theroosterclub
บุคคลทั่วไป
|
 |
« เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 09:22:06 » |
|
แม่ค้าบ่น ชาวบ้านบ่น อาเสี่ยหลายๆ คนยังบ่น
|
|
|
|
|
|
|
framezasabi
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 09:49:42 » |
|
บางครั้งยังต้องคิดว่า หาเพื่อให้ความสุขหรือหาเพื่อเอาไว้มารักษาตัวเรา เเต่บางครั้งก็เครียด ภาระมันเยอะ ทำได้อย่างเดียวอ่ะ"ทำใจ" ปล่อยวางบ้างอะไรบ้างเครียดไปเดี๋ยวเเก่เร็วนะค่ะ
|
|
|
|
|
framezasabi
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 09:55:04 » |
|
บางทีลูกค้าตัดสติ๊กเกอร์เข้าใจครับเศรษฐกิจตอนนี้ เลยคิดแบบถูกๆ 20 บาท ยังต่อเหลือ 10 บาท เหนื่อยจัง  อ่าโท๊ะ ขาดทุนไหมนั้น
|
|
|
|
|
|
|
|
|
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้

ออฟไลน์
กระทู้: 10,910

|
 |
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 11:29:01 » |
|
รายจ่ายมาก ข้าวของแพง รายได้เท่าเดิม
เห็นด้วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช่ครับ ถ้าไปทานข้าวนอกบ้าน จานละ 30 ทานไม่อิ่ม ต้องอีกจาน เป็น 60 บาท ไป 2 คน ตกไป 120 โดยประมาณ ต่อ 1 มื้อ ยังไม่รวมกินจุกจิกอีกเยอะแยะ
|
|
|
|
|
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้

ออฟไลน์
กระทู้: 10,516

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต
|
 |
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 11:39:16 » |
|
รายจ่ายมาก ข้าวของแพง รายได้เท่าเดิม
เห็นด้วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช่ครับ ถ้าไปทานข้าวนอกบ้าน จานละ 30 ทานไม่อิ่ม ต้องอีกจาน เป็น 60 บาท ไป 2 คน ตกไป 120 โดยประมาณ ต่อ 1 มื้อ ยังไม่รวมกินจุกจิกอีกเยอะแยะ เรื่องทานข้าวนี่ยังพอเลือกได้ครับ หาร้านข้าวแกงกินก็พอได้อยู่ กินสองคนน่าจะประหยัดกว่าคนเดียวครับ เช่นไปคนเดียวสั่งอาหารตามสั่งสองจาน ถ้าไปสองคน สั่งแยกกับข้าว น่าจะดีกว่าไหม อย่างร้านข้าวแกงสุโขทัย ไป 1 คนหมด 70 บาท (กับข้าวแยก สามอย่าง ข้าวสองจาน) ถ้าไปสองคน ก็เพิ่มแค่ข้าวเปล่าครับ ส่วนผมเองทุกวันนี้ก็ทานในโรงอาหารเอาครับ ข้าวราดแกงสองอย่าง 20 ข้าวขาหมูพิเศษ 30 กินจานเดียวก็อิ่มแล้วครับ แค่ยกตัวอย่างให้ดูนะครับ 
|
|
|
|
|
|
|
|
|