เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:40:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ก๋วยเตี๋ยวในเมืองร้านไหนลำ^^
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ก๋วยเตี๋ยวในเมืองร้านไหนลำ^^  (อ่าน 3879 ครั้ง)
asmanty
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2011, 21:15:47 »

ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋นอุทัยทิพย์ครับ ไปลองมาสองครั้งล่ะ อยู่ร้านเดียวกับร้านข้าวต้มปลาห้าแยก ต้มยำปลากับผัดกะเพราปลา  ก่อลำครับรสจัดจ้าน
โจโจ้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 05:40:38 »

ทานแล้วอร่อย  ทานแล้วมีความสุข  อยู่ไม่ไกล  แค่ 4 นาที จากกลางเมืองเชียงราย นับจากศาลจังหวัดเชียงราย 4 นาทีก็ถึงแล้ว เพียงข้ามขัวพญามังราย ตรงไปจนสุดถนน ออกที่กระบวยยักษ์เลี้ยวซ้ายไปอีก 400  เมตร เข้าสันตาลเหลือง ซอย 4 ไป 200 เมตร ก็ได้ทานก๋วยเตี๋ยวอร่อย ๆ   สูตรตุ๋นยาจีน  หอมอร่อย มีทั้งหมู  และเนื้อ  เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่กำลังโด่งดัง  และมาแรงที่สุด    ทานแล้วมีความสุข  ต้องที่ ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด เชียงราย  รับรองแขกบ้านแขกเมืองเจียงฮายได้เลยค่ะ   ตามแผนที่ด้านล่างนะค๊ะ   ไปทานมาแล้วชอบ  ประชาสัมพันธ์ให้เสียเลยนะน้องวอร์ม เดี๋ยวจะหาว่า PR. ระดับจังหวัดไม่ทำงาน

ไปกินมาแล้ว อร่อยมากมาก แต่พริกเผ็ด อย่าใส่เยอะนะคะ........
          ไปทานมาแล้วเหมือนกัน   เกาเหลาข้าวเปล่า  อร่อยมั๊กมั๊ก ครับ  ที่สุดเลยครับ
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 10:03:26 »

เอียนกับก๋วยเตี๋ยวบางร้าน อวยเว่อไปหน่อย

ก็อร่อยนะ แต่ไม่เห็นจะเด่นกว่าร้านอื่นตรงไหน
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 10:04:38 »

เพิ่มเติมให้ ก๋วยเตี๋ยวต้มยำสุโขทัยครับ อร่อย อร่อย ที่ร้านสุโขทัยตรงธนาลัย
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 10:26:52 »

ก๋วยเตี๋ยวจัมโบ้ ตลาดบ้านใหม่ กินแล้วไม่รู้จักครับคำว่า"อิ่ม"  แต่ท่านจะสัมผัสคำว่า  "กั๊ดต๊อง" แน่นอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่างกั๊ดครับ อิอิ ได้เยอะมาก

ถ้าเป็นเนื้อ ผมก็ว่าร้านนี้ ได้เยอะ อร่อยด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
khamnoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 11:29:07 »

ก๋วยเตี๋ยวป้านาง ป่ากล้วย แม่กรณ์ครับ ...รับรอง  อร่อย
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 14:37:12 »

ยิงฟันยิ้ม บะหมี่หมูย่าง เกี๊ยวกุ้ง ร้านหมูย่างอัมพวา ถนนสันโค้งน้อยค่ะ

* DSC01491.JPG (116.51 KB, 711x400 - ดู 167 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 19:24:04 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Mangainaja
ชั้นประถม
*

No pain No gain

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 17:07:30 »

