เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 03:30:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ก๋วยเตี๋ยวในเมืองร้านไหนลำ^^
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ก๋วยเตี๋ยวในเมืองร้านไหนลำ^^  (อ่าน 3878 ครั้ง)
tong_piyanuch
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 13:39:34 »

ช่วยแนะนำกันหน่อยร้านก๋วยเตี๋ยวในเมืองร้านไหนที่คุณคิดว่าอร่อยถูกใจคุณมากที่สุด
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 15:50:43 »

ก๋วยเตี๋ยวเรือโกเหลียง มี 2 สาขาครับ ตรงอภิพลาซ่าเก่า กับแถวป่าก่อ ใกล้ ๆ มุมคนเมืองครับ

Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 23:15:28 »

ก๋วยเตี๋ยววัดเจ็ดยอดค่ะ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 00:08:52 »

ชอบก๋วยเตี๋ยวปลาร้านนายฮั่ง หอนาฬิกา แต่คนใกล้ชิดไปกินร้านรสเยี่ยมบ่อยๆ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
cindy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 08:11:50 »

ทานแล้วอร่อย  ทานแล้วมีความสุข  อยู่ไม่ไกล  แค่ 4 นาที จากกลางเมืองเชียงราย นับจากศาลจังหวัดเชียงราย 4 นาทีก็ถึงแล้ว เพียงข้ามขัวพญามังราย ตรงไปจนสุดถนน ออกที่กระบวยยักษ์เลี้ยวซ้ายไปอีก 400  เมตร เข้าสันตาลเหลือง ซอย 4 ไป 200 เมตร ก็ได้ทานก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ   สูตรตุ๋นยาจีน  หอมอร่อย มีทั้งหมู  และเนื้อ  เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่กำลังโด่งดัง  และมาแรงที่สุด    ทานแล้วมีความสุข  ต้องที่ ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด เชียงราย  รับรองแขกบ้านแขกเมืองเจียงฮายได้เลยค่ะ   ตามแผนที่ด้านล่างนะค๊ะ   ไปทานมาแล้วชอบ  ประชาสัมพันธ์ให้เสียเลยนะน้องวอร์ม เดี๋ยวจะหาว่า PR. ระดับจังหวัดไม่ทำงาน

* แนะนำร้าน.jpg (292.96 KB, 620x874 - ดู 921 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 13:20:31 โดย cindy » IP : บันทึกการเข้า
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 14:14:40 »

ทานแล้วอร่อย  ทานแล้วมีความสุข  อยู่ไม่ไกล  แค่ 4 นาที จากกลางเมืองเชียงราย นับจากศาลจังหวัดเชียงราย 4 นาทีก็ถึงแล้ว เพียงข้ามขัวพญามังราย ตรงไปจนสุดถนน ออกที่กระบวยยักษ์เลี้ยวซ้ายไปอีก 400  เมตร เข้าสันตาลเหลือง ซอย 4 ไป 200 เมตร ก็ได้ทานก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ   สูตรตุ๋นยาจีน  หอมอร่อย มีทั้งหมู  และเนื้อ  เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่กำลังโด่งดัง  และมาแรงที่สุด    ทานแล้วมีความสุข  ต้องที่ ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด เชียงราย  รับรองแขกบ้านแขกเมืองเจียงฮายได้เลยค่ะ   ตามแผนที่ด้านล่างนะค๊ะ   ไปทานมาแล้วชอบ  ประชาสัมพันธ์ให้เสียเลยนะน้องวอร์ม เดี๋ยวจะหาว่า PR. ระดับจังหวัดไม่ทำงาน

อยู่ตรงนี้นี่เอง ได้ยินชื่อมานาน  ยิ้ม

Animato
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 14:28:59 »

ฮุยเม้ง^^

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
tong_piyanuch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 16:11:15 »

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ร้านเจ็ดยอดอยู่ตรงไหนแนะนำเพิ่มหน่่อยส่วนร้านบ้านสวนเมื่อเช้าจะไปลองแล้วพอดีขับรถเลยปากซอยต้องไปยูเทริน์กลับมาแล้วเป็นช่วงเวลาเร่งด่วนเลยขอบายไปก่อน เอาไว้วันหลังไปอุดหนุนนะค่ะ ส่วนร้านอื่นลองมาหมดแล้ว สุดยอดทุกร้านเลยค่ะ
maneez
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2011, 23:04:56 »

ร้านแอบอร่อย ที่หอนาฬิกา อร่อยมากๆๆๆๆ  ไปชิมมาแล้ว นั่งสบายมาก
yonoke
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 10:50:00 »

:)โกนงค์   ดิดวัดเชียงยืน  อร่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
cindy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 12:34:29 »

