแนนเลยจ้า...
ขอความคิดเห็น ก่อนวันพุธหน้า..
เพื่อจะได้รวบรวมและจัดเรียงลำดับรางวัลได้อย่างถูกต้อง..
ร่วมกันปลูกฝังและให้กำลังใจเด็กด้วยกันจ้า.. ยิงฟันยิ้ม

(๑๐๔ ค่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:22:12 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:10:00 »

หมายเลข 1 .......... คะแนน
หมายเลข 4 .......... คะแนน
หมายเลข 7 .......... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 4 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 5 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 .......... คะแนน
คัดลอกไปให้คะแนนเลยจ้า...
ขอความคิดเห็น ก่อนวันพุธหน้า..
เพื่อจะได้รวบรวมและจัดเรียงลำดับรางวัลได้อย่างถูกต้อง..
ร่วมกันปลูกฝังและให้กำลังใจเด็กด้วยกันจ้า.. ยิงฟันยิ้ม

ให้ลงคะแนนคนละหนึ่งคะแนน หรือว่าให้เลือกเด็ก  3 คนๆละหนึ่งคะแนน
หรือว่าคะแนน เต็มสิบ ให้คนละกี่คะแนน

งง วุ้ยส์ ฮืม  คุณครูต้องบอกให้ละเอียดค่ะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:12:46 »

ขอเสนอให้เลือกเด็ก ๓ คนๆละ๑ คะแนน ค่ะ

จาก รุ่นพี่ของเด็ก  ยิ้มจันทร์ค่ะ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:33:08 »

ไม่จำกัด..
สำนวนใดที่ชอบก็ให้ 1 คะแนน..
สำนวนใดไม่ชอบก็ละเว้น ..
1 ท่าน ให้คะแนนได้เพียง 1 รอบเท่านั้น.. ยิงฟันยิ้ม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 12:49:33 »

...........................

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:43:44 »

เข้ามาแล้ว...
มาโหวตให้เด็กเสียดี ๆ ..
อย่าต้องให้ใช้ กำบัง! ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:52:46 »

หมายเลข 1 ....1.... คะแนน
หมายเลข 4 ........... คะแนน
หมายเลข 7 .....1.... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 2 ........... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .....1.... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 ........... คะแนน

จาก ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง แพรงพราวพรรณราย  ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:57:51 »

หมายเลข 1 ....1.... คะแนน
หมายเลข 6 ....1..... คะแนน
หมายเลข 7 ....1.... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 2 ........... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 ........... คะแนน

จาก ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสงแจ่มจันทร์นฤมล

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 16:00:43 »

หมายเลข 1 ......... คะแนน
หมายเลข 2 ....1..... คะแนน
หมายเลข 5 ....1..... คะแนน
หมายเลข 7 ....1.... คะแนน

.......

ด.ญ. มนฐิตรามารศรี กัญญากรวีอรุณรัศมี

ปล. Login นี้ใช้งาน 2 คน แม่กับลูก แต่วันนี้มีเพื่อนลูกด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 16:10:49 »

ถึง   ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสงแจ่มจันทร์นฤมล
กะ   ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง  แพรงพราวพรรณราย

อย่าลืมบอก ดช. ต่อศักดิ์หักฤดี   ศรีศิลป์ระบิลระบือนาม
ด้วยนะ ยะ  ให้มัน(ก๊ากกกกก)รีบมาดูเพื่อนๆรุ่นน้องที่ก้าวหน้าขนาดไหนแล้ว

มัวแต่ไปดูปลาทู เอ๊ย ปลาตู้ อยู่นั่นแหละ โกรธ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
จากเราเพื่อนเธอ   เพ็ญโพยม โสมส่องมานภากาศ

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 17:20:00 »

หนูมาโหวตแล้วค่ะ... ยิ้มกว้างๆ

หมายเลข 1 ......1.... คะแนน
หมายเลข 4 .......... คะแนน
หมายเลข 6 .....1..... คะแนน
หมายเลข 7 ......1.... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .....1..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .....1..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 .....1..... คะแนน

...จาก...เด็กหญิง เดือนเจิดจรัสฟ้า   โสภานภัสสรอมรวิมานแมนแดนสรวง ยิงฟันยิ้ม

นี่!!...พวกตัวน่ะ..จำชื่อตะเองได้เป่า ขยิบตา แลบลิ้น
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์