เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 01:05:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  แหบรถเครื่อง...แอ่วดอยตุง...
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แหบรถเครื่อง...แอ่วดอยตุง...  (อ่าน 3774 ครั้ง)
JEERiNAN
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 02:26:10 »

ความไฝ่ฝันครั้งหนึ่งในชีวิต ขี่มอเตอร์ไซค์ขึ้นดอยตุงค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จากมฟลมาดอยตุงไม่ไกล(เท่าไหร่) เลยเขตอำเภอแม่จันปุ๊ป กลายเป็นเมืองในหมอกทันทีอากาศยามเช้าประมาณหกโมงกว่าเย็นสบายมากค่ะ

ถึงห้วยไคร้แล้ว คนซ้อนหลังถ่ายกับป้ายเป็นที่ระทึก  ยิ้มกว้างๆ

ไม่เร่งรีบค่ะ อยากแวะตรงไหนก็แวะ มาเจอวิวสวยๆที่จุดชมวิว กม.12

สู้ตายค่าาาาาา

ข้างทางมีป่าสนสวยๆเยอะแยะเลย ได้อารมณ์เหมือนเที่ยวเมืองนอก อิอิ

แป๊ปเดียวเอง ถึงแล้ว ซื้อบัตรแล้วเข้าไปเที่ยวข้างในสวนแม่ฟ้าหลวงกันค่ะ

เดินเข้ามาปุ๊ป เจอนี่ก่อนเลยค่ะ หงส์กับบรรดานกเป็ดน้ำ(ใช่รึเปล่า?)

แปดโมงเช้า คนยังน้อยอยู่เลย ถ่ายรูปสะดวกดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายไปเรื่อยค่ะ

ขึ้นมาซะไกล ฝากท้องไว้กับที่นี่ซะงั้น อิอิ

อ่ะรูปคนมาด้วยซะหน่อย

ยาวๆบ้าง  ยิงฟันยิ้ม

อีกรูปของสวนแม่ฟ้าหลวง

ยาวไปมั้ยคะ ไปต่อกันที่พระตำหนักดอยตุงเลย มีวิวไม่กี่รูปเพราะมัวแต่ถ่ายคนค่ะ หุหุ

ออกมาแล้ววว ไปพระธาตุดอยตุงต่อค่ะ

ระหว่างทางไปพระธาตุดอยตุง ทางค่อนข้างชันและคดเคี้ยวค่ะ เลยไม่ได้เก็บภาพระหว่างทางมาเลย มัวแต่ห่วงรถว่าจะไหวมั้ย อืดดดด~ ไปตลอดทางเลยค่ะ
มาหนักสุดตอนเนินสุดท้ายก่อนถึงพระธาตุ รถไม่ไปเลย จนคนซ้อนต้องลงเดินอยู่ช่วงนึง
แต่ในที่สุดก็ถึงข้างบนได้โดยสวัสดิภาพค้ะ ได้ไหว้พระ สักการะพระธาตุ ขนทราย ถ่ายรูปอีกนิดหน่อยก็ได้เวลากลับแล้วค่ะบ่ายโมงแล้วววว
ขากลับต้องอาศัยขับตามรถยนต์ที่จะลงจากพระธาตุเหมือนกัน เพื่อป้องกันอันตรายจากรถที่จะวิ่งสวนขึ้นมา บีบเบรคจนเมื่อยไปหมด ขาลงไม่ต้องบิดเลย ไหลลงเอง
แล้วก็กลับได้โดยสวัสดิภาพค่ะ ลาด้วยภาพสุดท้ายของทริปนี้ พระธาตุดอยตุงค่ะ
ขอบคุณที่เข้ามารับชมค่ะ ไปเที่ยวกันเยอะๆๆนะคะ กระตุ้นเศรษฐกิจประเทศไทยไปในตัว อิอิ

A1
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 09:21:14 »

ภาพสวยครับ เชียงรายมีอะไรน่าเที่ยวอีกมากมาย
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 10:01:22 »

บรรยากาศสวยงามน่าเที่ยวจังเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 12:28:20 »

สวยมากๆ เลยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 12:30:25 »

ภาพสวยครับ เชียงรายมีอะไรน่าเที่ยวอีกมากมาย

แล้วป๋าเอ...ขี่ มอไซค์ ไปเที่ยวเวียดนามทำไมอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
phon1982
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 12:44:42 »

ภาพก็สวย ช่างภาพก็งาม
ขอบคุณที่นำภาพสวยๆๆมาให้ชมครับ

ความทรงจำที่มองเห็นได้
JEERiNAN
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 14:11:53 »

