เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 17:05:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  2 วันแล้ว ที่ GMM HD ดูรายการบางช่องไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน 2 วันแล้ว ที่ GMM HD ดูรายการบางช่องไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ  (อ่าน 1120 ครั้ง)
jesa
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2017, 04:15:07 »

ที่ดูไม่ได้เช่น 23 เวิคพ็อยท์ 24 ทรู ช่อง32ไทยรัฐ เป็นต้นขึ้นไม่มีสัญญาณ   แต่ช่องback upที่ไม่ใช่ HDในช่องพวกนี้ยังดูได้ครับ 
ใช้ จานดำครับ

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2017, 19:34:26 »

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ แปลกดี

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2017, 19:56:05 »

พอดีใช้ จานทึบ จึงไม่อยากจะเคลีย อิอิ
ไว้ว่างๆจะบอกละกัน เข้าใจว่าคนอื่นปกติครับ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 15:53:49 »

พอดีใช้ จานทึบ จึงไม่อยากจะเคลีย อิอิ
ไว้ว่างๆจะบอกละกัน เข้าใจว่าคนอื่นปกติครับ
ขอบคุณครับ อย่างน้อยก็ค่อยสมชื่อห้องหน่อย... เห็นแต่ขายๆๆๆ ไม่มีให้คำปรึกษาเท่าไหร่?
ได้ท่าน JAMESCOM1 ค่อยอุ่นใจว่าในห้องมีกูรู หลังการขาย
แค่รายเดียวก็เพียงพอแล้ว

ถือเครื่องไปหาที่ร้านเลยได้มั๊ยครับ  ขอปิดกระทู้เลย

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 18:17:41 »

เรื่องของเรื่องคือ พูดมากไม่ได้ บางทีผมพูดแยะไป คนอื่นจะเสียผลประโยชน์ครับ
ปัจจุบันห้องเขาเน้นเอาไว้ซื้อกับขายมากกว่า ผมจึงเกลงใจ ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ใครๆก็มักคุยเก่ง เป็นแหล่งความรู้ เพราะนานมาแล้ว มันเคยเป็นชมรมครับ

ส่วนใหญ่ ผมและเพื่อนช่างจะแฉ แลกเปลี่ยน ถาม ปรึกษา กันในห้องไลน์แทนมากกว่าครับ
เรามีชมรมเพื่อความรู้ และเกาะติดสถาณะการเป็นต้น เดี๋ยวยังไงผมจะให้คำตอบละกัน พอดีชอบทานลูกยอ อิอิ (จานดำ ผมถือว่าคำนี้คือจานตะแกรงละกัน)

นี่ก็จานดำ (จานดำ OK)

-------------------------------------------------
http://line.me/R/ti/g/vU_Fk6GKSy

สายข่าวอิสระ ยังว่างอีกหลายตำแหน่งนะครับ ยินดีรับสมัค
และผู้รู้เรื่องเว็บ คอม อื่นๆ ยินดีต้อนรับนะครับ

http://line.me/R/ti/g/t_hrpZBbcP

ส่วนห้องนี้พูดแยะหน่อย ท่านอาจรําคาญได้ แต่ไม่เหงา แถมได้สาระเพียบ คุยเล่นก็แยะ
ที่แน่ ช่วงนี้คุยกันเรื่อง wallet มันกันมากขอบอก มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 18:22:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 19:23:24 »

เนื่องจาก ช่วงนี้ ใช้แต่จานทึบ และเสาอากาศ ส่วนจานตะแกรง มันเก็บเข้าที่จะใช้ทีใรก็ต้องเอาออกมาตั้งใหม่ ซึ่งขวางที่จอดรถ (พอดีรถที่บ้านเริ่มแยะ จนไม่มีที่จะจอด อิอิ)

อีกสาเหตคือ ความวุ่นวายของดาวเทียมไม่ค่อยมีไรมาก(ช่วงขาลง) จึงพักการเฝ้าระวังลง ซึ่งปกติจะช่วยตอบเฉพาะในกลุ่มมากกว่าครับ ส่วนใหญ่ผมจะเป็น call center ให้ และสรุปผลให้เป็นต้น เพราะบางทีช่างจาน งานไม่จบ จะเสียเวลา ดังนั้นจึงต้องมีฝ่ายสนับสนุนอยู่ข้างหลังเพื่อปิดงานได้ไว

--------------------------------------------------------------------

เช็คเรียบร้อยแล้วครับ ตั้งจานเสร็จ หายจริงๆ เป็นแนว V ครับ ไม่มา เช่นลำดับ0 Oshoping , 32 , ไทยรัฐและอีกเพียบ

เพราะว่า ตั้งจานมั่วๆดู จึงไปขยับจานอีกหน่อย มาครบแล้วครับ สรุปจานท่านเครื่อน ให้โยกจานดูครับ ถ้าช่อง 0 Oshoping มา ก็ใช้ได้แล้ว

