เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 14:00:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เชียงรายมีที่ไหน รับติดเทอร์โบบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีที่ไหน รับติดเทอร์โบบ้างครับ  (อ่าน 3500 ครั้ง)
Fz350
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 17:26:20 »

พอดีอยากเอา เจ้า civic ตาโต ไปติดอ่ะ ครับ มันจะได้ป่าวเนี้ย ..อยากมีเสียง ฟิวว~~  ตอนเปลี่ยนเกียร์อ่ะ เท่ดี อิอิ~~ ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ND~Evolution
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 17:34:30 »

อยากมีเสียง ฟิวว~~  ตอนเปลี่ยนเกียร์อ่ะ เท่ดี อิอิ~~ ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชอบเหมือนกัน  มีที่ไหนทำบ้างนะ ฮืม ฮืม
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 18:00:53 »

เสียงฟิ้วๆนี้สงสัยเป็นเสียงโบออฟวาวล์ครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 08:08:31 »

ไม่ค่อยแนะนำให้ติดครับ..เนื่องจากทางวิศวกร

ไม่ได้ออกแบบฝาสูบ และวาวล์ ให้รับแรงอัดอากาศได้

ถ้าติดแล้วยังดันทุรังใช้ของเดิม ไม่ยอมเปลี่ยน พัง แน่ๆ

เลยครับ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ...

หรือถ้าเปลี่ยนฝาเปลี่ยน วาวล์ เปลี่ยนสูบเป็นแบบ ฟอส

ก็อีกหลายเงินครับ ซื้อรถเทอร์โบ คันใหม่มาขับได้เลยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 08:13:12 »

ไม่ค่อยแนะนำให้ติดครับ..เนื่องจากทางวิศวกร

ไม่ได้ออกแบบฝาสูบ และวาวล์ ให้รับแรงอัดอากาศได้

ถ้าติดแล้วยังดันทุรังใช้ของเดิม ไม่ยอมเปลี่ยน พัง แน่ๆ

เลยครับ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ...

หรือถ้าเปลี่ยนฝาเปลี่ยน วาวล์ เปลี่ยนสูบเป็นแบบ ฟอส

ก็อีกหลายเงินครับ ซื้อรถเทอร์โบ คันใหม่มาขับได้เลยครับ...

+1  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 09:06:16 »

ตามเสี่ยบอยครับ

บ่าแนะนำหื้อเอาเครื่องเดิมไปเซ็ทโบ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 09:19:24 »

โดยเฉพาะเครื่อง แคมเดี่ยว SOHC ของฮอนด้า

ก้านสูบเล็กมากกก

ตามเสี่ยบอยครับ

บ่าแนะนำหื้อเอาเครื่องเดิมไปเซ็ทโบ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
…Ⓖ.ⓐ.ⓜ.Ⓔ…
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 09:41:55 »

ตามนั้น ๆ  ยิงฟันยิ้ม
Fz350
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 09:52:17 »

อ่อครับๆ;)
แล้วมันจะมีวิธีไหนบ้างอ่ะครับ ถึงกับต้องวางเครื่องใหม่เลยหรอ ฮืม
อยากได้แบบนี้อ่ะ >> ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 10:01:14 โดย Cr.sm » IP : บันทึกการเข้า
Fz350
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 10:06:49 »

หรือว่าจะใส่แต่ blow off valve (มันจะได้ไหมเนี้ย 555+)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 10:17:25 โดย Cr.sm » IP : บันทึกการเข้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 10:32:53 »

วางเครื่องใหม่ครับ...แต่ก็ไม่น่าจบ ขับเครื่องเดิมน่ะดีแล้วครับ..

แล้วเก็บเงินซื้อรถใหม่ดีกว่า...

เรื่องการใส่แต่โบอ๊อฟ....ถ้าไม่มีโบฯ มันจะเอา

อากาศจากไหนมาออก..ล่ะครับ..ที่ออกมามันเป็น

อากาศส่วนเกินน่ะ...ถ้ารถเดิมๆ อากาศก็จะไม่พอกิน

อยู่แล้วถ้ากรองสกปรก...

จากสูงสุด สู่สามัญ
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 13:42:03 »

เอางี๊ดีกว่าครับ เสริมจากหลาย ๆ ท่าน

เซ็ทโบกับเครื่องเดิมได้ครับ

มีจบมั๊ย : มีครับ แต่เป็นส่วนน้อย

ต้องหาอู่เก่ง ๆ หาโบที่เหมาะกับเครื่อง อยากอยู่ยาวคงต้องพ่วงหรือเปลี่ยนกล่องเพื่อจูน

