เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤษภาคม 2024, 00:01:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  {{{ ... มารู้จักนักกลอนห้องนี้กันเถอะ ... }}}
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 25 พิมพ์
ผู้เขียน {{{ ... มารู้จักนักกลอนห้องนี้กันเถอะ ... }}}  (อ่าน 128071 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2011, 14:43:06 »

ท่าน ยายต้าคะ
คือปืนจิ๋ว เขาอยากปลูกต้นจำปี แล้วยังอยากได้ดอกใหญ่ๆ
แต่กระถางที่ปลูกมันเล็กกะติ๊ดริด ดอกที่ได้ มันก็ต้องเล็กตามกระถางค่ะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกก

* the-than106[1].gif (10.31 KB, 160x140 - ดู 536 ครั้ง.)

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
little girl
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2011, 17:45:01 »

ก๊ะ

pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2011, 19:01:07 »

อันชื่อเล่น...ว่าไก่
มาแต่ไกลพื้นเพ...เมืองเชียงของ
ชอบนักชอบนัก...ห้องนักกลอน
อยากจะลองศึกษา...ภาษากวี
อันตัวเราเป็นบัณฑิต...จบป.ตรี
ไร้ซึ่งความรู้บทกวี...เบื้องต้น
ขีดเขียนถูกผิด...บางครั้งสัปดน
โปรดจงชี้แนะให้กระจ่าง...ขอขอบคุณ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2011, 19:47:56 »

ยินดีต้อนรับท่าน pairuch9889 นะครับ ยิงฟันยิ้ม
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2011, 19:58:16 »

อันชื่อเล่น...ว่าไก่
มาแต่ไกลพื้นเพ...เมืองเชียงของ
ชอบนักชอบนัก...ห้องนักกลอน
อยากจะลองศึกษา...ภาษากวี
อันตัวเราเป็นบัณฑิต...จบป.ตรี
ไร้ซึ่งความรู้บทกวี...เบื้องต้น
ขีดเขียนถูกผิด...บางครั้งสัปดน
โปรดจงชี้แนะให้กระจ่าง...ขอขอบคุณ

ยินดีต้อนรับครับ แต่งกลอนแปดให้ถูกตามฉันทลักษณ์ ดูตามผังนี้ครับ

* klorn8.jpg (51.48 KB, 450x368 - ดู 1731 ครั้ง.)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2011, 20:07:40 »

ต้องบอกให้ท่านเบบี้กันดูด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 07:31:23 »

เช้าวันนี้ เจ็ดโมง ฝนตกหนัก...อยากจะพัก นอนหลับ บนมุ้งหมอน
จะไม่ตื่น ไม่ลุก จากที่นอน...ดูละคร ข่าวเช้า จบก่อนไป
ฉันลุกแล้ว ลุกแล้ว น้องใยไหม...จะมีใคร ห่วงใย เท่าแก้วตา
มาแล้วนี้ มาแล้ว นั่งดื่มชา...จากแก้วตา ด้วยใจ ไปทำงาน
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 07:34:12 »

ต้องบอกให้ท่านเบบี้กันดูด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

อย่างงี้เขาเรียกว่า ตีกลอนกระทบควา..หรือป่าวเจ้าป้า ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 15:34:24 โดย BabyGun » IP : บันทึกการเข้า
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 07:53:36 »

ขอต้อนรับ ด้วยยินดี กวีใหม่      นามว่าไก่ ส่งเสียง จากเชียงของ
ว่าฝากตัว หัวใจ ซ่อนในซอง          ทำถูกต้อง ตามกฎ บทกวี
จะแต่งผิด ถูก เป็น ไม่เห็นยาก        คะแนมหาก ฝึกฝน ทนเสียดสี
จากป้ามอย ป้ายิ้ม ลิ่ม!กวี              สักวันมี ภูมิรู้ ไว้สู้เซียน. ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 12:41:03 »

มาแอบเอาความรู้ในห้องกลอนเยอะละ มาแนะนำตัวนิดๆนะคะ
 ชื่อ......ตาม ID ไปก่อนค่ะ
ที่อยู่ เชียงราย
อายุ บอกไม่ได้
ทำงาน เป็นข้าของแผนดิน
ชอบ ....บทกลอนมาก(โดยเฉพาะที่ท่านต่อกลอนกัน)
คุณ หนึ่ง มีความรู้สูง มองโลกได้กว้างมาก ตัวจริงน่าจะไม่แก่เท่าความรู้
คุณ คิวปิด ทันคน
คุณแฟรี น่ารัก เก่ง
คูณ ศิราน้อย นุ่มนวล (น่ารัก)
คุณปืนจิ๋ว ระวังตัวมากเลย
คุณจัดเต็ม คนหนุ่มที่ว่องไว
คุร วิน วิน ก็น่าจะเป็นเด็กดีของพ่อแม่ 5555
คุณยายต้า ก็น่านับถือ
ทักกันเท่านี้ก่อนตาม ที่อ่านๆบทกวีของท่านๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

และอีกหลายคนๆ ชอบคะ ไม่ใช่หมอดู แต่ทักทายตามที่ได้อ่าน
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 12:58:16 »

