เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:43:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  หาผู้ร่วมทุน ลงทุนต่ำ ปันผลชัดเจน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาผู้ร่วมทุน ลงทุนต่ำ ปันผลชัดเจน  (อ่าน 2079 ครั้ง)
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2017, 00:42:15 »

ผมขออนุญาติหาผู้ร่วมทุน เพื่อทำการปรับปรุงตัวสถานที่ของกิจการคาร์แคร์ ถนนสันโค้ง
ปัจจุบันร้านเปิดดำเนินการแล้ว แต่เพียงแค่อยากปรับปรุงสถานที่ ให้ดูดีเพื่อยกระดับร้าน
และ สรรหาอุปกรณ์บางชนิดเพื่อให้มีประสิทธิภาพในการทำงาน
ต้องการผู้ร่วมทุน 10000-35000 บาท ปันผลชัดเจน หรือจะมีผู้ปล่อยกู้รายเดือน รายละเอียดมาคุยครับ
สอบถามรายละเอียดโทร 0626317855 ครับ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
Chote CR7
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2017, 10:02:06 »

ปันผลอย่างไรครับ มีรายละเอียดไหม
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2017, 16:33:45 »

ปันผลอย่างไรครับ มีรายละเอียดไหม
รบกวนโทรมาคุยรายละเอียดครับ
ยกตัวอย่าง ย้ำว่าตัวอย่างนะครับ
หากลง25000 ปันผลตายตัวเดือนละ 1000 2เดือนแรก เดือนที่ 3 เป็นต้นไป รายได้สุทธิของร้านหักค่าเช่า ค่าไฟ ค่าเงินเดือนลูกน้องรวม(เลขกลมๆ)20000 เกิน 20000 บาทขึ้นไปคิดเป็น (กี่เปอร์เซนต์) ตามตกลง แล้วนำไปบวกกับขั้นต่ำคือ 1 พันทีแรกครับ

เสมือนแลกกันช่วยเหลือกันครับ ทำสัญญาเป็นลงทุนเชิงกู้ยืมได้ครับ
โทร 0626317855 ครับ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2017, 20:41:48 »

หาต่อไป

องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2017, 14:05:33 »

หาต่อไปครับ

matave.narak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2017, 21:45:22 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 09:01:43 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

ไลน์   poppyjapangpung
aimbamboo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 10:14:57 »

รอฟังมาชี้แจง
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 13:42:47 »

