เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:48:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  หาเพื่อนไปเที่ยวสิงค์โปร์ หรือแนะนำ คะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หาเพื่อนไปเที่ยวสิงค์โปร์ หรือแนะนำ คะ  (อ่าน 3367 ครั้ง)
litra sakuna
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 14:30:17 »

อยากหาเพื่อน ร่วมเดินทางไปเที่ยวสิงค์โปร์ด้วยกันช่วงปิดเทอมนี้ (ตุลา)ไม่ไปกับทัวร์นะคะ หรือเพื่อนที่เคยไป มีอะไรแนะนำที่เป็นประโยชน์ก็จะขอบพระคุณมากคะ งบมีน้อยคะ555     ถ้าไปกันหลายคนคงถูกกว่าไปคนเดียว ( 3วัน 2 คืน)

* DSC06119.JPG (151.09 KB, 640x480 - ดู 509 ครั้ง.)
Beautiful girl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 22:02:02 »

อยากไปด้วยเหมือนกันค่่ะ เพราะเพิ่งทำพาสปอตได้มา อยากไปสิงคโปร์
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 05:04:28 »

- ผมว่าไปด้วยตัวเองกับเพื่อนๆ นี่ล่ะครับ สนุกและได้อรรถรสที่สุดแล้ว แถมยังไม่ต้องมาพะวงเรื่องเวลากับกรุ๊ปทัวร์ด้วย  

ผมขอแนะนำให้ไปพักที่  โรงแรม Garden Hotel ซึ่งอยู่ที่ Balmoral Road ครับ เนื่องจากว่าราคาถูกและบรรยากาศเป็นธรรมชาติดีมาก เปรียบเทียบได้กับโรงแรมระดับ 3-4 ดาวของไทยได้เลย ยิ่งถ้าได้เข้าพักในช่วงโปรโมชั่น จะได้ราคาห้องพักที่ถูกมากๆ ตกเพียงคืนละ 1,000 บาทต้นๆ ซึ่งจะรวมอาหารเช้าอย่างดี (บุฟเฟต์) ไว้ด้วยแล้ว และอาหารก็ดีมาก ผมกินทุกวันซะอิ่มแปล้ แบบว่าคุ้มจริงๆ 555

ส่วนเรื่องว่าอยากจะไปเที่ยวที่ไหน  ไม่ต้องพะวงเลยครับ  เพราะว่าที่สนามบินชางกี จะมีเอกสารแจกสำหรับนักท่องเที่ยวและทำไว้ได้ละเอียดดีมากๆ ถ้าคล่องภาษาอังกฤษสักนิดก็เพียงพอแล้ว รับรองได้เลยครับว่าไปไหนก็ไม่หลงอย่างแน่นอน (เลือกเดินหยิบเอกสารเองได้ตามสบายเลยครับ มีเยอะแยะ รวมถึง Map ของทั้งสิงคโปร์เลย)

และสถานที่ที่นักท่องเที่ยวไม่น่าจะพลาดในการไปเดินเที่ยวเล่นหรือว่าช้อปปิ้งกินของอร่อยๆ ตามร้านต่างๆ  ก็ไม่น่าจะพ้นที่ Orchard Road ครับ  สามารถเดินไปได้ซึ่งมันไม่ไกลจาก Balmoral Road เท่าไหร่  เดินดูบรรยากาศเพลินๆ แป๊บเดียวก็ถึงแล้วครับ แต่ที่แน่ๆ  มีไอติมแท่งริมทางที่ Orchard Road ครับ ผมขอรับรองเลยว่ามันอร่อยมากๆ และมีขายอยู่เพียงเจ้าเดียว ไปกี่ครั้งก็เห็นเจ้าเดียวนั่นล่ะ อิอิ ลองไปชิมดูครับ รับรองจะติดใจ

