เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 10:51:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลง Windows กี่บาทแล้วครับตอนนี้ ?
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ลง Windows กี่บาทแล้วครับตอนนี้ ?  (อ่าน 8973 ครั้ง)
ronmaster
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 01:18:01 »

ลงโปรแกรมอะไรให้มั่ง ครับ ราคาเท่าไหร่

notebook นะครับ

CPU : AMD Athlon II P320 Dual core 2.1 GHz L2
Chipset : AMD RS880M+ SB820M
RAM : DDR3 4GB
VGA : ATI Radeon HD5430
Screen : 14 inch LED TFT 1366*768
Harddisk : 320GB 5400 rpm
Webcam : 1.3 Megapi
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 04:16:02 »

ปกติก็ 300 ครับ ไม่หัดลงเองดูครับ แต่ถ้าให้ผมทำ ผมให้ยืมคลุมโยกัง ให้ตังเอม ให้วุธยืมเล่นสนุก นกก็มี สนใจปะ อิอิ
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=3Jhb-uoxInw

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ronmaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 16:56:47 »

ฮ่าๆ ร้านอ้ายอยู่ไหน ครับ ?  !

CPU : AMD Athlon II P320 Dual core 2.1 GHz L2
Chipset : AMD RS880M+ SB820M
RAM : DDR3 4GB
VGA : ATI Radeon HD5430
Screen : 14 inch LED TFT 1366*768
Harddisk : 320GB 5400 rpm
Webcam : 1.3 Megapi
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 20:49:54 »

ปกติก็ 300 ครับ ไม่หัดลงเองดูครับ แต่ถ้าให้ผมทำ ผมให้ยืมคลุมโยกัง ให้ตังเอม ให้วุธยืมเล่นสนุก นกก็มี สนใจปะ อิอิ
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=3Jhb-uoxInw
น่าสนดีครับ ยิงฟันยิ้ม

Tel.087-7268139
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 21:18:14 »

โทรมาได้ ทั้งฟงทั้งเจมส์ ร้านออยู่แถว สามแยกเกาะทอง กับหนองบัวครับ วัดพระนอนแถวนั้นแหละ อาชีพใหม่จะมาแล้วได้ข่าวปะ ส่วนผมแวะทำให้ได้นอกสถานที่ครับ นัด cr มอ ก็ได้ บ้านก็ได้

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 14:54:04 »

ราคามาตรฐาน 300 ค่าา

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 15:35:05 »

แถวบ้านผม XP 300 , Win7 500 แต่ช่างแถวนี้ไม่ได้กินเงินผมหรอกครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 21:16:53 »

โทรมาได้ ทั้งฟงทั้งเจมส์ ร้านออยู่แถว สามแยกเกาะทอง กับหนองบัวครับ วัดพระนอนแถวนั้นแหละ อาชีพใหม่จะมาแล้วได้ข่าวปะ ส่วนผมแวะทำให้ได้นอกสถานที่ครับ นัด cr มอ ก็ได้ บ้านก็ได้

ท่านลงโปรแกรมใหม่นี่ใช้เวลานานเท่าไร
PC ที่บ้าน รีสตาร์ทตัวเองตลอดเวลา

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 21:37:25 »

ช่วงนี้ลง 200 ครับ เพราะบอก300 หนีหมดเลยครับ -.-

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 23:39:05 »

ไปอยู่ในเมืองดีก้า ....  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 07:54:54 »

ท่านลงโปรแกรมใหม่นี่ใช้เวลานานเท่าไร
PC ที่บ้าน รีสตาร์ทตัวเองตลอดเวลา

โดยปกติ แค่วินโดวก็ 1 ชมได้ครับ ไม่เกินนี้ อยากให้บริการไวหรือช้าครับ พยายามจัดให้ไวแล้วครับ เพราะไม่อยากนั่งนาน รากจะงอก อิอิ แต่มันจะไม่เป็นเช่นนั้นซิครับ ไปๆมามา แรมแก่นั่นแหละมีปัญหา เลยต้องถามว่าจะเอาไงดีเพิ่มใหมและหามาใส่ใหม่หรือใส่เพิ่มเสียเวลาไปกลับ ก็หมดไปอีกหลายนาที หรือไม่กัน ลงใหม่แล้วก็ยังไม่ดี ก็ต้องมาแก้ใขปัญหาต่อไปเป็นต้น แต่ถ้าจะเอาสั้นๆแบบไม่ติดปันหาอะไรเลยนะครับ ตามนี้ เดี๋ยวยาว

