เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:58:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >> ป.5 - 6 แต่งกลอน ชุด 2 เรียนเชิญทุกท่านมาร่วมโหวตให้คำแนนเป็นกำลังใจเด็ก.!<<
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน >> ป.5 - 6 แต่งกลอน ชุด 2 เรียนเชิญทุกท่านมาร่วมโหวตให้คำแนนเป็นกำลังใจเด็ก.!<<  (อ่าน 22537 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 16:15:19 »

หมายเลข 1 .......... คะแนน
หมายเลข 2 .......... คะแนน
หมายเลข 3 .......... คะแนน
หมายเลข 4 ...........คะแนน
หมายเลข 5 ......1...คะแนน
หมายเลข 6 .......... คะแนน
หมายเลข 7 .......... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 ...1..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 4 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 5 .......... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 ...1......คะแนน
............
คัดลอกไปให้คะแนนเลยจ้า...
ขอความคิดเห็น ก่อนวันพุธหน้า..
เพื่อจะได้รวบรวมและจัดเรียงลำดับรางวัลได้อย่างถูกต้อง..
ร่วมกันปลูกฝังและให้กำลังใจเด็กด้วยกันจ้า.. ยิงฟันยิ้ม[/size]

ส่งคะแนน กลอนเด็กน้อย เหล่ากลอยนุช
หวังชื่นสุด จากเจ้า รอเฝ้าฝัน
ลุงปู่ย่า ป้าน้าอา ส่งมาพลัน
เจ้าหลานขวัญ อย่าน้อยใจ ในงานตน

เธอก็ทำ เต็มที่แล้ว ดวงแก้วเอ๋ย
ต่างก็เผย วจีวอน ร่ายกลอนด้น
ล้วนเก่งกาจ สมวัย ได้ทุกคน
ยามอ่านผล กลอนหนู ครูสุขใจ

เฝ้ารอวัน สุดท้าย ด้วยใจเต้น
พ่อ(แม่)เนื้อเย็น เผยยิ้ม ปริ่มสดใส
ขอส่งจิต เป็นพลัง ความตั้งใจ
เขียนกลอนกัน ต่อไป อย่าคลายรัก

ด้วยความปราถนาดีครับ
จากใจ ลุงปู่ย่า ป้าน้าอา ทุกคน

บ้านกลอนเชียงรายโฟกัส
๓๐ พฤษภาคม ๒๕๕๕

เหมาะสมที่สุดเลยค่ะ  หรือต้องให้โหวตก่อน ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 19:33:59 »

สรุปคะแนน..
หมายเลข 1 ......6.... คะแนน
หมายเลข 2 ......7.... คะแนน
หมายเลข 3 ......7.... คะแนน
หมายเลข 4 ......7.... คะแนน
หมายเลข 5 ......4.... คะแนน
หมายเลข 6 ......6.... คะแนน
หมายเลข 7 ......7.... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .....4..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 .....7..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .....9..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 4 .....2..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 5 .....3..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 .....7..... คะแนน
..........................

รางวัลที่ 1 ได้แก่..ชมเชยมายเลข 3
รางวัลที่ 2 มี 6 รางวัล ได้แก่..
              หมายเลข 2
              หมายเลข 3
              หมายเลข 4
              หมายเลข 7
              ชมเชยหมายเลข 2
              ชมเชยหมายเลข 6
รางวัลที่ 3 มี 2 รางวัล ได้แก่.....
              หมายเลข 1
              หมายเลข 6
ที่เหลือเป็นรางวัลชมเชยทั้งหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 05:40:48 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 20:28:19 »

สรุปคะแนน..
หมายเลข 1 ......6.... คะแนน
หมายเลข 2 ......7.... คะแนน
หมายเลข 3 ......7.... คะแนน
หมายเลข 4 ......7.... คะแนน
หมายเลข 5 ......4.... คะแนน
หมายเลข 6 ......6.... คะแนน
หมายเลข 7 ......7.... คะแนน

.......
ชมเชยหมายเลข 1 .....4..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 2 .....7..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 3 .....9..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 4 .....2..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 5 .....3..... คะแนน
ชมเชยหมายเลข 6 .....7..... คะแนน
..........................