(อย่างแรกที่ไม่มีใครอยากช่วยคุณ (หมายถึงทุกคนนะ) เพราะเขาไม่รู้จักคุณ จึงไม่ใช่เรื่อง และเสียเวลา บางทีก็ไม่ได้เป็น ลูกค้าเขา เป็นต้น ดังนั้นความสำพันในห้อง อย่างน้อยก็แวะมา-ทัก-คุย บ้าง มันจะโอ อ่อ อีกข้อครับ ถ้าบอก ช่างก็ไม่ได้ตังอะดิ เงี่ยบๆกันไว้ รอให้เรียกช่างดีที่สุด อิอิ และถ้าคุณบอกที่อยู่ อย่างน้อยจะได้ไปดูให้ และได้ค่าวิชาดีกว่าแยะ คุณว่าจริงปะ 555
ถ้าให้ง่ายคือ ถ้าซื้อกับใครท่านก็ถามท่านนั้นได้ หรือ อีกวิธีคือ มีสังคมครับ มีเพื่อนครับ ไว้ช่วยเหลือกันได้ เป็นต้น คำถามคือ แล้วจะหาจากใหนละ แหมคำตอบคือโลกโซเบอร์ไง อยู่แค่ขนตา แต่มองไม่เห็น ทีกับห้องไลน์กลุ่มหนังโป้ อันนี้ไวเชียว อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 19:41:05 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2017, 17:01:28 »

ถูกใจ คำตอบ............  ผมก็พยายามให้เวบยืนหยัดได้ ไลน์มา เฟสมา เวปเจ๊งไปเยอะเลยหลายเวบ  CFC ถึงคนจะเล่นน้อย แต่ก็อยากให้คุยกันบ้างโดยเฉพาะกูรูในห้องนี้ รวมถึงผู้ดูแลบอร์ดทุกคน เพราะบางคนเข้ามาหาความรู้  ถ้าคิดจะขายกันท่าเดียวก็มีแต่โฆษณาๆ

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2017, 22:20:01 »

ถูกใจ คำตอบ............  ผมก็พยายามให้เวบยืนหยัดได้ ไลน์มา เฟสมา เวปเจ๊งไปเยอะเลยหลายเวบ  CFC ถึงคนจะเล่นน้อย แต่ก็อยากให้คุยกันบ้างโดยเฉพาะกูรูในห้องนี้ รวมถึงผู้ดูแลบอร์ดทุกคน เพราะบางคนเข้ามาหาความรู้  ถ้าคิดจะขายกันท่าเดียวก็มีแต่โฆษณาๆ

แต่ไม่ใช่เป็นคำตอบของ ผู้ประกอบการ 555
ใจจริง ลึกๆเพื่อทุกคน เมื่อสมาชิคอยู่ (แยะ อบอุ่น หน้าใหม่มา เพราะกันเอง มีความรู้ จริงใจ บลาๆ)
การที่ใครซักคนจะกล้าออกมา ตอนรับแขก เชียร์แขก มันไม่ใช่เรื่องง่าย บ้างต้องมีความรู้พอควร สระเวลา และกล้าจะถูกด่า แต่สิ่งนั้น สุดท้ายคือประโยชน์ของทุกคน เน้อหาผมก็เน้นให้ทั้งผู้ประกอบการรู้และเข้าใจด้วย จะได้ไม่เป็นเหยื่อ บ้างซื้อมาไมได้ดังใจ ขายก็ไม่ออก สินค้าไม่ตอบโจชน์ อย่าโทษใคร เรารับมาจากนายทุนก็จริง แต่นายทุนคิดแต่กำไร ส่วนเหยื่อคือ ทั้งช่างและ ลูกค้านั้นเอง บางทีช่างคนขายพูดไม่ออก เพราะความไม่รู้ จำเป็นต้อง ยัดให้ลูกค้าไป แบบนี้ไง ลูกค้าถึงไม่รัก ถ้าคิดแต่เอาเงิน ไม่นานก็จบ แต่ถ้าคิดว่าเราคือคนเชียงราย มีน้ำใจให้กับคนบ้านเดียวกันบ้าง มันจะลดความเห็นแก่ตัวลงใหม และอีกอย่าง บ้านก็บ้านเรา เว็บของใครหละ ก็อย่างนิ่งดูดาย ใช่ปะ

สุดท้าย ต้องตามระเบียบครับ หัวเอายังไง ก็ต้องตามนั้น มันเป็นกฎของเขา ไม่ใช่กฎของเรา ทำใจครับ ซักวันจะมีแหล่งดีๆ อย่างที่เป็นของเราได้แท้จริง อย่างน้อยก็ไลน์ จบข่าว 555

หน้า: [1] พิมพ์