ก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ ที่ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด เชียงราย  มีทั้งเนื้อตุ๋น หมูตุ๋น เนื้อสด ตับ เครื่องใน เอ็น ไส้หวาน  กระเพาะ ขอบกระด้ง สูตรตุ๋นยาจีน หอมอร่อย เกาเหลาข้าวเปล่าก็อร่อยจ๊ะ บรรยากาศร่มรื่น มีน้ำตก มีหนังสือให้อ่าน มีเพลงบรรเลงเบา ๆ มี wi fi รับรองแขกบ้านแขกเมืองเจียงฮาย ได้เลยที่สันตาลเหลืองซอย 4  จากเชียงรายไปทางแม่สาย  เลยสะพานแม่น้ำกกไป 2 กม.พอดี  ใกล้ถึงจะเห็นปั้มเอสโซ่ เลยปั้มไป 400  เมตร  เลี้ยวเข้าซอย 4 สันตาลเหลือง(ซอยเข้าหมู่บ้านเอื้ออาทร) เข้าไปแค่ 200 เมตร  ถึงเลยจ๊ะ  ปากซอยมีป้ายเบ้อเริ่มเห็นชัดเจนจร้า   ประชาสัมพันธ์ให้อีกแล้วนะค๊ะน้องวอร์ม  ก๋วยเตี๋ยวอร่อยนี่ โฆษณาให้สุดฤทธิ์ สุดเดชเลยค่ะ   ถ้าได้ลองแล้วจะต้องบอกต่อแน่นอนค่ะ

* หมี่ขาวลูกชิ้นเนื้อสด.jpg (238.85 KB, 1000x750 - ดู 4527 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 12:54:08 โดย cindy » IP : บันทึกการเข้า
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 13:28:07 »

ฮุยเม้ง^^
ชอบๆๆๆ +1 ครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
mrs.pp12
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 14:42:26 »

ก๋วยเตี๋ยวเรือโกเหลียง มี 2 สาขาครับ ตรงอภิพลาซ่าเก่า กับแถวป่าก่อ ใกล้ ๆ มุมคนเมืองครับ
หันโตยเจ้า ลำขนาด...
80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 16:30:54 »

ขอแนะนำดังนี้ค่ะ
1. ร้านก๋วยเตี๋ยวเจ๊หน่อย (ใกล้ๆ ทวียนต์) เป็นก๋วยเตี๋ยวหมู เนื้อ น้ำใส เนื้อนุ่ม อร่อยมากๆ ปล.ร้านนี้ใช้ลูกชิ้นอันเจริญนะคะ
2. ร้านเจ๊เฮียง (มีทั้งหมู และเนื้อ) เจ้านี้เปิดมานานแล้ว อยู่ท่ารถเก่า  น้ำซุป หอม อร่อย
3. ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ข้างโรงเรียนดำรงค์ฯ  ตรงข้ามธนาคารออมสิน  เจ้านี้ก็อร่อย
4. ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูนายฮั่ง  อยู่บริเวณหอนาฬิกา  มีทั้งลูกชิ้นหมู  และลูกชิ้นปลา (เวลาไปชอบสั่งเส้นเล็กแห้งรวมปลา และขอน้ำซุปด้วย) อร่อยจริงๆ ยกนิ้วให้ค่ะ
5. ร้านรสเยี่ยม แถวๆ หอนาฬิกาเหมือนกัน  ร้านนี้ขึ้นชื่ออยู่แล้วสำหรับคนชอบทานเนื้อค่ะ  ลูกชิ้น กับเครื่องใน  อร่อยมากๆ คะ
6. ก๋วยเตี๋ยวข้างซอยธนาคารทหารไทย (หรือซอยวัดเจ็ดยอด) ร้านนี้เปิดตอนเย็น  แต่บางทีตอนบ่ายๆ ก็เปิดแล้วนะคะ  อร่อยเหมือนกัน  ตอนนี้เพิ่มเมนูอย่างอื่นด้วย  มีทั้ง น้ำใส น้ำตก อร่อยๆ คะ
7.ถ้าเป็นข้าวซอย ก็แนะนำร้านพอใจ หลังโรงแรมวังคำ  และร้านข้าวซอยติดกับป่าไม้ ชื่ออะไรนะ จำไม่ได้ แต่ก็อร่อยมาก ๆ ค่ะ 
8. น้ำเงี้ยว ขอแนะนำร้านน้ำเงี้ยวหม้อดิน แถวๆ หนองบัวค่ะ น้ำเงี้ยวป้าอี๊ด  เข้มข้น ถึงใจ อร่อยสุดๆ  ไปกินบ่อยจนเค้าจำหน้าได้แล้วคะ  อิอิ
9. น้ำเงี้ยวอีกที่หนึ่ง  น้ำเงี้ยวป้าสุขค่ะ  อยู่ถนนสันโค้งน้อย เจ้านี้ก็อร่อย คนเยอะทุกวันคะ
10. บะหมี่เชียงราย อยู่ใกล้ๆ หอนาฬิกา  เลยกาแฟปางขอนไปนิดหน่อย  บะหมี่ลวกอร่อย และน้ำซุปก็อร่อยคะ
11. ถ้าออกไปไกลนิดหนึ่งจากในเมือง  ชอบทานร้านก๋วยเตี๋ยวจันทร์สม  เลยเคเทคไปหน่อย เป็นก๋วยเตี๋ยวเรือ  รสชาติเข้มข้น  อร่อยเหาะ ลูกชิ้นก็อร่อยคะ
12. ก๋วยเตี๋ยวเรือห้าแยก ใกล้ๆ กับเซเว่น  ร้านนี้ก็เข้มข้นถึงใจ  ได้เยอะด้วยคะ
13. ก๋วยเตี๋ยวปลา ใกล้วัดมุงเมือง  ร้านนี้เปิดตอนเย็นค่ะ  มีทั้งต้มยำ น้ำใส  (ต้มยำเค้ารสชาติเข้มข้น ถึงใจมากๆ คะ ต้องลอง)