สั้นๆ
1 ลงวิน ไม่เกิน 1 ชม
2 โปรแกรมต่างๆ และ Driver ไม่ถึง 10-20 นาที ที่จำเป็นนะครับ แต่ครบแน่ (ไม่ถามเอา CS ต่างๆล่าสุดนะ autoCat maya 3Dmax SPSS เป็นต้น อะไรๆที่เฉพาะทางอะครับ)
3 จบ เล่นเกมได้เลย (เกม SF หรือเกมอื่นๆให้ลงเองนะ ไม่เสียเวลาทำให้ เพราะทำเวลา)
=1.30 ชม.

กลางๆ
1 สำรองข้อมูลให้ก่อน เพราะ มีอะไรสำคัญอยู่ในนั้น ห้ามหาย เป็นต้น จะเป็น X ภาพส่วนตัว ถ่ายกับแฟน clip ใครมีไว้อาจถูกจับ เพลงไทย หนังบิต อื่นๆ เรื่องพวกนี้ผมไม่ถือครับ เจอมาเยะ และสิ่งที่ผมเห็นถือเป้นความลับของลูกค้าครับ ใบ้ให้ว่า เจอหนังการตูนโป้ๆ คงได้จาก cd เพื่อนมา ผมก็ไม่ถือ เด็ก ม. 1 2 ได้มั่ง ว่าจะบอกพี่สะสมไว้แยะนะ แบ่งให้ซักเรื่องมะ แต่พอดีพ่อเขาฝากมาให้ซ่อม เลยไม่ได้ฝากถาม 555 โม้ไปทั้งหมดก็ใช้เวลา ไม่เกิน 30 นาทีได้ ไวหน่อยก็ 10 นาที
2 ลงวินโดว 1 ชม
3 โปรแกรม และ Driver ไม่เกิน 30 นาที เพราะ ต้องใส่ เครื่องพิมพ์ให้ กลัวใส่เองไม่เป็น บางทีเจอเครื่อง cpu ช้า กว่าจะลง driver เสร็จ รากจะงอกเลย ถ้าเป็นโน้ตบุคก็นานอีก เพราะ ต้องใส่ อะไรที่รู้ไม่ใช่ไม่รู้อีกเพียบ ที่พูดมาหมายถึง มีแผน Driver ครบแล้วนะครับ ถ้าไม่มี ยาว ขอ 1 ชม ละกัน แล้วถ้าเนทช้า หรือ โหลด จากเว็บแม่นานอีก อันนี้ คงรออีก 30 นาทีได้ คือบางที่มันให้โหลดทั้ง CD เลยครับ แต่ตอนนี้สบายหน่อยมีโปรแกรมช่วยโหลด Driver ให้ คงไม่นาน แต่ถ้ามันไม่ได้หรือไม่ดี ก็คงต้องพึ่งเว็บสังกัดเดิมอยู่ดี 555
4 กำจัดไวรัสให้ถ้ามี หรือติดมาก่อนไม่งั้นคงไม่เสีย ได้ลงใหม่แบบนี้ นานเลย ยิ่งมีข้อมูลมาก สมัยนี้กี่จิกแล้วหละครับท่าน 1-2 ชม. แต่ผมใช้ ไม่เกิน 30 นาที
5 จัดการกับข้อมูลที่สำรองไว้ ไว้บน Desktop เดียวผู้ใช้หาไม่เจอ 10-30 นาที
6 ติดตั้งเกมให้เด็ก เพราะบางเกมต้องลงใหม่ ตั้งค่าใหม่ เช่น SF ตั้งค่าเกมก็ DotA ถ้า เด็กมันเล่นหลายเกมแล้วต้องทำให้อันนี้ยาว 1 โหลดให้มัน 2 ติดตั้ง 3 ดีไม่ดีพ่อมันบอกให้สอนลูกผมให้เล่นอีก จะได้เข้าออกเป็น หรือไม่ก็สมัคเกมให้อีก เพราะ พ่อแม่มัน อุย เขาก็สมัคไม่เป็น เอาเป็นว่า อยากร้องเพลง อะไรก็ตูเนี่ย.. 555 แล้วจะได้กลับใหม่ครับท่าน 30- 1 ชมได้
= ประมาน 3-4 ชม ละกัน