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าใครไปเที่ยวพระธาตุเมื่อวานคงจะเห็นผู้หญิงสองคนแหบรถอยู่ข้างทางค่ะ
แต่งตัวจั๊ดงาม แต่แหบรถเครื่อง 5555+
A1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 16:08:15 »

แล้วป๋าเอ...ขี่ มอไซค์ ไปเที่ยวเวียดนามทำไมอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ก็เที่ยวคนเดียวตลอด...มันเหงาน่ะ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 17:23:47 »

ยิ้มกว้างๆ...ภาพสวยเหมือนคนถ่ายเลยเน๊าะครับ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ค๊ะหน๋มจั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 18:31:01 »

ยิ้มกว้างๆ...ภาพสวยเหมือนคนถ่ายเลยเน๊าะครับ...
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 18:36:34 »

น้องเรียน มฟล.เหรอครับ ถ่ายรูปสวยครับ  ยิ้มกว้างๆ

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
JEERiNAN
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 20:56:38 »

คนถ่ายไม่สวยหรอกค่ะ คนซ้อนมันสวยตังหาก ห้าๆๆ ขอบคุณสำหรับคำชมแทนเพื่อนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JEERiNAN
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 20:57:52 »

น้องเรียน มฟล.เหรอครับ ถ่ายรูปสวยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่ค่า เรียนแม่ฟ้าหลวง หนูถ่ายรูปไม่สวยหรอกค่ะ บรรยากาศมันสวยตังหาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 21:04:46 »

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับ

ผมเกิดเชียงรายแท้ๆ ยังไม่เคยไปแอ่วดอยตุงเลย เหอๆ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ (คนด้วย อิอิ)

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 21:41:56 »

ฮูปงามขนาดครับ มาแอ่วห้องนี้หมั่นๆเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
JEERiNAN
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 22:27:13 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฮูปงามขนาดครับ มาแอ่วห้องนี้หมั่นๆเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณค่ะ จะแวะมาบ่อยๆนะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
yammaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 22:35:12 »

คนถ่ายกับนางแบบน่าฮักทั้งคู่  ยิงฟันยิ้ม
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 00:05:14 »

น้องเรียน มฟล.เหรอครับ ถ่ายรูปสวยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่ค่า เรียนแม่ฟ้าหลวง หนูถ่ายรูปไม่สวยหรอกค่ะ บรรยากาศมันสวยตังหาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พี่ก็จบ มฟล.ครับ รุ่น 8 คิดถึงสมัยก่อนเลย เวลาหนาวทีไรก็พาเพื่อนแว๊นรถเที่ยวเชียงราย  ยิ้มกว้างๆ

ขอให้มีความสุขกับมหาวิทยาลัยที่มีพระนามอันทรงเกียรตินี้นะครับ

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
tropicalt19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 01:14:51 »

เก่งขนาดเจ้า เคยนั่งมอไซค์รับจ้างขึ้นดอยตุงเมื่อต้นปี น่ากลัวขนาด มันชันเนาะ อันนี้ขับขึ้นไปคนเดียวนี่นับถือแต้ๆ
JEERiNAN
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 01:25:16 »

คนถ่ายกับนางแบบน่าฮักทั้งคู่  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ใช่ค่า เรียนแม่ฟ้าหลวง หนูถ่ายรูปไม่สวยหรอกค่ะ บรรยากาศมันสวยตังหาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พี่ก็จบ มฟล.ครับ รุ่น 8 คิดถึงสมัยก่อนเลย เวลาหนาวทีไรก็พาเพื่อนแว๊นรถเที่ยวเชียงราย  ยิ้มกว้างๆ

ขอให้มีความสุขกับมหาวิทยาลัยที่มีพระนามอันทรงเกียรตินี้นะครับ

สวัสดีค่ะรุ่นพี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เก่งขนาดเจ้า เคยนั่งมอไซค์รับจ้างขึ้นดอยตุงเมื่อต้นปี น่ากลัวขนาด มันชันเนาะ อันนี้ขับขึ้นไปคนเดียวนี่นับถือแต้ๆ

ขอบคุณค่า ไปกะเพื่อนกันสองคนค่ะ หนูเป็นตากล้องและคนขับ ตอนไปก็หวั่นๆเหมือนกันค่ะเพราะไม่รู้ทางเลย บทจะไปก็ไปทันที หุหุ ทางขึ้นพระธาตุน่ากลัวขนาดดด  ตกใจ ตกใจ
หน้า: [1] 2 พิมพ์