เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 22:48:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอสอบถามเรื่องยกเลิกสัญญา ซื้อรถมือสอง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอสอบถามเรื่องยกเลิกสัญญา ซื้อรถมือสอง  (อ่าน 4806 ครั้ง)
sniperr1
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 14:34:58 »

คือตอนแรกผมจะซื้อแบบผ่อน แต่ ว่ายอดจัดมันเกิดราคารถ  ถ้าจัดตามราคารถก็โดนดอกเบี้ยสูงอีก
ผลก็คือ ผมต้องหาเงินไปซื้อสดเอง แล้วก็เอาเข้าไฟแนน อีกรอบ คิดไปคิดมา ผมซื้อสดไปเองรอบเดียวดีกว่า
ก็เลยบอกยกเลิกสัญญา ตอนแรกก็ก่ะจะให้ค่าเสียเวลาสักนิด โทรไปถามกลับโดนค่ายกเลิกสัญญา
เป็นจำนวนถึง 3000 บาท ผมก็สงสัย เลยโทรเข้ากรุงเทพ เค้าก็บอกว่าไม่ต้องเสีย ผมก็เลยโทรไปหาคนจัดอีกรอบ
เค้าก็บอกว่ายังไง ก็ต้องเสีย ทางกรุงเทพไม่รู้เรื่องหรอก 

...ทีนี้ผมจะทำไงดีครับ อยากได้เอกสารคืน  ผมต้องยอมเสียเงินใช่ไหมครับ...

BenzEvolll  08-3866-8663
yoshida sec104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 15:12:18 »

ผมเคยใช้วิธีคนค้ำถอนค้ำหาคนค้ำใหม่ไม่ได้เขาก้ยกเลิกไปเองครับส่วนเอกสารผมเขาคืนให้ครับที่ราชธานีกทม.ครับไม่เสียเงินน่ะครับกรณีผมแล้วผมก็ไปออกคันใหม่ไฟแนนช์เดิมคนค้ำเดิมครับแต่ต่างจังหวัดไม่ทราบครับรู้อย่างเดียวของผมเปลี่ยนสัญญาโดน5000ครับเพิ่งไปเอารถเพื่อนมาอีคันครับ
สิงห์ปืนไว หัวใจอ่อนแอ
ระดับ ป.ตรี

เปลี่ยนemailเป็น jatupongbandu96@gmail.comครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 18:56:41 »

ไม่โอนรถเ้ข้าบริษัทไฟแนนซ์ ก็ถือว่าสัญญาไม่สมบูรณ์ครับ แล้วควรแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ถ้าเค้าไม่คืนเอกสารให้เรา

ไม่ซื้อ-ขาย ก่อนเห็นสินค้าจริงครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 19:21:20 »

ไม่โอนรถเ้ข้าบริษัทไฟแนนซ์ ก็ถือว่าสัญญาไม่สมบูรณ์ครับ แล้วควรแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ถ้าเค้าไม่คืนเอกสารให้เรา

ตามนี้เลยคับ

ส่วน 3 พันนั่นนะ เค้า เกบไว้เองคับผม

ทาง กทม ไมรู้ เรื่องอ่ะ ถูกแล้ว

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
panachai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 23:21:47 »

ไม่ต้องไปเสียครับ เอกสารไม่เอาก็ได้ เอาไปทำอะไรไม่ได้หรอก ไฟแนนซ์บริษัทอะไรครับ อยากสบายใจร้องเรียนพานิชจังหวัดสิครับ วันก่อนผมไปติดต่อย้ายไปอยู่ศาลากลางหลังใหม่ ขู่ไปเลยครับ เอกสารถ้าไม่คืนจะไปร้องเรียน ถามชื่อไอ้คนที่มันตอบว่าจะเก็บเงินและไม่คือเอกสาร ปรกติไฟแนนซ์จะไม่คืนเอกสารที่ทำสัญญาไม่ว่าสัญญาจะผ่านหรือไม่ผ่าน ถ้ารถยังไม่โอนเป็นชื่อไฟแนนซ์ ถือว่าสัญญายังไม่สมบูรณ์ สัญญาเป็นโมฆะอยู่แล้ว เพราะรถยังไม่ได้โอนเงินไฟแนนซ์ยังไม่ได้จ่ายให้เจ้าของรถ อย่าไปคิดมากครับ ไม่ต้องกลัวมัน แค่ใช้จิตวิทยาเอาเงินจากเรา ผมยินดีให้คำปรึกษาครับ089-8354410 (เคยอยู่ไฟแนนซ์มาก่อนครับ) ไม่อยากเห็นคนถูกเอาเปรียบครับ
sniperr1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 08:42:11 »

ขอบคุณทุกท่าน มากๆครับผม  ยิงฟันยิ้ม

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 14:17:50 »

ช่วงนี้ยุ่งๆ ครับเข้ามาตอบไม่ทันเลยครับ...