แบบยาว สรุป แบบแช่ร้าน ก็ 4-6 ชม ไม่ก็หนึ่งวันนั่นแหละเหมือนปกติร้านคอมทั่วไป
จริงๆจะแจกแจงให้ แต่อย่ารู้เลย มัน 7-8 บรรนทัดได้ แค่กลางๆ ก็ยาวละ
นี่แหละ ไม่ได้ง่าย 300 บาทของผม แต่ละเอียด ข้อมูลไม่หาย ทุกอย่างเป็นความลับ ไม่หลุด แต่อะไรดีๆก็แบ่งผมมั่งละกัน อิอิ เกมเป็นต้น

จริงๆให้ไว ก็ยัดผีลงเครื่องก็จบ ไม่ถึง 30 นาทีประมานนี้ 1 อะไรอาจหายหมด แต่ไว 2 ก้ต้องมาตามลงเกม Driver อยู่ดี ให้ ทั้งหมด 1 ชมละกัน 200-300 บาท แต่อีกไม่กี่เดือนหรือสัปดาห์ ต้องลงใหม่ อีก 200 บาทเป็นต้น อล่อย สรุปได้ว่า ทั้งเดือนหมดไป 400-500 เป็นต้น แล้วก็ใช่ว่าจะดี ขี้แฮ้งมั่ง Blue screen มั่งมากวน หรืออืดๆบ่อย เป็นต้น จะลองใหมครับ อิอิ นี่แหละคำว่าใครๆก็ซ่อมได้ แต่มืออาชีพหรือเปล่านี่ซิมันต่างกัน 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 เมษายน 2012, 08:04:05 โดย JAMESCOM » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 08:19:18 »

ขอเพิ่มอีก 1 ชม แถม win8 ให้ศึกษาเล่นละกัน ถ้าจะเอา ไม่คิดตัง จริงๆผมขี้เกียจพูดมาก แต่จำเป็นต้องพูดซะงั้น อิอิ เอางี้ถ้าสนใจก็ถามพ่อแม่ดู มาเรียนแล้วซ่อมไปกับผมด้วยก็จะดีมาก เข้าไปสอนที่บ้านช่วงปิดเทอมสบายๆ บอกไปว่าคุ้ม เพื่อการศึกษา เดี๋ยวพ่อแม่ก็ควักให้ อิอิ ถ้าใครยังไม่มีโนตบุค ผมก็จะเชียร์ให้ซื้อด้วยอะ แล้วจะเล่าให้ฟังว่ามันดียังไง แล้วยิ้งน้องสนใจเรื่องคอมจริงๆ หรือตั้งใจเรียนมากขึ้น(แกล้งทำก็ยังดี อิอิ) ว่าง่ายไม่ดื้อ(แต่ซนได้นะ) เป็นต้น อันนี้รับรองไม่กี่เดือนได้ใช้แน่ อย่าบอกนะว่าจะเอากระดานฉนวนไฮเทค เดี๋ยวแปลงลบกระดานโยนเข้าให้ อิอิ  ตกใจ (มันทำอะไรได้นอกจากสไลรูป อิอิ สแคช ๆ แผ่น เป็นดีเจไปได้)

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 12:23:42 »

200ขาดตั๋วครับถ้าต่อจัดมา6ขวด ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 21:31:12 »