ขอด้วยคน (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)
1.ถ้าเป็นก๊วยเตี๋ยวเรือ/น้ำตก ก็ต้อง"ก๊วยเตี๋ยวยกล้อ" มีตรงก่อนถึงสนามกีฬากลาง กับ อีกสาขาเยื้องโรงเรียนบัณฑิต
2.ถ้าเป็นก๊วยเตี๋ยวหมู ก็ต้อง "โกนงค์" ค่ะ อร๊อย...อร่อย ตล๊อด ตล๊อด เลย (หนมจีบด้วยนะค่ะอย่าลีม)
3.ถ้าเป็นก๊วยเตี๋ยวเนื้อ ก็ต้อง "ร้านเนื้อวัวรสเยี่ยม" เครื่องในนิไม่มีกลิ่นเลย น้ำซุปกะอร่อย
4.ถ้าเป็นเย็นตาโฟ ก็ต้อง "หมวยเย็นตาโฟ" นะ แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่เชียงใหม่แล้ว (ช่วยแนะนำร้านเย็นตาโฟอร่อยๆหน่อยจิ)
5.ถ้าเป็นบะหมี่เกี๊ยว ก็ต้อง "นำโชค บะหมี่เกี๊ยว"หน้าธนพิริยะ สาขาเด่นห้า(หนองเหียง) อะคะ น้ำซุปเริ๊ดคร่าาา
6.ถ้าเป็นข้าวซอย แนะนำเลย " เฮือนเต็มจันทร์" มีทั้งข้าวซอยเนื้อ ข้าวซอยไก่ ข้าวซอยหมู อร่อยค่ะร้านนี้กินประจำ
7.ถ้าเป็นก๊วยเตี๋ยวต้มยำ อันนี้ เอ่อ..... คิดไม่ออกจิงๆ ไม่ค่อยมีร้านไหนแซ่บเลย - -
8.ถ้าเป็นน้ำเงี้ยว ก็ต้อง "น้ำเงี้ยวยามแลง" ตรงสันโค้งน้อย ก่อนถึงสบันงานิดๆ อร่อยค่ะร้านนี้พึ่งไปกินมาตอนงาน ถนนคน  ม่วนนิเอง คนเยอะป๊าดโถ๊ะ!
9.ถ้าเป็นก๋วยจั๊บหละ เจ้าที่อยู่ตรงห้าแยกอะค่ะ ติดกับ ผัดไทยท่าแพ อร่อยมาก น้ำซุปสุดยอด แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังจะเปิดอยู่หรือเปล่านะ

ก็แนะนำได้เท่านี้อะคะ ลองไปชิมๆดูนะคะ ^____^
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 17:15:19 »

คิดด้วยคน 2 ความคิดส่วนตัวเจ้า2
ถ้าก๋วยเตี๋ยว ต้องกิน เจ๊เฮียง โกนงค์ ฮุ้ยเม้ง (โบราณทั้งน๊าน)
ถ้าก๋วยเตี๋ยวน้ำเงี้ยว ก้อ น้ำเงี้ยวหนองบัว กับ น้ำเงี้ยวหม้อดิน
ถ้าเป็นเย็นตาโฟ ก้อ เย็นตาโฟศรีเกิด
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 21:04:38 »

คิดด้วยคน 2 ความคิดส่วนตัวเจ้า2
ถ้าก๋วยเตี๋ยว ต้องกิน เจ๊เฮียง โกนงค์ ฮุ้ยเม้ง (โบราณทั้งน๊าน)
ถ้าก๋วยเตี๋ยวน้ำเงี้ยว ก้อ น้ำเงี้ยวหนองบัว กับ น้ำเงี้ยวหม้อดิน
ถ้าเป็นเย็นตาโฟ ก้อ เย็นตาโฟศรีเกิด

เย็นตาโฟ ต้อง ศรีเกิดเ เหรอค่ะ เด๋วจะไปลองชิม ณ บัดนาว เลย อยากกินมากแต่ไม่รู้กินร้านไหน จะไปโดนตอนนี้เลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
อาว์หมอ
*

เชียงราย ยูไนเต็ด "สุดยอด"

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 22:54:45 »

ฮุยเม้ง เยื้องๆอภิฯ ที่ไฟไหม้อ่ะครับ

Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 23:57:15 »

เย็นตาโฟ ต้อง ศรีเกิดเ เหรอค่ะ เด๋วจะไปลองชิม ณ บัดนาว เลย อยากกินมากแต่ไม่รู้กินร้านไหน จะไปโดนตอนนี้เลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
ร้านปิด -___-* เซ็งขนาด
พลอยใส
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 00:11:54 »

ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวนรสเด็ด สันตาลเหลืองซอย4  อร่อยสุดๆแล้ว    คอนเฟิร์ม&ฟันธง!!!!!
           ข้อนี้เห็นตวยเจ้า  ไปจิมมาเมื่อวานนี้  คอนเฟิร์มหื้อเจ้า
หน้า: 1 [2] พิมพ์