เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:10:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รักแท้ไม่มีอยู่จริง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน รักแท้ไม่มีอยู่จริง  (อ่าน 2858 ครั้ง)
Mangkheemoa
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 10:59:11 »

ไม่เคยเชื่อว่ารักแท้จะแพ้ระยะทาง
แฟนอยู่เชียงใหม่ผมอยู่เชียงราย
คบกับมา5ปี ทำให้เขาทุกอย่าง ทำกับข้าว
ซักผ้าร้องเท้าฯลฯ ทำความสะอาดบ้าน
เดือนหนึ่งเจอกันครั้ง สุดท้ายก็ถูกนอกใจ
รักแท้ที่เคยคิดว่าผู้หญิงคนนี้คือทุกสิ่งทุกอย่าง
ของชีวิต วันนี้มันไม่เหลืออะไรเลย เป็นได้แค่ควาย
ตัวหนึ่งที่โดนคนที่เรารักสวมเขา
ขอโทษครับที่ทำให้เสียเวลาอ่าน ไม่รู้จะละบายกับใคร
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 14:32:20 »

ถึงเวลารักแท้จะมาเอง...เป็นกำลังใจให้ครับ จุมพิต
Mangkheemoa
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 16:26:48 »

ขอบคุณครับ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 18:08:31 »

เขานอกใจคุณ แสดงว่าเขาไม่รักคุณจริง
                  ไม่มีอะไรในโลกนี้จีรังยั่งยืน มีรักก็มีหน่าย ปลงเสียเถิดครับ
                  "แผ่นดินไม่ไร้เท่าใบพุทรา คุณคงจะหาเมียใหม่ได้ดี"  ยิ้มกว้างๆ

Mangkheemoa
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 19:00:40 »

ครับ ขอบคุณมากครับ
คงเข็ดไปนานครับ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 21:49:10 »

"...วันนี้มันไม่เหลืออะไรเลย เป็นได้แค่ควาย..."
----------------------------
     อย่าโทษตัวเอง เป็นเวรกรรมของเขา ที่ไม่เลือกอยู่กับคนดีๆ เช่นคุณ
คนเราเห็นกงจักรเป็นดอกบัวกันเยอะ  ยิ้ม
Mangkheemoa
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 21:59:15 »

บางทีผมคงไม่ดีพอสำหรับเจาก็ได้ครับ
Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 03:09:49 »

คนที่เขาไม่ได้รักเราจริงๆ ต่อให้ทำดีกับเขาสักแค่ไหน เขาก็ไม่เห็นคุณค่าของเราหรอกค่ะ

เวลา + ความรู้สึกที่เสียไป ถือว่าเป็นประสบการณ์ของชีวิต ขอแวะมาให้กำลังใจนะคะ
Mangkheemoa
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 05:00:08 »

ขอบคุณครับ
คงเป็นอย่างที่ท่านว่า หรือบางที่ผมคงดีไม่พอสำหรับเขา
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 09:24:34 »

เสียเวลากับคนที่ไม่รักเราจริงๆ มา  5 ปี ท่านโชคดีแค่ไหนที่เขาไปตอนนี้
ถ้าถึง 7 ปี 10 ปี หรือมีลูกด้วยกันแล้วเขานอกใจ ท่านจะโชคร้ายกว่านี้

"ไปหาคนที่ใช่ดีกว่า"

นี่คือความโชคดีครับ

ID Line : n0804988255
Mangkheemoa
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 11:22:43 »

ขอบคุณทุกท่านครับ
สำหรับคำแนะนำดีๆ
∞◌ลมเย็น◌∞
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 13:49:41 »

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ของเรา 11 ปี  อย่าเอาเวลาไปเสียใจและเสียดายกับคนที่ไม่รักเราจริงเลยค่ะ อีกหน่อยก็จะเจอคนที่ใช่เอง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 15:08:24 »

;Dรักแลกรัก มึงไม่รักกู ผมก็ไม่รักมึง เสียเวลาอาวรคนที่ไม่รักเราเอาเวลาไปหาจีบคนใหม่ดีกว่า

* เที่ยวกัน1.jpg (37.3 KB, 552x828 - ดู 409 ครั้ง.)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
Mangkheemoa
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 16:23:07 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆครับ
ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกันจะลืมเขาได้
1 เดือน 1 ปี หรืออาจตลอดชีวิตก็เแนไปได้
ในวันที่เราไม่เหลือใคร แต่เขากับมีความสุขกับอีกคน
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2017, 20:23:37 »

เวลาจะช่วยให้เราเข้มแข็ง ครับ ไม่ต้องไปฟูมฟาย ทำตัวเราให้มีคุณค่า รักตัวเองและคนที่รักเราให้มากๆ ตอนคบกันเราเป็นคนเลือกเอง ตอนเลิกเราก็ต้องพร้อมอยู่กับปัจุบันและอนาคตให้ได้ครับ อดีตก็เก็บแต่เรื่องราวดีๆไว้ บางเรื่องแย่ๆก็ทิ้งมันไป ดูแล้วอายุยังไม่มาก ก้าวต่อไปข้างหน้า เมื่อคุณมีพร้อมสิ่งที่คุณตามหามันจะวิ่งมาหาคุณเอง โชคดีครับ
Mangkheemoa
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2017, 01:11:06 »

ขอบคุณครับ
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2017, 10:10:09 »

มีสิคะ คนที่ยอมให้เราอยู่ในท้องตั้ง 9 เดือน คนที่เราทำผิดแค่ไหนก็ยังเข้าข้างและให้อภัยเราเสมอ คนที่คอยถามว่าเราหิวไหม คนที่คอยเตรียมนู่นนี่ให้เรากินเสมอ คนที่ไม่เคยทิ้งเราไปไหน คนที่กอดเราเมื่อเราร้องไห้
ช่วงนี่ก็นำความรัก ความทุ่มเทที่เคยมอบให้ผู้หญิงที่ทิ้งคุณไป มามอบให้ผู้หญิงคนที่เราพูดถึงนะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Mangkheemoa
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2017, 11:39:08 »

ขอบคุณครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2017, 18:06:07 »

มีสิคะ คนที่ยอมให้เราอยู่ในท้องตั้ง 9 เดือน คนที่เราทำผิดแค่ไหนก็ยังเข้าข้างและให้อภัยเราเสมอ คนที่คอยถามว่าเราหิวไหม คนที่คอยเตรียมนู่นนี่ให้เรากินเสมอ คนที่ไม่เคยทิ้งเราไปไหน คนที่กอดเราเมื่อเราร้องไห้
ช่วงนี่ก็นำความรัก ความทุ่มเทที่เคยมอบให้ผู้หญิงที่ทิ้งคุณไป มามอบให้ผู้หญิงคนที่เราพูดถึงนะคะ

สุดยอดดดดดด
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2017, 11:19:53 »

สำหรับผม...รักแท้คือ....พึ่งเข้าใจมาไม่กี่ปีนี้เองคับ เมือก่อนคิดว่ารักแท้ คือการจริงใจ รักเดียวใจเดียว รักแบบหวังความรักตอบแทน หวง หึง แต่พึ่งเข้าใจคับว่าแท้จริงแล้ว คำนิยามของรักแท้ คือการรักแบบไม่หวังผล รักแบบเข้าใจ เป็นห่วง หวังดี และพร้อมที่จะอภัย และที่สำคัญเครพในการตัดสินใจของผู้คนนั้น ถ้าเขาเลือกคนอื่นที่ไม่ใช่เรา ก็แสดงว่าเรายังมีบางอย่างที่เขาต้องการ แต่เราทำให้เขาไม่ได้

เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์