ดูแลให้ฟรีเลยครับ 2 ครั้ง ถ้าคิดเป็นสาวกผม จริงๆแล้วถึงจะไม่ฟรี แค่จ่ายค่าน้ำมัน 300 ผมก็แวะไปบ่อยๆ ถ้าสนใจเรียน ทำเว็บ หรือ Photoshop เบื้องต้นครับ และหลักศูตร เพิ่ม iq eq ด้วยสมาธิครับ สำหรับใครที่ดูแลเครื่องตัวเองไม่เป็นหรือไม่เก่งพอ ผมสอน การดาวโหลด และติดตั้ง แอนตี้ไวรัส การอัพเดทด้วยครับ และ Msn มา เพื่อติดต่อให้ผมเช็คหรือดูให้แบบระยะไกลด้วย TeamView ครับ หรือไม่ก็ นัดสอนระยะไกลก็ได้ครับ ซึ่งจะเป็นพวก paint เมนูไทย , paint shop pro และอะไรอีกจำไม่ได้ ซึ่งเป็นพวกโปรแกรมเล็ก โหลดได้ง่ายประมานนั้น อ่อ เช่น Gold wave , Nwave ตัดต่อเสียงเป็นต้น (เงินอะ ไม่สำคัญกับผมหลอก ความดีตะหากที่คงทนกว่า)

K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2012, 15:40:10 »

อยากสร้างราคามาตรฐาน ที่ 300 มากกว่าน่ะคับ  ร้านคอมแต่ละร้านจะได้อยู่กันได้

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2012, 21:46:57 »

มาตราฐาน ที่ 100 ทุกร้านก็ดีนะครับ อิอิ ช่วยเหลือชาวบ้าน แต่ทำไมหนอ โน๊ตบุคทุกตัวไม่ราคา 1หมื่นเท่ากันหมดทุกรุ่น ทุกยี่ห่อไปเลยหว่า อิอิ
จริงๆแล้วราคาไม่ได้เป็นปัจจัยหลักของการประกอบอาชีพหลอกนะครับความพอใจตะหากที่มาคู่กัน เช่นบางอย่างทำได้ยากหรือหาบริการได้ยากมันก็แพงหน่อยเป็นต้น จะบอกให้เอาบุญว่าคนจบอะไรก็ตามมาใหม่ๆ มักคิดแต่เรื่องของราคา เขาจึงเอามาตัดราคากันเล่น เพราะอาจคิดได้แค่นั้น แล้วจะโทษใครได้ นั่นเฉพาะคนมีสมองน้อยครับ ขอพูดตรงๆ ไม่ได้ว่าใครนะ แต่เอาบุญให้ฉลาดกันตรงนี้เลยซักเรื่องดีกว่าครับ ปัจจัยของการประกอบการใดๆ มันสรุปได้ที่คำว่า 4P

2. Price ราคา คำว่าราคามันก็ใช่ ว่าถูก หรือแพง แต่ถ้าถูกในมุมหนึ่งคือคุณภาพลดลงเป็นต้น แต่แพงก็ใช่ว่าจะดี แล้วอะไรหละคำตอบ มันก็เกิดจากต้นทุนไงครับ การให้บริการ หรือ ความมีคุณภาพของงาน สินค้าเป็นต้น และค่าใช้จ่ายของร้านเป็นต้น เช่นร้านเป็นแอร์ เย็นๆ มาดู 1. กันต่อเลย

1. Product สินค้าหรือบริการ เช่น สินค้าที่ดี การบริการที่ดี เหมาะสมเป็นต้น ความแตกต่างของสินค้าและบริการเป็นต้น ถ้าสินค้าคุณดีมันก็แพง ถ้าอะไรคุณภาพต่ำมันก็ถูก เช่นของพม่าถูก ก็ไม่ทน อายุการใช้งานก็สั้นตามวัตถุดิบคุณภาพต่ำ ส่วนคอมใช้ได้ไม่นานก็เพราะลูกค้าพอใจที่จะจ่ายน้อยและอยากเข้ามาหาช่างบ่อยๆเป็นต้น มั่ง 5555 ช่างเลยจัดให้อันนี้ไม่ว่ากัน จัดไปลูกค้าชอบถูก แต่ดีไม่ดีทนไม่ทน จุๆไว้ 5555+