ที่ไปทานมาก็นึกได้แค่นี้นะคะ  เดี๋ยวถ้านึกร้านไหนออกอีก จะมาบอกอีกทีคะ  ต้องลองไปชิมนะคะ  (ชอบทานก๋วยเตี๋ยวมากคะ)

ยินดีคับ www.auto2cars.com

ToR+
มัธยม
**

++ Art Of Life ++

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 16:34:34 »

ก๋วยเตี๋ยวจัมโบ้ ตลาดบ้านใหม่ กินแล้วไม่รู้จักครับคำว่า"อิ่ม"  แต่ท่านจะสัมผัสคำว่า  "กั๊ดต๊อง" แน่นอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Even the knowledge of my own fallibility cannot keep me from making mistakes. Only when I fall do I get up again.
 : Vincent Willem van Gogh
nokia
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:13:56 »

ทานแล้วอร่อย  ทานแล้วมีความสุข  อยู่ไม่ไกล  แค่ 4 นาที จากกลางเมืองเชียงราย นับจากศาลจังหวัดเชียงราย 4 นาทีก็ถึงแล้ว เพียงข้ามขัวพญามังราย ตรงไปจนสุดถนน ออกที่กระบวยยักษ์เลี้ยวซ้ายไปอีก 400  เมตร เข้าสันตาลเหลือง ซอย 4 ไป 200 เมตร ก็ได้ทานก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ   สูตรตุ๋นยาจีน  หอมอร่อย มีทั้งหมู  และเนื้อ  เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่กำลังโด่งดัง  และมาแรงที่สุด    ทานแล้วมีความสุข  ต้องที่ ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด เชียงราย  รับรองแขกบ้านแขกเมืองเจียงฮายได้เลยค่ะ   ตามแผนที่ด้านล่างนะค๊ะ   ไปทานมาแล้วชอบ  ประชาสัมพันธ์ให้เสียเลยนะน้องวอร์ม เดี๋ยวจะหาว่า PR. ระดับจังหวัดไม่ทำงาน

วันพรุ่งนี้จะพาพ่อ แม่ น้อง ๆ  หลาน ๆ ไป เตรียมโต๊ะยาว ๆ  ไว้เลย  

* แนะนำร้าน.jpg (292.96 KB, 620x874 - ดู 645 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:18:21 โดย nokia » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:18:13 »

ก๋วยเตี๋ยวจัมโบ้ ตลาดบ้านใหม่ กินแล้วไม่รู้จักครับคำว่า"อิ่ม"  แต่ท่านจะสัมผัสคำว่า  "กั๊ดต๊อง" แน่นอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่างกั๊ดครับ อิอิ ได้เยอะมาก

Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:01:21 »

ตามกระทู้ข้างล่างนี้ได้เลยครับ ถูกใจแน่ ๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=103711.0

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:09:26 »

ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด สันตาลเหลืองซอย4  อร่อยสุดๆแล้ว    คอนเฟิร์ม&ฟันธง!!!!!

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
mrs.pp12
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2011, 16:32:46 »

ไปกินมาแล้ว อร่อยมากมาก แต่พริกเผ็ด อย่าใส่เยอะนะคะ........
หน้า: [1] 2 พิมพ์