เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:39:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  "คนรักกัน" เขาโกหกกันเพราะอะไร
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน "คนรักกัน" เขาโกหกกันเพราะอะไร  (อ่าน 4723 ครั้ง)
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 23:13:34 »

บางเรื่องคิดว่าถ้าโกหกแล้วสบายใจก็คงต้องทำ ทำเพราะความจำเป็นที่ไม่สามารถบอกได้ ดีกว่าบอกความจริงแล้วมาทะเลาะกัน แต่ในใจลึกๆบอกดีกว่ามั้ง
คบกันมาไม่เคยทะเลาะกันเลยค่ะ
แต่พอถึงจุดนี้ ก็ต้องยอมรับความจริงค่ะ ว่าเขาไม่ได้รักเราเลย...

ไม่มีใครโชคร้ายตลอดชีวิต
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 23:15:25 »

บางเรื่องคิดว่าถ้าโกหกแล้วสบายใจก็คงต้องทำ ทำเพราะความจำเป็นที่ไม่สามารถบอกได้ ดีกว่าบอกความจริงแล้วมาทะเลาะกัน แต่ในใจลึกๆบอกดีกว่ามั้ง
แต่พอถึงจุดนี้ ก็ต้องยอมรับความจริงค่ะ ว่าเขาไม่ได้รักเราเลย...
อ้าวนะ ไม่ได้รักแต่ก็ยังเหลือความรู้สึกดีๆก็น่าจะโอเคนะคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
tum_1216
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 06:36:12 »

1. การโกหกของเขาอาจเป็นการโกหกเพื่อให้คุณไม่คิดมาก
2.อาจเป็นเพราะบอกคุณแล้วคุณอาจโกรธ
3.เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย
4.อื่น ๆ ๆ อีกมากมายที่เป็นเหตุผลที่ใช้โกหก

แล้วผมจะพิมพ์บอกทำไมนี่
ถือว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแล้วกันเนาะครับ

อิอิอิอิอิอิอิอิอิ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 08:36:45 »

อ้าวนะ ไม่ได้รักแต่ก็ยังเหลือความรู้สึกดีๆก็น่าจะโอเคนะคะ
คงไม่เหลือแม้ความรู้สึกดี ๆ ค่ะ  เพราะเขาทำให้เราต้องอับอายมากมาย

ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 08:38:42 »

1. การโกหกของเขาอาจเป็นการโกหกเพื่อให้คุณไม่คิดมาก
2.อาจเป็นเพราะบอกคุณแล้วคุณอาจโกรธ
3.เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย
4.อื่น ๆ ๆ อีกมากมายที่เป็นเหตุผลที่ใช้โกหก

แล้วผมจะพิมพ์บอกทำไมนี่
ถือว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นแล้วกันเนาะครับ

อิอิอิอิอิอิอิอิอิ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
แสดงความคิดเห็นได้จ้า..ไม่ว่ากัน
บทสรุปของการโกหก คือความไม่รักกันค่ะ คนรักกันเขาคงไม่ทำกันยังงี้
คนรักกันเขาคงโกหกกันเรื่องเล็ก ๆ และคงไม่เยอะเรื่องขนาดนี้

>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 08:45:54 »

กลัวโดนโกหกเจ้า  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
b'ngo-nga

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 08:49:42 »

เจอมาเหมือนคุณเลยค่ะ  ..

เจ็บ เจ็บ....เจียนตาย

ตายแบบตายทั้งเป็น...

ตอนนี้คิดใหม่..หันมาทุ่มเทความรักให้ลูก 

โตมา "ลูก" จะได้รู้ว่า พ่อมันเลวยังไง
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 09:42:35 »

เจอมาเหมือนคุณเลยค่ะ  ..

เจ็บ เจ็บ....เจียนตาย

ตายแบบตายทั้งเป็น...

