เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 10:48:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  รวมกระทู้ คนใจดี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน รวมกระทู้ คนใจดี  (อ่าน 26514 ครั้ง)
ละอ่อน*-*เจียงฮาย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 23:18:15 »

รบกวนบอกเบอร์บัญชีมาหน่อยครับ

เมื่อความสุขของฉัน กลายเป็นความสุขของเธอความสุขขอ­งเธอ กลายเป็นความสุขของฉันและนี่คือ­เหตุผล ที่เรารักกัน ♥
Vidar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 23:26:25 »

ใจดีจังคะ ซาบซึ้งจริงๆ

จำหน่ายรังไหมธรรมชาติ รังไหมเคลือบสบู่ มาทำใบหน้าขาวใสโดยไม่พึ่งสารเคมีกันเถอะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=2
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 08:41:29 »

ขยิบตา แก้ไขเรื่องบัญชีคะ  คุยกับทางคุณหมอแล้วนะคะพรุ่งนี้บ่ายจะไปเปิดและเอามาโพสไว้คะอดทนรอแป๊ปนะคะแล้วขอรบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนๆนิดนึงนะคะ ใครโอนแล้วช่วยสแกนสลิบให้หนึ่งด้วยคะเพื่อเป็นหลักฐานให้เงินในบัญชีกับสลิบนั้นตรงกันคะขอบคุณล่วงหน้านะคะ  
เงินตรงส่วนนี้ ถ้ามีเหลือจะนำไปช่วยเหลือเพื่อนเจ้าเอก(หมายถึงเพื่อนสี่ขาทุกตัวที่เดือดร้อน)ต่อไปคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 08:59:53 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 10:32:02 »

ขอตามไปด้วยคนคะ
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 17:40:20 »

เอาบัญชีของผมแทนได้มั๊ยครับ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 19:48:32 »

แก้ไขนะคะ
  เมื่อวานแวะไปหาเจ้าเอกมาคะ กำหนดการผ่าตัดคือวันนี้คะ เมื่อวานนี้เจ้าเอกจำหนึ่งได้ด้วย(ดีใจ)โถมเข้าหาแบบทั้งตัว เลย งิ-*- เอาหน้ามาหนุนขาทั้งที่ใส่อลิเบต ด้วยน่ารักด้วยเหม็นด้วย คะ แต่พอเห็นเค้าอารมณ์ดีก็ดีใจคะ วันนี้เจ้าเอกจะผ่าตัดแล้ละคะ  หลังจากผ่าตัด แล้วเจ้าเอกจะอาบน้ำได้ไหมคะหรือเค้าจะอาบก่อนผ่าตัดคะ (ตื่นเต้นแทนเจ้าเอกคะ) อยากให้หล่อเร็วๆจัง ** เรื่องบัญชีที่ทุกคนอยากบริจาคช่วยนะคะตอนบ่ายๆชัวคะจะเอามาโพสไว้คะ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 09:01:15 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
piglet_nan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 21:14:58 »

ยังงัยก็สู้ๆนะคะ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 10:12:56 »

คืบหน้าอย่างไรแจ้ง ข่าวคราวด้วยนะครับ จะพยายามเข้ามาอ่าน พอดีช่วงนี้งานเข้า  ยิงฟันยิ้ม
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 13:29:30 »

