เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:03:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลง Windows กี่บาทแล้วครับตอนนี้ ?
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ลง Windows กี่บาทแล้วครับตอนนี้ ?  (อ่าน 8974 ครั้ง)
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 04:08:22 »

ร่วมลงขัน ลงทุนไปทำข้างๆ ตัดหน้า 40 50 ให้มันตายๆไปซะ เป็นการ ย้อนกรรมให้สำนึกกันเลยดีใหมครับ 555+ ถ้ามีโอกาศจะทำแน่ (แล้วค่อยรักษาราคาทั่วไป ให้สมาชิคในสมาคมคอม 200-300 เหมือนเดิม )

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
PoVePo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 10:40:34 »

เห็นราคาแล้วคิดว่าถูกจริงครับ

ลองฝึกลงเองก็ได้ครับผม ^^
Darkrandom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 01:37:59 »

ผมเอา 150 ครับ มาเลย ^^
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 13:13:04 »

อยู่แถวใหนครับ 150 เข้าท่าดี เป็นกำลังใจช่วยครับ แต่สมาชิคเอามาให้ผมลองดูแลให้ หลายคนแล้วครับ 300 ยังขายออกเลยท่าน เขายอมเสียถ้าทำให้เขาดีจริงๆ ยังไงวันนี้ก็ได้ยาใส้ 400 ละ เพราะลงชุด font En งามๆเพิ่มอีกเพี่ยบ เอาไว้ใช้งานออกแบบอะครับ ยังไงถ้าแถว 5 แยกของผมละกัน เขตใครเขตมัน ล้ำเขตกันอาจเจอ บะกุย อิอิ
X3

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 14:44:05 »

คำนึงถึงวิชาชีพตัวเองมั่งครับ  จะได้มีมาตราฐาน... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

http://home.dsd.go.th/central/download/paystd3.PDF

* 3.JPG (105.65 KB, 800x1125 - ดู 124 ครั้ง.)

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 14:44:52 »

มีเหน็บแนมกระทู้นี้ด้วย...55+

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=236567.0

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 16:49:12 »

ครับ ใครเรื่องแบบนี้ผมไม่อยากว่า (แค่ประนามนิสๆ ในใจ อิอิ) เพราะอย่างไร ใครใคร่ค้าก็ค้าไป ใครใคร่ซื้อก็ซื้อไป แค่จะเตือนว่า คอมที่ลูกค้าเอามาให้เราดูแลหรือเอามาซื้ออะนะ ภาพไม่ได้ได้สวยหรูเหมือนอยากฝันเลยนะครับ คิดว่า ได้เครื่องปุ้บก็ลงได้ปรับ อันนี้ฝันครับ ความจริงคือ มาถึงมือแล้วดันเปิดไม่ออกซะงั้น มั่งก็จะลง แต่เครื่องลูกค้าดันไม่มี CD-Rom ครับท่าน ไม่ก็อ่านไม่ออก หรือเสียซะงั้น ดังนั้นสิ่งท่านจำเป็นต้องมีหรือลงทุนก็ว่าได้คือ CD-rom ของเราเอง ถ้าแรมเสียหละ ก็ต้องมีแรมไว้เทสอีก จริงปะ (คิดดูว่า ตอนนี้ แรมมันมีกี่รุ่นเข้าไปแล้ว) ถ้าภาพไม่มา ก็ต้องมีการ์จอไว้ลองมั่งแหละ นี่แค่ตัวอย่างนะ บางทีกว่าจะได้ติดตั้งวินโดร์ก็เป็นวัน อย่างวันนี้ ผมได้เครื่องมา 5โมงเย็น กว่าจะซ่อมและเช็คอาการหรือปัญหาได้ก็หมดไปหลาย ชม. กว่าจะได้เริ่มลง windows ก็จะเที่ยงคืนแล้วครับ เสร็จตีสอง คิดดูเถอะ อีกวันถึงมาติดตั้งโปรแกรมถึงเสร็จ นี่แค่โปรกรมนะ ใหนจะหาเกมให้ลูกค้าอืก ดีที่มีเกมอยู่แล้ว แต่กว่าจะเสร็จคิดดู 4จิก (เกมเด็ก แค่ 1 เกมนะ เกมรวม เกมแถมครับ ถ้าเป็น Fifa หรือ sim อีก สงใส ต้องให้มารับ อีกวันแน่ๆ เพราะบางทีเด็กมันมีเกมหรือซื้อเกมมาอยู่แล้ว ดันไม่ลงเอง ให้เราทำให้ซะงั้น เสียเวลาเราอีก ปวดหัวเลย บางทีกว่าจะทำให้มันเล่นได้ แค่ติดตั้ง ก็ยาวแล้ว) ขอแฉแค่นี้ก่อนเพราะเรื่องวงในของช่างอย่างผมมันส่วนตัวครับ ไม่อยากพูดมาก จะเล่าให้ฟังเฉพาะพวกเดี๋ยวกันเท่านั้น อ่อ สำหรับใครที่เข้าใจว่า ทำไม่ได้ หรืออยากได้ค่าเหนื่ยมากอีกหน่อย หรือให้สมน้ำสมเนื้อ ก็ต้องเป็นสาวกผมอะครับ พูดตรงๆ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 17:14:19 »

