เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:44:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  รวมกระทู้ คนใจดี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน รวมกระทู้ คนใจดี  (อ่าน 26517 ครั้ง)
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:58:51 »

เจอรึยังครับ ถ้ายังลองไปตามหาตรงที่อยู่เก่าของเค้าดู อาจจะกลับไปที่นั่นก็ได้ ยังไงก็แจ้งข่าวด้วยนะครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 20:55:20 »

เจอรึยังครับ ถ้ายังลองไปตามหาตรงที่อยู่เก่าของเค้าดู อาจจะกลับไปที่นั่นก็ได้ ยังไงก็แจ้งข่าวด้วยนะครับ
ยังไม่เจอเลยคะเดี๋ยวว่าจะออกไปดูขับรถเล่นหาเจ้าเอกอีกทีคะ ไปดูแถวนั้นมาแล้วคะ ให้เวลาเจ้าเอกเดินอีก2วัน ถ้าจะถึงจริงๆนะคะเพราะน้องเค้าอ่อนแอแล้วก็แก่แล้วคุณหมอบอดว่าเค้าอายุมากแล้วคะไม่ใช่หนุ่มคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 11:22:53 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
nj258
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 20:57:50 »

ยังเลยคะเดี๋ยวว่าจะออกไปดูขับรถเล่นหาเจ้าเอกอีกทีคะ
เพี้ยงงง ขอให้เจอด้วยเถิ้ดดดดดดดดดดดดดด

ห้วงยามที่มืดที่สุดนั้นคื​อสัญญาณว่าอีกไม่กี่ชั่วโมง​พระอาทิตย์จะขึ้น
TONLIEW_SAM
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 21:45:25 »

ขอให้เจอไวๆ นะคะ เอาใจช่วย ,,
ขอให้เจ้าเอกปลอดภัยยย

porty
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 22:32:42 »

ขอให้เจอเร็วๆเน้อเจ้า   จะคอยเป็นหูเป๋นต๋า แหมคนจ้าว   
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 07:25:09 »

คืบหน้าอย่างไร รบกวนแจ้งข่าวบอกด้วยนะครับ
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 10:29:21 »

คืบหน้าอย่างไร รบกวนแจ้งข่าวบอกด้วยนะครับ
      รับทราบคะวันนี้หลังเลิกงานไปตามหาอีกและจะซื้ออาหารไปแจกน้องหมาเพื่อนๆเจ้าเอกด้วย ถ้าทันนะคะไม่งั้นจะฝากพี่ที่รู้จักที่อยู่แถวนั้นไปให้คะ แล้วถ้าพี่เค้าถ่ายรูปมาได้จะให้เค้าถ่ายรูปให้ด้วยคะ หน้าหนาวมันมืดเร็ว แล้วช่วงนี้แถวราชภัฎก็รถมาหาสารไม่รู้มากจากไหนกัน ใครว่างไปแถวนั้นรบกวนเข้าไปช่วยหาอีแรงนะคะ เดี่ยววันนี้จะทำ ใบปริวไปแจกด้วยคะเพื่อใครจะพบจะเห็น
    ยังไงต้องรีบหาให้เจอเดี๋ยวคุณ จ. จะโทษตัวเองคะ และเราก็ห่วงเจ้าเอกเค้าเค้าต้องทานยาพยาธิหนอนหัวใจอีกตะหากยาเกี่ยวกับตาด้วย ยังไงทุกคนช่วยอีแรงจะขอบคุณมากเลยคะ และอยากให้เพื่อนในเชียงรายโฟกัสช่วยให้กำลังใจ คุณ จ. ด้วยนะคะ คุณจ.มีจิตอาษา รักเพื่อนๆสีขาด้วยใจ ที่หายก็ไม่ใช่เพราะท่าน เพราะเจ้าเอกเค้าอยู่อิสระซะชิน แค่ไปหาเชือกมาผูกหันมาอีกทีเค้าก็ไม่อยู่แล้ว คุณจ.เอาคนมาช่วยหาถึงดึกดื่นก็ไม่เจอ เช้าหาใหม่ก็ยังไม่เจอคะ คุณจ. ต้องเดินทางไกลวันที่5 นี้อยากหาให้เจอก่อนท่านจะได้สบายใจและมีควมสุขในการไปทำธุระนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 13:38:26 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
sabb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 14:46:55 »

เด๋ว..ก็เจอค่ะ..ใจเย็นๆนะคะ
จะช่วยๆกันดู..และจะไปบอกเด็กๆ
ให้เข้ามาดูกระทู้นะคะ..
ป่วยด้วย..น่าเป็นห่วงจัง
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 19:18:24 »

วันนี้ไปตามหาน้องหมามา เจ้าเอกนั้นละคะ ยังหาไม่เจอเลยไปหาข้าวทานก่อนหิว
วันนี้ในกล่องบริจาคของเรามีตั้ง 36บาท คะ
สู้ๆครับ   ยิงฟันยิ้ม
keerati
มัธยม
**

"Baan-Hug-Su-Nak"

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 20:00:28 »

อ่ออ๊อย!!!  น่าสงสารค่ะ ขอให้เจอไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คนใจบุญค่ะ ถ้าได้ผ่านไปจะช่วยดูๆแถวๆนั้นให้นะคะ

"ใช้ชีวิตให้มีความสุข ไม่เบียดเบียนใคร รู้กตัญญูต่อผู้มีพระคุณ.."
sabb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 21:06:21 »

Up""" ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
น้ำใจงามขนาด..
ทั้งผู้พบ..คุณหมอ..ผู้อุปการะทุกฝ่าย..
Nick_Marine
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 22:16:31 »

โถ่... น่าสงสารจังครับ...

