เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 00:36:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  ขายแล้ว ย้าย ลบ ได้ครับ ขอบคุณมากRoland XV5050 8,500 สุ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายแล้ว ย้าย ลบ ได้ครับ ขอบคุณมากRoland XV5050 8,500 สุ  (อ่าน 566 ครั้ง)
taketchaisri
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2017, 21:01:34 »

ขาย Roland XV5050 8,500 สุดยอดเสียงคารา เสียงคมชัด เบสหนานุ่ม ดังแน่นปึกครับ เสียงมาตรฐาน Roland เลยครับ กลองดีครับ ใช้ได้ ออกได้ 4 รู ต่อลง Mixer แต่งขับกระเดื่อง
 สะแนร์ ทอมส่ง ให้สะใจได้เลยหรือเน้นเค้นเบส ที่ Mixer อีกครั้งก็ยังได้สบายๆๆครับ ที่สำคัญเจ้าXV5050 นี้ มีสิ่งทมี่พิเศษเหนืออื่นใด ดังนี้คือ 1.สามารถเรียงเรียงโน๊ตแก้ไขเสียง GM ได้ คือ ไปแต่งเสียงในเครื่อง หรือเอาเสียงในเครื่อง มาวาง ตรงเบอร์ GM ได้เลยครับ ทำให้มีอิสระในการแต่งเสียงให้มีความสะใจ ! ตามใจ อิสระเสรี จะแต่งเบสให้ตึก ให้ตับ จะแต่งสะแรร์ โป้งบ้าง ตูมตาม หรือเสียงไรก็ตามใจท่าน ๆได้เลยครับ ครับ ซึ่ง Sound Modual อื่นไม่สามาารถทำได้นะครับท่าน 2. เจ้านี้มี รู เสียงออกเป็น Digital 24 bits 44.1 kHz ซึ่งเป็น Bits ของ มิกดังๆ เช่นตระกูล BEHRINGER’ X Series X32 X16 X12 ทั้งหลายแหล่  Allen & Heath ตระกูลดังๆ เช่น Qu16 Qu32 เป็นต้น ล้วนเป็นระบบที่มี ความหนาแน่นสดใสของเสียง ทีมี  Bits ตั้งแต่24 ฺBits ขี้นไปครับ ทำให้เสียงออกมาคมชัดใสแจ๋ว เป็นเม็ดหนา ครับ แต่ท่านไม่ต้อง ซื้อ Mixer Digital พวกนี้มาใช้ก็ได้ เพราะ สามารถต่อสัญยาณ OUT Digital ของ XV5050 ไปลง Dac (ตัวอย่างภาพสุดท้ายนะครับ Dac ราคาไม่แพงครับ)(เครื่องแยกสัญญาณเสียง Digital มาเป็น สัญญาณเสียง  Out Stereo L/R) แล้ว ต่อลง Mixer หรือลงเครื่องเสียงโดยตรงก็ได้ครับ ก็เสมือนหนึ่งว่า เราต่อลง Mixer Digital นั้นเองครับ แต่ไม่ต้องหอบเงินเป็น 4-5 หมื่นๆ  ไปซื้อมิกครับ เสียงมีทั้งหมดถึง 1,083 Wave forms ถือว่า มหาศาลครับ ครบ เสียงเพิ่มเสียง จาการ์ด SRX - Series ได้ 2 ใบ คุ้มค่ามาก มี ทั้ง Gm ธรรมดา และ GM2 ครับ Effect ให้เลือกใช้แต่งเสียงเพียบถึง 90 Types ,มี EQ ให้ใช้ด้วยครับ ,u Port ต่อตรง USB เข้าคอมพิวเตอร์โดยตรง มีรูเสียบ Midi ครบ In Out Thru มี ช่องสัญยาณออกเป็นแสง Optical สำหรับไว้ต่อตรงลงคอมพิวเตอร์ครับ นับว่าสุดยอดมากคุณสมบัติครับ  ออ้ ท่าน สามารถต่อ CD-Rom ตรง ช่อง USB ได้เลยนะครับ อ่าน CD ได้ ครับ ตัวอย่างต่อ คารา ครับ การเล่นคารา ท่านสามารถต่อพ่วง Midi ไปลงบ๊อกกลอง ข้างนอกได้เลยนะครับ โดยใช้ Soind อื่นที ่xv5050 บอกก่อนว่า XV5050 เขาใช้แต่งเพลงใน Studio ดังๆ มาแล้ว หลายเพลงนะครับ หรือต่อ Keyboard เล่นสดก็ได้เลยครับ เอนกอนันต์มากกับ คุณสมบัติครับ สนใจ โทร 0613317949 ด่วย ก่อน อดครับ!55
https://drive.google.com/file/d/0B4dVbChJYSK_Zi1xRzdvclBSXzg/view?usp=sharing

ตัวอย่าง DAC ครับ

.......ราคาแพงไป แจ้งราคาที่ต้องการมาได้เลยครับ ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2017, 21:34:22 โดย taketchaisri » IP : บันทึกการเข้า

taketchaisri
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2017, 21:34:52 »

ขายแล้วลบย้ายได้ครับ ขอบคูณมาก

หน้า: [1] พิมพ์