เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:32:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เทพ...หา...เทพ กว่ามาช่วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เทพ...หา...เทพ กว่ามาช่วยครับ  (อ่าน 830 ครั้ง)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 15:32:36 »

พอดีผมได้ alpine cda-9887 มาใช้ครับ...

แต่ผมได้มาเป็น มือ 2 ครับ...ดังนั้นคู่มือจึงไม่มีมา

ถึงมีก็อ่านไม่ออก แปลไม่เป็นครับ เนื่องจากเป็นภาษา

อังกฤษ ทั้งเล่มครับ ไม่มีฉบับแปลให้ ดาวน์โหลด ซะด้วย

ผมจึงอยากจะขอความรู้จาก ท่านที่เคยจูนเสียง

เครื่องเล่นเครื่องนี้ หรือจูน โปรเซสเซอร์ รุ่นไหนก็ได้

มาสอนผมหน่อย ผมจูนเป็นแต่ อีคิว 30 แบรนด์ระดับเทพ

เป็นอนาล๊อก ดิจิตอล จูนไม่เป็นเลยครับ เหอๆๆๆ

ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ..ผมทำ เลเวลแมทชิ่ง...ไว้หมดแล้วอ่ะครับ

เหลือแต่จูน ทาม กราฟฟิก ครอส ฯลฯ ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 20:43:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โท๊ะ... ผมบ่าหู้เรื่องสักอย่าง จ่างก่อฟัง พังก็ซ่อม ซ่อมบ่าได้ก็ซื้อใหม่ เหลือแฮงเล่นบ่จ่างก็ซื้อใหม่อย่างเดียว 5555
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 21:21:34 »

ติดเสร็จแล้วเอามาเปิดให้..พี่ได้ให้ฟัง..เป็นบุญหูหน่อยเด้อ..น้องรัก

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2011, 08:05:47 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โท๊ะ... ผมบ่าหู้เรื่องสักอย่าง จ่างก่อฟัง พังก็ซ่อม ซ่อมบ่าได้ก็ซื้อใหม่ เหลือแฮงเล่นบ่จ่างก็ซื้อใหม่อย่างเดียว 5555

ซื้อใหม่มันแปงน่ะก่ะอ้าย

ติดเสร็จแล้วเอามาเปิดให้..พี่ได้ให้ฟัง..เป็นบุญหูหน่อยเด้อ..น้องรัก

ยังไม่เสร็จเลยครับพี่..หาวิธี จูน อยู่ครับ

ตอนนี้นอกจากจูนมือไม่เป็นแล้ว ยังต้องมา

นั่งรอ โปรแกรม + สายดาต้า...มาก่อนครับ

เครื่องเสียงติดรถยนต์สมันนี้...นอกจาก

จะจูนมือแล้ว..ยังต้องใช้คอมจูน อิมพริ้นท์ชิพ

ในเครื่องอีกต่างหาก...เห้อๆๆๆ....

จากสูงสุด สู่สามัญ
หน้า: [1] พิมพ์