ส่วนการไปที่อื่นๆ  อย่างเช่น Sentosa หรือว่าสวนนกจูล่ง อย่างที่นักท่องเที่ยวนิยมไปกัน ก็ไปได้ไม่ยากครับ  บอกพนักงานที่โรงแรมเรียกรถ Taxi ให้ได้เลย และเครื่องเล่นใน Sentosa เดี๋ยวนี้ก็มีเยอะขึ้น แถมยังแยกตั๋วอีกด้วย ไม่ได้รวมฮิตแบบเมื่อก่อน แล้วพอเหนื่อยแล้ว ก็กลับไปนอนแช่น้ำในอ่างของโรงแรมแบบเพลินๆ หยอดสบู่อาบน้ำและก็ครีมบำรุงผิวแบบเม็ดของ Body Shop ลงไปสักนิด (ซื้อได้ที่ Orchard Road ครับเป็นร้านใหญ่ๆ) รับรองว่าแค่นี้ก็หายเมื่อยและผิวก็จะสวยสดชื่น พร้อมลุยสำหรับการไปเที่ยวในวันต่อๆ ไปอย่างแน่นอนครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2011, 05:10:56 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 13:44:49 »

วันหลัง เราไปด้วยกันบ๋อ
อยากกินไอติมอร่อยๆค่ะ
อยากไปเดินห้างสรรพสินค้าในไชน่าทาวน์อีก
ถูกกว่าที่ร้านอื่นเยอะมาก ตอนนั้นได้ช้อคโกแลตเฟอร์ราโร กล่องใหญ่ไม่ถึง ๒๐๐ บาท
ซื้อชาของอังกฤษ Twin tea ซื้อ ซองทำ บะกู๊ดเต๋ ๒๐ ซอง ได้แถมหมอตุ๋น มาอีก ๑ ใบ
กระติกน้ำร้อน ขนม นมเนย แทบแบกกลับไม่ไหว ส่วนใหญ่ซื้อแต่ของกินทั้งนั้น

ใครได้ไปสิงคโปร์น่าจะไปเดินห้างนี้ค่ะ
อ้อ อีกอย่าง หมูแผ่น(มั้ง) คนรอเข้าคิวยาวเกือบเป็นกิโล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2011, 15:47:16 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 18:52:32 »

อยากไปเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 18:54:54 »

- เอ ชวนใครน้อ คริ คริ  ขยิบตา

ล่าสุดผมเดินทางด้วยสายการบิน Air Asia ได้ตั๋วที่ราคาถูกมากๆ  เสียอย่างเดียวที่เครื่องบินรู้สึกว่าจะบางไปหน่อย แล้วก็ชอบบินตีโค้งแบบแปลกๆ ชวนให้หวาดเสียว และผมรู้สึกว่ามันจะดีกว่า Air india (อันนี้ขึ้นครั้งเดียวเข็ดเลยครับ แบบว่าหูอื้อไปครึ่งวัน) นิดเดียวเอง อิอิ

สรุปคือ ผมได้ซื้อเสื้อยืดจาก Air Asia 2 ตัว เป็นเสื้อสีดำ คาดตัวอักษรแดง เป็นสินค้า Classic ที่ลูกค้าสายการบินนี้จะชอบซื้อเป็นที่ระลึกกัน ก็สวยงามดีใช้ได้  แต่ผมแจกให้น้องๆ ไปหมดแล้วครับ

แล้วก็ไปได้เสื้อยืดสวยและราคาถูกมากๆ ที่ Orchard Road มา 5 ตัว และซื้อได้ในราคาประมาณตัวละ 300 บาท แต่เสื้อยี่ห้อนี้ ถ้านำมาขายในห้างของไทย รับรองได้ว่าไม่ต่ำกว่าตัวล่ะ 2,000 บาทอย่างแน่นอนครับ

และผมก็ยังอยากที่จะไปดูน้ำพุเต้นระบำที่ Sentosa ครับ  แต่ว่าทริปล่าสุดนี่ผมรู้สึกเพลียๆ  ก็เลยไม่ได้รอดูน้ำพุจนถึงช่วงกลางคืน  และคิดว่าถ้าได้ไปทริปหน้า จะต้องไปเก็บในสิ่งที่อยากจะทำให้ได้  อิอิ

อ้อ ผมไปได้พวงกุญแจมาอีก 3 อัน ที่ Under water world เป็นกุญแจใสใสมีรูปปลาโลมาน่ารักๆ อยู่ข้างใน อันนี้ชอบมากครับ น่าจะเป็นสินค้าที่ขายดีที่นักท่องเที่ยวนิยมซื้อกันอีกจุดหนึ่งครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2011, 19:03:51 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 19:04:16 »