ป่วยด้วย .. แถมซ้ำ ยัง ไม่รู้ชะตากรรมอีก..

ยังไงขอให้เจอไวๆนะครับ..
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 12:05:23 »

ถึงวันนี้ก็ยังไม่มีวี่แววที่เดิมก็ไม่มีคะยังไงจะหาต่อไปคะ
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 13:24:39 »

หนูไปแถวโป่งพระบาทบ่อยค่ะไว้ถ้าหนุเจอจะรีบโทหาเลยนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะไม่ทราบว่าถ้าเจอแล้วเข้าไปหามันจะกัดไหมค่ะไม่แน่ใจอ่ะค่ะ

ปล.ไม่รู้ว่าโป่งพระบาทซอยข้างตลาดบ้านดู่ป่าวค่ะ

ล้มแล้วลุก ปัดฝุ่นแก้เขิน แล้วเดินต่อ
✿*゚’゚・✿.。จุ๋มจิ๋ม( っ '๐')づ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 19:15:54 »

ช่วยดันค่ะ คนเชียงรายใจดี มีน้ำใจ ต้องยกย่อง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 21:04:10 »

หนูไปแถวโป่งพระบาทบ่อยค่ะไว้ถ้าหนุเจอจะรีบโทหาเลยนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะไม่ทราบว่าถ้าเจอแล้วเข้าไปหามันจะกัดไหมค่ะไม่แน่ใจอ่ะค่ะ

ปล.ไม่รู้ว่าโป่งพระบาทซอยข้างตลาดบ้านดู่ป่าวค่ะ
ไม่กัดคะเจ้าเอกน่าจะเคยมีเจ้าของมาก่อนแล้วโดนนำมาทิ้งไว้ก่อนเราไปเจอนานแล้วคะ จนเค้าอายุมากแล้ว ตอนพบเค้าแรกๆก็กลัวคะ แต่ พอเค้าชินเค้าสวัสดีได้นะคะ
แถวประตู ที่ทะลุไปนางแลได้นะคะ น่าจะแถวๆนั้นที่พี่เค้าแจ้งมานะคะ คิดว่าตอนนี้น่าจะเดินไปไกลแล้วละคะ ถ้าพบแล้วรบกวนโทรมาแจ้งก็ได้คะแล้วเดี๋ยวหนึ่งจะไปรับเองก็ได้คะเพราะน้องเค้าตัวใหญ่หน่อยคะ ขอรบกวนเป็นธุระอีกแรงนะคะ
ปล. ช่วงนี้งานที่officeเยะคะเลยไม่ค่อยได้เข้ามาดูแต่ก็พยายามเข้ามาดูทุกวันเพื่อจะเจอข่าวดีคะ และยังตามหาอยู่คะ
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 21:07:57 »

ขอบคุณทุกคนทุกกำลังใจ และอยากบอกว่าทุกคนใจดีมากๆเลยคะ
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 11:41:41 »

หลังจากติดประกาศหาไปแล้วก็ยังไม่เจอเลยคะ หลายวันแล้วไม่รู้เป็นยังไงบ้าง  ถ้าใครเจอเค้าหรือเจอคนนำเค้าไปเลี้ยงแล้วขอให้บอกหน่อยนะคะ เราดีใจที่ีคนอยากเลี้ยงเค้าและยินดีมากคะ แค่เราอยากจะให้เค้าทานยา ให้ครบๆ และอยากทราบอาการเค้าคะ ใครพบใครเจอถ้ามีคนอุปถัม เค้า เราขอแค่ทราบข่าวคะเพราะตอนนี้เราเป็นห่วงว่าเค้าจะเป็นยังไงอยู่ที่ไหน และแผลเป็นยังไงคะ และอีกอยากกลัวโดนจับไปกิน(กลัวจริงๆนะคะเพราะแถวๆบริเวณไกล้เคียง ระยะที่เค้าอาจเดินไป หลังจากได้เข้าไปตามหามีป้ายขายคั่วแหม่เนื้อสุนัขดำปรอดด้วยคะเครียดมากคะ  ร้องไห้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 16:05:36 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 12:56:12 »

คงเป็นกรรมอำพรางอย่างที่ว่า
ทุกขเวทนา ...... เจ้าหมาเอ๋ย
ถึงเจ็บปวดแผลใดใดไม่เสบย
หากได้อยู่ถิ่นคุ้นเคย คงพอใจ

หวังอุปถัมภ์ค้ำชูเลี้ยงดูเจ้า
ทุกค่ำเช้าจะป้อนยา อย่าสงสัย
หายป่วยแล้วถ้าต้องการผ่านออกไป
ก็จะขอตามใจ ..... เจ้าต้องการ

มาหนีลับ จากไป ไร้คนช่วย
หรือเจ้าม้วยชีวา ... น่าสงสาร
ขอกุศลผลบุญหนุนเป็นทาน
ให้เจ้าผ่านพ้นภัยได้ด้วยเทอญ

SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 13:28:39 »

หายเร็ว ๆ นะเจ้าเอก ร้องไห้ ร้องไห้

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 พิมพ์