รางวัลที่ 1 ได้แก่..ชมเชยมายเลข 2
รางวัลที่ 2 มี 6 รางวัล ได้แก่..
              หมายเลข 2
              หมายเลข 3
              หมายเลข 4
              หมายเลข 7
              ชมเชยหมายเลข 2
              ชมเชยหมายเลข 6
รางวัลที่ 3 มี 2 รางวัล ได้แก่.....
              หมายเลข 1
              หมายเลข 6
ที่เหลือเป็นรางวัลชมเชยทั้งหมด

รางวัลที่ ๑ ไม่ใช่ ชมเชยหมายเลข ๓ หรือคะ ได้ ๙ คะแนนค่ะ

>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 20:50:42 »

อิอิ ^^  ครูขาๆๆๆๆๆๆ แว่นตาอยู่นี้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จาก.....ดญ.สายสวาทอนุตตรา  กุสุมามารศรีมีหออ่ะ.... ยิ้มกว้างๆ
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 23:50:36 »

ขออนุญาตนำบทกลอนของท่านศิลาสีรุ้งไปติดบอทด้วยนะ
เยี่ยมมาก.. ยิงฟันยิ้ม
ติดป้ายประกาศผลแล้วจะถ่ายสำเนามาให้ดูจ้า..
อ้อ..จะมีรายชื่อ ลุง ๆ ป้า ๆ ผู้ให้คะแนนติดด้วย
ขออนุญาตด้วยละกัน ยิงฟันยิ้ม

เรียนท่าน "ศิราน้อย"ทราบครับ
กระผมยินดีร่วมอนุโมทนาด้วยบทกลอนบทนี้ ให้ท่านนำไปใช้งานได้
ตามแต่วัตถุประสงค์ครับ

ขอบพระคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 05:43:08 »

แว๊กกกกกกกกก..

ตาลายจี ๆ แระ ยิงฟันยิ้ม
.................

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 05:44:47 »

สวยป่ะ.. ยิงฟันยิ้ม
ก้อปปี้ก้ได้นะ ยิงฟันยิ้ม

little girl

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 06:04:36 »

ขออนุญาตหาแว่นตา...ขนาด 250
เอ..หรือแว่นขยายดีนะ...
โดนท่านอาจารย์วางยา....เข้าแล้วนิ  ยิงฟันยิ้ม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 06:18:31 »

ก้อปปี้ไปขยายได้จ้า..
เอาใหญ่เท่าตึกใบหยกเลยกะได้ ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:26:59 »

ท่านอาจารย์คะ  ถ้าเเก้ไขได้   อยากให้เปลี่ยนวันที่เป็นเลขไทย  จะเลิศเลอมากค่ะ

little girl

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:34:51 »

อ้าว..! เพิ่งเห็นบทกลอน  มะเจ้าผ่อบ่หัน  ยิงฟันยิ้ม งามขนาดเจ้าท่านอาจารย์ ...

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:40:55 »

ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสงแจ่มจันทร์นฤมลกับดญ. ระริกฤดี มณีพราวแสง
(จำชื่อยังมะได้เลยอ่ะ ยิงฟันยิ้ม)
โดดเรียนอยู่เรื่อยเลย สงสัย โตมรร่อนวจี ฯ พาไปแอ่ว โกรธ
เพื่อนๆเรากำลังได้รางวัลแล้วนะ

ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:50:47 »

ว่าแต่ๆๆๆๆ ทำไมมีแต่ ลุง ปู่ ย่า ป้า น้า อา ล่ะค่ะ  ลังเล ลังเล ลังเล
แล้วๆๆๆๆๆ  พี่.....อนัตตาหายไปไหนอ่ะเจ้า  อายจัง อายจัง อายจัง

❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:56:53 »

ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราว  สกาวแสงแจ่มจันทร์นฤมลกับดญ. ระริกฤดี มณีพราวแสง
(จำชื่อยังมะได้เลยอ่ะ ยิงฟันยิ้ม)
โดดเรียนอยู่เรื่อยเลย สงสัย โตมรร่อนวจี ฯ พาไปแอ่ว โกรธ
เพื่อนๆเรากำลังได้รางวัลแล้วนะ

ยิงฟันยิ้ม

ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง แพรงพราวพรรณราย (หนูจำชื่อตัวเองได้  แลบลิ้น) มารายงานตัวค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ดีใจกับเพื่อนๆตัวน้อยด้วยค่า เดี๋ยวไปตาม ด.ญ. ฟากฟ้าดาราพราวก่อนค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 09:14:07 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:57:31 »

ท่านอาจารย์คะ  ถ้าเเก้ไขได้   อยากให้เปลี่ยนวันที่เป็นเลขไทย  จะเลิศเลอมากค่ะ

ท่านอาจารย์คะ  แก้ได้หรือเปล่าคะ
ถ้าแก้ไม่ได้ เดี๋ยวแก้เองนะ ยิงฟันยิ้ม

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 07:59:27 »

ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะ ฝันถึงเ็ค็กมะม่วง ตลอดเลยนะ ริกฤดี(เอื๊อกกกกก แลบลิ้น)

>_อนัตตา_<

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 08:00:13 »

หนูรู้น้าๆๆๆๆ  เพียงแต่หนูยังไม่อยากเป็นน้า เป็นอา น่ะค่ะ
ยังอยากเป็นพี่อยู่น่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จาก.....ดญ.สายสวาทอนุตตรา  กุสุมามารศรีมีหออ่ะ.... จุมพิต
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 08:02:33 »

ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะ ฝันถึงเ็ค็กมะม่วง ตลอดเลยนะ ริกฤดี(เอื๊อกกกกก แลบลิ้น)

เจอกันครั้งหน้า หนูจัดให้ค่ะคุณป้า เอาเป็นเค้กอย่างอื่นก็ได้นะคะ  ยิงฟันยิ้ม

หนูรู้น้าๆๆๆๆ  เพียงแต่หนูยังไม่อยากเป็นน้า เป็นอา น่ะค่ะ
ยังอยากเป็นพี่อยู่น่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จาก.....ดญ.สายสวาทอนุตตรา  กุสุมามารศรีมีหออ่ะ.... จุมพิต

หนูด้วยยยยยยยค่ะ

ด.ญ. ริกฤดีมณีส่องแสง แพรงราวพรรณราย

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 08:03:56 »

เดี๋ยวเอาไว้งวดหน้าจะแก้ให้จ้า..
งวดนี้ลงกระดาษโฟโต้พร้อมที่จะติดบอร์ดเรียบร้อย...
เสียใจด้วย หรือ เถิด ยิงฟันยิ้ม
กิ๊ว ๆ ๆ ๆ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 08:47:15 »

เดี๋ยวเอาไว้งวดหน้าจะแก้ให้จ้า..
งวดนี้ลงกระดาษโฟโต้พร้อมที่จะติดบอร์ดเรียบร้อย...
เสียใจด้วย หรือ เถิด ยิงฟันยิ้ม
กิ๊ว ๆ ๆ ๆ

ท่านอาจารย์อย่าซีเครียด :Dไปเลย อู้เล่นบ่อดายเน้อ
ทำไมไม่รับมุขนะ โกรธ
รู้แล้วค่ะว่าแก้ไขไม่ได้   เพราะทำสำเร็จเรียบร้อยแล้ว
เดี๋ยวโดนดีอีก ร้องไห้

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์