ไหนว่าเสียโอกาศในการให้ผู้อื่นมาร่วมลงทุนหนิคะ  ในเมื่อฉันร่วมลงทุนไปแล้ว คุณก็หาเพิ่มอยู่ดี ดูไม่สมเหตุสมผลเลยนะคะ  ก่อนหน้าฉันมีคนเสนอคุณไม่รับเพราะเค้าคุยไม่รู้เรื่องเองหรืออาจจะไม่มีจริง คุณรับเงินฉัน พอมีปัญหาบอกจะคืน คุณไม่คืน จนเวลาล่วงเลย ไม่ทำตามข้อตกลง นัดชำระดอกเบี้ย ยังหาผู้ร่วมทุนใหม่อีก ทั้งๆทีกล่าวหาว่าเสียโอกาศรับเงินคนอื่น ยอมจริงๆค่ะ  ดอกเบี้ยต้องทวงถามทุกเดือน หลายวันเข้า บอกตรงๆว่าจิตตก มีอาการสติหลุดบ้างคุยอะไรไปด้วยอารมณ์ สุดปัญญาจะให้คุณทำตามข้อตกลงที่คุยไว้จริงๆค่ะ มีเงื่อนไขมาใหม่ทุกเดือนเลย ต้องลุ้นทุกเดือนเลยนะคะว่าเดือนนี้จะลูกเล่นอะไร 
ใครอารมณืใส่ใครครับคุณป๊อบ นี่คือเหตุผลที่ผมกำลังหาผู้ร่วมทุนคนใหม่ แทนคุณที่รับปากร่วมทุน จากที่ตกลงกันว่าร่วมทุน สุดท้าย คืออะไร สุดท้าย วางเงินจ่ายไม่ครบ พอไม่ครบถึงกำหนดชำระไม่จ่าย
พอจ่ายไม่ครบ ผมจะไม่คืน1หมื่นบาทคุณก็ได้ครับ
แต่ผมก็เลือกที่จะคืน1หมื่นบาทคุณแต่ขอเวลาหาคืน ผมหาผู้ร่วมทุนตอนนั้นด้วยเงิน 15000 บาท คุณโทรีมาคุยก่อนสิ้นปี และมาชำระเงินวันที่ 6 มกรา 10000 บาท ค้าง 5000บาท โดยคุณเองที่ตกลงกับผมว่า 5000 ที่เหลือขอเวลาไม่เกิน2สัปดาห์ เพราะจะไปบวชพรามณ์
ถึงเวลาคุณเองที่มาขอยกเลิกด้วยเหตุผลนอกเหนือจากที่ตกลงกันทีแรก ..
และบังคับให้ผมคืนคืนเงินทันที ซึ่งถ้าคุณเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงก็จะเห็นได้ว่าวันที่คุณตกลงร่วมทุนปรับปรุงร้าน ก่อนจ่ายมา 1หมื่น กับวันที่จะมาจ่ายอีก 5 พัน มันมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปเยอะ และการเปลี่ยนแปลงนั้น เป็นคุณเองที่ร้องขอเปลี่ยนให้นอกเหนือจากการตกลงแต่แรก ..ผมถามว่าแบบนี้ผมผิดเหรอ..
และผมเองที่บอกว่างั้นผมจะหาเงินคืนให้แต่คุณเองบอกว่า
จะต้องชำระดอกเบี้ยให้คุณ ในอัตราดอกเบี้ย10เปอร์เซนต่อเดือนและบังคับให้ชำระในวันที่26 มค.นั้นเลย ไม่งั้น"จะให้คนมาจัดการ"
และคุณบอกผมเองว่า จะเข้ามาทำสัญญาเงินกู้ เป็น1หมื่นที่ใหผมมานั้นเป็นการกู้แทน ผมเลยบอกว่าโอเคถ้าเรื่องมันจะจบ ทั้งๆที่ผมรับเงิน6มคและ 26มค บังคับจ่ายดอกถามจรงนี้ว่าถึงเดือนหรือยัง...
พอผมจ่ายไปปุ๊บ ผมก็ได้มีการคุยว่า งั้นผมจะทยอยข่ายให้ครบ คุณบอกเองว่าจะมาเซนสัญญา วันนี้ผมเรียกร้องหาสัญญานั้น สัญญาที่คุณจะให้เซนเป็นการกู้ผมก็ยอมเซนแต่คุณเองกกลับบ่ายเบี่ยงที่จะไม่เซน และไม่มาคุยให้คนมาคุยผมก็คุย พอผมกับคนที่คุณบอกว่า คุณให้สิทธิเค้าตกลงแทนคุณ ผมกับเค้าก็คุยกันจบ..ชัด เพราะเค้าเองก็ยังไม่รู้ดีด้วยซ้่ำว่าต้นเรื่องคืออะไร
ผมยืนยันว่าผมใช้คุณครับ แต่คุณจะให้ผมเซนเป็นการกู้ผมก้จะเซ็นแต่ขอให้มีแนบท้ายสัญญาที่เป็นบันทึกถึงเรื่องราวที่มีของเรื่องด้วยความจริง
แค่เนี้ย..คุณกลับไม่เซน
จะให้ผมเซนกับคนอื่นผมถามนะผมรับเงินจากมือคุณเพราะสาเหตุอะไรคุณรู้บังคับให้ผมเซนผมเซน แต่พอเจอแนบท้ายสัญญาที่จะเป็นต้นเรื่องจิงๆคุณกลับไม่เซ็นจะเอาคนมาจัดการเอานายตำรวจยศใหญามาขู่จะมีการจัดการด้วยระบบเงินนอกระบบ ผมเลยบอกไปว่า ถ้างั้นผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะออกมารูปแบบไหน

กรุณาดูด้วยครับผมตั้งกระทู้หาผู้ร่วมทุนวันที่อะไร
อย่ามาโลกสวยอย่ามาหัวหมอคุณเองรู้ว่าเอาแต่ใจอารมณ์ตัวเองแค่ไหน
ผมยอมรับสภาพหนี้ให้ยอมจ่ายดอกให้แต่จะให้ถึงขั้นรองรับอารมณ์ชัดๆนะ"ไม่"

องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 13:50:36 »

ก่อนมาชำระเงินคุณเองโทรมาหาผมหลายรอบและมาดูที่ร้านหลายครั้ง
ผมบอกเสมอว่าตัดสินใจให้ดีคิดให้ชัวร์และยืนยันเงื่อนไขตลอด
คุณเองก็ยืนยันเองตลอดถ้าเทียบเสมือนการซื้อของ
คุณจ่ายมัดจำไว้ พอของมาหรือถึงกำหนดจ่ายคุณไม่ชำระส่วนที่เหลือคนขายจะคืนคุณไหมหรือคืนเต็มจำนวนไหม
หรือคนขายที่ไหนจะยอมปรับปลี่ยนเป็นสัญญาเงินกู้บอกผมหน่อย
ไหนละครับนายตำรวจยศใหญ่ไหนนักเลงหัวไม้ที่จะพามาจัดการผ
ผมไม่ได้ท้าทายและไม่ได้หาเรื่องรวมถึงไม่อยากมีเรื่องกับใคร
แค่อยากเจอตำรวจยศใหญ่ที่คุณกล่าวอ้างนักเลงหัวไม้ที่คุณบอก
จะได้คุยกันให้รูุ้ถึงที่มาที่ีไปด้วยความจริงและให้ได้แนวทางในการจบปัญหาไป
นี่เหรอผมเสียสติ...
ถ้าผมเสียสติ จิตหลุดก็เพราะคุณเปลี่ยนแปลงระะบบตามใจฉัน คุณอาจจะใช้ได้กับคนที่คุณว่าจ้างมาหรือลูกหนี้ที่กู้เงินคุณ
แต่ระบบ"ตามใจฉัน" ไม่มีทางจะกดผมให้ยอมด้วยหรอกจะบอกให้
ทางออกในความจริงและยุติปัญหาแค่นั้นที่จะจบ คนของคุณเองยังบอกเลยถ้าแบบนี้ก็ไม่ไหวเพราะถ้าผมชำระไปแต่คุณบอกไม่จบก็ไม่ไหวอยู่ดี
ผมเลยต้องเรียกหาสัญญา สัญญาที่คุณเองเรียกหามันแต่ถึงเวลาคุณกลับหาย หึ..

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 16:17:21 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 09:03:08 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 16:30:20 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 09:02:59 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 16:40:11 »

