เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 00:21:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  {{{ ... มารู้จักนักกลอนห้องนี้กันเถอะ ... }}}
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 พิมพ์
ผู้เขียน {{{ ... มารู้จักนักกลอนห้องนี้กันเถอะ ... }}}  (อ่าน 128046 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #400 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 16:13:09 »

ยินดีต้อนรับค่ะ
ปลาทูนี้ ฮ้อม หอม นะคะ

น่ากินค่ะ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #401 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 16:17:02 »

ปลาทูนี้ ฮ้อม หอม นะคะ

น่ากินค่ะ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
แลบลิ้น แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ซะงั้น

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #402 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 16:18:35 »

ผมก็ขอฝากตัวกระจ๋อนร่อยกับพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ
พยายามถนอมผมหน่อย อย่าบีบนานเดียวจะช้ำ
  ยิงฟันยิ้ม
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #403 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 16:21:20 »

ขยิบตา ขยิบตา  ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 พฤษภาคม 2012, 14:55:30 โดย ปลาทู » IP : บันทึกการเข้า

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ฟ้า
มัธยม
**

« ตอบ #404 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 22:50:40 »

สวัสดีพี่น้องผองสหาย
แวะเยี่ยมกรายหมายทักกันสักหน
เข้ามาบ่อยคอยอ่านนานเต็มทน
ชอบกานท์กลหนเก่าแต่เยาวาร
พบห้องกลอนอ้อนร้อยถ้อยภาษา
แต่มิกล้าพาทีวจีขาน
ด้วยยังด้อยต้อยต่ำเชิงชำนาญ
เจียมดวงมานจักหาญส่งลงสักครา

"ไม่รู้พอไหวรึปล่าวเนี่ย"

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #405 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 23:52:35 »

ไหวค่ะไหวมากๆเลยจนสั่นสะท้านสะเทือนสะเทิ้นน้ำสะเทือนบก ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ  ที่นี่อบอุ่นมากค่ะ
เขียนเข้ามาอีกเยอะๆนะ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #406 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 06:25:09 »

ยินดีต้อนรับครับ ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #407 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 11:39:57 »

ยินดีต้อนรับค่ะ  จุมพิต

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #408 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 16:14:05 »

สหายฟ้า มาบ่อย เพื่อคอยอ่าน
ยลกลอนกานท์ พาลส่ง ลงห้องฝัน
เชิญเลยเจ้า เย้าเยือน เหมือนทุกวัน
ร่วมสร้างสรรค์ วรรณกวี ที่นี่เอย... ยิ้มกว้างๆ

ยินดีรับต้อน..เอ๊ยยย...ต้อนรับนะคะ...มาแล้วไหวไม่ไหวก็ต้องไหวน่า...สู้ๆ..สู้โว้ย!!   ยิงฟันยิ้ม( แต่เห็นปฐมสำนวนแล้ว..ไม่ธรรมดาเลยน้าาา... ยิ้มเท่ห์ )

vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #409 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:17:17 »

สวัสดีค่ะ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม             
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #410 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:37:00 »

สวัสดีค่ะ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม             

ที่นี่เปิดตลอด๒๔ ชม.  ประตูไม่เคยปิดเลยค่ะ

เข้ามาได้ทุกเมื่อ  ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #411 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:45:07 »

ที่นี่เปิดตลอด๒๔ ชม.  ประตูไม่เคยปิดเลยค่ะ

เมื่อเช้า...ตอบกระทู้ ชรฟก มะได้..ไม่รู้ใครล็อคประตูไว้..อิอิอิ(สงสัยเซิร์ฟเวอร์แฮงค์)
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #412 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:57:25 »

ขอบคุณเจ้าาาาาาาาาาาา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #413 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 15:57:48 »

ขอสมัครเข้าชมรมห้องกลอนด้วยคนนะคะ
(คงไม่สายเกินไปนะคะ)
ช่วงนี้กำลังเหงา ๆ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #414 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 16:06:18 »

ไม่มีคำว่าสาย  สำหรับที่นี่ ค่ะ
มีแต่คำว่าสวย......เท่านั้น ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับสู่ชมรมนักกลอน  แวะมาได้ตลอดนะคะ

Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #415 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 16:22:00 »

ขอบคุณค่ะ แล้วจะแวะมาเติมกลอนทุกวันเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
little girl

« ตอบ #416 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 17:41:52 »

ยินดีต้อนรับท่าน Mamae ค่ะ
ขอให้หายเหงานะคะ
ลงกลอนบ่อยๆ  จะคอยอ่านค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

แซมบัคแซมบัค
ชั้นประถม
*

« ตอบ #417 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 23:35:02 »

.          ...ขอทักทาย  รายงาน  ประสานมิตร...
                 ขอเป็นศิษย์  เรียนรู้  ครูทั้งหลาย...
                      นามอิน้อง  "แซมบัค"  ประจักษ์กาย...
                          อายุได้  พอประมาณ  ผ่านหลายปี...

...ใคร่ร่วมสรรค์ วรรณกวี  ศรีอักษร...
                   ใคร่ร่วมซ้อง  วรรณกรรม  นำสมัย...
                        ใคร่ร่วมวง  ส่งสร้าง  เสริมทางไทย...
                              ให้สืบไป  ชั่วลูกหลาน  นานนิรันดร์...

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #418 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 20:14:32 »

.          ...ขอทักทาย  รายงาน  ประสานมิตร...
                 ขอเป็นศิษย์  เรียนรู้  ครูทั้งหลาย...
                      นามอิน้อง  "แซมบัค"  ประจักษ์กาย...
                          อายุได้  พอประมาณ  ผ่านหลายปี...

...ใคร่ร่วมสรรค์ วรรณกวี  ศรีอักษร...
                   ใคร่ร่วมซ้อง  วรรณกรรม  นำสมัย...
                        ใคร่ร่วมวง  ส่งสร้าง  เสริมทางไทย...
                              ให้สืบไป  ชั่วลูกหลาน  นานนิรันดร์...

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีต้อนรับท่านกวีเข้าชมรมกลอนค่ะ

สบายแมน

« ตอบ #419 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 20:59:05 »

มาขอรายงานตัวนั่งดูกลอน
ยังไม่กล้าเรียกตัวเองว่านักกลอน
เป็นแค่เพียงคนอ่านกลอน ยิ้ม
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 พิมพ์