3. Place สถานที่ และ วิธีการขาย สรุปให้สั้นได้เข้าใจไวก็คือ ถ้าคุณอยู่ทำเลดี ถึงจะแพงหน่อย แบบไม่ตัดราคาตามกระแสรอบข้างให้เข้าเนื้อ คุณก็ยังขายได้ แล้วจะกลัวอะไร เป็นต้น เอาแบบชัดๆไปเลยดีกว่าครับ เช่น เวลาเดินไปซื้อของพม่า ร้านต้นๆ ราคาแพงพอๆกัน แต่ลึกๆถูก หรือไม่ก็ยังต่อได้อีกเป็นต้น แต่ร้านต้นๆ ยังไงก็ได้ขาย ไม่ให้ต่อก็ยังได้ ถูกปะ แจ่มยัง อย่ามาถามนะว่า แล้วร้านคอมผมมันติดๆกับร้านคู่แข่งจะให้ทำไงหละ อันนี้ถือว่าหาทำเลโง่เองอิอิ เอาสั้นๆ มีบ้างใหมที่ ร้าน7 อยู่ติดๆกัน2ร้าน ยกเว้น จะตรงข้ามกัน แถมเยื้องๆด้วยซ้ำ ไม่อยากเถียงและพูดยาว กรณีมันแยะ แต่ต้องคิดเอาเอง ผมเองก็ไม่ได้จบ วิทยาการจัดการ หรือจบการบริหารมาละกัน แต่เรื่องพวกนี้เด็กๆ ยกเว้นเรื่องภาษีที่ผมไม่ค่อยเข้าใจเลย และไม่อยากจะเข้าด้วย อิอิ
4 Promotion คือกิจกรรมต่างๆ เช่นลดแลกแจกแถมประจำปี เป็นต้น การโฆษณา แผ่นพับ ใบปลิว โปสเตอร์ เป็นต้น
สรุปได้ว่า ถ้ามีร้านเฉยๆ จนครับ เอาแค่ราคามาพูดก็จนครับ นั่งอยู่แต่ร้านก็จนครับ อิอิ bye (มาร่วมจนกับเราซิครับ โทร...  ยิ้มกว้างๆ)

JAMESCOM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2012, 21:58:28 »

สรุปได้ว่า เรื่องพวกนี้หนะ เวลาจบวิชาชีพคลูก็ไล่ไปทำงานเลย แล้วมันมีสอนกันมั่งปะ การศึกษาเมื่องไทยหนอ 555 ดังนั้นใครๆกก็ต้องคิดได้แต่ Price ตัวเดียว ไม่ก็ได้วิชาจาก กกน. มั่ง หรืออะไรก็ตาม แล้วเขาสอนวิธีขายหรือวิธีทำธุระกิจปะ หรือไม่ก็สอนให้รู้จักหาอย่างอื่นทำมั่งปะ แต่ผมสอน  ยิงฟันยิ้ม (ถ้าจบวิดวะ จะทำร้านอาหารได้ปะ ถ้าเรียนวิทคอมจะขายข้าวแกงแทนไม่ได้รึไง เป็นต้น 555 )

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2012, 23:26:52 »

หลักการเยอะไป ก็ไม่ได้หมายความว่าดีที่สุดน่ะ ...

ความคิดเห็นบางเรื่อง มันก็เห็นแก่ตัวเกินไป ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
CZ452
ชั้นประถม
*

หิ่งห้อย

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 09:26:16 »

อยากสร้างราคามาตรฐาน ที่ 300 มากกว่าน่ะคับ  ร้านคอมแต่ละร้านจะได้อยู่กันได้
ใช่เลยครับท่าน 300 บาท มาตรฐาน
warwhere
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 10:56:53 »

300 บาทก็ดีน่ะครับ เป็น มาตรฐาน ของร้านอื่นๆด้วย ยิ้ม

<<Tel. "085-7195955">>.  ID line : my.phanu
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์