จะพังมั๊ย : ส่วนใหญ่พังครับ ส่วนน้อยมากที่อยู่รอดยาวนาน

แล้วส่วนใหญ่ที่ว่าก้ออัดกันจนพังคาตีน แล้วเปลี่ยนเครื่อง แบบนี้เสียตัง 2 ต่อ

อยากเล่นกะตาโตคงต้องเล่นพวก B16 เป็นมาตรฐาน D15 แคมเดี่ยวแรงใช้ได้

แล้วจูนกล่องแบบ real time เอาก้อได้ครับ เค้าจูนกล่องเดิมได้แล้วเดี๋ยวนี้

แต่จะได้เสียงแบบแสบแก้วหูตอนเทคเปิด ผมว่าเสียงหวานใช้ได้เลย

รู้จักอยู่คันนึง ตาโตวาง B20 ฝา B16 + แคม + ไม่แน่ใจว่าจูนหรือเปลี่ยนรอม

แรงประมาณรถเทอโบโรงงานเลยนะครับ ถอนคันเร่งทีมีเสียงตดเหมือนพวกแอนติแลกของตระกูลอีโว

สุดท้าย ถ้ามีรถคันเดียว อย่าพยามไปยุ่งกะเครื่องเลย เดี๋ยวจะพังเอาง่าย ๆ

เล่นพวกช่วงล่าง เปลี่ยนล้อสวย ๆ หรือทำท่ออีกซักนิดก้อหล่อแล้วครับ
Nung Jr.
084-8877334 AIS3G 24 ชั่วโมง
ระดับ :ป.โท

0848877334

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 14:10:01 »

ลงทุ่นชื้อ วีโก้ 3.0 D4D มาขับเลยครับเทอร์โบ แน่น นิ่ม สะใจแน่นอน

เต็งหนึ่งรถบ้านมือสองคุณภาพเต็มร้อย จัดได้ทุกอาชีพติดตรงไหนโทรมาปรึกษาได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ

084-8877334 ปรึกษาได้ตลอดเวลาครับ
SpeirHan
เตรียมอนุบาล
*

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2011, 12:30:43 »

เอางี้สิ รถเดิมเครื่องเดิมก็เก็บไว้

แล้วหามือ2 มาวางเครื่องสิ

แล้วมา แฟ้ดดดดดดดดดดดดด กัน ยิงฟันยิ้ม
phonchai2425
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2011, 12:54:34 »

อยากแรง อยากมัน อย่ากลัวพัง เพราะยังไงมันก็พังจะช้าหรือเร็ว
อยู่ที่ว่าเราขับยังไงครับ

รถผมก่าเซ็คโบ   บู๊ชชชชชชชชชชชชชชฟิีวววววววววววววววววววววววววว
hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 10:10:26 »

ถ้าd15b-zc พวกแคมเดี่ยว เขาเซ็ตโบกันเยอะเหมือนกันนะ เบบประหยัดนะ ก้านซิ่ง - ลูกสูบ วีทาร่า   แคม264 - หัวฉีด550 ครัสแผ่น-หัวเทียนดีๆ ประเก็น1.2 -โบtd-04-05 พ่วงกล่อง ก็จบ.. ถ้าไม่บ้าพลังก็ ปั๊ม2jz   ก็ okนะ
ถ้าอยู่ดีๆเซตไปคงไส้แตกอะคับ ฮืม

❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 14:15:27 »

ถ้าd15b-zc พวกแคมเดี่ยว เขาเซ็ตโบกันเยอะเหมือนกันนะ เบบประหยัดนะ ก้านซิ่ง - ลูกสูบ วีทาร่า   แคม264 - หัวฉีด550 ครัสแผ่น-หัวเทียนดีๆ ประเก็น1.2 -โบtd-04-05 พ่วงกล่อง ก็จบ.. ถ้าไม่บ้าพลังก็ ปั๊ม2jz   ก็ okนะ
ถ้าอยู่ดีๆเซตไปคงไส้แตกอะคับ ฮืม

เหมือนรถของพี่ เบ็ดเสร็จหมดไปเยอะป่าวคับ เห็น ฟิ้วๆเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 19:35:51 »

แสนนิดๆคับ ยิ้มกว้างๆ(ไม่รวมโมเพิ่ม)  ถ้าอยากแรงต้องทำไจหลายๆเรื่องน๊า เห็นหลายคนชอบโทษช่าง โรงงานเขามาไห้ดีแล้ว..เรามือบอนเอง อิอิ ถ้าชอบก็จัด..อย่าแคสื่อ.. ยิ้มกว้างๆ

cakecake
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 20:07:52 »

รถผมก็โบครับ ไทเกอร์3000ครับ ขับเเรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวเเพง
 บู๊ชชชชชชชชชชชชชชชชชฟิวววววววววววววววววววววววววววววว

จ.เจริญพาราสาขา 1 จำหน่ายอุปกรณ์กรีดยางพาราทุกชนิด
 32 ม.3 บ้านป่าสักน้อย ต.ป่าสัก อ.เชียงแสน จ.เชียงราย

สาขา2  15 ม.3 บ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด ต.ท่าสุด อ.เมือง
โทร.088-4003175
poohto
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 21:16:59 »

ผมว่าเล่นแคมคู่ดีกว่าไหมครับ แรงเห็นๆ b16a  b16b  b18ฝาแดง หรือว่า k20 เครื่องเทพ  เครื่องเดิมๆก็แรงแล้วครับ ทนด้วย หรือยังไม่พอ ทำ เฮด แคม ฝา ลูก กล่อง แจ่มแล้วไม่มีถนนวิ่งแล้วครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=91535.0 คลับของชาวฮอนด้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์