เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 12:23:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เป็นมนุษย์เงินเดือน แต่อยากทำอาชีพอิสระ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เป็นมนุษย์เงินเดือน แต่อยากทำอาชีพอิสระ  (อ่าน 1973 ครั้ง)
nonneox
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2017, 16:49:01 »

เป็นมนุษย์เงินเดือน แต่อยากทำอาชีพอิสระ  ใครเป็นบางครับ เบื่องานที่ทำ แต่ก็ไม่รู้ออกไปทำไร 555555
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2017, 01:54:09 »

ทำในสิ่งที่ตัวเองถนัด จะทำให้ผลงานออกมาดีครับ
แล้วทำด้วยหัวใจ ให้ผลงานออกมาดีที่สุด แล้วเงิน จะตามมาเองครับ

ID Line : n0804988255
G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2017, 14:55:42 »

ดูอย่างผมครับ เมื่อปีก่อน ผมยังเป็นดีเจอยู่พัทยา แต่พอใกล้สิ้นปี ผมก็ลาออกพาแฟนกับมาอยู่บ้าน เพราะแฟนผมเบื่อปัญหาเรื่องผู้หญิง ทะเลาะกันได้ทุกวัน แต่พอกลับมาแล้ว ก็มาคิดว่าจะทำไรดี ก็เลยไปหาลูกนกกระทามาเลี้ยง ตอนแรกๆ ก็คิดว่าจะเลี้ยงเล่นๆ ไว้กินไข่ ไม่ได้หวังเอาเงินอะไร แต่ทุกวันนี้ กลับต้องขยาย เพราะไข่ไม่พอส่งครับ เลยต้องขยายเพิ่มอีก ให้ทันกับความต้องการของลูกค้า แต่ไม่ใช่ว่าจะต้องมาทำตามผมนะ ผมแค่อยากบอกว่า อยากทำอะไรก็ทำเถอะครับ อย่ากลัว การเป็นมนุษย์เงินเดือน มันก็ไม่มีความแน่นอนเหมือนกัน วันใหนเจ้านายไม่พอใจ ก็อาจจะตกงานก็เป็นได้ แต่ถ้าเป็นเจ้านายตัวเอง ก็แค่บริหาร ดูทิศทางตลาดให้ดี ผมให้แนวคิดเท่านี้ล่ะครับ

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
Oum4654
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2017, 12:54:39 »

สวัสดีค่ะมนุษย์เงินเดือนเหมือนกัน
ลองเปิดใจธุรกิจที่สามารถช่วยให้คุณมีอิสระทั้งเวลาและการเงินไหมค่ะ
ถ้าสนใจสอบถามได้ค่ะ( คุยกันก่อน)การตัดสินใจขึ้นอยู่กับตัวเรา
เป็นมนุษย์เงินเดือน แต่อยากทำอาชีพอิสระ  ใครเป็นบางครับ เบื่องานที่ทำ แต่ก็ไม่รู้ออกไปทำไร 555555
[/quote]
kanrayawong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2017, 01:12:40 »

แต่ถ้าจะออกมาทำธุรกิจส่วนตัวจริงก็ต้องมีความพร้อมระดับหนึ่งเลยค่ะ ไม่งั้นยุ่งแน่ เพราะว่ามนุษย์เงินเดือนดีตรงที่ว่ามีรายได้เข้ามาทุกเดือนแบบเท่ากัน เราวางแผนง่าย แต่ถ้าธุรกิจนี่รายได้อาาจไม่คงที่แต่ว่า ถ้าเราทำควบคู่มากับงานประจำ และรายได้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรค่ะ ใครก็อยากอิสระเนอะ เราก็เริ่มอ่านเรื่องเกี่ยวกับการลงทุนบ้างแล้ว จะได้เข้าใจเรื่องนี้มากขึ้น  ยิงฟันยิ้ม
nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2018, 15:03:46 »

รอลุงตู่ออกครับนั้นแหล

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
zazazazaooo
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2018, 16:22:25 »

เหมือนกันคับ พึ่งจบใหม่ แต่ลองทำงานออฟฟิต มันก็ไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่นะคับ
เพราะเป็นคน ไม่ยึดติดกับอะไร ไม่ชอบกฏเกณฑ์เท่าไหร่ ชอบงานที่มีอิสสละ
แต่ก็เป็นคนไม่ได้เก่งกาจอะไรคับ พอทำได้ในทุกๆเรื่อง เล่นดนตรีบ้าง อะไรบ้าง
ห้าๆ
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2018, 19:45:18 »

ส่วนตัวชอบทำงาน เป็นมนุษย์เงินเดือน อยู่แล้ว แต่ก็ทำอาชีพเสริมด้วย เพราะว่ามนุษย์เงินเดือนไม่เสี่ยงเรื่องของรายรับ แต่ว่าเงินเดือนจำกัด  แต่ถ้าเราไม่กล้าที่จะออกไปทำงานอิสระ ก็สามารถที่จะหาอาชีพเสริมได้นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ชีวิตเราเลือกทำในสิ่งที่ชอบได้
แค่เรามีฝันที่จะสร้างให้มันเป็นจริง
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2018, 09:10:55 »

ทำในสิ่งที่ตัวเองถนัด จะทำให้ผลงานออกมาดีครับ
แล้วทำด้วยหัวใจ ให้ผลงานออกมาดีที่สุด แล้วเงิน จะตามมาเองครับ

จริงที่สุดครับ
หน้า: [1] พิมพ์