คืบหน้าอย่างไรแจ้ง ข่าวคราวด้วยนะครับ จะพยายามเข้ามาอ่าน พอดีช่วงนี้งานเข้า  ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้ขออนุญาติใช้บัญชีที่มีชื่อของหนึ่งนะคะเพราะหนึ่งจะต้องทำหนังสือตั้งกลุ่มไปยื่นกับแบงค์เพื่อ ขอทำบัญชีที่ใช้ในนามกลุ่ม คะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับเรา แล้วหลังจากทุกอย่างเรียบร้อยแล้วจะ ปิดบันชี ที่พึ่งเปิดในวันนี้และย้ายไปใช้บัญชีของกลุมอีกทีคะ
เพื่อจะได้มีเงินกองกลางในการให้ความช่วยเหลือต่อๆไปคะ ตอนนี้บัญชีที่ใช้งาน ได้
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ห้องแยกพ่อขุนเม็งราย ชื่อบัญชี นางสาว วิภาสา 539-0-37695-1 ยังไงถ้ายื่นหนังสือผ่านเรียบร้อยจะรีบมาแจ้งให้ทราบพร้อมกับรายระเอียดบัญชีใหม่คะ ตอนนี้ต้องขออนุญาติใช้ตัวนี้ไปก่อนคะ เป็นบัญชีเปิดใหม่ วันนี้เมื่อประมาณ 1ชั่วโมงที่แล้ว มียอดเงินบริจาคที่ 500 บาท
รบกวนนิดนึงนะคะใครบริจาคเงินเข้ามาช่วยสแกนสลิบเงินด้วยคะเพื่อให้เราสามารถเช็คยอดเงินบริจาคทั้งหมดได้แล้ให้ข้อมูลได้ตรงกันง่ายในการให้ทุกคนตรวจสอบเงินช่วยเหลือนี้คะ ถ้าหนังสือขอเปิดบัญชีกลุ่มเสร็จและยื่นผ่านใน ชื่อ เชียงรายปันน้ำใจช่วยเหลือเพื่อน4ขาเสร็จแล้วจะเข้ามาบอกด่วนเลยคะ ยังไงขอความร่วมมือนิดนึงนะคะ ใครมีความรู้เรื่องการขอเปิดบัญชีกลุ่มในรูปแบบนี้ช่วยเราด้วยคะ โทร 082-4957-225 หนึ่ง

* IMG.jpg (334.63 KB, 428x600 - ดู 339 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 13:46:26 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
CentralPlaza Chiangrai (Promotions Gang)
ศูนย์การค้าที่ครบครันและทันสมัยที่สุดในเชียงราย
ชั้นประถม
*

สวัสดีเจ้า Welcome to CentralPlaza Chiangrai

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 15:37:07 »

ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา เชียงราย ร่วมมอบเงินบริจาคจากกิจกรรม"มะหมาโชว์" ให้แด่คุณโบว์ ณ ซอยรั้วเหล็ก ห้าแยกพ่อขุน จ.เชียงราย
นำภาพมาฝากกันค่ะ

* มอบเงินช่วยเหลือให้พี่โบว์.jpg (49.93 KB, 300x200 - ดู 248 ครั้ง.)

* บ้านพี่โบว์.jpg (47.44 KB, 300x200 - ดู 240 ครั้ง.)

* บ้านพี่โบว์ 01.jpg (44.9 KB, 300x200 - ดู 240 ครั้ง.)

ศูนย์การค้าที่ครบครันและทันสมัยที่สุดในเชียงราย
The Lanna Cultural Lifestyle Shopping Center
ม่วนอ๋ก ม่วนใจ๋ น้อมฮับทุกข้อคิดเห็น... : )

ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม https://lin.ee/zgRRX6K
Nick_Marine
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 23:47:37 »

+++
Nick_Marine
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 23:48:23 »

+++
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 09:33:13 »

เอาบัญชีของผมแทนได้มั๊ยครับ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ได้ครับพี่เดียวโอน 300 ร้อย ได้ 3 โปรเปล่า  ยิงฟันยิ้ม

ธนาคารกรุงไทย  สาขา ห้องแยกพ่อขุนเม็งราย ชื่อบันชี นางสาว วิภาสา 539-0-37695-1
ถ้าโอนแล้วจะแจ้งยอดให้นะครับ

nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 10:43:26 »

วันที่  27 ลืมอัพรูปให้กลับมาอัพรูปให้ก่อนคะ
ไปให้อาหารเพื่อนเจ้าเอก

มีแอบกัดกันแย่งอาหารอีกด้วยตกใจหมดงี้อะ

หลังจากให้อาหารเพื่อนๆเค้าก็เลยแวะไปเยี่ยมซักหน่อย จริงๆก็เกลงใจหมอคะเพราะคนไข้เยะมากเราไปบ่อยกล้วเค้าต้องวุ่นวายแค่อยากไปให้กำลังใจก่อนวันผ่าตัด (คิดได้ไง)

-ขอบคุณคะ แล้วยังไงจะมาอัพเดทข้อมูลเงินเข้าบัญชีในบอร์ดต่อๆไปคะ ขอบคุณแทนเจ้าเอกและเพื่อนๆเค้าคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 20:15:14 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 13:10:01 »

อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่ .....

