เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 11:47:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  รบกวนถามมีใครรู้จักช่างติดตั้งกล้อง ชื่อ ฟิว ไหมค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนถามมีใครรู้จักช่างติดตั้งกล้อง ชื่อ ฟิว ไหมค่ะ  (อ่าน 1927 ครั้ง)
KikuyaGiftshop
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2016, 20:45:41 »

คือช่างเค้าไม่มาติดกล้อง ตามนัด เอาเงินไปแล้ว จะพยายามหารูป ในไลน์มาให้ดูค่ะ
ไม่อยากจะมาประกาศแบบนี้ แต่อยากเตือนเพื่อนๆเชียงรายโฟกัสคะ
tech_999
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2016, 15:56:47 »

ข้อมูลไม่มีเลย ชื่อร้าน?ที่อยู่?แล้วติดต่อซื้อขายกันยังไง เบอร์โทรไม่มีหรือครับหรือปิดมือถือหายเข้ากลีบเมฆ คงตามยากละครับแบบนี้ต้องทำใจ
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2016, 16:08:29 »

จากกระทู้ไหนครับ ฮืม ฮืม ฮืม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2016, 16:11:30 »

คือช่างเค้าไม่มาติดกล้อง ตามนัด เอาเงินไปแล้ว จะพยายามหารูป ในไลน์มาให้ดูค่ะ
ไม่อยากจะมาประกาศแบบนี้ แต่อยากเตือนเพื่อนๆเชียงรายโฟกัสคะ

ท่านอยู่ที่ใหนครับ แถวใหน ในเมืองปะ พอดีชื่อคุ้นๆครับ ซึ่งได้นำเสนอในเรื่องนี้

(เตือนภัย) ใกล้ตัวและใกลตัว หรือ เพื่อระวัง... (หรือข้อคิด ข้อแนะนำ)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=858642.0

ยังไงคงต้องเตือนกันในเรื่องการไว้วางใจอีกแล้วครับ ยังไงต้องขอสำเนาอะไรๆด้วย ถึงจะดีมาก ในการว่าจ่างใคร

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2016, 20:19:28 »

จากกระทู้ไหนครับ ฮืม ฮืม ฮืม
กระทู้จานดาวเทียมนี้เลยค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2016, 20:25:04 »

ได้รูปมาแล้วค่ะ

* 2039.jpg (44.86 KB, 720x1280 - ดู 434 ครั้ง.)
ห้างหุ้นส่วนจำกัด อ๊อด เซอร์วิส 080-1218300
สมาร์ทโปรเซอร์วิส
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

080-121-8300 , 098-810-4353

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2016, 15:04:19 »

คราวหน้าเรียกใช้บริการช่างที่เป็นสมาชิกลงทะเบียนของ ชรฟก. อย่างน้อยก็มีข้อมูลตามได้ง่ายครับ

* PhotoGrid_1478419281610-800x603.jpg (64.87 KB, 800x603 - ดู 409 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2016, 15:09:24 โดย ห้างหุ้นส่วนจำกัด อ๊อด เซอร์วิส 080-1218300 » IP : บันทึกการเข้า

SMARTPROSERVICE
จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-แอร์บ้าน-ทีวีโรงแรม
https://www.facebook.com/SMARTPROSERVICE63/
โทร.080-121-8300 ,098-810-4353
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2016, 18:28:39 »

ช่างบางคนและที่กล่าวมา ผมไม่เคยเห็นทัก ไม่เคยคุยในบอร์ด หรือเปิดกระทู้เลยนะครับ
ยังไง ให้ติดต่อช่างที่มีที่อยู่และมีผลงานชัดเจนดีกว่าครับ

ส่วนจากภาพ ผมพอรู้จัก มีลูกตัวเล็กๆติดมาด้วย ยังหวังอยู่ว่า เขาคงพยายามทำงานแล้วล้างเรื่องเก่าๆ
ซึ่งผมเองก็เคยช่วยเหลือมาโดยตลอด และรอเข้าสู้สังคมที่ดีอยู่ครับ

และยังไง ผมจะเตือนสมาชิคกันต่อไป คือระวังเอาตังไปก่อนอันนี้ถือว่าไม่รอบคอบเอง มุขนี้มีมาแยะ บ้างโอนตังให้ แล้วส่งสินค้ามือสองไม่ค่อยดีมาให้ กลุ่มไลน์หลายคนโดนไปแล้ว แต่เป็นช่างอื่น

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2016, 10:13:12 »

อย่าไว้ใจครับ "ฟิว" วีรกรรมเยอะ ไม่ใช่คนบ้านเรา พูดจาดี
หลายปีก่อนเคยแชร์เช่าร้านด้วยกัน ก็ไม่จ่ายค่าเช่า
เปิดร้านซ่อมคอมฯ ก็แอบเปลี่ยนอุปกรณ์ RAM / HDD ลูกค้า
แนะนำลูกค้าให้ก็ไปโกงเค้า เนื้อไม่ได้รองเอากระดูกมาแขวนคอ

หายไปนาน คิดว่าไม่ได้อยู่เชียงรายแล้ว
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2016, 02:25:08 »

แสดงว่าในห้องนี้คงมีตัวปัญญาแยะแน่ๆ ยังไงช่วยกันสอดส่องและแจ้งเตือนกันไว้ดีกว่าแก้ทีหลังกันครับ
อย่าให้ คนอื่นต้องมารับเคราะอีก ส่วนตัวหลายๆท่านในนี้และคนนี้ผมยังใหโอกาศกลับตัวเสมอ
(เคยช่วยมาแยะ เรื่องมันยาว หลายเรื่องที่ หลายบาทที่ไม่ถึงมือ ผมยังถือว่าช่วยผู้ตกทุขแต่ขออย่าทำกรรมที่ไม่ดีเพิ่มก็พอ เอ็นดูเด็กมันยังเล็ก)

แย่จังที่เจ้าของกระทู้ ไม่ได้ให้รายละเอียด ไม่รู้ได้ความว่าไงบ้าง และลิ้งกระทู้ใหนก็ไม่รู้ ใช้ชื่ออะไรในนี้จะได้ตามทัน

ยังไง ลค. ตรวจเช็ค ที่มาที่ไป ตามสมาชิคแนะนำด้วยครับ ที่แน่ๆอย่าเอาแต่ราคาถูก จะถูกหลอกเหมือนข่าวที่ขาย iphone ถูกตาม facebook ได้ก้อนหินได้

สมาชิคในนี้เป็นคนในพื้นที่ มีบ้าน เบอร์ไม่เปลี่ยน ที่ไปที่มาชัดเจนให้ท่านตรวจสอบดีๆก่อนถูกเป่าหูด้วยลมปากเบาๆ อิอิ

มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2016, 19:28:11 »

อย่าไว้ใจครับ "ฟิว" วีรกรรมเยอะ ไม่ใช่คนบ้านเรา พูดจาดี
หลายปีก่อนเคยแชร์เช่าร้านด้วยกัน ก็ไม่จ่ายค่าเช่า
เปิดร้านซ่อมคอมฯ ก็แอบเปลี่ยนอุปกรณ์ RAM / HDD ลูกค้า
แนะนำลูกค้าให้ก็ไปโกงเค้า เนื้อไม่ได้รองเอากระดูกมาแขวนคอ

หายไปนาน คิดว่าไม่ได้อยู่เชียงรายแล้ว
เศร้า
หน้า: [1] พิมพ์