ประเทศเกาะเล็กๆ ไม่ยุ่งยากต่อการเที่ยวครับ การคมนาคมก็สะดวกโดยเฉพาะรถไฟฟ้าใต้ดิน จะไปไหนก็ดูแผนผังเส้นทางรถ ส่วนที่พักก็มีหลากหลายน่าจะหารายละเอียด หรือสอบถามที่โน่นได้ ไม่รู้จริงๆก็น่าจะพักที่ YMCA อาหารการกินก็แบบจีนๆจืดๆ บางอย่างก็หากินได้ทั่วไปเหมือนบ้านเรา ถ้าคิดถึงอาหารไทยก็ต้องย่านคนไทย เดินเข้าไปปุ๊ปได้กลิ่นกะปิน้ำปลาเลยล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ขอให้มีวิตามิน M พอเพียงนอกนั้นเรื่องจิ๊บจ้อย ขอให้เที่ยวสนุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2011, 19:19:26 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
Beautiful girl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:34:48 »

โอ้ ยิ่งอ่านยิ่งอยากไปค่ะ .....ขอเก็บตังก่อนแล้วกันค่ะ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:23:42 »

สิงคโปร์...สิงคาปุระ....เมืองที่มีความปลอดภัยมากๆ ...ตามประสบการณ์ที่ไปทำงานมา...
จขกท...เตรียมมันนี่ไปเยอะหน่อยเน้อครับ....เพราะว่า..ค่าอาหารการกินแพงกว่าบ้านเรา..x2..x3..เท่า....ค่าเงิน 1 SGD = 22 - 23 บาทไทย
*** จะแลกจากไทยไปก่อนหรือไปแลกที่สนามบิน..ชางงี สิงคโปร์..ก็ลองเช็คดูก่อนนะครับ...เพราะอัตราแลกเปลี่ยนห่างกันอยู่นะครับ...แลกเยอะส่วนต่างคิดกลับเป็นเงินไทย..ก็เยอะอยู่นะครับ ***
โรงแรมถูกๆ จะอยู่แถว..เกลั้ง..ครับ..แต่แถวนี้เป็นเหมือนย่านชินจูกุ ของญี่ปุ่น...
อีกที่ก็แถว...เบนคูลเลน...ใกล้ๆ กับ บูกิต..(บูกิต..เหมือนประตูน้ำ หรือสยาม ประมาณนั้น)เสื้อผ้า..วัยรุ่น..เดิน...ดูหนัง...ชอปปิ้ง
หรืออยากประหยัดสุดๆ ก็ไปที่ โกลเด้นมาย...ถิ่นคนไทย...คืนละไม่กี่เหรียญ..แต่ก็ควรระวังเพราะเป็นห้องเช่าแบบกั้นห้องให้เช่าประมาณนั้น(ไม่เห็นด้วยหากจะพักจริงๆ แต่บอกไว้เฉยๆครับ)......
หรือจะเอาแบบไฮโซ..เลิศหรู ..ก็แถว ถนนออชาร์ท..(บ้านเราเรียก ออเชิร์ท)...ที่นี่จะมีสถานทูตไทยอยู่ที่ถนนเส้นนี้ครับ.......
สถานที่เที่ยว..เข้าไปเสียตังค์.เสียตั้งแต่เข้าประตู....เซนโตซ่า... สวนนกจูร่ง...
สิงคโปร์ริเวอร์..โบ๊ทคีย์...ชาร์คคีย์...ใกล้กัน...เดินเที่ยว..แถวนี้จะเป็นศูนย์รวมการเงิน..ธนาคาร...บรรยากาศดีมากๆ ตอนเย็นๆ...ร้านอาหารก็เยอะ...ไทย...จีน...อินเดีย...มีบาร์ดูด บารากู่ด้วย...กลางคืนก็มี..ผับ..เธค..คาราโอเกะ...