ถ้าเป็นผม ผมจะร้องเรียน พานิชย์ จังหวัดครับ...

ร้อง สคบ. ด้วยครับ ปรึกษาอัยการ ที่ สนง.อัยการจังหวัด

ได้เลยครับ...จบข่าวแน่นอน...

จากสูงสุด สู่สามัญ
sniperr1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 16:35:46 »

ตอนแรกนึกว่าจะจบตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ เพราะให้พี่สาวโทรไปเครียร์สรุป ไม่ต้องเสียเงินให้ไปเอาเอกสารได้เลย
แต่ผมไปเอาหลักฐานไม่ทัน เพราะเลิกงาน 17.30 พอมาวันนี้ ให้คุณแม่ไปเอา ปรากฏว่า ต้องเสีย เงิน 1500 เลยงง
ให้พี่สาวโทรไปเครียร์อีกรอบ เค้าพูดประมานว่า ค่ายกเลิกสัญญาจริงๆ 5000 แล้วเค้าลดให้เหลือ 3000
พอวันนี้เค้าบอกว่า มีปัญหาเรื่องเงินรึป่าว เดี๋ยวลดให้ เหลือ 1500 ที่เหลือจะหักจากเงินเดือนให้
ผมอยากรู้จริงๆครับ ถ้าผมยกเลิกสัญญา คนที่ผมไปทำสัญญาด้วยเค้าจะโดนหักเงินจริงๆรึป่าวครับ

ถ้าเค้าจะโดนหักเงินเดือนจริงผมก็ยินดีจะจ่ายน่ะครับ กลัวว่าจะกินป่าว
แต่ถ้าอยากได้ค่าเสียเวลาก็บอกตรงๆก็น่าจะได้นี่ครับ

สินเชื่อ แถวๆ ถนนที่กำลังซ่อมครับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 18:02:27 »

ตอนแรกนึกว่าจะจบตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ เพราะให้พี่สาวโทรไปเครียร์สรุป ไม่ต้องเสียเงินให้ไปเอาเอกสารได้เลย
แต่ผมไปเอาหลักฐานไม่ทัน เพราะเลิกงาน 17.30 พอมาวันนี้ ให้คุณแม่ไปเอา ปรากฏว่า ต้องเสีย เงิน 1500 เลยงง
ให้พี่สาวโทรไปเครียร์อีกรอบ เค้าพูดประมานว่า ค่ายกเลิกสัญญาจริงๆ 5000 แล้วเค้าลดให้เหลือ 3000
พอวันนี้เค้าบอกว่า มีปัญหาเรื่องเงินรึป่าว เดี๋ยวลดให้ เหลือ 1500 ที่เหลือจะหักจากเงินเดือนให้
ผมอยากรู้จริงๆครับ ถ้าผมยกเลิกสัญญา คนที่ผมไปทำสัญญาด้วยเค้าจะโดนหักเงินจริงๆรึป่าวครับ

ถ้าเค้าจะโดนหักเงินเดือนจริงผมก็ยินดีจะจ่ายน่ะครับ กลัวว่าจะกินป่าว
แต่ถ้าอยากได้ค่าเสียเวลาก็บอกตรงๆก็น่าจะได้นี่ครับ

สินเชื่อ แถวๆ ถนนที่กำลังซ่อมครับ

กินเปล่าครับ...เป็นน้องผู้ชาย ผอมๆ หน้าตาดีๆ...

ชื่อเล่นขึ้นต้นด้วย ต. หรือเปล่าครับ...น้องคคนนี้พูดง่าย

บริการดี ไม่น่ามีปัญหาครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
panachai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 00:19:18 »

กินปล่าวแน่นอนครับ ผมอยู่ไฟแนนซ์มาก่อนผมฮู้ คนหยั่งอู้บ่ฮู้เรื่อง จะเอาของเปิ้นจ๋นได้กะ จวนมันไปเอาดอยฮางปุ้นแป้ะ(หน้าคอก)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์