เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:52:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  "คนรักกัน" เขาโกหกกันเพราะอะไร
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน "คนรักกัน" เขาโกหกกันเพราะอะไร  (อ่าน 4726 ครั้ง)
ส้มแป้น
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 09:20:22 »

เรื่องมันเศร้าค่ะ
ถูกโกหกเรื่อยมา เห็นกรงจักรเป็นดอกบัว มาตลอด
ถูกสวมเขามาตั้ง 2 ปี จับได้เห็น ๆ ยังจะมาโกหกอีก
หนำซ้ำยังบอกว่า เราโกหกแล้วตัวสบายใจไหมหล่ะ เจ็บจี๊ดๆ...
ถ้าทำยังงั้นทำไมไม่เลิกซะเลยหล่ะ ปล่อยให้รักซ้อนมาได้ตั้งนาน
หรือว่าอยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน เลวได้ใจ หญิงโฉด ชายชั่ว

ไม่มีใครโชคร้ายตลอดชีวิต
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 09:43:31 »

ความรัก  ทำให้คนบางคนรู้ตัว เมื่อสายไป(ทุกที)
 บางครั้งรู้ว่าอยู่ด้วยกันแล้วอาจไม่รอด
แต่ความรักก็ทำให้คนเรา ยังอยากอยู่ด้วยกันอยู่ดี..

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
aommii
ชั้นประถม
*

อนาคต กำหนดเอง!!

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 09:48:20 »

ความรักทำให้คนยอมได้ทุกอย่าง ยกเว้น "ยอมรับความจริง"

บางครั้งรู้ว่าเจ็บแต่ก็ยังทน เพราะว่า "ยังรัก" คำเดียว...~.~

ไม่คล้าน ไม่จน ..
khamnoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:00:25 »

ความรักทำให้คนยอมได้ทุกอย่าง ยกเว้น "ยอมรับความจริง"

บางครั้งรู้ว่าเจ็บแต่ก็ยังทน เพราะว่า "ยังรัก" คำเดียว...~.~

ใช่ครับ เพราะ บางทีคามรักไม่มีเหตุผล ให้อารมณ์ และความรู้สึกเพียงอย่างเดียว บางครั้งเราทุ่มเทให้กับคนที่เรา..บอกว่ารัก จนหมดตัวหมดใจ  ..ไม่มีก้อยังจะหามาให้ .. แต่สุดท้ายก้อเหลือเพียงความว่างเปล่า ..เพราะคนที่เรารักอาจจะไม่ได้เห็นค่าในสิ่งที่เราทำให้เลยก้อได้ ครับ หากวันนี้เรายังรู้ตัว ผมว่าก้อยังไม่สายนะครับ ..ที่จะหันมารักตัวเอง และพ่อแม่ครับ เพราะเป็นรักที่บริสุทธิ์  จริงๆๆๆๆๆ

เจ็บแล้วจำคือคนครับ  เจ็บแล้วทนคือควาย (ยืมตุ๊กกี้มา)
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:15:36 »

โกหกเพื่อให้อีกฝ่ายสบายใจอ่ะคับ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:25:51 »

ถูกโกหกเรื่อยมา เห็นกรงจักรเป็นดอกบัว มาตลอด
ถูกสวมเขามาตั้ง 2 ปี จับได้เห็น ๆ ยังจะมาโกหกอีก
หนำซ้ำยังบอกว่า เราโกหกแล้วตัวสบายใจไหมหล่ะ เจ็บจี๊ดๆ...
ถ้าทำยังงั้นทำไมไม่เลิกซะเลยหล่ะ ปล่อยให้รักซ้อนมาได้ตั้งนาน
หรือว่าอยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน เลวได้ใจ หญิงโฉด ชายชั่ว

เจอมาเหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ  อดีตนะคะ
เลยตัดสินใจออกห่างแล้วบอกเลิกเลยค่ะ
แล้วยังมาทำร้องไห้ฟูมฟายด้วยนะ  คงนึกว่าเราเป็นของตายน่ะ
ไม่พอยังมาทำหวงก้างเราอีกตั้งนาน  นิสัยแย่มากผู้ชายแบบนี้
ให้ห่างเลยค่ะ  ห่างเลยนะคะ  แล้วคุณจะเจอคนที่ดีกว่าค่ะ  เชื่อเจ้  (เจ้เจอมาแล้ว งุงิ)

ชีวิตคือบททดสอบ
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:49:34 »

ค่ะ..คนนี้ไม่ร้องไห้นะ มีหน้ามาบอกว่าแล้วเห็นเขาไหมว่าเป็นยังไงบ้าง ก็บอกไปไม่เห็นและไม่เจอด้วย ท่าจะอยากบอกว่าเขาก็เสียใจนะ
แต่..เพื่อนบอกว่าอย่าไปใจอ่อน อ่อนแอให้มันเห็น เพราะมันคือ สตอแหลของชาย แท้ที่จริงแล้วคือ ดีใจอ่ะค่ะที่เราออกมา

เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:49:48 »

โกหกเพราะรัก เป็นแค่เหตุผลของคนหลายใจ
มันฟังดูดี แต่ีรับไม่ได้  เจ๋ง

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
charjo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:56:14 »

จะมีชู้ มีกิ๊ก รับได้ทุกเรื่องถ้าบอกตรงๆ แต่โกหกรับไม่ได้เลิกอย่างเดียว
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 12:59:09 »

ค่ะ..ตอนนี้มันจบแล้ว
อุตส่าห์ไปขอคืนดี เจอดีจนได้ แค่อยากแยกออกมาเพื่อถอยคนละก้าว แล้วปรับหากันใหม่ กลายเป็นว่าออกมาเพื่อให้นางนั่นเสียบแทน

PimonratC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 13:58:37 »

อาจเพราะ เราโกหกตัวเองว่าเราจะรับความจริงได้

^__^

เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 14:01:39 »

รักนะทั้งสองคน...มั้ง ไม่อยากให้ใครเสียใจ.... จะทิ้งไปก็เสียดาย....เหนื่อยเน้อ ยิงฟันยิ้ม
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 14:47:01 »

ใจดวงเดียว แต่แบ่งให้ใครหลายคน
(หาคนรักเดียว ก็พอมีอยู่นะ)

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 15:53:36 »

ค่ะ..ขอบคุณจากใจนะคะ สำหรับทุกกระทู้ที่ให้คำตอบ และกำลังใจ
บางครั้งเหมือนจะเข้าใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่บางครั้งก็มีคำถามตลอดเวลาว่า "ทำไม" ๆๆๆ
**แต่ก็สู้ต่อไปค่ะ ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไป และอย่าได้เหลียวหลังกลับมามองมันอีก

HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 16:43:28 »

ใช่ครับ เพราะ บางทีคามรักไม่มีเหตุผล ให้อารมณ์ และความรู้สึกเพียงอย่างเดียว บางครั้งเราทุ่มเทให้กับคนที่เรา..บอกว่ารัก จนหมดตัวหมดใจ  ..ไม่มีก้อยังจะหามาให้ .. แต่สุดท้ายก้อเหลือเพียงความว่างเปล่า ..เพราะคนที่เรารักอาจจะไม่ได้เห็นค่าในสิ่งที่เราทำให้เลยก้อได้ ครับ หากวันนี้เรายังรู้ตัว ผมว่าก้อยังไม่สายนะครับ ..ที่จะหันมารักตัวเอง และพ่อแม่ครับ เพราะเป็นรักที่บริสุทธิ์  จริงๆๆๆๆๆ

เจ็บแล้วจำคือคนครับ  เจ็บแล้วทนคือควาย (ยืมตุ๊กกี้มา)
บางที ควาย มันก็ไม่ทนนะคับ ถ้ามันเจ็บมากๆ อาจจะโดนมันเอาเขาทิ่มเอาก็ได้คับ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 16:46:34 »

โดนเหมือนกันค่ะ สวมเขาเนี้ย แต่จับได้ เร็วค่ะ จับได้เอาให้เข็ดค่ะ จากเสือตอนนี้ก้อแค่แมวค่ะ ชอบโกหกตลอด... โกรธ โกรธ
Twitty1239
ชั้นประถม
*

เด็กดอยที่หลงรักน้ำทะเล~~

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 17:19:30 »

มันคือ ความเห็นแก่ตัว ...

สิ่งที่ดีที่สุด  คือ การลืมตาขึ้นมา แล้วพบว่า เรายังมีชีวิตอยู่ค่ะ
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 18:50:58 »

โดนเหมือนกันค่ะ สวมเขาเนี้ย แต่จับได้ เร็วค่ะ จับได้เอาให้เข็ดค่ะ จากเสือตอนนี้ก้อแค่แมวค่ะ ชอบโกหกตลอด... โกรธ โกรธ
ดีจังค่ะ จากเสือกลายเป็นแมว
แต่นี่โกหกขั้นเทพ แบบว่า ลืมโทรศัพท์ไว้หอ เราโทรเข้าแล้ว ญ รับ เราเลยโทรเข้าที่ทำงาน บอกว่าโทรศัพท์ก็อยู่กับตัวนิ่ ไอ้เราคิดดีอีก คิดได้ว่าสงสัยสายพันกัน เลยให้โทรกลับ รอ ๆ ที่ไหนได้รีบกลับไปเอาโทรศัพท์ แล้วได้โทรศัพท์กลับมาบอกไปเข้าห้องน้ำมา (สุด ๆ อ่ะ)

ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 09:37:23 »

- ไม่ขอก็จะให้
- เจ็บแต่จบ

chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 11:11:10 »

ขอคืน  เอาไปเริ่มใหม่  กับใครสักคนที่ไม่ใจร้าย
ขอคืน  เพราะมันเสียดาย 
ส่วนความรักนั้น  ฉันคงให้ทาน

ชีวิตคือบททดสอบ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์