เอาเป็นว่าเบอร์ผม 0626317855
และล่าสุดเมื่อวันนี้ 15.56น.คนของคุณก็โทรมาคุยกับผม
ถามเค้าดูละกันครับ ว่า เค้าพูดถึงคุณยังไง
ผมยังรอเอกสาร สัญญา ที่จะเซนครับ ถ้าคิดว่าถูก อย่ากลัวครับ
ผมยอมรับสภาพหนี้และดอกเบี้ยที่คุณกำหนดรวมถึงที่เราได้คุยกันเบื้องต้น
ตอนนี้ผมถามหาสัญญาคู่สัญญาเพราะที่มาของหนี้ที่ผมจะรับไม่ได้เกิดจากการกู้
ผมไม่ได้ว่าคุณผิด ผมเองที่ผิดชำระแต่ผมขอแค่เอกสารสัญญาที่คุณกล่าว ยกอ้างมาแต่แรกที่จะให้ผมเซนคุณเองที่ยกอ้างกล่าวแต่แรกจะให้เซนพอถึงตอนนี้จะไม่เซนอะไรคือความถูกต้องที่คุณร่ำร้องละครับ
ที่ผมให้มาที่ร้านก็คือขนาดคุยโทรคุยคุณยังไม่คุยเลยพิมพ์ๆๆจนมาในบอร์ดนี้ก็ยังพิมพ์
ถ้าคุณไม่มาหรือเราไม่คุยพิมพ์อยู่อย่างนี้ก็ดีหรือคุณคิดว่าดีก็ดีด้วย
แต่ผมคงไม่พิมพ์ต่อกระทู้นี้ละ
จะว่าอะไรก็ตาม ก็กล่าวอะไรก็เชิญ
ท้ายนี้ผมขอยืนยันว่าผมจะรับสภาพหนี้ให้และคุณเองที่กำหนดให้เป็นสัญญาเงินกู้ผมก็จะทำให้
ดอกเบี้ยก็เอาที่คุณตั้งไว้ให้
วันเวลา ที่เราเคยคุยกันให้
ละไหนละครับ...คู่สัญญาผม
ผมไม่สามารถคุยหรือเซนสัญญากับคนอื่นที่ไม่ใช่คุณได้
เพราะสภาพหนี้ที่เกิดขึ้นนี้ไม่ได้เกิดจากการยืมกู้ หรือจ่ายแทน
ผมงง..คนของคุณก็งง
เอาเป็นว่า
ร้านผมตั้งที่เดิม ไม่ได้โยกย้ายยกหลบไปไหน
บ้านผมอยู่ที่เดิม ไม่ได้รื้อถอนไปไหน
ผมก็ยังคงจะชดใช้ชำระเหมือนเดิมตามที่คุยไว้แต่ทั้งนี้ จะต้องมีเอกสารกำกับชัดเจน
และแนวทางปฎิบัติชัดเจนไม่ใช่"ระบบตามใจฉัน"เหมือนที่ผ่านมา
อย่างน้อยคุณก็อุ่นใจในสัญญาที่มี
ผมก็สบายใจในสิ่งที่ก่อ

สำหรับสมาชิคที่สงสัย หรือแสดงความเห็น
โทร 0626317855 ได้นะครับ
หรือหากจะว่ากล่าวดุด่าผม  ผมยินดีรับฟังแต่ให้อยู่ในกรอบนะครับ
เรื่องนี้ ใครจะว่าผมหัวหมอใครจะว่าเรื่องมากก็ตาม
แต่ด้วยเชื่อว่าถ้าใครไม่โดนอย่างผม คงไม่รู้

ขอบคุณครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 16:52:35 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 09:02:50 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2017, 13:01:29 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 08:58:57 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2017, 01:17:46 »

เซนสัญญาเรียบร้อยนะครับ
แค่เนี้ย!

องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2017, 08:36:56 »

ตอนนี้ชะลอการหาผู้ร่วมทุนนะครับ
.เพียงแค่อยากได้แบบจริงๆไม่"หนอแหน" มาเปลี่ยนแปลงอะไรทีหลัง ทุกอย่างจะมีการพูดคุยเป็นที่เข้าใจร่วมกัน"เป็นอย่างดี ทั้ง2ฝ่าย
หลังจากที่พูดคุยกันเป็นที่เข้าใจดีแล้ว โลกจะแตกน้ำจะท่วมเมฆ ไม่มีใครเค้ามาเปลี่ยนใจเปลี่ยนคำ จนเป็นที่มาของการยกเลิกนะครับ
สำหรับผู้ที่สนใจ
เข้ามาคุยกันครับ
คุยกันให้ชัดหากคุณมีรูปแบบอย่างไร ว่ามา ผมมีแนวทางอย่างไรว่ากัน
คุยกันให้ชัดเจน เข้าใจหากรับกันได้ก็เดิน หากตกลงเงื่อนไขไม่ได้ก็ผ่าน ..เนอะ
ขอบคุณครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2017, 15:18:24 »

ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2017, 08:58:48 โดย matave.narak » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์