หากไม่เป็นการรบกวนเจ้าของกระทู้เกินไป ช่วยรายงาน

ความคืบหน้าอาการของเจ้าเอกพร้อมภาพตวยเน้อเจ้า คนใจดี  ยิงฟันยิ้ม

nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 15:05:15 »

รายงานเรื่องจำนวนเงินบริจาคในบัญชีทั้งหมดอัพเดท วันที่ 29/10/54 เวลา 8.00น จำนวน รวมทั้งสิ้น  500 บาท
ขออัพเดทเรื่องน้องเอกนะคะ
เจ้าเอกตอนนี้ผ่าตาเสร็จเรียบร้อยแล้วคะ
คุณหมอเล่าอาการและการรักษาดังนี้คะ
1. เจ้าเอกผ่าตัดเอาตาข้างที่ติดเชื้อออกเรียบร้อยแล้ว
2. ตาอีกข้างที่มีปัญหาเหมือนกันเรื่องตาแห้งคุณหมอก็รักษาเรียบร้อยในข้างต้นแล้วคะ แต่ยังต้องรักษาโดยการหยอดตาอยู่คะ
3. และอีกปัญหานึงที่เจอคือเจ้าเอกเป็นโรคพยาธิหนอนหัวใจซึ่งต้องรักษาด้วยการทานยาต่อไปคะ

คุณหมอบอกข่าวดี
1. พรุ่งนี้เจ้าเอกจะกลับบ้านใหม่แล้วคะ
2. ใครที่ติดตามเจ้าเอกอยู่ไม่ต้องห่วงนะคะเจ้าเอกได้บ้านใหม่แล้วคะ เจ้าของใหม่คิดว่าน่าจะดูแลเค้าได้อย่างที่เรียกได้ว่าเค้าจะไม่มีทางลำบากอีกแล้วตลอดไป  

ปล. คนดูแลห้องคะต่อไปขอใช้กระทู้นี้อัพเดทเรื่องกองทุนช่วยเหลือต่อๆไปนะคะ รบกวนด้วยคะ เพื่อนำไปช่วยเหลือตัวอื่นต่อๆไปคะ รวมถึงเรื่องเจ้าเอกด้วยคะ
3. เงินบริจาคที่ ทุกคนอยากบริจาคให้เอก
อธิบายเรื่องเงินบริจาคนะคะ
      เงินอุปการะเจ้าเอกในการรักษาพยาบาล  มีคุณอ. คุณจ. คุณหมออานนท์ ช่วยเหลือทั้งหมดแล้วคะ และคุณหมอกับคนอุปการะได้ลงความเห็นว่า เงินที่ทุกคนบริจาคนั้นเราจะรวมทั้งหมดเอาไปช่วยเหลือเพื่อนเจ้าเอกต่อไปเป็นเงินกองกลางโดยใช้ชื่อเงินส่วนนี้ว่า   "เจ้าเอกส่งต่อโอกาสให้เพื่อน"  โดยเงินส่วนนี้จะถูกรายงานบนหน้าบอร์ดนี้นะคะ  (ความตั้งใจในการบริจาคเงินส่วนนี้ของทุกคน เราจะทำให้เงินนี้สามารถมีประโยชน์กับการช่วยเหลือเพื่อนๆสี่ขาให้ได้มากที่สุดคะ)
    ตอนนี้มีใครได้โอนเงินเข้ามาที่บัญชีหรือไม่คะถ้าโอนมารบกวนโพสสลิปให้หนึ่งหน่อยนะคะ เงินที่เริ่มแรกเข้าที่ 500ที่อัพให้ในบัญชียังคงถือเป็นเงินบริจาคนะคะ และหนึ่งยังคงรับอยู่นะคะ เพื่อนนำเงินไปช่วยเพื่อนๆเจ้าเอกยามฉุกเฉินตามความตั้งใจในการส่งต่อของผู้อุปการะหลักของเราคะ อีกอย่างเรายังหาเงินบริจาคช่วยเหลือ เค้าจนถึง วันที่เค้าได้กลับเข้าบ้าน ในเดือนหน้า ใครใจบุญอยากบริจาคช่วย เชิญนะคะ ตอนนี้ ที่มีอยู่ในบัญชี ล่าสุด จำนวนเงิน อัพเดท เมื่อเช้า ยังคมี

* 2011-10-28 17.28.31.jpg (39.32 KB, 800x481 - ดู 267 ครั้ง.)