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
makwampom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:30:06 »

จะไปวันที่ 22/01/2555 เหมือนกันจองไว้ข้ามปีเลย

ขอเข้ามาอ่านหาข้อมูลด้วยน่ะ อิอิ
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:47:41 »

ต่อ...การเดินทางในสิงคโปร์....เดิน...รถเมล์..รถไฟฟ้า MRT....Taxi....
รถเมล์ใช้การหยอดเหรียญราคาตามระยะทาง..มีอัตราค่าบริการติดที่ป้ายรถเมล์..ใช้บัตร Ezlink..บัตรนี้ต้องซื้อที่สถานีรถไฟฟ้า(ใช้พาสปอร์ตด้วยนะครับเวลาซื้อ)
บัตรใช้กับรถเมล์+รถไฟฟ้า...ถ้าจำไม่ผิดราคาน่าจะประมาณ 15-18 ดอลล่าร์...รวมค่ามัดจำบัตร.ถ้าเราเอาบัตรไปคืนเขาจะคืนตังค์ให้ครับ...
---------------------------
ซิมโทรศัพท์...ไปซื้อซิมที่สิงคโปร์ใส่น่าจะประหยัดกว่าที่เราเปิดโรมมิ่ง....ซื้อซิมแบบเติมเงิน..
ซิม..สตาร์ฮับ..ก็ประหยัดครับ...ซิมซื้อที่เซเว่น..ในสิงคโปร์มีเกือบทุกสาขา(ใช้พาสปอร์ตเหมือนกันครับเวลาซื้อ)....
---------------------------
ไปสิงคโปร์..ก็ต้องกินอาหารสิงคโปร์เน้อ...บักกุ๊ดเต๋....(ต้มกระดูกหมูอ่อน)..
แต่..ลอดช่องสิงคโปร์ไม่มีเน้อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
-----------------------------
***.ตม.สิงคโปร์..อาจจะถามนิดหน่อยนะครับ...แต่โดยทั่วไป..ไปครั้งแรกเขาจะประทับให้..15 วัน หรือ 1 เดือน(อันหลังนี้แล้วแต่ดวง)

ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:54:38 »

อ้อ..มีห้างใหญ่..ที่เปิดตลอด 24 ชม...จะอยู่แถว ลิตเติ้ลอินเดีย....ห้าง มุสตาฟา..ครับ..ที่นี่ช็อคโกแล็ตเยอะมากๆ...มีทุกเกรด..ทุกราคาครับ....

pairote sitthikhankaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 00:49:58 »

แนะนำให้ไปเที่ยวช่วงเดือนกรกฎาคมครับ เพราะช่วงนั้นจะเป็นช่วงที่เค้ามีงาน Sale ทั้งเกาะครับถูกแบบไม่น่าเชื่อซื้อรองเท้า Rebox มา 1 คู่ ราคา 50 SGD เองแหล่ง Shopping ก็ ย่าน  Orchard Road  ครับมีห้างเยอะแยะเดินแทบไม่ไหว และที่เที่ยวอีกแห่งที่อยากแนะนำคือ  Resort world เกาะ Sentosa ก็ประมาณ Dream world บ้านเรา
แต่ของเค้าดีกว่าเยอะ
namzom
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2011, 16:27:21 »

ฮึๆ อยากไปจังเลย ขอเก็บตังก่อนเน้อ มีซักกี่บาทดีถึงจะโอเค แบบว่าแอ่วม่วนๆ สบายกระเป๋า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 09:20:14 »

คิดถึงเมื่อก่อนโดนดัดสันดานอยู่ที่ สิงค์โปร์ 3 เดือน

แต่ไม่รู้จักอะไรเลยอ่ะครับ รู้จักแต่โรงเรียน จูล่ง (ติดกับสวนนก)

กับเซนโตซ่า (เพราะโดนบังคับให้ทำงานเป็นเด็กเก็บบัตร)

มีรถตู้รับส่งระหว่างโรงเรียนกับที่ทำงาน ครับ...แต่ก็เกือบ 20 ปี

แล้วแหละครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
litra sakuna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 22:23:23 »

ขอบตุณกับข้อมูลของเพื่อนสมาชิกทุกท่านคะ

* DSC06040.JPG (130.2 KB, 640x480 - ดู 330 ครั้ง.)
nuch_cru
ผู้หญิงไม่ยิงเรือนะคะยิงปืนกันแล้วคะ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 17:03:53 »

ปิดเทอมใหญ่ว่าจะไปเหมือนกันเจ้าคงจะช่วงเดือนมีนาคมเจ้า

รักแม่เสมอมิเปลี่ยนแปลง
HiDeMi
085-0335262
ชั้นประถม
*

Line:Winchester Tel 085-0335262

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 17:09:28 »

