เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:52:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  หาเพื่อนไปเที่ยวสิงค์โปร์ หรือแนะนำ คะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หาเพื่อนไปเที่ยวสิงค์โปร์ หรือแนะนำ คะ  (อ่าน 3368 ครั้ง)
asia trips
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2011, 21:24:08 »

** อีกนิดค่ะ แนะนำโรงแรมค่ะ อยากพักถูกๆๆ ไม่ซีเรียสมากนัก แถว Littel India ค่ะ (คนอินเดียเยอะ) ดีมาหน่อย ก็แถว Greylang (ถนน เกลัง) แถวนี้คนจีนเยอะค่ะ ร้านอาหารจีนเยอะ ไม่ต้องกลัวอดเพราะมี เซเว่น ด้วยค่ะ โรงแรม Hotel 81 และ Fragrance Hotel Ruby (ซอย เกลัง 20 ) ไม่แพงมาก จัดอยู่ในห้องพักระดับ 2 ดาว บริการด้วยน้ำอุ่น ทีวี แอร์เย็นฉ่ำ น้ำดื่ม แปรงฟัน ยาสีฟัน ผ้าเช็ดตัว ไดร์เป่าผม (แต่ห้องจะเล็กมากๆ) ย่านนี้จะคึกคักยามค่ำคืน อย่าตกใจถ้าเห็นผู้หญิงมายืนขายบริการ เพราะเป็นเรื่องปกติของที่นี่ มีทั้งคนจีน(แดง)และ อินเดีย ไทยก็มีค่ะ แต่จะอยู่ในเล้าน์ แถวนี้ไม่อันตราย เพราะเป็นย่านที่อยู่อาศัยของคนจีน หรือจะดีมาหน่อย ก็แนะนำ Fragrance Bugis Hotel ใกล้ไชน่าทาวน์ ที่นี่ ดีสะอาด เงียบ ไม่ได้อยู่ในแหล่งอาศัย แต่จะอยู่ในแหล่งออฟฟิศ สำนักงาน ห้องเล็กเหมือนกัน แต่จะใหม่กว่า ที่ Fragrance Hotel Ruby ออกแนว บูทิค ราคาสามารถ เช็คใน Agoda ได้ค่ะ ** เที่ยวให้สนุก แต่อย่าช้อบปิ้งจนเพลิน ลืมคิดค่าเงินด้วยนะค่ะ ** ที่สำคัญ เหล้า บุหรี่ แพงมาก บุหรี่ตกซองละ 10 SGD.. ลองคูณเป็นเงินไทยดูค่ะว่าเท่าไหร่ ถ้าจะดื่มเบียร์ให้ถามหา สิงห์ ของบ้านเรานะค่ะ เพราะว่าถูกที่สุดในบรรดาเบียร์ และถุกกว่าไทเกอร์เบียร์อีกค่ะ จำไม่ได้ว่ากี่เหรียญ**
หน้า: 1 [2] พิมพ์