* 2011-10-28 17.33.33.jpg (41.49 KB, 481x800 - ดู 267 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 08:37:55 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 20:28:06 »

ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 20:42:48 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 21:03:36 »

คะ คือกำลังคิดว่าถ้ายังมีคนบริจาคหรืออยากบริจาคจะนำเงินไปช่วยเพื่อนๆเจ้าเอกต่อคะ  คุณหมอบอกว่าเงินส่วนบริจาค เราจะให้คนอื่นในนามเจ้าเอกคะ เหมื่อนเรากำลังก่อตั้งกลุ่ม ถ้ามันดูไม่ดีต้องขออภัยด้วยคะพอดีกำลังคิดว่าจะ เอาไปเงินจากคนบริจาคที่ให้เจ้าเอกให้เจ้าเอกได้ช่วยเพื่อนๆอีกทีคะ โดยหนึ่งจะเอาข้อมูลการเเงินโพสไว้ให้ เงินจะมากจะน้อยไม่สำคัญ แค่อยากช่วยก็พอคะ แล้วใครต้องการความช่วยเหลือ เหลืออยากช่วยแต่ไม่มีงบเราจะใช้เงินนี้เข้าช่วยข้างต้นก่อนคะและจะช่วยหาเงินบริจาคช่วยต่อไปถ้าเงินไม่พอคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 22:37:46 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 21:22:50 »

(ท่านเจ้าของกระทู้อ่านข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ)
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 23:25:29 »

:-\ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง ที่อยู่น้องเอกนิดหน่อยนะคะ ต้องการคนช่วยรับเลี้ยงดูแลเค้าชั่วคราวคะ เป็นเวลาหนึ่งเดือนมีบริเวณบ้านและรักสุนัขหนึ่งขอความเห็นใจและร่วมมือหน่อยนะคะ หนึ่งอยากให้เจ้าเอกได้อยู่กับคุณ อ.และคุณ จ.มากคะเพราะทั้งสองคนจิตใจดีมากคะ คิดว่าน่าจะดีกับเจ้าเอกด้วยคะ ยังไง คุณอ.คุณจ.ไม่ว่างดูแลในเดือนพ.ยทั้งเดือนเพราะต้องเดินทาง จึงขอความช่วยเหลือจากทุกๆคนหน่อยคะ ใครพอช่วยได้บอกหนึ่งนะคะ ขอรบกวนซักหนึ่งเดือนคะ หนึ่งเข้าไปดูแลป้อนยาให้เองได้คะหรือถ้าอยากช่วยตรงส่วนนี้ทั้งหมดก็ยินดีมากคะ แต่ค่าใช้จ่ายเจ้าเอกไม่ต้องกังวนนะคะจะดูแลให้คะ
ใครสนใจติดต่อ 08 2495 722 5 ขอบคุณคะ

ถ้าใครยังยื่นยันจะช่วยบริจาค ขอเรียนให้ทราบว่า ยังเปิดบัญชีรับอยู่ และเรายังมีกล่องบริจาคสำหรับคนอยากช่วยอยู่คะ โดยเงินส่วนนี้ เราจะนำไปใช้ ช่วยเจ้าเอกในช่วงแรก และเพื่อนๆยามฉุกเฉิน อยู่ดังความตังใจเดิน และจะส่งต่อความตั้งใจช่วยของทุกๆคนสู่เพื่อนสี่ขาของเรา ทั้งจากคนที่มาขอตวามช่วยเหลือให้ช่วยและจากการที่เราได้ไปพบคะ
 เรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
            ;Dอ๋อ กล่องบริจารเราก็ยังทำอยู่กำลังทำอยู่คะ เราจะตั้งไว้สองที่เท่านั้นนะคะ และจะีมีเอกสารหนังสือที่มาที่ไปให้อ่านด้วย รวมถึงมีสมุดเซนชื่อส่งต่อโอกาสสู่เพื่อน 4ขาด้วยคะ ที่ตั้งกล่องเราจะแจ้งให้ทราบภายหลังคะเพราะกำลังทำกล่องทำ Logo ทำหนังสือ มันยากที่จะตั้งมูลนิธิหรือสมาคมต้องทำเรื่องหลายอย่าง เราจำเป็นต้องทำแบบเล็กๆและทำเรื่องต่อไป จนสามารถ ขยายได้คะ ยังไง เพื่อนๆที่อยากช่วยๆกันก็เชิญนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 08:47:55 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์