ผมก็อยากไปเหมือนกันนะ ไอ้ต่างประเทศเนี้ยอ่ะ ติดอยู่แค่ ไม่มีตังฮ่าๆๆๆๆ ได้แต่หาที่เที่ยวเมืองไทยที่มันไม่มีใครไปแล้วมันก็ Amezing สุดๆ ^^
hikaru27
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2011, 10:06:20 »

ถ้าไปสักสามวัน แล้วไปเที่ยวยังที่ต่างๆ ที่แนะนำมา ต้องใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่หรอคะ ค่ากินอยู่ ค่าบัตรเข้าชม ต่างๆ อยากไปจังเลยคะ  รบกวนด้วยนะคะ
asia trips
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2011, 21:09:41 »

ชมวิว Sky Garden Park ที่มาริน่า เบย์ แซนด์ 25 SGD... ค่าเข้าเล่นสวนสนุก ยูนิเวอร์แซล สตูดิโอ ที่เกาะ sentosa  70 SGD... ค่าชมน้ำพุเต้นระบำ เวลาชมการแสดง 17.40 และ 18.40 ระยะเวลาการแสดง 30 นาที ราคา 6 SGD... ล่องเรือแม่น้ำสิงคโปร์ ชมอ่าวมาริน่า เบย์ในยามค่ำคืน 15 SGD (ประมาณ 30 นาที) นั่งชิงช้าสวรรค์ ชมความงามมุมสูงของอ่าวมาริน่า เบย์ สิงคโปร์ ไฟน์เออร์ เวลา 30 นาที ราคาเริ่มต้น 29.5 SGD... (ราคาผู้ใหญ่)
      ** แนะนำนะค่ะ ยูนิเวอร์ แซล สนุกมากและดีกว่าที่ ดิสนีย์ฮ่องกงมากๆๆ เครื่องเล่นใหม่กว่า เยอะกว่าค่ะ ถ้าจะเที่ยวเกาะ sentosa จะไม่เสียค่าเข้าเกาะ sentosa นะค่ะ และที่นั้นจะมี คาสิโน ด้วยเพียงแค่ ถือพาสปอร์ตเข้าไปค่ะ เริ่มต้นการเล่นพนันที่ 10 SGD... แต่คนสิงคโปร์เสียค่ามัดจำเข้าค่ะ เพราะรัฐบาลไม่สนันสนุนให้คนสิงคโปร์เล่นการพนัน มีเวลาให้เข้าเล่นสำหรับคนสิงคโปร์ด้วย แต่ชาวต่างชาติสำหรับเราๆนั้น ตลอดๆๆๆงานเลยค่ะ เพราะเล่นมาแล้ว 20 นาทีไม่ถึง เสียเงินไป 100 SGD เลย กะว่าทำทุนคืน ซักหน่อย... - -"  และที่ sentosa เค้าจะมีน้ำพุเต้นระบำค่ะ ริมอ่าวริมหาดที่เค้าถามใหม่ เดินไปอีกนิดค่ะ **
     ** แนะนำ ช้อบปิ้ง อยากนำเทรนด์วัยรุ่น สมัยใหม่ของสิงคโปร์ ไม่เน้นยี่ห้อ ไม่เน้นราคา ต้องที่ ตลาดBugis ใกล้ๆไชน่าทาวน์ หรืออยากจะช้อบปิ้งของดี แบรนด์เนมดังต้อง Orchard Road มีห้างหลายห้างดังติดๆๆกันเลยค่ะ ของแบรนด์เนมจะถุกกว่าบ้านเราเยอะ หรืออยากไปห้างใหม่ล่าสุดของสิงคโปร์ เป็นห้างสัญชาติญี่ปุ่น ก็ไปที่ห้าง Vivo City ใกล้ๆกับ sentosa ค่ะ ของที่ระลึก ก็ต้องที่ไชน่าทาวน์ ใกล้กับวัดพระเขี้ยวแก้ว แวะสักการะ ขอพรได้ค่ะ *** เดินทางแนะนำ MRT จะถูกกว่าเยอะ แท็กซี่แพงค่ะเริ่มต้นที่ 3.20 SGD (ราคาขึ้นอยู่กับยี่ห้อรถ และความเก่าใหม่ด้วยค่ะ)

หน้า: [1] 2 พิมพ์