ขอต้อนรับ  Zuzee  ที่น่ารัก
แอบมาลัก  อ่านกลอน อักษรศรี
ในชมรม  ของเรา  เหล่ากวี
โอกาสดี  จึงถลำ  แนะนำตัว
  ยิ้มเท่ห์

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 13:01:25 »

ขอต้อนรับ ด้วยยินดี กวีใหม่      นามว่าไก่ ส่งเสียง จากเชียงของ
ว่าฝากตัว หัวใจ ซ่อนในซอง          ทำถูกต้อง ตามกฎ บทกวี
จะแต่งผิด ถูก เป็น ไม่เห็นยาก        คะแนมหาก ฝึกฝน ทนเสียดสี
จากป้ามอย ป้ายิ้ม ลิ่ม!กวี              สักวันมี ภูมิรู้ ไว้สู้เซียน. ยิงฟันยิ้ม

ถือว่า ใครสามารถผ่านกระบวนเพลง เสียดสี เเซว หยอกล้อ กระทบกระเทียบจาก
ป้ามอย ได้ ถือว่าผ่านคะ
ท่าานสิรารับรอง เซ็น อนุมัติผ่าน

little girl

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 17:58:56 »

ขอต้อนรับ คุณ Zuzee คะ ห้องนี้อบอุ่นมากนะคะ

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 21:56:18 »

มาแอบเอาความรู้ในห้องกลอนเยอะละ มาแนะนำตัวนิดๆนะคะ
ชอบ ....บทกลอนมาก(โดยเฉพาะที่ท่านต่อกลอนกัน)
คุณ หนึ่ง มีความรู้สูง มองโลกได้กว้างมาก ตัวจริงน่าจะไม่แก่เท่าความรู้
คุร วิน วิน ก็น่าจะเป็นเด็กดีของพ่อแม่ 5555
ทักกันเท่านี้ก่อนตาม ที่อ่านๆบทกวีของท่านๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

และอีกหลายคนๆ ชอบคะ ไม่ใช่หมอดู แต่ทักทายตามที่ได้อ่าน

ยิ้มกว้างๆ...ยินดีต้อนรับค่า...ยินดีที่แวะมาทายทัก และทักทาย...
แวะมาบ่อยๆ นะคะ...พวกเราทุกคนยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านเสมอค่ะ...
...มาแอ่ว ชมรมนักกลอน...มีแต่ความสนุก สุขสันต์ ค่า.... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 23:02:16 »

ขอต้อนรับ คุณZuzee  นะครับ
เห็นทักแต่ละคนแล้ว มองดูผม โฮ้ๆๆๆๆ
ไม่หน๋อ ใยเชื่อคนแก่ ใส่ร้ายผม บอกมานะ ชิมิ
  ยิงฟันยิ้ม
NoyNoyNoi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 11:45:08 »

....ธุคร้าทุกทุกท่าน...
สมาชิกใหม่ค่ะ คนเมียงตวยก๋านจ้าว
น้อยน้อยหน่อย...นามปากกา
ขอฝากเนื้อฝากตัวฝากหัวใจไว้ตี้ห้องนี้ตวยเน้อจ้าว
ผิดพลาดยังใดขอได้โปรดชี้แนะตวยเน้อจ้าว
                             น้อยน้อยหน่อย มือใหม่หัดขับ ยิ้มกว้างๆ
asia-for-u

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 11:48:44 »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ...... ยิ้มกว้างๆ

086 730 2938
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 14:15:24 »

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่นะครับ
Cupid

« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 09:47:10 »

....ธุคร้าทุกทุกท่าน...
สมาชิกใหม่ค่ะ คนเมียงตวยก๋านจ้าว
น้อยน้อยหน่อย...นามปากกา
ขอฝากเนื้อฝากตัวฝากหัวใจไว้ตี้ห้องนี้ตวยเน้อจ้าว
ผิดพลาดยังใดขอได้โปรดชี้แนะตวยเน้อจ้าว
                             น้อยน้อยหน่อย มือใหม่หัดขับ ยิ้มกว้างๆ

ชมรมเรา  เหล่านักกลอน  สุนทรศรี
แสนยินดี  มีผู้รัก  อักษรศานต์
เข้ามาร่วม  ภิรมย์  อุดมการณ์
เป็นตำนาน  เรียงร้อย  ถ้อยบทกลอน 

ยินดีต้อนรับครับ... ยิ้ม
sutat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 20:01:02 »

บ่มีกำใดใดมาอวดอ้าง
ตั๋วยั่งจ้างปุ๋มก็หลามบ่มาดแมน
ชื้อสุทัศน์คนบ่อหล่อบ่มีแฟน
ก็ยังแควนกิ๋นเข้าลำกิ๋นน้ำลง

แต่งบทกลอนก็แต่งไปใจ่มาอ้าง
ผิดถูกบ้างขออภัยอย่าได้ถือ
อย่างเปิ้นว่าผิดเป็นครูจ่วยหารือ
คนผีตือว่าเต่าอี้วัสดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 25 พิมพ์