แถมอีกนิสก็ได้อะ ถ้ามันยังไม่เข้ากึ่น พอซ่อมเสร็จแล้วนะครับ ผมยังจะต้องมาเป่าผุ่นแถมให้อีก เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาความร้อนทีหลัง (บ้านเรามันร้อนทุนทุกปี วางใจไม่ได้เลย) ทั้งเช็ด ทั้งถู คิดเอาซิ แค่ไดโว้แรงๆ มันกี่ตังเข้าไปแล้ว ถึงคุณจะไม่ทำ แต่ ผีมือแรงงานผมเกินมาตราฐานละกัน อิอิ ถ้า (100 200 ผมทำให้ฟรีดีกว่า แต่อย่างมีเหตผลครับ ขอบคุณที่ไว้วางใจในเรา Thk)

Temujin

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 17:21:20 »

ในจะต่อเน็ตหาไดว์เวอร์ให้อีก แผ่นไดว์เวอร์ทิ้งหมดแล้ว  ค่าเน็ต 3G ยิ่งแพงๆ อยู่

ปล.ไดโว ยี่ห้อ Maktec ตัวนึงก็ 1.2K แล้วแม่นบ่...? ทั่น   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

pairot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 14:42:47 »

ผมลงให้พนักงานที่ทำงาน ลงให้ฟรี พนักงาน เกือบ 500 คน
JAMESCOM1

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 20:41:50 »

ถ้ามันเป็นหน้าที่ก็ทำไปแถอะ 555+ ถึงบอกว่าลงฟรี ยังไงก็ได้เงินเดือน จริงปะ แต่ถ้าไม่มีเงินเดือนกิน ใครจะทำให้ฟรีก็เอาเถอะ คนหนึ่งหละ จะทำให้ถ้ามันถึงเวลาจริงๆ อิอิ (ซะงั้น นึกว่าผมคนหนึ่งหละ ทำเพื่อเงิน)
สำหรับบางคนอาจไม่เข้าใจว่า 200 กับ 300 ต่างกันตรงใหน กฏ็ง่ายๆ ถ้าของผมอย่างต่ำ 300ครับ เพราะถือว่าเป็นค่าเสียหาย (เสียเวลา เสียหัว เสียเวลาพักผ่อนอิอิ ถือเป็นค่ารบกวนละกัน) อาจเหมือนแพงแต่คุ้ม มันก็เหมือนที่เราไม่ชอบซื้อไก่ตามตลาดมากินเอง แต่ชอบไปนั่ง kfc นั่นแหละครับ รสชาติมันมันอาจไม่ต่างกันมากนัก แต่มันก็คนละรสคนละอารมเลยใช่ใหม่ครับ ของผมก็แค่ ข้อมูลไม่หาย ทำแล้วเสถียนกว่า ใช้ได้นานไม่ต้องเจอหน้ากันอีก (คิดถึงกันแย่เลย) ก็แค่ โหลดไว้ไม่ครบก็โหลดต่อได้ หรือ โหลดหรือมีประวัตการใช้ IDM ก็จะได้ใช้ต่อหรือได้คืนมาเหมือนเดิมครับ ไม่ต้องเป็นห่วง แค่บอกว่าเก็บ บิตกับ idm ให้ด้วยก็พอ ถึงแม้จะเข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วก็ตาม ผมกู้ให้ได้สบายๆ ส่วนงานนั้นไม่ต้องบอกเก็บไว้ให้อยู่แล้ว ก็แค่ทำให้เครื่องลื่นขึ้น ก็แค่ทำให้ usb หรืออุปกรณ์อื่นๆทำงานได้ดีเหมือนเดิม ก็แค่แถมเป่าฝุ่นนิสหน่อยเอง ก็แค่ล้าง cpu ฝึ่งลมเท่านั้นเอง ก็แค่แถมเกมเล็กๆ โน่นนี่นั่นให้มั่งเท่านั้นเอง ก็แค่ใส่โปรแกรมดีๆเพิ่มเข้าไปเท่านั้นเอง ก็แค่สอนใช้โปรแกรมที่น่าสนใจเท่านั้นเองถ้าไม่รีบกลับ ก็แค่สามารถคุยเอมสอบถามปัญหาหรือโทรมาคุยเล่นได้เสมอเท่านั้นเอง ก็แค่สอนออนไลหรือแก้ปัญหาออนไลให้ได้เกือบ 24ชม.เท่านั้นเอง ก็แค่ มีจอมี HD สำลองให้ใช้แค่นั้นเองถึงแม้จะไม่ได้ซื้อที่เราแค่เป็นลูกค้าขาประจำมันก็โอ ก็แค่ผ่อนจ่ายถ้าติดขัดหรือจำเป็นต้องใช้ของเท่านั้นเอง ก็แค่ฝากลูกฝากหลานมาฝึกงาน มาเที่ยวเล่น มาเล่นด้วย หรือฝากเลี้ยงได้แค่นั้นเอง ก็แค่สามารถแนะนำหรือพาไปสะเดาะเคราะหรือเป็นเพื่อนอยู่วัดได้เท่านั้นเอง ก็แค่แนะนำทางสว่างหรือปรึกษาปัญหาชีวิตได้เท่านั้นเอง (ยกเว้นเรื่องเงิน) ก็แค่... พอละ 555+ ขำๆนะ สรุปนะ ก็แค่ 300 เอง ช่วยๆกันไป ถือว่าทำบุญ ยังไงก็ให้ 500 ไปเลย ถือว่าเป็นนำใจ เพราะมันก็แค่ 500 เอง อิอิ

Temujin

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 20:44:32 »

แต่วันนี้ผมได้ ๓ ขวด   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 21:10:11 »

ก็แค่ให้เหล้า = แช่ง อิอิ

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์