ตอนนี้คิดใหม่..หันมาทุ่มเทความรักให้ลูก 

โตมา "ลูก" จะได้รู้ว่า พ่อมันเลวยังไง
เคยคิดมาตลอด ทำไมเราไม่เจอคน ๆ เดียวจบ

diizz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 09:47:00 »

ไม่เข้าใจเหมือนกันคะ  เศร้า เศร้า เศร้า
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 12:43:28 »

ไม่เข้าใจเหมือนกันคะ  เศร้า เศร้า เศร้า
เนื้อคู่ฉันยังไม่เกิด...ประมาณนั้น

@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 18:21:03 »

คงไม่เหลือแม้ความรู้สึกดี ๆ ค่ะ  เพราะเขาทำให้เราต้องอับอายมากมาย
อโหสิกรรม เขาไปเถอะ ปล่อยไปตามเวรกรรมที่เขาทำเติมแต่งไว้คะ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 18:22:59 »

รัก

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
❀♥ญาดา♥❀
มัธยม
**

♥♬。♫♫~♬ ♫~♬♥

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 18:28:51 »

เจอมาเยอะ  มีทั้งจับได้และไม่ได้  เจ็บมาไม่น้อย  โกรธ
ให้อภัยมาแล้ว  ผ่านมานานแต่ยังไม่เคยลืม
บอกตัวเองว่า ครั้งเดียวเกินพอ

ขายปลีก ส่ง ผ้ากระสอบมือ 2 จากญี่ปุ่น,ยุโรป
โทร./Line 0949364282
ส่ง https://www.facebook.com/baby2handshop
ปลีก https://www.facebook.com/Bonusbabyhome
เฟส https://www.facebook.com/YB.baby2hand
N_Frederick
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 18:41:25 »

โดนแบบนี้เข้าไปก็อึ้งเหมือนกันนะผมว่า 

โลกส่วนตัวของเราน่าอยู่ที่สุด
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 19:19:47 »

โดนแบบนี้เข้าไปก็อึ้งเหมือนกันนะผมว่า 

ค่ะ ทรมานมาก ทำไงให้ลืมเร็ว ๆ คะ
ตอนนี้การโกหกของเขา คือเรื่องจริงแล้ว พามาอยู่ด้วยเป็นตัวเป็นตน
คำว่า "รัก" ที่ผ่านมา มันหายไปเร็วได้ขนาดนี้เลยหรอ

adrenaline85

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 19:23:30 »

เรื่องแบบนี้อยู่ความอดทนน่ะ หมดมะไรคือจบ
N_Frederick
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 19:24:54 »

ค่ะ ทรมานมาก ทำไงให้ลืมเร็ว ๆ คะ
ตอนนี้การโกหกของเขา คือเรื่องจริงแล้ว พามาอยู่ด้วยเป็นตัวเป็นตน
คำว่า "รัก" ที่ผ่านมา มันหายไปเร็วได้ขนาดนี้เลยหรอ

เรื่องแบบนี้ไม่มีใครลืมได้ง่ายๆหรอกครับ  และอาจจะไม่มีวันลืม  แต่การที่จะทำให้จิตใจเราดีขึ้น มันก็อยู่ที่ตัวเราเองว่าจะยอมรับมันได้มากขนาดไหน  ( ปล. ผมเองก็ยังเอาตัวเองไม่รอดเลยครับ แต่ก็พยายามทำให้ดีที่สุด)

Me My Self
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 19:29:29 »

เอาใจช่วยนะคะ

ไม่ต้องพยายาม ที่จะลืม..."ความเจ็บปวด"
แค่จำเอาไว้อย่างเดียวให้ได้ว่า...."มันผ่านไปแล้ว"
N_Frederick
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 19:32:37 »

ทำใจครับ  อยู่กับตัวเอง  รักตัวเองให้มากๆ 
อดีต มันผ่านไปแล้ว เราแก้ไขอะไรไม่ได้
แต่เราก็ต้องพยายามป้องกัน เพื่อไม่ให้เรื่องราวมันเกิดขึ้นอีก
เอาใจช่วยนะครับ 

ok jarr
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 00:44:00 »

โกหก แล้วยังรักยังดีอยู่ ก็พออภัยได้ แต่บางคนทั้งโกหก หลอกลวง เห็นแก่ตัว คำพูดก็ไม่ดีการกระทำก็แย่ สวมเขาไม่พอแถมกดขี่อีก เห็นจนเบื่อเรื่องแบบนี้ อย่าไปหวังเลยความรักความซื่อสัตย์จากใคร แค่อยู่ด้วยกันแล้วไม่ทะเลาะกันก็พอละ แต่สำส่อนกับมั่วเนี่ยรับไม่ได้จาอวก ทุเรศพวกมักมาก
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์